TV thế hệ tương lai LCD/PLASMA hay ?????

myside

Ðề: TV thế hệ tương lai LCD/PLASMA hay @@!#%#$

Ý ông này là gì? :-?

hội chứng tinhte.com
bác nói nghe hơi khó nghe đấy bác ạ,định té lượn khỏi cái topic này một phần vì chủ topic nói gì thì hiểu rồi,một phần là topic hơi chim nhưng thấy bác nói thế thì quả thật
bác ạ,tinhte nó có nghĩa là cái gì,là không dùng hàng loại phẩm cấp thấp,không dùng hàng của hãng kém tên tuổi....xin lỗi bác nhé,mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau,dù gì nó cũng chỉ được coi là tool box,êntrtain box mà thôi,sao mà phải lôi cái ngôn ngữ đó ra,
samsung có gì không tốt,khi mà bọn này đang ngập tràn hàng khắp các tỉnh thành Việt Nam nói riêng và sức mua các sản phẩm hãng này cũng đang tăng ở các quốc gia nhất là các quốc gia Nam mỹ và Châu áu ( châu phi không tính ) thì bác nói thế,như hôm qua có đoạn nói " you're not everyone,but everyone just everyone" thế đó bác ạ,
còn bác bảo lập thớt khác thì thấy cũng hơi khiên cưỡng,lập ở đâu lập thế nào,hay bác ra lập đi
cãi nhau chắc,chỉ là bàn lụân thôi,sống thì không nên phát ngôn bừa bãi thế,có ngày lại......
à,thế tinhte thì dùng gì :-@ trẻ con

nghe&nhin

Member

lại là chuyện ... biết rồi khổ lắm nói mãi... các bác thôi đi cho
LCD or Plasma???
cái nào tồn tại cũng có lý do của nó cả
tùy từng người và mục đích sd mà chọn, như e đang xài LCD vì sd nhiều mục đích web, cáp, HD... nếu chỉ để xem cáp và HD thì em sẽ chọn Plasma (nhưng dòng fullHD kìa, cái res 1024x768 thấy nó chuối làm sao ấy)

tien113

ở mỹ và châu âu nó cấm plasma òi...

thithi

sao ở đâu cũng tivi ầm ầm thế,cái này đúng là khổ lắm nói mãi,nhưng như bị ngứa ấy,mà ngứa là phải gãi gãi rồi,mình đọc là chính ít post,gần đây là ít post nhưng mà thấy cái việc này cứ phải cãi vài câu vào cho nó sướng,cũng là ngứa ngáy,chứ như ông diên viên wonbin kia thì hỏng.
Bản thân tôi thì ưa dùng LCD hơn vì tính đa năng ,đa dụng của nó
bác 82 có nói là cái đó tốn thêm tí điện nhưng đẹp,cái này em nhất trí nhưng vấn đề là nó tích hợp được những vấn đề nào,cái tivi mới thấy trên web của samsung nó tích hợp hơi nhiều ,theo mình là hơi tả pí lù,nhưng nó cũng khá phù hợp với thị hiếu bây giờ,nếu có thì cũng mua là hợp lí,chứ plasma ,dù sao thì hơi khó chịu vì cái giá phải bỏ ra mà hỗ trợ thì không nhiều,có lẽ samsung/lg là các hãng sản xuất hàng tiêu dùng cấp trung bình nên thế chăng

slanggish

chính xác là cái thằng Plasma cục shit đã bị cấm, chứ không chỉ là tẩy chay đâu ạ. Gì chứ, bây h là thế kỉ bao nhiêu rồi, tài nguyên đang cạn dần mà các bác xài đổ chả ý thức gì.. em ko biết các bác tư sản nhiều tiền sao, nhưng các nước tư bản phát triển họ cũng xì tốp nó rồi...

Đó là 1 minh chứng hùng hồn cho thấy, cái khả năng chơi hình ảnh tuyệt vời ko thể bù đắp lại cái khiếm khuyết "ăn điện" của nó. LCD h chắc chắn vẫn là 1 lựa chọn tốt, kinh tế, đáp ứng những gì cần và đủ cho dân HD nhà mình...

em kiên quyết anti những thứ kiểu Plasma, thà chơi LCD 1 thời gian rồi tích tiền làm cái công nhệ nào mới hơn, thân thiện với cuộc sống hơn...

tiêu tiền, chơi bời gì cũng nên có tí ý thức, với cả thực sự mà nói khi đã có công nghệ ưu việt hơn thì cái thứ "công nông" như Plasma cũng làm gì còn chỗ đứng. Mà cái LED đấy nghe có vẻ là thứ em đang mong chờ đây... cái giá giờ vẫn hơi cao, nhưng thà 1 lần tốn được việc còn hơn, mua về rồi è cổ nuôi như ông Plasma thì...

maginet

theo như cân đo đong đếm của bác gì gì ấy mà bảo bỏ thêm tí tiền mua Plasma về xem thì cũng chẳng thiệt đi đâu.. nhưng bác ơi, quá khứ rồi! h theo cái cách cân đo của bác thì phải cho thằng Plasma ra sọt thôi, vì đầu tư 1 cục vào LED kia sẽ tiết kiện đc cái khoản "thặng dư" hàng tháng mà bác đã tính đặng mà coi đc hình ảnh HD trung thực đó.

đánh rằng công nghệ mới nên giá còn cao, nhưng thực sự chất lượng, đặc biệt độ tưởng phản và gọn nhẹ là rất Okie, lại tích hợp nhiều. em thấy là đáng hơn thằng Plasma... còn đã không có tiền thì cứ LCD, ngon-bổ-rẻ, chất lượng được, ko hề tệ 1 chút nào cả...

snuck

sau 1 ngày làm việc thấy topic đẩy lên mừng quá,vào cái thì hơi tí mừng thôi,các bác nóng quá,cũng là chuyện rông dài chứ sao mà to tát,hôm nay chứng khoán có lên 1 tí,vài bác nóng đầu chửi vung xích chó nghĩ mà buồn ,chuyện lên xuống mất điểm cũng là thường,sao mà phải thế
@ bác ở trên:cám ơn bác đã cho mình lời chúc,có tiền h em cũng mua đồ tầm tầm giải trí thôi,thắt lưng buộc bụng tối về mà nhậu cho nó đã,việc gì phải khổ sở với cái giài trí,có vợ nhà,hú hí với vợ,không dắt 2 đứa con đi chơi dung dăng dung dẻ ấy cũng là sướng lắm rồi
aniwai,trở lại vấn đề,
đã từng trao niềm tin cho em laser của mit để rồi thất vọng vì giá cả,
sau cái sự kiện này ,gần như em đã không còn quan tâm đến cái ECS nữa,cho đến hôm rồi,lại 1 tin rủ rê của ông bạn nhân dịp vào Sài gòn tới ( em vào vì lí do gia đình là chính,trong đó co mua 1 cái địa ốc,nhưng giờ vào làm giấy chuyển nhượnhg) tính lão này hay mê đồ công nghệ,cái cũng vì giàu nên hắn cứ nằng nặc gọi bảo vào tuần này,mua bán thì ít mà bàn tán thì nhiều
có cái link lão gửi làm mình thắc mắc lắm
về cái tivi LEd của samsung,thú thực là cái mới ai chả thích,nhưng thích thì còn tuỳ giá,chợt nghĩ kinh tế thế này,đang đâm đầu vào núi mà toàn thấy các bác nhà nước cho nhập hàng xịn về,tivi như thời Plasma mới rộ đắt đỏ là thế nhưng còn là thời kinh tế mạnh,h yếu xịt,mua vào có mà chết.
Nhưng chắc cũng đi,giải quyết nốt
tôi vẫn đặt cửa vào LCd,dù là ai làm ra,kể cả Việt Nam,kinh nghiệm đau đớn với Plasma ( type cũ ) là nó nóng quá,thêm vài lít tiền điện mà nó ngon thì không nói làm gì,chứ dùng tí mà vẫn hỏng lên hỏng xuống thì ...mớ.

snuck

đọc bài trên lại nhớ đến một cái bài báo trên E.Asia Econo
đại ý nói "dường như Trung Quốc đang lấy được vị thế của mình trong lòng dân chúng,chẳng phải là do lạm phát bị áp chế,hay suy thoái được khắc phục,đơn giản khi người ta nhìn vào tổng số chi tiêu của chính phủ,số tiền quá lớn này làm cho các quốc gia,tổ chức và dân chúng nghĩ rằng đó chính là sức mạnh của Trung Quốc,hay đơn giản nó làm mờ đi mọi đường biên"
vote LCd,còn cái tivi kia thì chờ nhé,mình thích thực tế

becare

hehe... kinh thật! chạy xuyên từ bên topic kia sang bên này để dãi bày quan điểm cơ ạ...

Dù gì thì nói chứ, đến giờ cái TV LED kia cũng đã làm sao mà ngay lập tức thay thế được Plasma. Thực sự mà nói về chất lượng hình ảnh và trình diễn đã được khẳng định thì Plasma đến h vẫn là No.1 trong lĩnh vực này, các bác cứ thử chọn xem, giữa LCD và Plasma, nếu là 1 người yêu HD thực sự, kể cả cái công nghệ LED kia nữa..

Em nghĩ để bảo đảm người ta sẽ chọn Plasma chứ ko phải LCD.. Đẳng cấp của Plasma đến h thì ai cũng rõ ạ. Nhất là các fan của phim hành động ,hoành tráng hehe:rolleyes:

aricalum

nói lắm vãi chưởng,các bố thích thì đây em kính,vào đọc 1 tí mà cứ loạn cào cào lên,hôm đó đến rồi mà check
riêng bác snuck,em thấy bác toàn lôi kinh tế vào em sợ bỏ bu đi được,nói gì thì nói,báo chí cũng chỉ là sản phẩm PR thôi
led tivi của SAMSUNG nó đã ra cái event này thì cũng có nghĩa là ta đi tí chả chết ai,cãi nhau sau cũng được,ai đi không,bám càng

2 ngày 11-12/04/09 lúc 9am-12 am,13-16h nhé,anh em ghé qua mà bàn luận toàn chơi chay thế này ai mà chịu đc
là hội thảo chuyên đề,em chắc cũng đi,xem thế nào chứ tình hình dạo này mù quá

Chỉnh sửa lần cuối:

kimiwainaika

ai chà.. nhìn hoành tráng đấy, để em sắp xếp đi ngó xem, cũng tò mò.. dù gì h em vẫn trung thành với thằng Plasma ở nhà đã... nhưng con này giao diện lẫn thông số khá ấn tượng. Nói chung anh em yêu HD cũng nên đón đầu công nghệ một chút!

bác nào đi hội thảo check hàng với em ko?:D

Haihard

Member

Em chỉ nghĩ đơn giản là có đồ mà xài là tốt lắm rồi. Đầu tiên Samsung hạ giá con 42Q9 Plasma em và bà lão (ngày đó chưa cưới) đi BigC tại Hải Phòng thấy ngon thì bê. Đặt nó tại phòng khách xem thấy ngon lắm rồi. Cuối năm vừa rồi trước khi cưới thì mua thêm con Sony Bravia LCD dòng V để phòng khách còn chú Samsung cho lên tầng 2 (vợ bảo nhìn Sony để phòng khách nó oách hơn). Thế rồi em cứ xài mà chẳng để ý đến độ bền cũng như tiền điện gì cả. Cả ngày xem tivi hoặc phim không quá 2h đồng hồ thì tiền điện hoặc độ bền đến bao giờ mới hỏng (trừ mang nước dội vào thôi nha). Bác nào bảo Plasma tốn thêm 100k tiền điện so với LCD chắc là nói đùa cho rôm rả vậy thôi. Có tháng trời xài lệch 100k chắc ngồi lỳ ở nhà coi phim quá.
- Thực ra cứ mang ra so sánh nghe nó to chuyện vậy thôi chứ nhà em đang xài cả máy chiếu nữa đây em thấy con nào cũng đẹp (nghe hơi ba phải :D). Có mấy khi để hai con cạnh nhau cùng bật một đoạn phim mà so sánh đâu. So sánh giữa hai dòng sản phẩm của hai hãng khác nhau khó lắm đấy các bác. Người trần mắt thịt như em thì chỉ dám so sánh về giá tiền của cùng một loại sản phẩm thôi.
- Em thường tập trung vào phân tích phim ảnh, phần mềm là chính thôi.
- Suy nghĩ gì nhiều cho chóng già các bác. Ai có gì xài là sướng rồi.
- Tivi cũng là một phần của không gian nội thất đó các bác. Công nhận để con Sony em cảm giác nó sang hẳn nhà lên. Chắc là do tiền nó đắt nên em có cảm giác đấy thì phải. Đây cũng là một yếu tố nha. Yếu tố thẩm mỹ đấy.
Thân cả nhà!
Cứ có đồ để chơi là đã sướng lắm rồi

superman

ặc plasma mà nóng và hao điện,bác ơi thế kỉ 21 rùi tụi nó ko ngu dại j` làm những thứ ko cóa lợi cho nóa đâu 2 thứ đóa tụi nóa đã khắc phục rùi.SAmsung nóa bán nhìu là nó dc marketing tốt thuj + với giá thành rẻ,mẫu thì sang mà chất lượng đem so dí mí anh nhật là chết cái chắc.Các bác thấy những hãng xịn nóa quảng cáo ít lắm,thí dụ 1 tờ báo đi nó quảng cáo 1 cái sản phẩm j` đóa nó chỉ đăng 1 trang thoi để hình ảnh sp đó và thông tin về sp đó,pioneer dí pana á bác mua đại tờ báo nghe nhìn coi em thấy nóa ít wan? cáo lắm cao lắm là 1 trang hơn,còn đa số coàn lại là các cửa hàng nó wan? cáo
Bác nào chưa coi chất lượng hình ảnh của plasma thì nên đi coi thử đi,coi xong là ko mún coi LCD liền dù LCD có 100hz
Bác thử so sánh con LCD series 8 j` của samsung dí con pi kuro cao cấp nhất và con pana cao cấp nhất coi,bảo đảm bác pải suy nghĩ lại về chất lượng liền.
Coàn cái tivi mỏng j` của samsung á,sory hình như sony cũng có con tivi mỏng hơn con này mà lại là LCD chứ ko pải LCD nền LED hình như là sony ZX1
COàn hao điện em nói thiệt nhak,cái hao điện ko pải là vấn đề,chịu chơi mí cái máy móc thì pải chấp nhận chịu chi tiền ra

IZZ

Active Member

ặc plasma mà nóng và hao điện,bác ơi thế kỉ 21 rùi tụi nó ko ngu dại j` làm những thứ ko cóa lợi cho nóa đâu 2 thứ đóa tụi nóa đã khắc phục rùi.SAmsung nóa bán nhìu là nó dc marketing tốt thuj + với giá thành rẻ,mẫu thì sang mà chất lượng đem so dí mí anh nhật là chết cái chắc.Các bác thấy những hãng xịn nóa quảng cáo ít lắm,thí dụ 1 tờ báo đi nó quảng cáo 1 cái sản phẩm j` đóa nó chỉ đăng 1 trang thoi để hình ảnh sp đó và thông tin về sp đó,pioneer dí pana á bác mua đại tờ báo nghe nhìn coi em thấy nóa ít wan? cáo lắm cao lắm là 1 trang hơn,còn đa số coàn lại là các cửa hàng nó wan? cáo
Bác nào chưa coi chất lượng hình ảnh của plasma thì nên đi coi thử đi,coi xong là ko mún coi LCD liền dù LCD có 100hz
Bác thử so sánh con LCD series 8 j` của samsung dí con pi kuro cao cấp nhất và con pana cao cấp nhất coi,bảo đảm bác pải suy nghĩ lại về chất lượng liền.
Coàn cái tivi mỏng j` của samsung á,sory hình như sony cũng có con tivi mỏng hơn con này mà lại là LCD chứ ko pải LCD nền LED hình như là sony ZX1
COàn hao điện em nói thiệt nhak,cái hao điện ko pải là vấn đề,chịu chơi mí cái máy móc thì pải chấp nhận chịu chi tiền ra

Bạn này chắc 9x quá, nói chuyện xì tin vãi >:)

Mình thì rất ghét cái nào hao điện và tỏa nhiệt nhiều. Do vậy LCD bao giờ cũng là lựa chọn đầu tiên của mình. Tất nhiên mỗi người 1 sở thích, 1 thẩm mỹ khác nhau. Không thể nói tôi chọn thế là khôn, anh chọn thế là dại được.

superman

Bạn này chắc 9x quá, nói chuyện xì tin vãi >:)

Mình thì rất ghét cái nào hao điện và tỏa nhiệt nhiều. Do vậy LCD bao giờ cũng là lựa chọn đầu tiên của mình. Tất nhiên mỗi người 1 sở thích, 1 thẩm mỹ khác nhau. Không thể nói tôi chọn thế là khôn, anh chọn thế là dại được.

cái dại đó bác hỉu nhầm òi,ý em là hãng sx ấy ko pải các bác đâu hehe
em mới có 29 years ak` nên hơi còn tí teen chút,gáng 1 năm nữa i
mà em nói thật những j` viết trên giấy em ko tin đâu,pải nhờ con mắt dí cái tai nữa
huj` trc đi mua con plasma dí ba rủ thêm 2 thằng bạn đem ra so 2 con 50pv80h và con ss 50inh450A,test HD,cáp,dvd rút cục aj cũng kêu em lấy con pana
mà pải công nhận đồ bọn nhật bền thiệt hùi đó xài wa con CRT sony 29 năm 1999 xài tới giờ bị sét đánh 2 lần mòa ko hư,sau này mua con 40W để ở quê trời mưa bị vô nc mòa cũng ko hề hấn j` chỉ đem đi sấy lại 1 tí thuj là xài ngon lành.
Hao thì ko hao đâu bác nó chỉ hơn khoảng 10k tới 20k,nóng thì em ở phòng lạnh nên ko cóa cảm jac'

kimiwainaika

cái dại đó bác hỉu nhầm òi,ý em là hãng sx ấy ko pải các bác đâu hehe
em mới có 29 years ak` nên hơi còn tí teen chút,gáng 1 năm nữa i
mà em nói thật những j` viết trên giấy em ko tin đâu,pải nhờ con mắt dí cái tai nữa
huj` trc đi mua con plasma dí ba rủ thêm 2 thằng bạn đem ra so 2 con 50pv80h và con ss 50inh450A,test HD,cáp,dvd rút cục aj cũng kêu em lấy con pana
mà pải công nhận đồ bọn nhật bền thiệt hùi đó xài wa con CRT sony 29 năm 1999 xài tới giờ bị sét đánh 2 lần mòa ko hư,sau này mua con 40W để ở quê trời mưa bị vô nc mòa cũng ko hề hấn j` chỉ đem đi sấy lại 1 tí thuj là xài ngon lành.
Hao thì ko hao đâu bác nó chỉ hơn khoảng 10k tới 20k,nóng thì em ở phòng lạnh nên ko cóa cảm jac'

CRT là cái khác bác ạ,em chơi con CRT từ hồi mấy năm trước khi còn là mốt và đang ăn bám bố mẹ ấy,h cũng đã chết đâu,chưa có triệu chứng nào cho thấy nhoè hình cả,chỉ có cái là em cảm thâấ LCD mà chơi game không đã,chắc là màn LCD cho máy tính thằng bạn em nó lởm tiền
còn cái plasma thêm tí tiền thì quá chính xác,đã chơi tốn tí cũng chẳng chết ai,mà con CRT em mua đã là hàng sh của cửa tiệm game gần nhà đấy,vẫn chưa chết đâu,hôm nào làm quả "các thể loại đồ cổ" nhỉ:-@

dunga

Active Member

Ai thích gì thì dùng nấy thôi em không dám phán xét. Nhưng với bản thân đang dùng 2 cái PLM liền thì em khẳng định tiền điện từ khi có cả 2 cái trên không bao giờ quá 100K so với trước, với thời gian xem khoảng 4h/ngày của 1 công chức nghèo như em.
Nhân nói về giữa hiệu quả sử dụng với vấn đề kinh tế em lại nhớ đến ông anh em làm nghề lái xe. Được cầm vô lăng rất nhiều loại xe nhưng ông nói rằng dù công nghệ có thể không bằng xe Đức nhưng về độ sướng thì xe Mỹ đi thích hơn nhiều dù độ ăn nhiên liệu cũng hơn hẳn.
Dông dài ra cũng chỉ muốn nói đã chịu chơi rồi thì đừng lăn tăn vài đồng bạc vụn.
Không biết các bác ở MN thế nào chứ em ở MB thì mùa đông em PLM mang đến cho căn phòng em hơi ấm còn mùa hè thì em có quạt + đh rồi nên cũng chả ngại cái nóng mà một số bác cứ khoét sâu vào đó.

myside

thế thì bác dũng sướng quá còn gì,miền nam nóng chết ai mà chơi được,nói thế nhưng bác ạ,tài chính đang suy giảm,đến dân Mỹ giầu thế còn đang xem xét lại chi tiêu
chi phí điện thoại ở Mỹ cực rẻ mà dân còn có ý định cắt giảm các khoản như lướt web,chat chit thì tiền điện lại là vấn đề chẳng nhỏ,nó thề mình thế nào,điện thiếu,xăng dầu vẫn đang nhập,nếu mà tiêu tốn quá kể cũng lãng phí.Tât nhiên tiền thì....nhưng cái chính là công nghệ và hợp bác ạcái samsung ở trên chưa ra nhưng cũng khá tích hợp lắm thứ và giá cũng mềm,ko mềm bán ở Việt Nam chó nó mua

@ ông ở trên,chưa ban nhưng lên kế hoạch ban thì search là ra,mình đưa vài cái nhé
http://kiwipolemicist.wordpress.com/2009/01/12/green-madness-european-union-plans-to-ban-plasma-tvs/

http://www.abc.net.au/news/stories/2007/10/10/2055587.htm ABC adapted

http://www.thesun.co.uk/sol/homepage/news/article268295.ece báo Anh "the sun"

amazon là trang bán hàng đấu giá thập cẩm,nó cũng như muare hay vatgia
có thì bán không có thì hỏi mua,chẳng nói lên điều gì hết
Plasma mới hả, 8.7 tiêu chí là gì,bác nói buồn cười,đánh giá trên lí thuyết và thời gian sử dụng rốt đa thì em chịu

duycom

Ban Quản Trị

Mình xin mạn phép sửa lại cái tên thread, mấy cái ký hiệu #% ko hợp lắm.

dunga

Active Member
Ðề: TV thế hệ tương lai LCD/PLASMA hay ?????

Em đọc báo thấy mấy bác to to nhà ta nói giờ đã là đáy của suy thoái rồi, các bác cứ lạc quan lên, sau cơn mưa trời...vẫn ướt!
Cũng nói thế thôi tiền thì cũng quý thật nhưng em nghĩ không đến mức quá phải lăn tăn cho cái vụ ăn điện đâu ạ. Còn nói về công nghệ thì một khi đã là đối thủ cạnh tranh của nhau thì 1 thằng này mạnh trong thời điểm này nhưng chưa chắc sẽ hơn mãi mãi. Như bác Phunghuutuyen nói trên nếu 1 thằng mà vuợt trội hơn hẳn, không để đối thủ bất kỳ 1 cơ hội nào thì có lẽ lúc đó sẽ đơn giản cho chúng ta rất nhiều, vì lúc đó sẽ không có lựa chọn và bàn luận gì hết, giống như "only one Blu-ray" tại thời điểm này.

Bên trên