TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Đôi này thì mới gọi là hay

nhìn thì xấu xấu lem luốc thế thôi, chứ thử đụng vào xem giá có trên trời ko.......
nhưng mà nó ..... nghe hay, đó là mới là điều quyết định. Nhưng mà mua cho Bố (nhất là Bố vợ) mà mua đôi như này, mang về khéo bị mắng, trong lúc mình ko có ở nhà Bố mang ra bán phế thải thì lại khổ

quanghaith2

Well-Known Member

Theo mình thì nên chọn Loa Soundmax chất lượng âm thanh cực chuẩn, nghe Jazz cũng hay mà Rock cũng hết xẩy. Đã vậy Loa Soundmax lại đang có 1 chương trình khuyến mãi hấp dẫn nữa :-bd
hiện Soundmax mới có sản phẩm mới chuyên dành cho thể loại nhạc Jazz(SoundMax V-6) bạn có thể tham khảo chi tiết tại đây
Hiện đang có trương trình khuyến mãi đặc biệt
trang chủ của Soundmax nè bạn ^^
soundmax.com.vn

lại nữa rồi, em vái ^:)^^:)^^:)^^:)^

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Kinh chao anh em Xu thanh.
Em la dan moi, mù tịt nhà quê chua biết mô tê gì cả.
em muốn sắm cho minh một bộ đồ âm thanh gia đình:
Nhu cầu:
Xem phim, nghe nhạc la chủ yếu(nhạc thì đủ thứ xanh vàng đỏ...:)
Thỉnh thoảng karaoke tại gia tý cho đỡ buồn.
mới ra ở riêng. co con tivi LCD pana 42 full HD rồi.
Giờ muốn hưởng thụ tí giải trí. tầm tiền dưới 7tr.
Có thể chưa đáp ứng hết nhu cầu nhưng có thể bổ sung dần, nên muôn săm ít đồ ko đắt lắm nhưng đừng sớm bị lạc hậu.
Mong các bán tư vấn hộ em.
email: [email protected]

em lên mạng thấy mấy con:
Pioner HT Z212 DVD 5.1
JVC HT-61 5.1
Sony DAV DZ640K 5.1
Các Bác tư vấn cho em nên chọn con nào với nhé.
Thank nhìu
bạn muốn hay thì .... sắm 3 bộ, nghe nhạc, xem phim và kara riêng.
1 bộ ko kham nổi 3 chức năng đó. Ví dụ thế này cho dễ hiểu, bạn muốn sắm 1 cái xe để vừa chở cả nhà đi du lịch, chở cát sạn xi măng phục vụ buôn bán và đi làm hàng ngày ??? => phải sắm 3 cái riêng thôi.

trangchodom

Well-Known Member

em vote cho microlab, dùng để học tiếng anh cực chuẩn. Hiện em đang có 1 bộ cắm vào máy tính để con em học. :)

nhimmeo_av

bác đưa gia gói đầu tư vậy thì thiệt khó nhỉ. them tôi bác kiếm loa nhật và amply + đầu đĩa nhật luôn hàng 2nd nhé.

nammyvnn

Re: Ðề: Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

bạn muốn hay thì .... sắm 3 bộ, nghe nhạc, xem phim và kara riêng.
1 bộ ko kham nổi 3 chức năng đó. Ví dụ thế này cho dễ hiểu, bạn muốn sắm 1 cái xe để vừa chở cả nhà đi du lịch, chở cát sạn xi măng phục vụ buôn bán và đi làm hàng ngày ??? => phải sắm 3 cái riêng thôi.

:( Cam ơn Bác. em la dan Newbie mà.
Em chỉ noi nhu cầu thôi. thực tế chỉ nghe nhạc xem phim là chủ yếu thôi.
Vậy nên em mới nhờ các cao thủ tư vấn em:
em lên mạng thấy mấy con:
Pioner HT Z212 DVD 5.1
JVC HT-61 5.1
Sony DAV DZ640K 5.1
Các Bác tư vấn cho em nên chọn con nào với nhé.
Tư vấn hộ em xem nên chọn con nào cái nhé

behieu

Member

z906 tính cho ra đi mua 3/2012 ở nguyễn kim , bác nào hứng thú k

quanghaith2

Well-Known Member

nếu mà bạn ko yêu cầu cao, và thích 1 bộ trông đẹp đẹp để trang trí thì làm 1 bộ 5.1 của Sony cho khỏe, vào mấy cái siêu thị chờ chương trình giảm giá được bớt thêm 1-2tr nữa là đẹp. Mang về để thì đẹp thôi rồi, chất lượng ở mức trung bình ở mức giá đó cho nhu cầu nghe nhạc, khá tốt ở nhu cầu xem phim.

giangktv

Bác xài đồ nghĩa địa đi âm thanh khỏi chê mà khi chơi chán bán lại cũng kg lỗ

camitu

Bác tìm dàn 2.1 Bose acoustimass5 or lifestyle20 đúng như ý bác.
Âm thanh trong , âm bass sâu và mềm mại.

tuan loc

Active Member
Theo yêu cầu của bác, bác nên mua cụ thể như sau:
Amly sansui 607XR: 7,2 chai
Loa Pioner 77swin sd: 12 chai
Đầu cd sony 338ESD: 4 chai
Tổng cộng 23 chai, bác mà nghe dàn này ru nhạc trữ tình cho mấy ông già là khỏi bàn, khỏi hối hận, khỏi thay đổi,nghe muôn đời hay mà ok. hàng em nói là hàng 2nd đấy!!! Bộ này là đang trong mơ của em đấy, bỏ rất nhiều thời gian tìm tòi và học hỏi đấy bác, chưa gom đủ thóc, đủ là em quất liền...

chanlv

Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Chào toàn thể anh em gia đình HDVietnam. Xin giới thiệu em là thành viên mới và cũng là dân mới tập tành. Hiện nay em mới bước vào nghề với 01 cái Tivi Samsung Plasma 43D490 (có chức năng xem 3D). Nay qua 1 thời gian chịu không nổi nữa nên em quyết định đi tới 1 bước nữa là muốn đầu tư thêm 1 dàn âm thanh nữa. Hiện nay em thấy bộ Samsung HT-E453K/XV giá cũng được + bạn em nó định nhượng lại cái đầu HD TycoHD T8Plus. Nhờ các bác tư vấn giúp em để em sớm gia nhập vào hội. Hiện tại em ở Tam Kỳ, Quảng Nam, nên em muốn biết nếu có thì mua ở chỗ nào? Thanks cả nhà!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: TƯ VẤN MUA LOA NGHE NHAC

Chào toàn thể anh em gia đình HDVietnam. Xin giới thiệu em là thành viên mới và cũng là dân mới tập tành. Hiện nay em mới bước vào nghề với 01 cái Tivi Samsung Plasma 43D490 (có chức năng xem 3D). Nay qua 1 thời gian chịu không nổi nữa nên em quyết định đi tới 1 bước nữa là muốn đầu tư thêm 1 dàn âm thanh nữa. Hiện nay em thấy bộ Samsung HT-E453K/XV giá cũng được + bạn em nó định nhượng lại cái đầu HD TycoHD T8Plus. Nhờ các bác tư vấn giúp em để em sớm gia nhập vào hội. Hiện tại em ở Tam Kỳ, Quảng Nam, nên em muốn biết nếu có thì mua ở chỗ nào? Thanks cả nhà!

Nếu TV có 3D thì mua đầu phát (HDp) phát được 3D luôn bạn nhé, tầm trên 3tr là ok rồi.
Dàn Samsung thì AE đánh giá không cao.
Chi phí tối đa cho bộ dàn là bao nhiêu???

nammyvnn

em dang muốn sưu tầm 1 bộ hàng Nghĩa địa đây?
Em muốn sắm 1 bộ khoảng 10tr = 5.1 cả loa+ amly+ đầu
Nhu cầu là muốn về phục vụ nhu cầu cho cái tai bò của em. hi hi xem phim, nghe nhạc vàng+đỏ..
Mong các pác 4 vấn hộ em.
Em ở thanh hóa. Chỉ luôn em chỗ mua giá tốt ở thanh hóa, hoặc Hà nội nhe.
thanks

Bên trên