TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

nguyentran

Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Chào các bạn, hổm rày bận túi bụi nên không vào đây. Nay rảnh rổi xíu nên tranh thủ ghé qua xem các bạn tư vấn thế nào.
Hồi chiều này có vào một chổ bán audio xem thử thì họ nói thế này. Khoảng < 30tr thì chơi DCD Denon 710ea + ampli denon 710ea + Loa Bookself. BW 685. các bạn thấy họ phối ghép vậy hợp không. Và mình thì có 2 phương án đưa ra để các bạn tư vấn dùm, Hiện giờ mình đang sẳn có bộ dàn : receiver denon 2807 + loa bose 701 serie 2 loại cần cắm điện mới có tiếng bass + center và surround cũng bose luôn+ sub jamo hiện giờ mình đang dùng xem phim . Và phương án 1 là sẽ kiếm cái ampli 2 kênh denon 1710 ( giá 18tr ) để đánh cặp bose 701 dùng nghe nhạc. rồi kiếm cặp loa khác giá bèo tý ( khoảng vài triệu ) dùng xem phim và phương án 2 là nhu lời tư vấn của chổ bán như nói ở trên . À quên, mình chỉ muốn mua đồ mới vì mình ít có thời gian nên ngại đi săn đồ củ và nếu lở xui mua trúng đồ hư thì càng mệt. vậy xin các bạn nào có kinh nghiệm nhảy vào ngâm cứu và tư vấn dùm mình vụ này nha. thanks

ghito85

Tai các bác trên diễn đàn toàn thượng thừa rùi,em thấy 700 Obama~14 củ.làm quả Usher 6 củ,âm ly marantz or denon 8 củ là nghe phê rùi.tội dek j mua hàng bãi ko khéo bị lừa.,các bác nhẩy!

secret99

Member

Nói chung là tầm đấy tiền bạn định mua cả bộ bao gồm
+ CD player
+ receive
+ Loa
Hay bạn muốn mua loa không ?
Nếu bạn mua loa không thì theo tầm đấy tiền để nghe nhạc bạn nên chọn những loại loa các bác trên đã tư vấn hoặc mình đưa ra 1 loại nữa cho bạn tham khảo đó là Elac. Loại này nhập khẩu 100% made in Germany nên chất lượng cũng tạm ổn trong tầm tiền bạn ạ.
Hoặc nếu bạn mua cả bộ tầm tiền đấy thì bạn nên mua 1 bộ 2nd. Có rất nhiều nên chẳng tư vấn sao cho bạn. Nhưng theo mình thì với thể loại nhạc mà bạn nghe thì nên quan tâm tới Receive Marant. Tiếng mềm mình đưa ví dụ 1 loại có thể phù hợp là Marant PM7003 chẳng hạn. Hàng 2nd bây giờ khoang 7 triệu tùy theo hình thức.
Chúc bạn sớm có thể thưởng thức âm nhạc.

onggia

Well-Known Member

Nói chung là tầm đấy tiền bạn định mua cả bộ bao gồm
+ CD player
+ receive
+ Loa
Hay bạn muốn mua loa không ?
Nếu bạn mua loa không thì theo tầm đấy tiền để nghe nhạc bạn nên chọn những loại loa các bác trên đã tư vấn hoặc mình đưa ra 1 loại nữa cho bạn tham khảo đó là Elac. Loại này nhập khẩu 100% made in Germany nên chất lượng cũng tạm ổn trong tầm tiền bạn ạ.
Hoặc nếu bạn mua cả bộ tầm tiền đấy thì bạn nên mua 1 bộ 2nd. Có rất nhiều nên chẳng tư vấn sao cho bạn. Nhưng theo mình thì với thể loại nhạc mà bạn nghe thì nên quan tâm tới Receive Marant. Tiếng mềm mình đưa ví dụ 1 loại có thể phù hợp là Marant PM7003 chẳng hạn. Hàng 2nd bây giờ khoang 7 triệu tùy theo hình thức.
Chúc bạn sớm có thể thưởng thức âm nhạc.

Elac made in chinna mà bác,đời cao nó mới là hàng nhập khẩu.Bác chủ nếu thích chất Bose thì nên giữ lại bose mà nghe nhạc,cặp này bass cắm điện nên tìm âm rất dễ và ko cần công suất lớn,bác ko nhất thiết phải chọn denon đâu.

JESSIEBO

Active Member

Bác cứ ghé Hằng Phương xem còn hàng hay ko . Theo nhu cầu của bác thì JBL Stadium dưới 600$, hoặc JBL ES 80 dưới 700$ mà nghe Ngọc Lan hát thì phê......luôn

htvd1603

Các bác cho ne hỏi! E ko bit loa Soundmad và loa Microlab chính hãng là của nước nào? Các bác chỉ dùm e xem các thương hiệu loa nổi tiếng xuất xứ ở đâu? E xin chân thành cám ơn!!!

sangcom

Member

Các bác cho ne hỏi! E ko bit loa Soundmad và loa Microlab chính hãng là của nước nào? Các bác chỉ dùm e xem các thương hiệu loa nổi tiếng xuất xứ ở đâu? E xin chân thành cám ơn!!!
Soundmax và Micolab là hàng tàu chính hiệu bác ạh!

khcn

Member

Sau 1 hồi tư vấn ko biết bác chủ thớt đã được quay mấy vòng. Chắc giờ đang quay trở lại trạng thái ban đầu =))

viethung888

Well-Known Member
Bác chủ có thể thêm 1 ít kiếm 1 cái Amply Luxman 58A khoảng 7 củ hoặc L80V tầm 8,5 củ+ 1 đôi JBL 4311 or 4312.... loại Bass tầm 25-30 với sở thích nhạc nhẹ tiết tấu chậm mà đánh thì ok thui...

nhạc nhẹ bác chọn của loa Klipch(AnhDuyAudio) hoắc con usher (CongAudio) nên qua hàng nghe thử và cách phối ghép hợp lí trong tầm giá. phải cố tí tí nữa mới mua đc bộ mới bác ah.

behieu

Member

e mua nghe nhạc NONSTOP DJ , + Nhạc vàng thì đầu tư dàn dân dụng tầm mấy củ để nghe Sướng tí hả các bác .
Phòng 18m2 . Loa K cần đập TAN NÁT TÌNH HÀNG XÓM đủ nghe là được
vịt nướng vân đình

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member

nghe nhạc NONSTOP DJ , + Nhạc vàng cái này khó thật bác à.

viethung888

Well-Known Member
Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

e mua nghe nhạc NONSTOP DJ , + Nhạc vàng thì đầu tư dàn dân dụng tầm mấy củ để nghe Sướng tí hả các bác .
Phòng 18m2 . Loa K cần đập TAN NÁT TÌNH HÀNG XÓM đủ nghe là được

Món Bia pha Rượi này bác ngâm cứu loa B&W 683 + Amply Rotel xem. Bác ra hiệu bảo ng ta ghép thử cho gõ cả Bia lẫn Rượi xem thế nào?:D

nammyvnn

Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Kinh chao anh em Xu thanh.
Em la dan moi, mù tịt nhà quê chua biết mô tê gì cả.
em muốn sắm cho minh một bộ đồ âm thanh gia đình:
Nhu cầu:
Xem phim, nghe nhạc la chủ yếu(nhạc thì đủ thứ xanh vàng đỏ...:)
Thỉnh thoảng karaoke tại gia tý cho đỡ buồn.
mới ra ở riêng. co con tivi LCD pana 42 full HD rồi.
Giờ muốn hưởng thụ tí giải trí. tầm tiền dưới 7tr.
Có thể chưa đáp ứng hết nhu cầu nhưng có thể bổ sung dần, nên muôn săm ít đồ ko đắt lắm nhưng đừng sớm bị lạc hậu.
Mong các bán tư vấn hộ em.
email: [email protected]

em lên mạng thấy mấy con:
Pioner HT Z212 DVD 5.1
JVC HT-61 5.1
Sony DAV DZ640K 5.1
Các Bác tư vấn cho em nên chọn con nào với nhé.
Thank nhìu

Chào cả nhà, mình đang tính mua dàn loa nghe nhạc cho Ba mình . nhưng do không rành về âm thanh nên nhờ các bạn tư vấn dùm . mình dự tính mua trong khoảng 600 hoặc 700usd. nhưng nếu có lựa chọn nào tốt hơn thì mình ráng thêm chút cũng được. yêu cầu là nghe nhạc trữ tình , nhạc xưa đại loại như rumba hay chachacha( nói chung là êm dịu) thích âm thanh trong sáng và tiếng bass mạnh và mềm vừa phải. thanks

bác thử với con này chắc là hợp

Loa Edifier S730 - Loa 2.1

quanghaith2

Well-Known Member

Loa Soundmax chất lượng âm thanh cực chuẩn, nghe Jazz cũng hay mà Rock cũng hết xẩy, nghe nhạc cổ điển thì cực êm Nghe rap rõ lyric luôn. Loa Soundmax giá cả cũng khá mềm. Đã vậy Loa Soundmax lại đang có 1 chương trình khuyến mãi hấp dẫn nữa. nữa Chắc đợt này phải đổi bộ loa đang dùng quá.
Link trang của nó nè: soundmax.com.vn
thế này có chết ko cơ chứ..... mời bác sang box thị trường ạ, ở đây mà phát biểu như thế bị ném đá chết

Bên trên