Tư vấn về mua tivi

NBK_FOF

Active Member
Ðề: Tư vấn về mua tivi

Éc đúng rồi nó cũng chỉ có 120 hz thôi .... Bác vô topic review hình ảnh thực tế LE830 ở trong này tham khảo thêm nhé

Link thông số kỹ thuật Sharp LE830U : LC-46LE830U, 46" Class LED LCD TV, Quattron quad pixel Technology | Sharp Electronics
Em cũng tính quất con 46" rồi (nhà thì ko có trẻ nhỏ, trẻ nhỏ thì chỉ có em thôi, mới 16 tuổi à!!! mấy bác cứ gọi là "bác" em đỡ ko nổi :D
Anyways!!! thank bác

NBK_FOF

Active Member

Éc đúng rồi nó cũng chỉ có 120 hz thôi .... Bác vô topic review hình ảnh thực tế LE830 ở trong này tham khảo thêm nhé

Link thông số kỹ thuật Sharp LE830U : LC-46LE830U, 46" Class LED LCD TV, Quattron quad pixel Technology | Sharp Electronics
Em cũng tính quất con 46" rồi (nhà thì ko có trẻ nhỏ, trẻ nhỏ thì chỉ có em thôi, mới 16 tuổi à!!! mấy bác cứ gọi là "bác" em đỡ ko nổi :D
Anyways!!! thank bác

NBK_FOF

Active Member

Anyways!!! thank bác :x

grassco

Active Member

46 coi cho fê, mắc công mua 40 sau lại thấy nhỏ, lúc đầu em mua 46 cũng thấy to wa, mà xem mới có 3-4 ngày h lại thấy bé rồi ^^!!!. Có gì 46 coi xxx cho nó rõ bác à, 16t chứ 2 năm nữa 18t, đủ tuổi rồi k sao:))

leds7

Member

vể thương hiệu: ở Nhật thì SHARP > SONY.

ở VN mua loại nào cũng được, cứ đời cao mà múc cũng same same như sau.

nhungsieunhan9x

Active Member

Dòng sharp mới bác nào quan tâm thì qua bên em coi hàng nhé. Gặp e để có giá tốt ạ

NBK_FOF

Active Member

cấp báo cấp báo!!!! bác trungakira

vừa lên bestbuy thì thấy con 46LE830U 120hz cùng giá với amazon ($1000) của bác, nhưng về tới nhà thì lại thấy con 46LE832U 240hz (link) ??!!! em thấy 2 con giống y chang nhau cùng giá tiền nhưng con nào tốt hơn ??!!! nóng quá :-t>:/

Chỉnh sửa lần cuối:

grassco

Active Member

Thôi rồi, cái vụ này thì em chjệu, ở bên ấy nhiều chủg loại wá:D

NBK_FOF

Active Member

up bác pro nào vào giúp với !!!! :-S
Thanks a lot!!!

cấp báo cấp báo!!!! bác trungakira

vừa lên bestbuy thì thấy con 46LE830U 120hz cùng giá với amazon ($1000) của bác, nhưng về tới nhà thì lại thấy con 46LE832U 240hz (link) ??!!! em thấy 2 con giống y chang nhau cùng giá tiền nhưng con nào tốt hơn ??!!! nóng quá :-t>:/

46LE832U 240hz <<< Đúng là con này đang bán tại thị trường mỹ ; và cũng có thể nó là phiên bản nâng cấp của con LE830U

Trang chủ của Sharp tại USA :

Link => LC-46LE832U, 46" Class LED LCD TV | Quattron quad pixel Technology | Sharp Electronics

Và hình của em nó đây : LE832

Hình LE830U trên Cnet :

ngoài ra trên cnet cũng để giá cho bác tham khảo .... Nếu thật sự con Sharp 46 LE832U này quét 240 hz và giá vẫn là 999$ / 46 inch thì bác có thể quất được

Với nhu cầu của bác :

Bao gồm : Max $ 1000 .... LED 46 inch 60 hz .... xem được 3D .... tần số quét ít nhất 120 hz ( đối với thị trường USD )..... Chỉ kết SHARP và SONY <<< Hơi khó ở chỗ này :D

P/s : Buồn ngủ rùi :D .... Bác đợi em qua bên AVSforum tám với mấy thằng tây xem có con nào khá hơn không ... Ngoài ra con EX520 không 3D và chỉ quét 120 hz thôi ... Tuy nhiên con này khá good ... Nó được đánh giá chất đi đôi với tiền :D

Còn EX720 có 3D <<< chỉ ở mức trung bình :D

À mà bác có ra ngoài STĐM xem thử chưa vậy ??? Em chỉ từng check qua con LE820 thôi ( con này đối với em cũng không vừa mắt mấy :D ) còn LE830 thì chưa có cơ hội để check ...

Nói tóm lại : Mọi lời góp ý chỉ để bác tham khảo ; tốt nhất bác phải đi check 1 lần tại STĐM

P/s : Chơi luôn con Sharp 46LE832U đi bác ; em nghĩ cũng ổn so với mức giá 1000 $ của bác rồi ( nhơ là phải là LE832 nhé .... chứ không phải LE830 nhé )

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

À mà bác có ra ngoài STĐM xem thử chưa vậy ??? Em chỉ từng check qua con LE820 thôi ( con này đối với em cũng không vừa mắt mấy :D ) còn LE830 thì chưa có cơ hội để check ...

Nói tóm lại : Mọi lời góp ý chỉ để bác tham khảo ; tốt nhất bác phải đi check 1 lần tại STĐM

P/s : Chơi luôn con Sharp 46LE832U đi bác ; em nghĩ cũng ổn so với mức giá 1000 $ của bác rồi ( nhơ là phải là LE832 nhé .... chứ không phải LE830 nhé )
Như em đã nói em đã đánh car lên cửa hàng của bestbuy (khá uy tín ở mỹ) đi 2 - 3 vòng thì ko thấy nó trưng bày 46LE830U, nên em mới hỏi nhân viên thì nó search và báo là chỉ còn 1 cái ở trong kho và em cũng đứng đó coi thì đúng là 46LE830U của bác giới thiệu !!!

Sau khi đó đánh xe về nhà, lên mạng vào trang web của cái siêu thị lớn ở gần nhà, search thì thấy có 2 con 46LE832U (link), giá của 2 con này cũng y chang con 46LE830U nên cũng chạy lên đã chạy ra cửa hàng, thì nhân viên nói chỉ có order online, lại chạy về nhà check lại thì 1 con out of stock (rất thích con này đang tính múc nó :((
Vậy chỉ biết chờ đợi hy vọng nó sẽ có hàng mới !!!![-O<

P/s: Nếu bác có gì mới thì cho em hay nhé !!! Đợi tin tốt lành từ bác !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

À bác cho em hỏi tại sao vài tivi nó ghi có cả LED và LCD trên cùng 1 cái TV ??!!!:-??

À bác cho em hỏi tại sao vài tivi nó ghi có cả LED và LCD trên cùng 1 cái TV ??!!!:-??

:D Bác hỏi 1 hồi em lộ hết kinh nguyệt ra đấy :

Trên cơ bản : thực chất ra nói riêng về HDTV thì chỉ có đúng duy nhất 2 chủng loại

1 / Plasma :

Tiền thân của nó là CRT ( thằng này thì trước thời ngụy rồi ; nên Plasma đi theo nó cũng thừa thưởng khá nhiều :D )

2 / LCD :

Do SONY sản xuất và cung cấp ra thị trường đầu tiên ( Vì có lẽ do quá nhàm chán với việc đứng đầu liên tục trong TOP bán chạy CRT trên thế giới ; nên nó nghiên cứu và sản xuất ra LCD 720p ra đời ; đi kèm với LCD 720p là đĩa Bluray cũng do SORRY sản xuất ... Thời gian sau Level của LCD720p lên 1080p :D )

Hàng xóm của SORRY là Tổ Sư Bà : thực chất ra Tổ Sư Bà cho ra đời 1 loại đĩa cũng gần như Bluray trước SORRY đó là đĩa HDDVD :D ... tuy nhiên có thể do công lực có hạn nên chỉ luyện được tới chừng đó

Cuối cùng 1 trong 2 loại định dạng đĩa mới cho ngành phim ảnh gia đình : Sau nhiều cuộc cái vã lớn => Thế giới chọn Bluray :D ...

3 / LED :

Do Sấm Sét chế ra ; nguyên nhân có thể do ức chế SONY trong nhiều năm và với việc có điều kiện là nhà máy sản xuất CHIP lớn cho nhiều tập đoàn điện từ :D + với việc tập tành với màn hình Monitor .... Từ đó LED ra đời ... Ngoài ra mục đích ra đời của LED cũng nhằm vào cá mục đích sau :

Cải thiện về kiểu dáng ( mỏng hơn .... ) .... Cải thiện về mức độ tiêu thụ điện ; và đặc biệt là cải thiện độ tương phản của tivi

LED thực chất ra vẫn sử dụng tấm nền của LCD ( thay vì sử dụng bóng đèn CCFL thì thay bằng bóng đèn LED )=> chính vì vậy nên tất cả các tivi LED đều ghi là : LCD-LED ( tấm nền LCD - Đèn LED ) :D

Mục đích thì đơn giản thôi : Nhằm cạnh tranh độ tương phản với Plasma :D ( nhất là khoảng màu đen mà LCD không thể hiện được : Không phải là cái màu đen thui bác kết nối với PC hoặc Laptop rồi đưa background về màu đen đâu nhé :D )

Màu đen ở đây thể hiện có ý nghĩa khá quan trọng ( theo như sự đánh giá tào lao mía đao từ CNET hoặc Best Television.... & 1 vài trang công nghệ về hình ảnh khác đánh giá :D ) => Màu đen chính là màu chủ đạo để đưa ra thông số tương phản có trên tivi ( hầu hết mấy con Plasma hàng cùi bắp hoặc cùi ngô đều có độ tương phản là 2.000.000 / 1 :D )

VD : ánh sáng chiếu vô cây dừa => Phần bóng phải là màu đen => plasma có được màu này còn LCD thì không thể

Hình DEMO chơi cho dễ hình dung : ( để ý cái bóng nhé ; còn bộ tóc màu đen thì kệ nó :D )

Đỉnh cao của LED nằm ở con C9000 đời 2010 >>> Việc tung ra con LED C9000 của Sấm Sét tại hội trợ triển lãm hàng Việt Nam chất lượng cao đầu năm 2010.... Đã đưa danh tiếng của LED và đồng thời của Sấm Sét lên 1 tầm cao mới ....

Demo C9000 chơi :

[video=youtube;UbiCSELiM1g]http://www.youtube.com/watch?v=UbiCSELiM1g&feature=related[/video]

Tuy nhiên : C9000 chỉ được cái mỏng hơn ; kiểu dáng đẹp mê ly ; mức độ điện tiêu thụ thấp .... Nhưng nếu so về độ tương phản với Plasma dòng Cùi Thơm ( cao cấp ) .. Thì em nó vẫn phải gọi 1 tiếng " Cụ " :D

Bác vô link bên dưới đọc để hiểu rõ hơn ( đại khái như trong cái link đó ; còn nhiều cái nữa ; tuy nhiên lừa :D )

http://www.otosaigon.com/forum/m2592507-print.aspx

Chỉnh sửa lần cuối:

Như em đã nói em đã đánh car lên cửa hàng của bestbuy (khá uy tín ở mỹ) đi 2 - 3 vòng thì ko thấy nó trưng bày 46LE830U, nên em mới hỏi nhân viên thì nó search và báo là chỉ còn 1 cái ở trong kho và em cũng đứng đó coi thì đúng là 46LE832U của bác giới thiệu !!!

Sau khi đó đánh xe về nhà, lên mạng vào trang web của cái siêu thị lớn ở gần nhà, search thì thấy có 2 con 46LE832U (link), giá của 2 con này cũng y chang con 46LE830U nên cũng chạy lên đã chạy ra cửa hàng, thì nhân viên nói chỉ có order online, lại chạy về nhà check lại thì 1 con out of stock (rất thích con này đang tính múc nó :((
Vậy chỉ biết chờ đợi hy vọng nó sẽ có hàng mới !!!![-O<

P/s: Nếu bác có gì mới thì cho em hay nhé !!! Đợi tin tốt lành từ bác !!!

Bác có xem demo của em nó tận mắt chưa ??? Cũng phải đi xem thử xem màu sắc nó có phù hợp với sở thích của bác không chứ :D ... Bác nghe em phán rồi đặt online ; nhỡ về không thích thì không ổn đâu bác à ... Bên đó đâu có cho đổi chả qua model khác như bên VN :D

Bác cứ ra STĐM gần nhà xem Demo tận mắt đi ...

trang mà bác đưa em xem thì đúng là nó rồi đấy LE830 ( con này 240 hz :D ) <<< em cũng chưa có cơ hội để check qua màu sắc và hình ảnh của con này ; em nhắc lại lần cuối bác phải nên đi xem DEMO 1 lần của em nó trước khi múc nhé

NBK_FOF

Active Member

Em còn chưa biết DEMO là cái gì?!! vậy theo bác thì DEMO cũng là 1 hãng à?!?!!

Nhưng mà từ bài của bác em nghĩ rằng Demo < Plasma < LCD < LED đúng ko?!!

n78nokia

Member

hic demo là xem thử đó bác. Bác ra STDM xem thử các con hàng xem con nào ưng nhất. Sau khi bác trungakita tư vấn thì đúng là đáng đồng tiền bát gạo. Bỏ cr ra cũng đáng :))

Em còn chưa biết DEMO là cái gì?!! vậy theo bác thì DEMO cũng là 1 hãng à?!?!!

Nhưng mà từ bài của bác em nghĩ rằng Demo < Plasma < LCD < LED đúng ko?!!

DEMO :D:D:D :

DEMO : Like model movies that company use to attract consumer attention .. You should go to stores to watch Demo which is better for you , after watched you can buy the television what you are concerned about

something like that :D

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

model movie that attract the consumer attention
:)) lại 1 cách chơi nổi của các công ty :))

NBK_FOF

Active Member

bác trungakira biết cả "trilanguage" !!!! pro nhỉ :))

Bên trên