Tư vấn về mua tivi

Ðề: Tư vấn về mua tivi

đưa cái này lên cho bác khỏi nt với em :D

Em thấy bác nên quất hẳn con LE835 đi :D ... Để sau này khỏi lăn tăn cái vụ 3D nữa :D

giá của em nó đây ( thấp nhất là 1.210 $ - thơm ) :D >>> giá trên Amazon .. ebay chưa check :D

link amazon : Amazon.com: Used and New: Sharp LC46LE835U Quattron 46-inch 1080p 240 Hz 3D LED-LCD HDTV, Black

Điểm mạnh :

Dynamic Contrast Ratio 8,000,000:1

Audio System 10W + 10W +15W (Subwoofer)

Power Source 120 V, 60 Hz

Link thông số kỹ thuật : LC-40LE835U, 40" Class 3D TV, 3D TVs, LCD LED TV, Full 1080p | Sharp Electronics

Quan trọng nhất : Mấy bác đã sử dụng rồi đánh giá con này cũng good :D ( check trên amazon :D hoặc ebay )

Thiết kế : men không quá ẻo lả và cũng không quá thô như * Cao to đen hôi *

Điểm yếu :

Thời gian hồi đáp 4ms ( hơi chuối ; tuy nhiên bác đã kết sharp thì phải chịu :D ... Chuyển kênh hơi chậm ) ...

Response Time 4ms

p/s : Chơi luôn đi bác :D ... 46 inch có 3D / độ tương phản 8 triệu / có 3D giá 1300 $ >> Múc ngay để nodel có tivi mới xem :D

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

Thank bác đã nhiệt tình tư vấn còn tình hình bây giờ quá căng thẳng, tới noel sẽ có quyết định, dù sao cũng tính mua trong dịp noel rồi :)

NBK_FOF

Active Member

24/12/2011 gia đình em tạm thời quyết định lên bestbuy múc Sharp - 46" Class/ LED / 1080p / 120Hz / HDTV
Thời hạn trong vòng 1 tháng có thể trả lại được nên gia đình đang ra sức "vọc" nó :D để nếu phát hiện ra lỗi gì có thể "return" được :D

Tổn thiệt hại (đã có tax) là: $1070
Nhân dịp noel em xin post hình lên nhìn cho nó đầm ấm cái nào :)

Chỉnh sửa lần cuối:

NBK_FOF

Active Member

Up bác nào giúp em tinh chỉnh vụ picture setting (contrast, color, brightness....) với !!! @.@ cái này bó thật rồi............ ^:)^

DaiNguyenSoai

các bác em định mua 1 cái tv, nhưng không biết là nên chọn cái nào ngon nhưng trong tầm tiền của em (50tr) nhờ các bác tư vấn giúp em với

NBK_FOF

Active Member

18/01/12: đợi mãi cuối cùng hàng của chợ Samsclub cũng về hehe ;), vậy là quyết định cho em 46LE830U ở trên lên đường thắng tới bestbuy, và đón ngay em 46" Sharp Aquos LED Quattron 1080p 240Hz HDTV về nhà :D
Hehe "gấu" nhà em máu quá đầu tư cho thêm 1 con PC nữa thông tin thì các bác có thể tham khảo dưới đây:

Tổng thiệt hại (đã có tax): tivi $1067 + PC $484 = $1551
Cuối cùng gửi lời cảm ơn chân thành đến bác trungakira :)

Bên trên