Tư vấn Tivi 4k Sony 43X8000E, Sharp LC-50UE630X hay Toshiba 43U7750

tuananh0384

Member
Mình đang có ý định mua Tivi 4k dưới 50 inch, xem được 3 mẫu này:
- Sony 43X8000E
- Sharp LC-50UE630X
- Toshiba 43U7750
- Tham khảo 1 số trang công nghệ của nước ngoài thì họ đánh giá dòng 4k TCL P6 là cực kỳ tốt Best trong dòng 4k tầm trung. Không biết đã ai dùng chưa?
Xem trên 1 số website thì thấy nhiều nơi bán giá đều dưới 13tr, thấy cũng rẻ đang phân không biết nên chọn hãng nào. Ae nào đã dùng qua rồi cho mình xin ý kiến.
- Ở đây có bác thương gia nào có giá mềm thì inbox mình thảm khảo được là sẽ mua luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

banhloc0802

em vote toshiba nha bác, nhà em đang xài 1 cái u77 43inch tầm 14tr chất lượng hình ảnh âm thanh ổn, giá cả vừa phải

tuananh0384

Member
em vote toshiba nha bác, nhà em đang xài 1 cái u77 43inch tầm 14tr chất lượng hình ảnh âm thanh ổn, giá cả vừa phải
Thằng này cài Kodi hay các ứng dụng android ổn không bạn. Mình đã ra siêu thị xem thử Toshiba rồi thấy hình ảnh và âm thanh cũng được. Không biết chế độ bảo hành của Toshiba ở tỉnh lẻ thì thế nào? Vẫn đang nghiêng nhất về Shap, đến Sony rồi mới đến Toshiba.

thinhsve

Well-Known Member
Em vừa đăng ký trên adayroi.com TV Toshiba 43U7750 giá sau khi áp mã KM (400K) là 9.499.000VND và được tặng "Premium Gift Set" 8 Triệu tại VinPro. Không biết dòng này ổn không các Bác. Thấy giá thơm và được KM khủng nên mua.

tuananh0384

Member
Em vừa đăng ký trên adayroi.com TV Toshiba 43U7750 giá sau khi áp mã KM (400K) là 9.499.000VND và được tặng "Premium Gift Set" 8 Triệu tại VinPro. Không biết dòng này ổn không các Bác. Thấy giá thơm và được KM khủng nên mua.
Mình nghĩ là 3 con mình đưa ở trên đều ổn cả thôi. Tại vì mình cũng đã tìm hiểu rất kỹ rồi mới phân vân 3 dòng sản phẩm này trong tầm giá. Theo như nhận định của mình thì mình thấy hình đẹp nhất vẫn là thằng Sony, còn 2 con kia mình thấy cũng được nhưng không bằng Sony. Con Toshiba kia thì mình ra STĐM nghe thấy loa rất hay, hình ảnh cũng được. Mình nghĩ là lấy con nào cũng được. Mình thì mình quyết định chơi con Sharp rồi.

banhloc0802

Thằng này cài Kodi hay các ứng dụng android ổn không bạn. Mình đã ra siêu thị xem thử Toshiba rồi thấy hình ảnh và âm thanh cũng được. Không biết chế độ bảo hành của Toshiba ở tỉnh lẻ thì thế nào? Vẫn đang nghiêng nhất về Shap, đến Sony rồi mới đến Toshiba.
Em thì em chưa gặp rắc rối nào về bảo hành của toshiba cả, cá nhân em thấy được

Mephimhan_0101

Nhà em đang xài cái sony nè bác, xem chán lắm bảo 4k mà ko khác gì tivi thường. Em thấy nhà thằng bạn em đang xài cái toshiba ko rõ dòng nào mà thấy bảo cũng 4k hình ảnh đẹp phết

thinhsve

Well-Known Member
Mình nghĩ là 3 con mình đưa ở trên đều ổn cả thôi. Tại vì mình cũng đã tìm hiểu rất kỹ rồi mới phân vân 3 dòng sản phẩm này trong tầm giá. Theo như nhận định của mình thì mình thấy hình đẹp nhất vẫn là thằng Sony, còn 2 con kia mình thấy cũng được nhưng không bằng Sony. Con Toshiba kia thì mình ra STĐM nghe thấy loa rất hay, hình ảnh cũng được. Mình nghĩ là lấy con nào cũng được. Mình thì mình quyết định chơi con Sharp rồi.
Con Sharp 50UE630X đang hết hàng mà. Bác xem ở đâu còn hàng vậy? Thanks

tuananh0384

Member
Nhà em đang xài cái sony nè bác, xem chán lắm bảo 4k mà ko khác gì tivi thường. Em thấy nhà thằng bạn em đang xài cái toshiba ko rõ dòng nào mà thấy bảo cũng 4k hình ảnh đẹp phết
Mã Tv Sony của bạn là gì, chứ mình xem con Sony X8000E được các trang công nghệ Review của nước ngoài nó đánh giá rất cao. Mình xem trực tiếp video Youtube, rồi truyền hình, video quảng bá của nó...... mình thấy hình của Sony rất đẹp mềm mại, mượt rõ nét nhất trong tất các hãng nếu cùng khoảng giá. Chắc truyền hình nhà bạn chất lượng k tốt nên mới thấy thế thôi chứ hàng Sony mình để ý kỹ rồi, hầu như con nào cũng đều đẹp rõ hết bạn à.

minhtienxd90

Active Member
e vote cho Toshiba, Sony thì nhà nào cũng thấy dùng nên tự nhiên e k khoái, thích món nào lạ lạ mà chất lượng ổn :D

candyhd

Em thích Sharp bởi vì em xài Tủ Lạnh, Tivi, Máy giặt đều là của hãng Sharp hết, nói chung là xài các loại TV của sharp đều bên.

thinhsve

Well-Known Member
Em nhận được Toshiba 43U7750VN tối qua. Hàng adayroi.com giao mới nguyên seal, ngày SX 07/11/2017, test thử hình ảnh (4K@60fps dùng Himedia Q10Pro để phát), âm thanh và các app thấy khá Ok. TV này quá ổn trong tầm giá 9,5 Triệu (giá em mua) cho cái TV 4K 43" Led nền.

DmitriH

Em nhận được Toshiba 43U7750VN tối qua. Hàng adayroi.com giao mới nguyên seal, ngày SX 07/11/2017, test thử hình ảnh (4K@60fps dùng Himedia Q10Pro để phát), âm thanh và các app thấy khá Ok. TV này quá ổn trong tầm giá 9,5 Triệu (giá em mua) cho cái TV 4K 43" Led nền.
Cụ gọi mấy ngày thì nhận được hàng vậy, có phải chuyển trước tiền không ạ.

thinhsve

Well-Known Member
Cụ gọi mấy ngày thì nhận được hàng vậy, có phải chuyển trước tiền không ạ.
Em đặt hàng tối 20/12 báo giao ngày 23/12. Vì biết tụi này giao hàng lâu nên em chọn thanh toán COD, trưa 23/12 em gọi ĐT nó báo là 25/12 mới giao được, em cự cho 1 trận đòi hủy đơn hàng, abc...xyz. Thế là 20h00 ngày 23/12 nó giao cho em. Có điều NV chở TV bằng xe máy nhưng cột thẳng đứng chứ không để nằm ngang như thường thấy (đây cũng là 1 trong những nguyên nhân gây hở sáng nặng đối với các TV LED viền).

toivannho

Active Member
Mình cũng đã mua của adayroi và đang xài em To 43u7750 nè, hôm nay thấy tấm panel nó không dính chặt vô vỏ tivi mà hở chút, lung lay !!! :(, tivi vủa bác @minhtienxd90 và bác @thinhsve có bị vậy không
Họ giao hàng cho mình cũng chở tivi đứng, mình nghĩ chở vậy ok mà

minhtienxd90

Active Member
Mình cũng đã mua của adayroi và đang xài em To 43u7750 nè, hôm nay thấy tấm panel nó không dính chặt vô vỏ tivi mà hở chút, lung lay !!! :(, tivi vủa bác @minhtienxd90 và bác @thinhsve có bị vậy không
Họ giao hàng cho mình cũng chở tivi đứng, mình nghĩ chở vậy ok mà
bác nói e mới chạy lại ấn vào màn hình quanh 4 góc thì công nhận tivi bị 1 góc trên cùng bên tay trái tấm nền k dính chặt vào mép mà khi ấn kêu bọp bọp thật, k biết đấy có phải lỗi không và có ảnh hưởng gì k, hiện tại thì dùng vẫn bt, tivi của e cũng là chở xe máy và chở đứng, hóng cao nhân nào có kinh nghiệm giúp

tuananh0384

Member
bác nói e mới chạy lại ấn vào màn hình quanh 4 góc thì công nhận tivi bị 1 góc trên cùng bên tay trái tấm nền k dính chặt vào mép mà khi ấn kêu bọp bọp thật, k biết đấy có phải lỗi không và có ảnh hưởng gì k, hiện tại thì dùng vẫn bt, tivi của e cũng là chở xe máy và chở đứng, hóng cao nhân nào có kinh nghiệm giúp
Bạn test hình các dải màu xem, nếu ok thì chả vấn đề gì.

Bên trên