TV thế hệ tương lai LCD/PLASMA hay ?????

superman

Ðề: TV thế hệ tương lai LCD/PLASMA hay ?????

cái 32 inh j` mà 35 triệu dữ vậy bác,giỡn hay chơi vậy bác
mà cái link của bác myside đưa ra,em đọc đa số ko pải CẤM HẲN PLASMA(MAY BE BANNED) mà chỉ là ko cho bán những mẫu đời cũ xùn xùn cùi cùi hao điện + nóng,còn các mẫu đa số từ 2008 về sau 2 cái đó ko có nghĩa j` cả,còn những bác chê plasma thì chắc nghĩ 2 vấn đề đó đã sâu đậm với các bác hùi trc,vì hùi đó LCD chưa có cái vé j` mà chọi với plasma cả (hình ảnh thì cùi ôi thoi) nên plasma hùi xưa giá khá đắt và hao điện và cũng rất nóng do công nghệ cũ
AK` dí lại các bác chê plasma vì các bác cũng nghĩ là các hãng bây giờ đa số đều ngưng sx plasma vì do plasma bị 2 vấn đề đó chưa khắc phục dc nhưng thật tế là do vấn đề kinh tế suy thoái VD:pioneer
Bất kì nước nào cũng ko dám cấm sx 1 thứ j` đó,trừ khi nó bị cả nhìu cộng đồng j` đó lên tiếng có chứa chất độc hại j` trong đó VD:Iphone bị cái hiệp hội xanh xành xanh j` đó nói là có chứa chất đồng,chì,bạc,nhôm,thủy ngân,ve chai... j` trong đó nhưng thực tế nhìu ng` vẫn xài kể cả EU khó tính

Thêm 1 phần rất nặng nữa:Là do các nhà báo Vn ta dịch tầm bậy tầm bạ => hỉu lầm VD:Cái bài HD j` của sohoa.net đã từng làm rùm ben trên forum nhà ta vài tuần trc

snuck

vâng bác mod cứ sửa đi,hôm đó hơi máu quá,bác thông cảm.
cái bài ở sohoa đó mình cũng có đọc,cũng đọc thông qua thôi chứ chẳng đọng được nhiều,nhưng chắc cũng phải có thực tế thì mới đưa lên báo được,chuyện vụ báo chí đó thôi đi là được rồi,không nên nhắc nhiều lại đau đầu ra.
Cũng có lẽ do nhiều bác hiểu nhầm chứ bên đó cũng ghi là LCD LED TV,chơi công nghệ đèn LED cho LCD nếu thì thì phỏng có lẽ là chính xác hơn,
Như bác Phunghuutuyen nói trên nếu 1 thằng mà vuợt trội hơn hẳn, không để đối thủ bất kỳ 1 cơ hội nào thì có lẽ lúc đó sẽ đơn giản cho chúng ta rất nhiều, vì lúc đó sẽ không có lựa chọn và bàn luận gì hết, giống như "only one Blu-ray" tại thời điểm này.
bác nói đúng ,cái chính là lúc này đang trong gia đoạn cạnh tranh nhau nên ở trong tình trạng bất phân thắng bại,ngay cả việc chưa loại bỏ hoàn toàn plasma của samsung cũng chỉ là một cách hiểu,chẳng ai dại gì bỏ đi hẳn 1 thứ mà nó vẫn mang lại thu nhập cho bản thân mình.
Hôm tới mình cũng vào trong đó,lo chuyện gia đình nên chắc cũng sẽ ghé qua xem cái tv Led này,hi vọng là nó đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra,có thấy ở bên báo,đưa ra giá 40inché cho em B6000 : 35.900.000 đ ( ba mươi sáu triệu đồng )
tính ra thì đắt hơn các LCD hãng khác cùng kích cỡ,nhưng mà cái này do có tích hợp xem phim Hd nên cũng chưa chắc thế nào.Phải tính thôi,hôm nay màu xanh hơi ít,chán

superman

vâng bác mod cứ sửa đi,hôm đó hơi máu quá,bác thông cảm.
cái bài ở sohoa đó mình cũng có đọc,cũng đọc thông qua thôi chứ chẳng đọng được nhiều,nhưng chắc cũng phải có thực tế thì mới đưa lên báo được,chuyện vụ báo chí đó thôi đi là được rồi,không nên nhắc nhiều lại đau đầu ra.
Cũng có lẽ do nhiều bác hiểu nhầm chứ bên đó cũng ghi là LCD LED TV,chơi công nghệ đèn LED cho LCD nếu thì thì phỏng có lẽ là chính xác hơn,
Như bác Phunghuutuyen nói trên nếu 1 thằng mà vuợt trội hơn hẳn, không để đối thủ bất kỳ 1 cơ hội nào thì có lẽ lúc đó sẽ đơn giản cho chúng ta rất nhiều, vì lúc đó sẽ không có lựa chọn và bàn luận gì hết, giống như "only one Blu-ray" tại thời điểm này.
bác nói đúng ,cái chính là lúc này đang trong gia đoạn cạnh tranh nhau nên ở trong tình trạng bất phân thắng bại,ngay cả việc chưa loại bỏ hoàn toàn plasma của samsung cũng chỉ là một cách hiểu,chẳng ai dại gì bỏ đi hẳn 1 thứ mà nó vẫn mang lại thu nhập cho bản thân mình.
Hôm tới mình cũng vào trong đó,lo chuyện gia đình nên chắc cũng sẽ ghé qua xem cái tv Led này,hi vọng là nó đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra,có thấy ở bên báo,đưa ra giá 40inché cho em B6000 : 35.900.000 đ ( ba mươi sáu triệu đồng )
tính ra thì đắt hơn các LCD hãng khác cùng kích cỡ,nhưng mà cái này do có tích hợp xem phim Hd nên cũng chưa chắc thế nào.Phải tính thôi,hôm nay màu xanh hơi ít,chán

xanh polyme hay xanh kia bác:cool:

myside

đoạn này mình sai mình nhận,sai về cái amazon.com ấy nhé,nhưng bác tuyen nói mạnh mồm quá,có báo giá thì có sao,nó có nó bán,điều đó chẳng nói lên rằng thị trường Mỹ vẫn mặn mà với cái thứ này,bác ạ,nói nhẹ tí đi thì nó dễ hơn.

còn các bài báo mình đưa thì đúng thế,mới chỉ là vận động hành lang,kêu gọi cấm,nhưng dân Châu âu và Mỹ hiện tại cũng đang sốt vó với kinh tế suy thoái rồi,cũng đã thắt lưng buộc bụng lại,bởi lo lắng tương lai việc làm,nên yếu tố này nên cộng vào,giải thích cho việc theo mình plasma sẽ không ăn thua trong gia đoạn này.

HDfanfan

haha... nói chung là tất cả sẽ được giải đáp trong ngày tới
khi mà LED TV của Samsung ra đời, nếu nó vượt trội các tính năng so với Plasma và LCD thì thực sự mà nói

các bác chả cần phải cãi nhau nữa, tha hồ lúc ấy lại lập topic khoe hàng xem ai đã mua LED, LED thế nọ, LED thế kia, xem thế nọ thế kia?

ít ra dăm ngựa chung 1 đường cũng ko đến nỗi húc nhau như trâu LCD húc mả Plasma bi h
:))

superman

haha... nói chung là tất cả sẽ được giải đáp trong ngày tới
khi mà LED TV của Samsung ra đời, nếu nó vượt trội các tính năng so với Plasma và LCD thì thực sự mà nói

các bác chả cần phải cãi nhau nữa, tha hồ lúc ấy lại lập topic khoe hàng xem ai đã mua LED, LED thế nọ, LED thế kia, xem thế nọ thế kia?

ít ra dăm ngựa chung 1 đường cũng ko đến nỗi húc nhau như trâu LCD húc mả Plasma bi h
:))
mà lỡ nó LED thua rồi sao bác:rolleyes::rolleyes:

snuck

Bác nào có điều kiện và thởi gian đi xem vác theo vài file HD DTS, AC3 phụ đề Srt v.v... test trực tiếp qua cổng USB coi nó có hổ trợ đầy đủ hết không nha, rồi yêu cầu bật qua bắt luôn tín hiệu truyền hình cáp luôn nhé. Chứ nghe hội thảo giới thiệu rối phát clip demo thì khó đánh giá khách quan đươc lắm. Hàng demo chất lượng 1 trời 1 vực với hàng bán thương mại đại trà nha các bác.

bác này nói đúng,cái vụ hàng mẫu ngon hơn hàng thương mại hoá thì hơi vấn đề nha,cái chính là hàng mẫu hơn hàng thương mại thường do các hãng không rõ ràng,cỡ như xe máy hay đồ dùng tàu nói chung,đợt một bền hơn hẳn,nhưng f2 ,f3 là vấn đề ầm ầm,cũng là ý kiến đáng xem,nhưng samsung cũng là hãng uy tín vụ này không lo đâu,mới gọi để đặt chỗ mà đang busy,khỉ ạ.
bác siêu nhân : thế thì còn nhiều cái để nói nữa ,kekeke

snuck

à không,bác hiểu sai ý mình nhé,mình thì hiểu ko đến nỗi như thế,chỉ nghĩ là,giữa hàng mẫu và hàng thương mại ( loại sản xúat đại trà sau này bán ấy ) chắc cũng có sự khác biệt,mẫu mà,người mẫu nó khác,nhưng mà hãng của nó cũng tên tuổi,chắc vấn đề này không quá nghiêm trọng,nhưng bác là người dùng nhiều,bác nói thế tôi cũng tin tin,có lẽ cũng do yếu tố thời gian,aniwai,ngủ đã,mai bay sớm,vợ nó lèo nhèo,bực mình.

Bên trên