Tư vấn về các loại loa bose cube ????

letruongson

Các chuyên gia tư vấn cho mình biết có loại loa bose dạng cube nào có thể đánh trực tiếp với amply nghe hay không bị đứt loa mà không cần thông qua loa sube bose không ?????
Thanks !

H 9999

Active Member
Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

Các chuyên gia tư vấn cho mình biết có loại loa bose dạng cube nào có thể đánh trực tiếp với amply nghe hay không bị đứt loa mà không cần thông qua loa sube bose không ?????
Thanks !

BOSE cube loại ĐÔI THÌ CÔNG SUẤT NÓ LỚN GẤP ĐÔI CÁI ĐƠN ! tức là nó có công suất 200 w 1 cặp bác nhá ! câu hỏi của bác trước đây em cũng thắc mắc nhưng em đã có lối giải thoát ! k cần phải đấu qua loa SUB ! nhiều CAO THỦ ĐẦU CHẢY MỦ chuyên viên của BOSE cứ cãi là ko bao giờ đấu được với ÂM LY KHÁC, PHẢI QUA SUB KO THÌ NÓ KHÔNG KÊU KAKAKAKAKAKAK ! NHƯNG MÀ EM ĐÃ MẠNH DẠN CẮT PHÉNG CÁC GIẮC CẮM CỦA NÓ RA VÀ GẮN TRỰC TIẾP VÀO ÂM LY ! EM GẮN VỚI NHIỀU LOẠI ÂM LY TỪ SONY, DENON, PIONEER VÀ HIỆN TẠI THÌ GẮN VỚI YAMAHA....KẾT QUẢ LÀ CHƠI RẤT TỐT !
ÂM LY EM ĐỂ TỰ ĐỘNG SET UP TỰ NÓ NHẬN BIẾT CÔNG SUẤT VÀ CÁC THÔNG SỐ KHÁC...NÓ TỰ ĐIỀU CHỈNH PHÙ HỢP VỚI CÁC LOA ! CHƠI THOẢI MÁI CHẢ SỢ CHÁY TÍ NÀO NHÁ ! EM GẮN 9 CẶP BOSE VÀO 9 ĐƯỜNG TỪ ÂM LY ! chơi ngon lành cành đào luôn...bác cứ chơi đi ko sợ đâu ! nhưng âm ly phải ngon nhá...chứ âm ly cũ ko có chế độ tự động set up thi em ko đảm bảo đâu !

đây là cái em vừa nói ! bác thử nghiên cứu xem có hợp không rồi múc bác nhé :
:[/SIZE][/B]
1. tivi samsung em mua được 1 năm rồi SAMSUNG UE 55 ES 8090 ,3 D ,55 IN THỜI ĐÓ THÌ DÒNG NÀY CON NÀY LÀ TO NHẤT ! bây giờ nó lại ra dòng 75 ES 9090 EM MÁU QUÁ MÀ CON NÀY CHƯA ĐẨY ĐI ĐƯỢC NÊN VẪN DÙNG , EM MỚI MUA CHO NGƯỜI NHÀ 2 CON UE65ES 8090 , 65 IN VỀ NHÌN THẤY CON 55 IN NHÀ MÌNH LẠI THẤY SAO NÓ BÉ THẾ HIHIHIH !

kính 3 D KHUYẾN MẠI khi mua tivi có sẵn và MUA THÊM LOẠI TỰ ĐỘNG CHUYỂN 2D HAY 3 D, vậy mình ko cần phải quan tâm bật hay mở nút nguồn, hết điện thì cắm usb nạp 10 phút là lại xem thoải mái !

2.bàn phím cho tivi..cái này khi lướt WEB trên tivi cũng khá là tiện dụng !

3. đầu phát 3D yamaha S 671 , cái này ẢNH MỊN âm cũng chuẩn..em thấy tốt hơn mấy cái samsung hay sony hay philips hay pana, LG...

4. âm ly 3 D - YAMAHA RX A 2010 . âm ly 9.2 có 8 HDMI IN VÀ 2 HDMI OUT... HDMI ARC ! Công suất 220 w 1 kênh cho 4 ôm, và 140 w 1 kênh cho 8 ôm ! tiếng em này cũng ngon, nếu xem phim thì em khá hài lòng , nghe nhạc với HÁT KARAOKE thì cũng được.... không đến nỗi ! nó nặng khoảng 18 kgs và ăn mất 490 W điện ! thấy chúng nó đề ÖKO công nghệ mới LOWER CONSUMPTION , HIGH POWER AMP ! NÓ GIẢI THÍCH LÀ CÔNG NGHỆ MỚI MĂC DÙ ĂN ÍT ĐIỆN NGUỒN HƠN NHƯNG LẠI CHO RA CÔNG SUẤT LỚN.... ! nhưng với em không quan trọng đúng sai, nhưng với con ÂM LY này volume từ -80 đến dương 16 nhưng mà em chỉ mở đến -20 mà căn phòng 45 mét đã thấy tủ tạng cốc chén cánh tủ kêu phè phè rồi...BASS 2 thùng SUB + với 4 quả BASS trong 2 thùng FRONT nó làm em tức ngực thật sự !

5. đầu MIXER YAMAHA MG82CX .

6. MICROPHONE SENNHEISER . em MIC này hát nhẹ, bắt xa, âm chuẩn, ăn pin ít cực luôn ! chạy 2 quả pin tiểu mà mãi 10 tiếng sau mới hết pin ! tuy nhiên con míc này nó giá bằng 1 /2 con âm ly YAMAHA RX A 2010 luôn !

7.ĐẦU KARAOKE ARIANG 909 HD + ĐẦU CALI NAPONEON ĐỆ NHẤT

8. ĐẦU MINI DISC SONY

9. EQUALIZER UNIVERSUM ( 17 cần )

10. EQUALIZER DBX 231S 62 CẦN 2 BAND

11.MÁY TÍNH MACBOOK PRO, SONY

12: IPAD 3 : IPAD và MAC em chủ yếu để lướt WEB và lấy phim nhạc...vv...làm nguồn phát cho APPLE TV

13: APPLE TV 3 ( em này dùng để kết nối KHÔNG DÂY từ iphones, ipod, ipad và macbook pro lên thẳng âm lay hay tivi,kết nối đến khoảng cách 100 mét và giải mã với upscaling lên 1080p, âm thanh 5.1 ! có thể phát nhạc, video từ điện thoại hay IPAD...v.v.. lên thẳng dàn âm thanh hay lên tivi tùy thích...hoặc dùng để LƯỚT WEB YOUTUBE CÙNG VỚI 1 SỐ WEB KHÁC..HAY MUA PHIM TỪ KHO ỨNG DỤNG LƯU LÊN iCLOUD tiện dụng , em thấy chơi em này khá hay ! vì nó AIRPLAY cả AUDIO và VIDEO )

14:SAMSUNG TAB
..em này cũng dùng để phát nhạc , thi thoảng lướt web lấy phim , video, audio....

LOA THÌ EM DÙNG NHƯ SAU :

1. SUB JBL ES 250 PW TIÊU THỤ ĐIỆN 350 W CHẠY MAX 700 W

2. SUB CELESTION 300 W

3. SUB BOSE 350 W .NHƯNG GIỜ EM CHỈ CHO NÓ CHẠY BI-AMP THƯỜNG THÌ CHỈ CHO CHẠY 2 CON SUB JBL VỚI CELESTION CŨNG TỨC NGỰC KHÔNG CHỊU NỔI 30 PHÚT NẾU MỞ TO....VÌ PHÒNG CỦA EM CŨNG CHỈ CÓ 45 MÉT ! ĐƯỢC CÁI TƯỜNG DÀY 50 CM NÊN HÀNG XÓM VÔ TƯ KHÔNG ẢNH HƯỞNG !

4. CENTER JBL ES 25C : max 350 w

5. LÀ 9 CẶP LOA BOSE , mỗi cặp BOSE CÓ CÔNG SUẤT LÀ 200 W ! EM DÙNG ĐỂ LÀM LOA VỆ TINH CHO CÁC ĐƯỜNG FRONT HEIGHT, SUR , SUR-BACK,.V.V.....

6. CẶP FRONT EM DÙNG QUADRAL PLATINUM M4. CÔNG SUẤT 200 W 1 THÙNG cặp này mà nghe nhạc hay KOK đều ngon.. trình diễn âm quện các dải cao trung và âm tần...nghe tiếng treble.bass hài hòa ! đó cũng là lý do em loại các em kia khi gắn cùng 1 âm ly này !

CÒN DÂY DỢ EM DÙNG CỦA HÃNG ĐI KÈM VỚI MUA CỦA OEHBACH MADE IN GERMANY !

Hôm nay thấy cái kệ để tivi hay hay em lại rinh về xếp lại đồ các bác ạ !

BONUS : cho các bác nếu có cùng sở thích giống em !
Vì em cũng thích âm nhạc nên trên mấy con xế ghẻ của em măc dù nhà sản xuất cũng đã lắp 8 loa với 10 loa trên xe, nhưng em vẫn độ thêm tí nữa với con LOA SUB và con âm ly công suất 3000 WATTS ! tính chất công việc hay đi lại nên em thích nghe nhạc nên cứ phải to to tí cho đỡ buồn ngủ các bác ạ !

Không biết ở đây có bác nào đam mê cái món cá mú này giống em không ? không biết các bác thế nào chứ ĐAM MÊ món này còn vất vả hơn ĐAM MÊ XE HƠI và VIDEO-AUDIO các bác ợ !

BÁO CÁO VỚI CÁC BÁC BÁC LÀ NHÀ EM CHƯA CÓ TRẺ CON , NHÀ RỘNG 86 MÉT VUÔNG PHÒNG KHÁCH CHIẾM 45 MÉT ! NÊN EM HƠI BỪA BỘN TÍ ! CÁC BÁC CHÉM NHẸ TAY CHO EM XIN HỌC HỎI NHÁ ! cám ơn các bác nhiều ! Thân H 9999

PS : TẤT CẢ ẢNH EM CHỤP BẰNG ĐIỆN THOẠI VÀ ĐỂ NGUYÊN BẢN GỐC ! NÊN KHÔNG ĐƯỢC ĐẸP MONG CÁC BÁC THÔNG CẢM NHÉ !

DAIYOU

Active Member

Bác này có bộ dàn thích thiệt ,đúng là trời tây nó sướng thế ....có cả kho rượu nữa .....:D

letruongson

Cám ơn bác H9999, bộ dàn của bác đẹp quá. Mình có amply Pioneer D8TX. Không biết use loa cube được kg? Đời cũ quá rồi. Có bác nào cho ý kiến tiếp kg????

letruongson

Ai rảnh giúp tư vấn tiếp nha.... Loa Bose cube Array/Redline khác nhau như thế nào nhỉ????

H 9999

Active Member

Ai rảnh giúp tư vấn tiếp nha.... Loa Bose cube Array/Redline khác nhau như thế nào nhỉ????

theo em hiểu ngắn thì thế này này ! array là 1 hệ thống loa có nhiều loa trong 1 thùng hay 1 dãy ...còn redline kia là loa BOSECUBE có viền đỏ ! loại này nghe hay hơn loại 1 màu ! và kích cỡ nó cũng to nhỉnh hơn chút...và chiều sâu nó cũng sâu hơn ! loa thường ko có viền đỏ thì ngang cả thùng 7.5 cm ! sâu 10.5 cm !
còn loa redline thì ngang 7.8 cm sâu 12,5 cm ! ... còn loa màng lưới kim loại có lỗ thoát hơi phía sau thùng thì ngang 5.6 cm , sâu 11,2 cm nghe loại này hay nhất ! bé nhất mà hay nhất !
em có cả 3 loại trên ! nên chia sẻ chút kinh nghiệm vậy với anh em ! công suất tuy nhiên mỗi cặp đôi đều tải tới 200 w ! bác nào có loa đơn thì 100 w !

có mấy dòng của BOSE ví dụ như 3.2.1 nó cũng làm array cube ! trong đó có 2 cái loa con loe loe hơi chếch nhau tạo âm thanh vòm ! hay con V35 nhà em , con center của nó nó cũng làm array có 2 loa trong đó ! còn 4 loa còn lại nó lại làm chồng lên nhau mình có thể xoay được ! còn như cái 3.2.1 nó có 3 đường dây vào cho 1 loa ! em nghĩ là 1 dây trung tính còn 2 dây cho mỗi loa 1 dây ! nhưng em nghe mới đầu ngày xưa còn thích chứ giờ chán đem về viêtnam cho người nhà !

datbq

Member

theo em hiểu ngắn thì thế này này ! array là 1 hệ thống loa có nhiều loa trong 1 thùng hay 1 dãy ...còn redline kia là loa BOSECUBE có viền đỏ ! loại này nghe hay hơn loại 1 màu ! và kích cỡ nó cũng to nhỉnh hơn chút...và chiều sâu nó cũng sâu hơn ! loa thường ko có viền đỏ thì ngang cả thùng 7.5 cm ! sâu 10.5 cm !
còn loa redline thì ngang 7.8 cm sâu 12,5 cm ! ... còn loa màng lưới kim loại có lỗ thoát hơi phía sau thùng thì ngang 5.6 cm , sâu 11,2 cm nghe loại này hay nhất ! bé nhất mà hay nhất !
em có cả 3 loại trên ! nên chia sẻ chút kinh nghiệm vậy với anh em ! công suất tuy nhiên mỗi cặp đôi đều tải tới 200 w ! bác nào có loa đơn thì 100 w !

có mấy dòng của BOSE ví dụ như 3.2.1 nó cũng làm array cube ! trong đó có 2 cái loa con loe loe hơi chếch nhau tạo âm thanh vòm ! hay con V35 nhà em , con center của nó nó cũng làm array có 2 loa trong đó ! còn 4 loa còn lại nó lại làm chồng lên nhau mình có thể xoay được ! còn như cái 3.2.1 nó có 3 đường dây vào cho 1 loa ! em nghĩ là 1 dây trung tính còn 2 dây cho mỗi loa 1 dây ! nhưng em nghe mới đầu ngày xưa còn thích chứ giờ chán đem về viêtnam cho người nhà !

Bác 4 số 9 này show kinh quá. Nhiều nhưng lộn xộn, em thì em thích thanh nhã, nhẹ nhàng sâu lắng. Em không thích nhiều công nghệ như bác.
bác đừng giận nhé

Bác 4so9 máu lửa quá, cả một thế giới công nghệ trong nhà bác !!! em phục cái cách chơi và niềm đam mê của bác !!!

Mình hỏi thêm vậy so sánh sau đây cái nào hay nhất trong 3 cái Cube Bose sau:
1/ Cube Bose redline,
2/ Cube Bose jewel
3/ Cube Bose đôi màu đen thường
???

H 9999

Active Member

Mình hỏi thêm vậy so sánh sau đây cái nào hay nhất trong 3 cái Cube Bose sau:
1/ Cube Bose redline,
2/ Cube Bose jewel
3/ Cube Bose đôi màu đen thường
???

NÓI THẾ NÀY CHO BÁC DỄ HIỂU NHÁ ! LOA BÉ NHẤT CỦA BOSE MÀNG LƯỚI KIM LOẠI CÓ LỖ THOÁT HƠI PHÍA SAU...NÓ LÀ LOA NHỎ NHẤT BÉ NHẤT NHƯNG LẠI HAY NHẤT TRONG MẤY LOẠI LOA VỆ TINH CỦA BOSE...CẢ LOA LẪN THÙNG CHỈ CÓ DUY NHẤT 5,6 CM 1 THÙNG ! NẾU LOA ĐÔI LOA KÉP THÌ NÓ CAO 11,2 CM VÀ SÂU CỦA NÓ LÀ 11,2 CM NỮA ! CÓ 2 MÀU : MÀU TRẮNG VÀ MÀU ĐEN TUYỀN ! CÒN LOẠI ĐEN TUYỀN MÀ MÀNG LƯỚI VẢI...LÀ LOẠI NHỠ CÓ COA KÍCH CỠ LÀ NGANG 7,5 CM , SÂU 10.5 CM ! LOA NÀY NGHE KÉM NHẤT TRONG 3 LOẠI KIA !
CHÚC BÁC SỚM TÌM ĐC BỘ ƯNG Ý

H 9999

Active Member

Bác 4 số 9 này show kinh quá. Nhiều nhưng lộn xộn, em thì em thích thanh nhã, nhẹ nhàng sâu lắng. Em không thích nhiều công nghệ như bác.
bác đừng giận nhé

CÁM ƠN BÁC CÓ LỜI CHIA SẺ ! em vừa mới tập tọe theo các bác thôi ! với lại dân lao động như bọn em toàn phải cóp nhặt tận dụng ghép chơi lung tung ý mà ! vứt đi nhiều thì tiếc...nên cứ râu ông nọ cắm cằm bà kia vậy thôi bác !
với lại nhu cầu em thì thích chơi ALL IN ONE vừa nghe nhạc hay vừa hát KOK chuẩn vừa xem phim chuẩn...thì nên lắm thứ như vậy bác ak ! nếu bác cứ chơi ghép hệt 1 bộ như em bác sẽ thấy nó thế nào bác ! vấn đề phối ghép cho hiệu quả và phù hợp với nhu cầu hoàn cảnh của mình là quan trọng...chứ chơi món này ngay bản thân mình thôi cũng muốn nâng cấp liên tục...chứ đừng nói chạy đua với công nghệ nọ kia bác nhỉ ?!!!

NÓI THẾ NÀY CHO BÁC DỄ HIỂU NHÁ ! LOA BÉ NHẤT CỦA BOSE MÀNG LƯỚI KIM LOẠI CÓ LỖ THOÁT HƠI PHÍA SAU...NÓ LÀ LOA NHỎ NHẤT BÉ NHẤT NHƯNG LẠI HAY NHẤT TRONG MẤY LOẠI LOA VỆ TINH CỦA BOSE...CẢ LOA LẪN THÙNG CHỈ CÓ DUY NHẤT 5,6 CM 1 THÙNG ! NẾU LOA ĐÔI LOA KÉP THÌ NÓ CAO 11,2 CM VÀ SÂU CỦA NÓ LÀ 11,2 CM NỮA ! CÓ 2 MÀU : MÀU TRẮNG VÀ MÀU ĐEN TUYỀN ! CÒN LOẠI ĐEN TUYỀN MÀ MÀNG LƯỚI VẢI...LÀ LOẠI NHỠ CÓ COA KÍCH CỠ LÀ NGANG 7,5 CM , SÂU 10.5 CM ! LOA NÀY NGHE KÉM NHẤT TRONG 3 LOẠI KIA !
CHÚC BÁC SỚM TÌM ĐC BỘ ƯNG Ý

Hi! bạn 9999 cho mình hỏi bên Germany thì giá mỗi loại loa cube trên bạn mua là bao nhiêu một bộ vậy hả? thường lưới vải & loại nhỏ lưới sắt ...Cho mình tham khảo...

H 9999

Active Member

Hi! bạn 9999 cho mình hỏi bên Germany thì giá mỗi loại loa cube trên bạn mua là bao nhiêu một bộ vậy hả? thường lưới vải & loại nhỏ lưới sắt ...Cho mình tham khảo...

mấy bộ của mình mua mới là bộ lifestyle mình cắt loa từ các bộ đó ra để ghép thôi ! còn nếu mua mới mà mua 1 loa cube thì hãng BOSE không bao giờ bán lẻ bạn nhé ! có thể ở đâu đó bán lẻ nhưng ở germany ko bao giờ có chuyện mua lẻ đc loa CUBE ! tuy nhiên bạn có thể mua nếu là mua hàng cũ ở các tiệm đồ cũ hay trên ebay mình thấy cũng có bán với giá khoảng 100 một cặp kép ! ( không có chân ) nếu mua chân thì khoảng 3 chục 1 chân treo tường...chân đứng thì 80 euro 1 chân ! còn màng lưới thì khoảng 150 euro 1 chiếc ! loa màng lưới kim loại nghe hay nhất !

Bạn chơi sang quá nhe, lifestyle mà bỏ không thèm chơi xé lẻ ;;) Thanks thông tin đầy đủ của bạn 9999 ( ủa mà nếu Sub & media center của lifestyle không chơi thì ship về VN mình ủng hộ cho... khì khì?? :-O)

Bác ở trời nào vậy ạ? Nhìn xe ghẻ của bác mà e mơ quá :-O E mới tập tành chơi HD nhưng vì $ ít nên nhìn bộ nhà bác thích quá :D

Mà các bác cho e hỏi, e thấy có nhiều phong cách chơi HD quá, người thì chỉ stereo thôi, người thì 5.1, người thì 7.1, thậm chí hình như theo kiến thức nông cạn của e thì cũng đến 9.1 rồi =:)

Tuy nhiên e có 1 thắc mắc là k biết sự khác biệt trong các thể loại trên như thế nào? Xét về giá cả thì rõ ràng k phải 5.1, 7.1 hoặc 9.1 đã hơn stereo. Theo ngu ý của e thì hình như để thiên về nghe nhạc, người ta thích nghe stereo hơn, còn xem phim thì dùng hệ thống loa nhiều chấm hơn. K biết có phải k ạ? Có gì mong các bác chỉ giáo. :)

usbquynh

Xin hỏi bác 9999. Mình tính mua 1 cặp loa bose jewel. Ghép với Receiver 390xp. Để nghe nhạc không biết có cải thiện được không.
Vì bản thân denon 390xp. Thì xem phim thì cũng được nhưng nghe nhạc chán quá.
Bác tư vấn giúp em với.
Thanks bác nhiều.
Bác nào đi ngang có kinh nghiệm chia sẽ với nhé.

Xin hỏi bác 9999. Mình tính mua 1 cặp loa bose jewel. Ghép với Receiver 390xp. Để nghe nhạc không biết có cải thiện được không.
Vì bản thân denon 390xp. Thì xem phim thì cũng được nhưng nghe nhạc chán quá.
Bác tư vấn giúp em với.
Thanks bác nhiều.
Bác nào đi ngang có kinh nghiệm chia sẽ với nhé.

Nghe thì chắc chắc âm trong trẻo hơn loa trong dàn 390xp gồi , nhưng chỉ hay khi xem phim thôi.Chứ nhạc nhẽo thì Denon 390 có thay loa gì cũng không khó mà...
Theo tui thì trong dàn karaoke nên bổ sung thêm 2 cặp cube Bose đôi thì trung âm tuyệt vời luôn...Vì vậy Loa cube Bose tui chỉ dành để hát karaoke thui+Với 1 cặp front Bose 301 bất kỳ serie nào.

Bên trên