Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Ý kiến của bạn về topic này thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    132

explorer

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn - Thời điểm này có nên mua AVR gấu đời cũ (T12/2012).

Bài này phải nằm dưới bài #241 của Bác vinagoh :

Ô, vậy là Bác sử dụng đúng với mục đích rồi.

Còn explorer lại thích coi phim Bluray nguyên gốc và phim Bluray 3D, nên cần cái AVR càng hiện đại càng tốt, để cho nó "ra" được hết tất cả các kỹ thuật, kỹ xảo trong phim ảnh mà mình đang xem. Ngoài ra, các thành viên trẻ tuổi khác trong nhà còn hay thích nghe nhạc, xem phim online, và bằng iPhone, iPad, chơi game PS3 nữa

Vậy thì với nhu cầu nào thì sẽ sắm thiết bị tương ứng với nhu cầu đó

Chỉnh sửa lần cuối:

Theo em (không có nhiều đạn)1 con AVR gấu tầm 30 cũ, các bác mua 3 amly stereo về đánh với Dune có pre out 5.1. Các bác mua 1amply stereo 2nd công suất lớn một tí để đánh loa Front (nghe nhac luôn) tầm 6 cũ, loa Centre và 2 loa Rear các bác mua 2 amply stereo 2nd công suất nhỏ hơn tầm 4 cũ, còn dư 20 cũ các bác mua máy chiếu về xem. Về phần âm thanh mấy con amply stereo đánh tơi tả mấy em loa Rear, Centre. Mình nghĩ cùng không thua gì AVR gấu. Một số ý kiến xin các bác nhe tay cho.;);););)

truonghd

Well-Known Member

Đọc đến đây, explorer bỗng nhận ra rằng cuộc tranh luận này trở nên vô nghĩa và sẽ không bao giờ ra vấn đề, và không bao giờ kết thúc !! Vì sao ?
Bời vì : MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG LÀ KHÁC NHAU

- Phe "Thủ cựu Bài Tân" (Yêu Gấu) thì dùng Receiver chủ yếu là để NGHE NHẠC

- Phe "Đả cựu Nghinh Tân" (Thích Anh Hùng) thì dùng Receiver chủ yếu là để XEM PHIM

Đúng vậy đó. Phe số 1 thì, do dùng để nghe nhạc, nên hết sức chú trọng đến CHẤT ÂM của AVR (Receiver), còn những tính năng khác của AVR chỉ coi là phụ, có hay không cũng được. Cái AVR nào mà chất âm hay thì cái đó là số một, như vậy là đủ rồi, không cần gì nữa

Còn Phe số 2 thì, do dùng AVR để xem phim, nên yếu tố chất âm chỉ là một trong hàng chục tính năng cần xem xét mà thôi. Ngoài chất âm ra còn phải xem xét :
- Có giải mã được tất cả các định dạng âm thanh trong các PHIM mới nhất không ? Vậy mới nghe được hết âm thanh phát ra từ 8 kênh của phim, mới thấy đủ hiệu ứng Surround "chạy vòng vòng" xung quanh mình chứ
- Có làm tăng chất lượng hình ảnh của PHIM không ?
- Có thể chơi nhạc không dây (AirPlay) với iPhone, iPod, iPad không ? Giới trẻ ai cũng có cái này
- Có nhiều cổng HDMI 1.4, để coi PHIM 3D và dùng ARC (Audio Return Chanel = Kênh khứ hồi âm thanh). Có ARC thì sẽ chỉ dùng 1 sợi cáp HDMI duy nhất, vừa dùng để dẫn hình ảnh, âm thanh từ AVR lên TV, vừa dùng để dẫn ngược lại âm thanh từ TV xuống trở lại AVR. Như vậy khi coi truyền hình cáp, có thể nghe âm thanh hoành tráng qua dàn loa của AVR
- Có cổng USB để nghe nhạc số không ? Và dùng kỹ thuật "bù tần số" để tăng chất lượng nhạc nén
- Có cổng LAN hay WIFI để dùng DLNA, upgrade firmware, coi PHIM, nghe nhạc trực tuyến không ?
- Có các công nghệ tân tiến làm tăng chất lượng và sự sống động của âm thanh như : Audyssey MultEQ XT32, Dynamic EQ, Dynamic Volume của ONKYO; MCACC, Auto Level Control của Pioneer;
- Có phải là máy mới, được bảo hành không ?

Có Bác nói "chất âm thì Ax10 vẩn nhỉnh hơn mấy e kia 2 bậc " :
- Vậy khi xem phim Bluray, AX10 không giải mã nổi âm thanh 7.1, phải giảm mất hẳn 2 kênh chỉ còn 5.1, thậm chí có khi xuống tới LPCM 2 kênh, thì nhỉnh hơn chỗ nào ?
- Tai của bác này "ưu việt" hơn tai của các chuyên gia âm thanh và các máy móc tân tiến của các hãng chuyên về âm thanh như Dolby Lab. Hóa ra sau 10 năm, hãng này đưa ra các chuẩn âm thanh mới đưa vào các AVR đời mới, DỞ HƠN các chuẩn cũ trong Gấu à ?

Nói về chất lượng linh kiện. Đồng ý là Gấu có chất lượng linh kiện tốt hơn Anh hùng, nhưng chỉ là một số trong hàng ngàn linh kiện trong cái AVR mà thôi. Còn rất nhiều linh kiện là DÙNG CHUNG. Mà chỉ cần MỘT trong số đó (1 con tụ, 1 con điện trở ...) bị hư thì đủ để Gấu đi nằm viện rồi

Các bác nói về Gấu, giống như đang nói về một cái STEREO AMPLIFIER, chứ không phải một RECEIVER

Vào thời điểm này, với cùng số tiền bỏ ra, sao kg mua 1 Anh hùng trẻ tuổi rất đa năng, làm được rất nhiều việc, mà lại ôm 1 em Gấu già ?

Bác muốn biết chính xác trừ khi Bác Đã dùng qua nhiều âm ly trên cùng 1 hệ thống loa và phòng ốc tiêu chuẩn bác mới thấy sự khác biệt , còn ở đây có mấy ai mà k gộp chung vô 1 chổ cho nó tiện , còn những Cái kết nối IPhone, IPad có khi nào dùng tới mặc dù nhà tui cũng có Đầy đủ,
Nói chung khi nào Bác Đa xài qua thì hãy cho cảm nhận , Chứ giờ nói bừa thì cũng bằng thừa , tất nhiên mới hơn thì mới dùng đến công nghệ, thử hỏi trên đây nhà các bác có phim Dts nhiều hay Bruplay nhiều,
Vì Mình Đã nói rõ Là Mình đam mê Bruplay nên mới đổi qua các Rec đời mới để thưởng thức được hết âm Thanh của nó, Chứ nếu dùng các phim Dts thì mấy em mới này k có cửa từ mức độ hoành tráng và độ chi tiết

sniper6868

Active Member

Nói túm lại các bác cứ theo nhu cầu của mình mà phang.
Trước đây mình xài con Z9 sau nâng cấp lên con Z11. Về hiệu ứng xem phim thì DTS HD hơn hẳn DTS thường. Nhưng trên cùng một bộ loa của mình thì con Z9 cho âm thanh ngọt ngào hơn con Z11 nhiều ( công suất con Z9 lớn hơn và đánh class A ).
Quá đuối với con Z11, nên mình phải nâng cấp một lần nữa, lần này mình chơi hẳn Pre-Pow để em phim. Pre thì chọn con Integra giá cũng hợp lí thêm cai Pow, Nếu so sánnh giá hai cái cộng lại thì có thể bằng với con Z11, nhưng về hiệu ứng xem phim thi bỏ xa các con gấu như Z11 or Denon receiver đỉnh nhất. Cái này bên 3D store cũng có làm hội thảo một lần rồi.
Sau khi thỏa mãn với giàn xem phim thì lại nhớ cái chất âm của con Z9 mỗi khi nằm nghe nhạc liu riu, nói về con Z9 thì không cần phải bàn cãi nhiều, mình đã đọc cả ngàn review và nhận xét về em này, nhiều tay chơi vẫn đang kiếm em này mục đích là sử dụng DAC của nó cho giàn nghe nhạc. Còn kiếm một giàn Pre_Pow nghe nhạc giá khoảng 2000usd thì chưa chắc nghe hay hơn con Z9. Nếu xài con Z9 + thêm cái pre Integra 80.2 ( HDMI 1.4 ) thì bảo đảm hiệu ứng xem phim hơn hẳn con Z11 hay Denon receiver gấu hiện tại. Đó là lý do tại sao con Z9 ra đời từ năm 2004 mà đến nay vẫn được săn lùng ráo riết.
eBay - New & used electronics, cars, apparel, collectibles, sporting goods & more at low prices
một con Z9 tháng trước còn bán được giá 1225usd ngay trên ebay usa.

sniper6868

Active Member

Bác chơi kiểu này thì đạn đâu mà trả tiền điện, mỗi lần xem phim bật 4 cái ampli mới ra được 7.1

sniper6868

Active Member

Theo em (không có nhiều đạn)1 con AVR gấu tầm 30 cũ, các bác mua 3 amly stereo về đánh với Dune có pre out 5.1. Các bác mua 1amply stereo 2nd công suất lớn một tí để đánh loa Front (nghe nhac luôn) tầm 6 cũ, loa Centre và 2 loa Rear các bác mua 2 amply stereo 2nd công suất nhỏ hơn tầm 4 cũ, còn dư 20 cũ các bác mua máy chiếu về xem. Về phần âm thanh mấy con amply stereo đánh tơi tả mấy em loa Rear, Centre. Mình nghĩ cùng không thua gì AVR gấu. Một số ý kiến xin các bác nhe tay cho.;);););)

bác chơi thế này thì không đạn trả tiền điện mỗi khi xem phim phải bật 4 cái amp để ngh3 7.1

bác chơi thế này thì không đạn trả tiền điện mỗi khi xem phim phải bật 4 cái amp để ngh3 7.1

Xài 3 cái là đủ rồi Bác a. Xài 5.1 là đủ rồi ít có phim nào ra âm thanh 7.1, mấy con AVR giải mã thêm 2 kênh giả lập trong phim âm thanh gốc là 5.1 nên âm thanh không hay nhiều hơn. Em thi tốn tiền điện hơn một chút nhưng khoái cái chinh chot cho vui.;);)

explorer

Well-Known Member

Bác muốn biết chính xác trừ khi Bác Đã dùng qua nhiều âm ly trên cùng 1 hệ thống loa và phòng ốc tiêu chuẩn bác mới thấy sự khác biệt , còn ở đây có mấy ai mà k gộp chung vô 1 chổ cho nó tiện , còn những Cái kết nối IPhone, IPad có khi nào dùng tới mặc dù nhà tui cũng có Đầy đủ,
Nói chung khi nào Bác Đa xài qua thì hãy cho cảm nhận , Chứ giờ nói bừa thì cũng bằng thừa , tất nhiên mới hơn thì mới dùng đến công nghệ, thử hỏi trên đây nhà các bác có phim Dts nhiều hay Bruplay nhiều,
Vì Mình Đã nói rõ Là Mình đam mê Bruplay nên mới đổi qua các Rec đời mới để thưởng thức được hết âm Thanh của nó, Chứ nếu dùng các phim Dts thì mấy em mới này k có cửa từ mức độ hoành tráng và độ chi tiết

Bác này post bài có vẻ khinh người quá.

- Các thành viên trẻ tuổi trong nhà tôi dùng iPhone, iPod, iPad để nghe nhạc, xem phim thường xuyên bằng AVR. Bác không dùng thì là việc của Bác. Cái tính năng rất hay này bây giờ hãng sản xuất AVR nào cũng quảng cáo, như là bắt buộc phải có vậy. Mở trang web của DENON, PIONEER, ONKYO, YAMAHA, MARANTZ ra coi đi

- Bác có ở sát bên cạnh nhà tôi không mà nói là tôi chưa xài qua . Bác có biết tôi đang có bao nhiêu phim Bluray không ? Từ 6 tháng nay tôi chỉ coi toàn phim Bluray nguyên gốc và Bluray 3D, không coi 1 phim Rip nào

Lạ một cái là Bác này tuy nói là đã đổi qua các AVR đời mới, nhưng vẫn ca ngơi Gấu và chê AVR đời mới. Chắc có lẽ là sự thật vẫn đang ôm 1 em Gấu già và coi phim 5.1 chứ gì, mới không thấy các AVR đời mới hay như thế nào

Thấy người ta xài AVR đời mới (như Bác bmw252, manhthang) khen như thế nào không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

@ Bác explorer: Mục đích của mình chỉ dùng Rec xem phim, nghe nhạc AC3 5.1 (Asia, PBN), dts 5.1 mà thôi. Mình tách hẳn phim 1 bộ, 2 kênh 1 bộ, kok 1 bộ chật cả phòng Bác ạ. :D

Đối với mình yêu cầu ở Rec là cho chất âm, hiệu ứng, giải mã........ chứ còn mấy chức năng khác thì ........ ứ cần Bác ạ.

@bmw252: Con Pi AX10 đầy đủ chức năng MCACC và Dynamic EQ nữa đấy Bác ạ.

Em tưởng cái topic này xong xuôi từ lâu rồi chứ :D
Chính vì tất cả những gì bác cần em mới chơi receiver đời mới đấy bác ạ :)
Có 1 điều các bác gặp sai lầm đó là lôi giá sách của thiết bị ra làm chuẩn mực so sánh. Đành rằng giá sách là yếu tố phân biệt phân khúc sản phẩm nhưng nhiều khi giá cao chỉ chứng tỏ 1 điều là "công nghệ lạc hậu".

Cách đây 19 năm, gia đình cô bạn lớp phó cũng là bạn thân của em phải bỏ ra tới 4.000$ để mua máy tính bộ Olivetti 286 có CPU 8MHZ, Ram 640k, màn hình 320 x 200 8 màu CGA, ổ mềm 1.2MB, không có ổ cứng.
Cách đây 18 năm, cũng với 4.000$ ông bác em tậu được 1 con Compaq 386 trang bị CPU 20 MHz, Ram 2MB, độ phân giải màn hình đã lên tới 640 x 400 16 màu, ổ mềm 1.2MB, ổ mềm 1.44MB, ổ cứng 40MB.
Cách đây 17 năm, cũng với 4.000$ công ty papa em đầu tư dàn Compaq 486 hoành tráng nhất thời đó, đã có thể chạy được Windows 3.1, có chuột với cầu hình CPU 33MHZ, Ram 8MB, độ phân giải màn hình đã lên tới 800x600 1MB, ổ mềm 1.44MB, ổ cứng 1GB.
3 năm sau, gia đình cậu bạn thân học cùng đại học chỉ với 2.000$ sắm được bộ máy Acer Pentium (hay còn gọi là 586) CPU 66MHZ, Ram 32MB, ổ cứng 2.1GB chạy hệ điều hành Windows 95, game đế chế với comandos chạy ầm ầm là cả sự ngưỡng mộ cho đám sinh viên thời đó.
Tận 4 năm sau em mới có thể sắm cho mình bộ PC đầu tiên, hàng tự lắp ráp chứ không chơi được nguyên bộ nhưng cấu hình khá ngon CPU Pen4 1.6GB, Ram 128MB, ổ cứng 40GB với số tiền khoảng 7tr.
Cứ thế cho đến bây giờ thì không thể nhớ nổi mình đã dùng qua bao nhiều cái máy tính nữa, số tiền cái sau có thể thấp hơn, có thể cao hơn cái trước nhưng chung quy lại 1 điểm là bao giờ cái sau cũng mạnh hơn cái trước do sự phát triển của công nghệ.

Nói dài như vậy là để dẫn chứng cho cái sự phát triển của đồ công nghệ. Công nghệ càng phát triển thì giá thành càng rẻ, càng gì càng ra sau thì công nghệ càng tốt. Điều này tương tự với các sản phẩm công nghệ khác như TV, máy giặt, máy nghe nhạc cá nhân, điện thoại, ..... và cái chúng ta đang bàn ở đây là Receiver.

Nếu như có tiền để chơi hẳn gấu của thời nay thì quá tốt nhưng không phải ai cũng đủ khả năng tài chính vì còn hàng trăm thứ thiết yếu cũng như nhiều thứ đam mê khác. Chính vì vậy sau khi cân nhắc so sánh giữa LX90 và LX73 (mới hơn) em chọn SC-35 (tương đương LX73 nhưng giá rẻ hơn) lí do vì hiệu ứng, chất âm, giải mã chả thua kém gì LX90 (thậm chí còn hơn LX90 ở khoản HDMI 1.4), tuy công suất thấp hơn 1 chút nhưng hoàn toàn không ảnh hưởng vì vẫn dư sức dùng với diện tích phòng và bộ loa em đang dùng. Khoản nghe nhạc của LX90 và SC-35 em không cần quan tâm vì từ xưa đến nay xem phim, nghe nhạc, karaoke em dùng riêng, chưa bao giờ có tham vọng ghép chung với nhau vì hiệu quả đem lại sẽ tỉ lệ nghịch với số tiền bỏ ra.

Về hiệu ứng xem phim thì 1 điều rõ ràng là LX90 hay SC-35 (cả 2 đều là đời mới) cho hiệu ứng surround tốt hơn AX10. Em chỉ so cùng hãng Pioneer chứ không so khác hãng vì so như vậy là khập khiễng.
Chơi gấu đời cũ thiệt thòi về mặt công nghệ khi không thể thưởng thức các chuẩn âm thanh mới, gặp khó khăn khi kết nối nhiều thiết bị chưa kể đến chuyện trái gió trở trời lăn ra đổ bệnh là tiêu.

manhthang

Huyền Thoại

@ Bác explorer: Mục đích của mình chỉ dùng Rec xem phim, nghe nhạc AC3 5.1 (Asia, PBN), dts 5.1 mà thôi. Mình tách hẳn phim 1 bộ, 2 kênh 1 bộ, kok 1 bộ chật cả phòng Bác ạ. :D

Đối với mình yêu cầu ở Rec là cho chất âm, hiệu ứng, giải mã........ chứ còn mấy chức năng khác thì ........ ứ cần Bác ạ.

Em tưởng cái topic này xong xuôi từ lâu rồi chứ :D
Chính vì tất cả những gì bác cần em mới chơi receiver đời mới đấy bác ạ :)
Có 1 điều các bác gặp sai lầm đó là lôi giá sách của thiết bị ra làm chuẩn mực so sánh. Đành rằng giá sách là yếu tố phân biệt phân khúc sản phẩm nhưng nhiều khi giá cao chỉ chứng tỏ 1 điều là "công nghệ lạc hậu".

Cách đây 19 năm, gia đình cô bạn lớp phó cũng là bạn thân của em phải bỏ ra tới 4.000$ để mua máy tính bộ Olivetti 286 có CPU 8MHZ, Ram 640k, màn hình 320 x 200 8 màu CGA, ổ mềm 1.2MB, không có ổ cứng.
Cách đây 18 năm, cũng với 4.000$ ông bác em tậu được 1 con Compaq 386 trang bị CPU 20 MHz, Ram 2MB, độ phân giải màn hình đã lên tới 640 x 400 16 màu, ổ mềm 1.2MB, ổ mềm 1.44MB, ổ cứng 40MB.
Cách đây 17 năm, cũng với 4.000$ công ty papa em đầu tư dàn Compaq 486 hoành tráng nhất thời đó, đã có thể chạy được Windows 3.1, có chuột với cầu hình CPU 33MHZ, Ram 8MB, độ phân giải màn hình đã lên tới 800x600 1MB, ổ mềm 1.44MB, ổ cứng 1GB.
3 năm sau, gia đình cậu bạn thân học cùng đại học chỉ với 2.000$ sắm được bộ máy Acer Pentium (hay còn gọi là 586) CPU 66MHZ, Ram 32MB, ổ cứng 2.1GB chạy hệ điều hành Windows 95, game đế chế với comandos chạy ầm ầm là cả sự ngưỡng mộ cho đám sinh viên thời đó.
Tận 4 năm sau em mới có thể sắm cho mình bộ PC đầu tiên, hàng tự lắp ráp chứ không chơi được nguyên bộ nhưng cấu hình khá ngon CPU Pen4 1.6GB, Ram 128MB, ổ cứng 40GB với số tiền khoảng 7tr.
Cứ thế cho đến bây giờ thì không thể nhớ nổi mình đã dùng qua bao nhiều cái máy tính nữa, số tiền cái sau có thể thấp hơn, có thể cao hơn cái trước nhưng chung quy lại 1 điểm là bao giờ cái sau cũng mạnh hơn cái trước do sự phát triển của công nghệ.

Nói dài như vậy là để dẫn chứng cho cái sự phát triển của đồ công nghệ. Công nghệ càng phát triển thì giá thành càng rẻ, càng gì càng ra sau thì công nghệ càng tốt. Điều này tương tự với các sản phẩm công nghệ khác như TV, máy giặt, máy nghe nhạc cá nhân, điện thoại, ..... và cái chúng ta đang bàn ở đây là Receiver.

Nếu như có tiền để chơi hẳn gấu của thời nay thì quá tốt nhưng không phải ai cũng đủ khả năng tài chính vì còn hàng trăm thứ thiết yếu cũng như nhiều thứ đam mê khác. Chính vì vậy sau khi cân nhắc so sánh giữa LX90 và LX73 (mới hơn) em chọn SC-35 (tương đương LX73 nhưng giá rẻ hơn) lí do vì hiệu ứng, chất âm, giải mã chả thua kém gì LX90 (thậm chí còn hơn LX90 ở khoản HDMI 1.4), tuy công suất thấp hơn 1 chút nhưng hoàn toàn không ảnh hưởng vì vẫn dư sức dùng với diện tích phòng và bộ loa em đang dùng. Khoản nghe nhạc của LX90 và SC-35 em không cần quan tâm vì từ xưa đến nay xem phim, nghe nhạc, karaoke em dùng riêng, chưa bao giờ có tham vọng ghép chung với nhau vì hiệu quả đem lại sẽ tỉ lệ nghịch với số tiền bỏ ra.

Về hiệu ứng xem phim thì 1 điều rõ ràng là LX90 hay SC-35 (cả 2 đều là đời mới) cho hiệu ứng surround tốt hơn AX10. Em chỉ so cùng hãng Pioneer chứ không so khác hãng vì so như vậy là khập khiễng.
Chơi gấu đời cũ thiệt thòi về mặt công nghệ khi không thể thưởng thức các chuẩn âm thanh mới, gặp khó khăn khi kết nối nhiều thiết bị chưa kể đến chuyện trái gió trở trời lăn ra đổ bệnh là tiêu.

manhthang

Huyền Thoại

Chắc chắn là thua rất xa AVR gấu chứ không phải không thua như bác nghĩ đâu. Vì DAC giải mã của Dune chất lượng không thể bằng AVR cỏ chứ nói đến gấu.

explorer

Well-Known Member

Em thấy bác explorer nói rất thuyết phục, nhân tiện bác đã thử 1 em gấu với 1 em đời mới bình thường chưa ạ, kết quả (xem phim) thế nào ?
Em chưa có điều kiện được trải nghiệm, chỉ nghĩ trong đầu chả nhẽ một thiết bị công nghệ ra đời sau hàng 10-15-20 năm mà lại không ăn được (xem phim) mấy em ngày xửa ngày xưa, khi mà những chuẩn âm thanh phim ảnh thông dụng hiện nay còn chưa cả ra đời

explorer đã thử rồi, và kết quả thì đã có Bác bmw252 nói thay ở trên rồi đây. explorer cũng có cảm nhận như Bác bmw252

explorer

Well-Known Member

Hy vọng các bác nào còn lăn tăn giữa gấu đời xưa và anh hùng thời nay sau khi đọc xong hơn hai chục trang topic này sẽ biết mình cần cái gì.

Vậy mà vẫn còn những Bác "Thủ Cựu Bài Tân" nữa đó Bác newceco. Khổ thật

vinagoh

Well-Known Member

Cả SC-35 đến LX-90 đều vượt quá giá trị hiện tại của AX10 mà bác manhthang.
Còn về trái gió trở trời thì em vẩn tin rằng Gấu hàng nội địa Nhật ~ 10 năm tuổi dùng vẩn yên tâm hơn hàng anh Ba bây giờ, trừ trường hợp đen. :D

newceco

Member

Hy vọng các bác nào còn lăn tăn giữa gấu đời xưa và anh hùng thời nay sau khi đọc xong hơn hai chục trang topic này sẽ biết mình cần cái gì.

manhthang

Huyền Thoại

Còn về trái gió trở trời thì em vẩn tin rằng Gấu hàng nội địa Nhật ~ 10 năm tuổi dùng vẩn yên tâm hơn hàng anh Ba bây giờ, trừ trường hợp đen. :D

Bác phucbeo của HDHP có 1 câu thế này: "đừng bao giờ thắc mắc chuyện tăng giá xăng hay tăng thuế mà nên để dành thời gian và công sức kiếm thêm tiền mà bù vào các khoản tăng đấy", em cũng cho là như vậy, đã và vấn đang phấn đấu như vậy. Thú ăn chơi cũng vậy, thay vì hao tâm tổn sức so sánh ta nên dành thời gian, công sức kiếm thêm tí tiền để sắm khỏe hơn :D
Gấu thời nay to quá không bắt được thì ta bắt gấu con, gấu con của thời nay nó hơn gấu của thời xưa bác ạ. Đến bây giờ em không những không hối hận mà còn thấy mình đã đúng khi bắt gấu con SC-35 khi cho kết hợp với Optoma HD33 và Extreamer Prodigy là có thể thoải mái thưởng thức trọn vẹn âm thanh và hình ảnh Bluray 3D - điều mà các bác nuôi gấu cổ không thể có được.

manhthang

Huyền Thoại

Bác phucbeo của HDHP có 1 câu thế này: "đừng bao giờ thắc mắc chuyện tăng giá xăng hay tăng thuế mà nên để dành thời gian và công sức kiếm thêm tiền mà bù vào các khoản tăng đấy", em cũng cho là như vậy, đã và vấn đang phấn đấu như vậy. Thú ăn chơi cũng vậy, thay vì hao tâm tổn sức so sánh ta nên dành thời gian, công sức kiếm thêm tí tiền để sắm khỏe hơn :D
Gấu thời nay to quá không bắt được thì ta bắt gấu con, gấu con của thời nay nó hơn gấu của thời xưa bác ạ. Đến bây giờ em không những không hối hận mà còn thấy mình đã đúng khi bắt gấu con SC-35 khi cho kết hợp với Optoma HD33 và Extreamer Prodigy là có thể thoải mái thưởng thức trọn vẹn âm thanh và hình ảnh Bluray 3D - điều mà các bác nuôi gấu cổ không thể có được.

vinagoh

Well-Known Member

manhthang

Huyền Thoại

Bên này thì lại có bác nói:

"em dùng nhiều rec rồi từ 4308,4310,HK7550HD,rồi sc35,cuối cùng lại quay về với z9.cảm nhận của em am thanh rất chính xác,và đặt mấy em kia vào đấu với Z9 thì đúng là ko có vé :mrgreen:"

VNAV • View topic - Recivers cinema Yamaha Z9 cần tư vấn.

Bác nào cảm nhận được thấy thế là tốt cho bản thân bác ấy vì cả đời này bác ấy không phải bỏ tiền ra nâng cấp receiver nữa.
Xin chúc mừng.

Bên trên