Tư vấn Tivi 4k Sony 43X8000E, Sharp LC-50UE630X hay Toshiba 43U7750

tuananh0384

Member
toshiba hả bác, chất lượng ổn là sao bác. Âm thanh hình ảnh như thế nào?
Toshiba hình ảnh cũng được bạn, âm thanh thì nghe hay lắm. Mình ra STĐM mình xem thì thấy các dòng TV bây giờ không có sự khác biệt về công nghệ hình ảnh lắm. Nó cũng tương đương nhau cả thôi, giờ mua nên chọn mẫu nào hạt rẻ mà bền là được chứ hình ảnh thì thật sự nó chả có khác biệt gì nhiều giữa các hãng.

thinhsve

Well-Known Member
Mình cũng đã mua của adayroi và đang xài em To 43u7750 nè, hôm nay thấy tấm panel nó không dính chặt vô vỏ tivi mà hở chút, lung lay !!! :(, tivi vủa bác @minhtienxd90 và bác @thinhsve có bị vậy không
Họ giao hàng cho mình cũng chở tivi đứng, mình nghĩ chở vậy ok mà
Em kiểm tra thì thấy do khung viền nhôm lắp ráp (nhìn thấy các góc vuông ghép lại) nên panel không khít với viền giống như các hãng khác viền nhựa (SS, LG, Sharp,..). Nhưng em nghĩ không ảnh hưởng đến chat lượng Panel. Cài các app: my kẹo Plus, SCTV Online, STVPlay, VTV On, Đẳng cấp HD, ..., một số app cài từ apk thì phải cài thêm app "Set Orientation" để xoay màn hình, thấy chạy cũng khá ổn. Màu sắc tạm được, màu thực, âm thanh to nhưng không có Bass, nhìn chung hình ảnh không đẹp như cái LG 49UB850T (2014) của em. Vì đem xuống vườn cho Bà chị dùng nên như thế là quá ổn trong tầm giá 9.5 triệu, vừa đỡ phải mua thêm cái Android Box hơn 1 triệu.

Bên trên