TƯ VẤN MUA ĐẦU HD MANG TỪ MỸ VỀ

mrjunmoc86

Member
Ðề: TƯ VẤN MUA ĐẦU HD MANG TỪ MỸ VỀ

Ở MỶ mua con Pivos Aios HD media center + usb wifi trên amazon, chừng khoảng 100 thôi, có support BD , đọc everything, có khe 3.5, 2.5 HDD, media flash, sd card... mình có 1 con, âm thanh khỏi chê,Master HD ... nhiều lắm ko tả hết. Tui có một con , chạy 99% perfect, còn 1% là unknown, dĩ nhiên là ko cái gì 100% perfect rồi, ba cái Dune mấy thằng mẽo ko xài , chắc là hãng này đấu ko lại trên thị trường này rồi. PM cho mình nếu bạn muốn chi tiết thêm nha
ko biết con Pivos Aios HD media center có hỗ trợ sub việt ko nữa,support tiếng anh tớ sài vẫn ok,sợ mỗi cái sub việt,thiết kế con này cũng bắt mắt thật,chát lượng thì chưa biết ntn,đầu Dune quá tầm tiền của em rồi,sãn em hỏi đầu Pivos Aios Hd media center có hỗ trợ sub việt không vậy các anh
1 vai hình ảnh Pivos Aios HD em định mua,bác nào sử dụng qua rồi cho em cai nhận xét với
MẶT TRƯỚC

KHAY 3.5

PHÍA SAU CŨNG ĐỦ CỔNG KẾT NỐI

Thông số kỹ thuât
Specifications
Supported File Types
AVI, MKV, TS, TP, TRP, M2TS, MPG, MP4, MOV, M4V, VOB, ISO, IFO, DAT, WMV, ASF, RM, RMVB, FLV, XVID, DIVX, MP3, OGG, WMA, WAV, AAC, FLAC, JPEG, BMP, GIF, TIF, PNG
Supported Video Codecs H.264, MPEG1/2/4, WMV9 VC-1, RM, RMVB8/9/10
Supported Audio Codecs MP2, MP3, OGG Vorbis, WMA, PCM, LPCM, MS-ADPCM, LC-AAC, HE-AAC, COOK, RA-Lossless
Supported Subtitle Types SRT, SMI, SSA, ASS, IDX/SUB, SUB
Supported Audio Output Stereo, Dolby Digital ACe 5.1, Dolby Digital Plus 7.1, Dolby Digital TrueHD 7.1, DTS Digital Surround 5.1, AAC 7.1, FLAC
Supported Languages English, Spanish, French, Dutch, Italian, German, Russian, Thai, Hebrew, Arabic, Japanese, Simplified and Traditional Chinese
Video Output HDMI 1.3, Component, Composite
Audio Output Composite, S/PDIF, Coaxial
Data Connections MMC/SDHC/MS Pro card reader, 3x USB 2.0, 1x USB 3.0 data, 1x Gigabit Ethernet, 1x SATA2 hot-swap bay
Và giá ~ 100$

Chỉnh sửa lần cuối:

mrjunmoc86

Member

Mà hình như đầu HDP nào cũng hỗ trợ dc sub việt hết thì phải,nói câu hơi gà đừng ném gạch em:mad:)

explorer

Well-Known Member

Wetern Digital có support phụ đề tiếng Việt đâu?

explorer

Well-Known Member

Mua em Xtreamer SideWinder 3 mà Bác tienlequoc nói ở trên được đó. Chạy chíp Realtek RTD1186DD đời mới, chơi được 3D, có USB 3.0. Hiệu Extreme này ở VN có khá nhiều người dùng, dễ được anh em support

mrjunmoc86

Member

Mua em Xtreamer SideWinder 3 mà Bác tienlequoc nói ở trên được đó. Chạy chíp Realtek RTD1186DD đời mới, chơi được 3D, có USB 3.0. Hiệu Extreme này ở VN có khá nhiều người dùng, dễ được anh em support
tiếc cái là nó chỉ gắn trong ổ 2,5 mà mình toàn ổ 3,5 ko à,nếu chỉ gắn dc ổ 2,5 thì mình mua cái dune life rồi thôi thì nhờ người mua con Aiso vậy bên đó đang save 55% khoảng 90$, còn này sài chip realtek 1185DD,mà cái này có hỗ trợ phụ đề tiếng việt ko nữa, vì người nhà bên đó cũng ko rành về cái này

explorer

Well-Known Member

Nó có tới 3 cổng USB mà Bác : 1 cổng USB 3.0 và 2 cổng USB 2.0. Nếu Bác chỉ có Internal HDD thì mua cái dock là xong

Anh em trên đây bàn tán về nó ở đây nè : http://www.hdvietnam.com/diendan/22...er-3-dau-hd-android-ho-tro-iso-3d-bluray.html

Bây giờ mà mua đầu HD chạy chíp RTD1185DD thì hơi lạc hậu (trừ khi do điều kiện tài chánh)

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Từ Mỹ về, bác mua Oppo 95 hay Oppo 93 là chuẩn nhất

Con này là BDP có chức năng HDP (1 số chức năng thiếu), nhưng cho hình ảnh và âm thanh tuyệt vời.

Kinh nghiệm cho thấy ko nên dùng hàng xách tay, rẻ hơn ko đáng kể, thường thì còn mua đắt nữa chứ. Tuy nhiên về rủi ro sp và hỗ trợ thì gần như mình phải chịu từ A-Z. X_X

mrjunmoc86

Member

mất công tìm kiếm cuối cùng người quen có sẵn 1 cái không dùng đem về cho luôn khỏi phải mua :)),thank các bác đã tư vấn co em

Bên trên