Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Ý kiến của bạn về topic này thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    132

armybaby

Active Member
Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Con Pi mình đang dùng hàng Malaysia Bác nhé. L-)

AVR gấu đời củ đồng ý là rẻ và bền.......nhưng khi xem phim thì hiệu ứng âm thanh không rỏ ràng như những AVR đời mới, chưa kể đến source phim là Bluray nữa thì thôi rồi, điều này chỉ vote cho Avr đời mới tầm trung trở lên nhé, mỗi tội giá khá chát.

Còn mấy công nghệ ăn theo thì 3 năm đụng 1 lần.
Bác chủ hội có định lên anh hùng thời nay ko vậy ?

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Bác ấy lên rồi thì phải bác armybaby?
Đến thời điểm này chúng ta lên chơi dòng ít nhất có AudioHD, còn vụ 3D thì tùy theo thiết bị mà có lên hay ko?
Hiện nay mấy dòng có audioHD đời cũ (cách đây 2-3 năm) giá rất hợp lý rồi.

helizus

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Con Pi mình đang dùng hàng Malaysia Bác nhé. L-)

AVR gấu đời củ đồng ý là rẻ và bền.......nhưng khi xem phim thì hiệu ứng âm thanh không rỏ ràng như những AVR đời mới, chưa kể đến source phim là Bluray nữa thì thôi rồi, điều này chỉ vote cho Avr đời mới tầm trung trở lên nhé, mỗi tội giá khá chát.

Còn mấy công nghệ ăn theo thì 3 năm đụng 1 lần.

Con VSX-1121-K của bác dùng OK chứ bác? có sướng bằng con gấu cũ không bác? Em cũng đang nhắm con 1122-K mà không biết có hơn con D8EX không?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Lo mãi Rec, loa, amp.......mà quyên mất cái chổ ngồi thưởng thức, vậy nên tạm dừng đầu tư nhưng vẩn bất an Bác ạ! O:)

Bác ấy lên rồi thì phải bác armybaby?
Đến thời điểm này chúng ta lên chơi dòng ít nhất có AudioHD, còn vụ 3D thì tùy theo thiết bị mà có lên hay ko?
Hiện nay mấy dòng có audioHD đời cũ (cách đây 2-3 năm) giá rất hợp lý rồi.

Bác Tuyến đã nhìn cao trông rộng.......sau 1 thời gian đổi chác, học phí cũng nhiêu khê Bác nhỉ!!! :((

Con VSX-1121-K của bác dùng OK chứ bác? có sướng bằng con gấu cũ không bác? Em cũng đang nhắm con 1122-K mà không biết có hơn con D8EX không?

Oái Bác theo sát em thế..........;))
Dùng tốt Bác ạ, đánh kg lực bằng gấu củ nhưng hiệu ứng vượt trội. Nhưng vẩn lăm le dòng cao hơn sử dụng class D. :-SS
Con 1121-K có khá đầy đủ cổng ăn chơi và sx tại Malaysia, còn con 1122-K bị cắt gần hết các cỗng mà sx tại Anh Ba. Bác cân nhắc nhé. :)>-

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Bác Tuyến đã nhìn cao trông rộng.......sau 1 thời gian đổi chác, học phí cũng nhiêu khê Bác nhỉ!!! :((
Giá như trước nghe bác em đỡ tốn học phí thế này :p. Hiện em chơi theo hướng khác rồi bác ah.

helizus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Lo mãi Rec, loa, amp.......mà quyên mất cái chổ ngồi thưởng thức, vậy nên tạm dừng đầu tư nhưng vẩn bất an Bác ạ! O:)

Oái Bác theo sát em thế..........;))
Dùng tốt Bác ạ, đánh kg lực bằng gấu củ nhưng hiệu ứng vượt trội. Nhưng vẩn lăm le dòng cao hơn sử dụng class D. :-SS
Con 1121-K có khá đầy đủ cổng ăn chơi và sx tại Malaysia, còn con 1122-K bị cắt gần hết các cỗng mà sx tại Anh Ba. Bác cân nhắc nhé. :)>-

Em cũng đang cân nhắc, con 1122-K không đẹp bằng 1121-K ở cả mặt trước và mặt sau, trọng lượng cũng nhẹ hơn nhiều, giá cũng cao hơn, dây nguồn rời nhưng em cũng không quan tâm mấy cái pre-out lắm vì không có nhu cầu sử dụng. Con 1122-K công suất khá hơn 1121-K đấy bác.

peniser

Em vẫn giữ quan điểm từ trước đến giờ : quan điểm của em thì anh hùng nào cũng có thời thôi, dù có là đại anh hùng gì đi nữa thì cũng thành cụ cố hết. Mà cụ cố thì nay sống mai chết, nhồi máu cơ tim nên tỷ lệ % đột tử cao hơn các thanh niên trai tráng nhiều. Do vậy cứ đời mới mà chén bác ạ. Mà cứ phải tiêu dùng thế thì xã hội nó mới tiến lên được chứ, lưu luyến ôm lấy mấy cụ cố mãi thì lúc nào mình cũng chỉ loanh quanh trong cái vòng của mấy cụ cố đấy thôi. Đến khi mình thoát ra được thì công nghệ nó phát triển lên hẳn 1 mức mới quá xa rồi.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Em cũng đang cân nhắc, con 1122-K không đẹp bằng 1121-K ở cả mặt trước và mặt sau, trọng lượng cũng nhẹ hơn nhiều, giá cũng cao hơn, dây nguồn rời nhưng em cũng không quan tâm mấy cái pre-out lắm vì không có nhu cầu sử dụng. Con 1122-K công suất khá hơn 1121-K đấy bác.

Con VSX-1122-K đã bị "cắt giảm" khá nhiều so với con tiền nhiệm VSX-1121-K Bác ạ! Vì vậy giá thành bán ra cũng chênh lệnh khá nhiều (1121 ~ 800usd, 1122 ~ 600usd).
Về cs thì mình kg nghĩ con 1122 cao hơn con 1121, bởi vì Power consumption con 1121 là 570W, trong khi con 1122 chỉ 550W. ;)

Link tham khảo đây:
VSX-1121-K - 7.1-Channel 3D Ready A/V Receiver | Pioneer Electronics USA
VSX-1122-K - 7.2-Channel 3D Ready A/V Receiver | Pioneer Electronics USA

vietpq75hanes

CÁ nhân em thấy ta vẫn có thể chơi mua những em AVR đời cũ nhưng đừng quá cũ, cách đây khoảng 3 năm trở lại thôi chứ sâu quá cũng không nên.

Bên trên