Tư vấn về các loại loa bose cube ????

Kupid

Mà các bác cho e hỏi, e thấy có nhiều phong cách chơi HD quá, người thì chỉ stereo thôi, người thì 5.1, người thì 7.1, thậm chí hình như theo kiến thức nông cạn của e thì cũng đến 9.1 rồi

TCH

Member
Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

Hỏi mấy bạn luôn 1 câu. Nhìn hình thức bên ngoài làm sao phân biệt loa bose cube thật và fake nhỉ ? Ai có hình minh họa càng tốt. Và mình hỏi thêm tụi Bose cub này cũng xài dây +/- đúng ko ? Vậy tức là cắm vô Receiver Denon 1612 đc !?

AcoustimassHD

Re: Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

Hỏi mấy bạn luôn 1 câu. Nhìn hình thức bên ngoài làm sao phân biệt loa bose cube thật và fake nhỉ ? Ai có hình minh họa càng tốt. Và mình hỏi thêm tụi Bose cub này cũng xài dây +/- đúng ko ? Vậy tức là cắm vô Receiver Denon 1612 đc !?
Theo ngu ý của e thì bose cubes chưa thấy loa giả thì nó là loa liền nguyên khối,làm giả rất khó,ko như những loa khác có vít, và tất nhiên là bác có thể chơi trực tiếp từ phía sau của bất kỳ receiver nào :D

TCH

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

Theo ngu ý của e thì bose cubes chưa thấy loa giả thì nó là loa liền nguyên khối,làm giả rất khó,ko như những loa khác có vít, và tất nhiên là bác có thể chơi trực tiếp từ phía sau của bất kỳ receiver nào :D
Tại mình định giáp Tết mua 1 cặp Bose về làm Surround (đang thiếu), loa Bose thì coi phim rất là phê. Có nên lấy tụi Bose cube này làm center ko nhỉ ? Nhưng hình như mình từng đọc topic tố cáo loa Bose cube giả rồi. Mình nhớ nó là loại Bose cube có viền đỏ, màn vải, bán có 1 triệu / cái ah (loại 1 tầng).

ar15

Member

cha này giàu nhể mình ước cả đời ko chơi dc như vậy hjc

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

chú lại nhầm rồi hí hí hí ! chả có loa nào nguyên khối cả ! chú cứ mạnh dạn cạy cái màn vải bọc nhựa của chú ra...bên trong có 4 cái ốc vít vít con loa của chú đấy...a chơi rồi ! a còn tháo cả loa SUB ra nữa đấy chứ...kakakaka ! a còn 1 cái SUB mới cứng cựa chưa dùng lần nào đây..bao giờ loa SUB của chú cháy alo anh nhá...đang để trong tủ mấy năm rồi chả có nhu cầu dùng đến !

H 9999

Active Member

chỗ mình toàn loa BOSE THẬT CHÍNH HÃNG KO CÓ HÀNG GIẢ NÊN KHÔNG NÓI CHO BẠN BIẾT ĐƯỢC ! NHƯNG VỤ DÂY +/- thì có thể nói đc cho bạn biết là ĐÚNG...nó có âm dương tất nhiên ngược vẫn chạy như thường nhưng ko hay bằng đấu đúng...còn âm ly mà ngon hiện đại...đấu ngược nó báo luôn trên màn hình ! biết đường mà chuyển lại dây ! có nhiều loại CUBE ! có loại 2 lỗ cắm dây rời.... có loại cắm giắc luôn ko bị nhầm cực !
loại đấu dây rời thì chỉ có ở các dòng ACOUSTIMAS.. còn LIFESTYLE thì ko có đấu dây kiểu đấy...nó có giắc sẵn rồi...kể cả loại cinemate hay là 3.2.1 cũng thế ko sợ nhầm nhá !
tuy nhiên bạn có thể gắn với các âm ly ! nó vẫn kêu... nếu âm ly có bảo vệ loa và công suất..vv....thì ko sợ cháy ...múc thoải mái nó có phân tần trở kháng bảo vệ rồi ! còn âm ly ko tốt thì tôi khuyên bạn ko nên đấu thẳng vào âm ly ! thường nó đc gắn qua loa SUB và trong đó nó có sẵn hệ thống bảo vệ loa !
các loa cube bose mà gắn dây +/- nghe cũng tạm ko hay bằng các loại có giắc cắm đi kèm ! có 5 loại CUBE ! đơn /đôi 100 /200 w 1 màu đen / trắng /ghi , đơn /đôi màu đen viền đỏ nhỉnh hơn loa 1 màu 1 tí , sâu hơn...to hơn ...và đương nhiên nghe hay hơn nhiều ! loại đôi 200 w màu đen / trắng nhỏ nhất, chỉ có 5.6 cm và cả 2 loa cao mới có 11,2 cm màng lưới kim loại ...loại này nghe hay nhất trong các loại CUBE ! hiện tại vẫn vô địch ko đối thủ ! NHỎ NHẤT NHƯNG HAY NHẤT ! sau đó là loại ARRAY 1 thùng chéo có 2 loa bên trong nhưng trong 1 thùng thôi...nghe cũng ok !! còn loại CUBE CỔ cũng có 2 loa được đặt chéo nhau nhưng trong 1 thùng và to đùng cao hơn 20 cm..loa này chán nhất và nó ko sản xuất từ lâu rồi !

AcoustimassHD

Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

chú lại nhầm rồi hí hí hí ! chả có loa nào nguyên khối cả ! chú cứ mạnh dạn cạy cái màn vải bọc nhựa của chú ra...bên trong có 4 cái ốc vít vít con loa của chú đấy...a chơi rồi ! a còn tháo cả loa SUB ra nữa đấy chứ...kakakaka ! a còn 1 cái SUB mới cứng cựa chưa dùng lần nào đây..bao giờ loa SUB của chú cháy alo anh nhá...đang để trong tủ mấy năm rồi chả có nhu cầu dùng đến !

ạc, em kết con JBL ES 250 của bác thoy, ở vn nhiều hàng giả quá nên em cũng sợ không dám đầu tư :D

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về các loại loa bose cube ????

ạc, em kết con JBL ES 250 của bác thoy, ở vn nhiều hàng giả quá nên em cũng sợ không dám đầu tư :D

thích thì nhích đi...vào FACEBOOK a vừa mới up lên đấy kakaka vừa xếp lại đồ mà nhiều sub qua chả biết để đâu....may mà con JBL ES 250 PW nó có modul phát sóng không dây nên để đâu cung được nhưng chú mà chơi JBL ES 250 PW thì a khuyên chú nhà có chai lọ cốc chén thì cất đi vào phòng khác nhá..không thì mở nhỏ thôi..chứ mở to đến chai rượu a để trên bàn cách mấy mét còn di chuyển trên bàn kính chú ak !

trancuong

Member
Đang cần mua mấy cặp con con đấy làm bộ xem phim cho gọn. Có bác nào bán ới em câu nhép

lan806

Well-Known Member
Có bác vitieubao bán ròng rã cả mấy tháng rồi đã trôi đâu, loa thì ngon nhưng giá đắt quá

Bên trên