TƯ VẤN MUA ĐẦU HD MANG TỪ MỸ VỀ

mrjunmoc86

Member
Hi,em mới gia nhập diễn đàn và cũng đang tập tành về HD xí nên chưa rành lắm,chả là tháng sau có người nhà ở Mỹ về chơi nên em nhờ mua 1 đầu HDP đem về mà nghẹt nỗi là em ko rành bên đó có hãng nào tốt và bền nên em chưa biết nên nhờ mua loại đầu của hãng nào nên nhờ ae tư vấn,nghe nói bên đó HDP cũng rẽ vừa đọc đĩa dc,vừa gắn dc ổ HDD trong dc mà giá chỉ có 100USD à 8-X(ko biết của hảng nào rẻ dữ=P~), mà sợ mình có nghe lầm ko:|,mà đầu em muôn mua ưu tiên vẫn là về chất lượng hình ảnh và độ ổn định để sử dụng về lâu về dài:)),nhờ ae tư vấn dùm ạ,giá <200USD là ok hii (à ổ HDD mình có cái 2T rồi nên ko cần mua kèm hii),thank mọi người :p

huynhanh1

Well-Known Member
Ðề: TƯ VẤN MUA ĐẦU HD MANG TỪ MỸ VỀ

mang từ mỹ về coi chừng nó không support cho SUB tiếng việt (đa số ko xài sub việt được) thì có rẻ cũng chẳng muốn mua... tìm hiểu loại cần mua rùi vào diễn đàn hỏi xem

tdhvn

Active Member

Hi,em mới gia nhập diễn đàn và cũng đang tập tành về HD xí nên chưa rành lắm,chả là tháng sau có người nhà ở Mỹ về chơi nên em nhờ mua 1 đầu HDP đem về mà nghẹt nỗi là em ko rành bên đó có hãng nào tốt và bền nên em chưa biết nên nhờ mua loại đầu của hãng nào nên nhờ ae tư vấn,nghe nói bên đó HDP cũng rẽ vừa đọc đĩa dc,vừa gắn dc ổ HDD trong dc mà giá chỉ có 100USD à 8-X(ko biết của hảng nào rẻ dữ=P~), mà sợ mình có nghe lầm ko:|,mà đầu em muôn mua ưu tiên vẫn là về chất lượng hình ảnh và độ ổn định để sử dụng về lâu về dài:)),nhờ ae tư vấn dùm ạ,giá <200USD là ok hii (à ổ HDD mình có cái 2T rồi nên ko cần mua kèm hii),thank mọi người :p

Chơi HDP ở Vietnam thì bác nên mua ở Việt nam, vì giá trị hỗ trợ chiếm đến 50% sản phẩm đấy bác ạ. Bác mua rẻ lúc đầu mà lên HDVN không ai giúp được thắc mắc phát sinh thì lúc đó lại ân hận.

mrjunmoc86

Member

Cũng căng nhỉ,mà không biết bên đó có bán đầu DUNE D1 không nhỉ:p,mà khôg biết giá cả ntn nữa,nến ko có chắc thôi thì nhắm mắt đưa chân mua đại 1 cái về sài vậy:|

Thaivg

Active Member

Mỹ thì cứ Popcorn mà mua thui bạn!

mrjunmoc86

Member

sợ cái là mua đem về mà không hổ trợ sub việt thì thôi rồi lượm ơi,chắc suy nghĩ lại:|

copxemhd

Từ Mỹ thì đúng là có mỗi PCH...mà giờ PCH đc PP tại VN rồi thì mua tại VN cho lành, còn đc support

Poprcon sản xuất ở Tung của BH 1 năm em mua C200 tèo lên tèo xuống với cái vụ kén HDD cả năm nay lúc nhận lúc ko bác nào mê Poprcon chứ em xin chào thua?

arenna

Dune HD có mặt tại 60 quốc gia trên thế giới, bác cư an tâm dùng, hỏi tư vấn cứ vào HDVN thắc mắc, đảm bảo có người hướng dẫn cho bác.

ngc_luu

Well-Known Member

Làm con PCH C300 luôn đi, hỗ trợ thì cứ nhờ các anh em trên HDVN là được rùi lo gì. Mấy cái Fw dùng chung được hết đó mà

tdhbk

Poprcon sản xuất ở Tung của BH 1 năm em mua C200 tèo lên tèo xuống với cái vụ kén HDD cả năm nay lúc nhận lúc ko bác nào mê Poprcon chứ em xin chào thua?

Chắc bác đen :(, với cả bác mua hàng xách tay nên cũng rủi ro. Có hàng chính hãng thì support cũng ổn hơn. E chưa nghe vụ kén HDD với PCH

yougood

Member

Em dang ở Mỷ, nói thật tình thì với giá $100, kô có con nào có gắn HDD front mà ngon cả, $200 thì có con WD TV Live Hub gắn sẳn 1T , hàng hiệu, nhưng tiếng Việt thì thua , kô hổ trợ. Bác nên mua loại nào có hổ trợ phụ đề tiếng Việt ở VN thì hay hơn. Dune thì ở Mỹ rất ít nơi bán. PCH thì phải đặt hang, rồi chờ nó ship từ TQ qua, mà giá thì chưa chắc đã rẻ hơn ở VN.

thieugiaa822

nếu bác coi hd bình thường thì mua diamond player là ok lun, chỉ có $70 thôi, tui mua hồi tháng 1 nè, support phụ đề việt nha, tới giờ vẫn xài binh thường. còn 3d thì chơi ko nổi. nếu bác muốn an toàn thì mua asus, hàng hiệu rồi, cỡ $120 trở lại, ko bít có model mới có support 3d ko thì ko bít, nhưng support phụ đề tiếng việt đầy đủ. ở mỹ kiếm mua dune hơi khó, nhg giá nó tương đương o vn, nếu muốn mua dune thì ở vn mua cho rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

kakasi

Chắc bác đen :(, với cả bác mua hàng xách tay nên cũng rủi ro. Có hàng chính hãng thì support cũng ổn hơn. E chưa nghe vụ kén HDD với PCH

Không kén HDD nhưng chế độ hot swap hay bị điên, lâu bị treo, em xài c200 lâu bị lỗi này

ntb_saigonhd

xách tay em cũng mua của hãng Syabas Technology Inc
41823 Albrae St. chứ ở đâu ra bác. đâu phải hàng Tàu đâu mà hàng nhái
Hình như bác là người của FPT thì phải ?

chihuahua

Member

Ở MỶ mua con Pivos Aios HD media center + usb wifi trên amazon, chừng khoảng 100 thôi, có support BD , đọc everything, có khe 3.5, 2.5 HDD, media flash, sd card... mình có 1 con, âm thanh khỏi chê,Master HD ... nhiều lắm ko tả hết. Tui có một con , chạy 99% perfect, còn 1% là unknown, dĩ nhiên là ko cái gì 100% perfect rồi, ba cái Dune mấy thằng mẽo ko xài , chắc là hãng này đấu ko lại trên thị trường này rồi. PM cho mình nếu bạn muốn chi tiết thêm nha

Top of mind

Ở MỶ mua con Pivos Aios HD media center + usb wifi trên amazon, chừng khoảng 100 thôi, có support BD , đọc everything, có khe 3.5, 2.5 HDD, media flash, sd card... mình có 1 con, âm thanh khỏi chê,Master HD ... nhiều lắm ko tả hết. Tui có một con , chạy 99% perfect, còn 1% là unknown, dĩ nhiên là ko cái gì 100% perfect rồi, ba cái Dune mấy thằng mẽo ko xài , chắc là hãng này đấu ko lại trên thị trường này rồi. PM cho mình nếu bạn muốn chi tiết thêm nha

Mấy thằng mẽo không xài vì có thời gian rảnh đâu mà down Phim, chép phim càng không tội này phải đi tù, nói thiệt các bác ở Mỹ dân Việt được mấy người rảnh, bên đó cực lắm

Minhsur

Banned

Dune được dân chơi Việt đánh giá Đẹp - Sang - Sành điệu - Dễ dùng ... Nổi tiếng thế sao Mỹ lại không dùng nhỉ? Lạ
Tạm thời thì em cứ chung thủy với em Popcorn c300 đã, sau này có em nào ngon hơn... tính tiếp.

Bên trên