[TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Em đã down TViXiE lại cho ra phiên bản mới 1.3.2 về nhưng khi get lâu quá, cứ 2 vạch mãi, không biết có lỗi gì không nữa các bác ạ.

Các bác giúp hộ em vụ này với, chứ cứ hai vạch (như dính chưởng) thế này thì chán quá các bác ạ, em đợi nửa tiếng mà tình hình vẫn không cải thiện gì cả.

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim trên TViX

Các bác giúp hộ em vụ này với, chứ cứ hai vạch (như dính chưởng) thế này thì chán quá các bác ạ, em đợi nửa tiếng mà tình hình vẫn không cải thiện gì cả.

Tắt máy tính, khởi động lại là ok.

binhkt508hcm

Các bác cho hỏi sau khi em tạo xong như các bước trên. Xem trên máy tính thì OK nhưng xem trên TViX Slim S1 thì chỉ những phim là Blu-Ray Folder thì bấm vào Cover Art mới có Fanart còn các phim mà không phải là Blu-Ray Folder thì mở ra vẫn hiện lên file MKV và các thư mục chứa trong đó mà không phải là Fanart và thông tin mình đã tạo. Các bác cho hỏi phải làm thế nào. Thanks!

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho hỏi sau khi em tạo xong như các bước trên. Xem trên máy tính thì OK nhưng xem trên TViX Slim S1 thì chỉ những phim là Blu-Ray Folder thì bấm vào Cover Art mới có Fanart còn các phim mà không phải là Blu-Ray Folder thì mở ra vẫn hiện lên file MKV và các thư mục chứa trong đó mà không phải là Fanart và thông tin mình đã tạo. Các bác cho hỏi phải làm thế nào. Thanks!

Bác chú ý cho hết tất cả phim mà bác đã làm Fanart rồi vào thư mục tên là VIDEO, và lưu ý thêm là trong mỗi 1 thư mục phim không được có 1 thư mục con nào khác nữa

binhkt508hcm

Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

Cảm ơn Tuấn!
Nhưng như thế này có vẻ không ổn nhỉ. Cái vụ thư mục con thì coi như ok. Còn cái vụ phải gom hết vào một cái thư mục VIDEO thi thây hơi bất cập. Vì mỗi người có một sở thích và cách lưu trữ cũng như đặt tên cho các thư mục chứa phim của mình. Hi vọng là Tuấn comment với nhà sản xuất để điều chỉnh phần này trong bàn FW mới thì tốt quá.
Thanks!

P/s: Tuấn cho anh hỏi thêm chút: Đối với phim dạng Blu-ray Folder muốn có thêm sub ngoài thì bỏ sub vào chỗ nào thì con S1 nhận được. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

Cảm ơn Tuấn!
Nhưng như thế này có vẻ không ổn nhỉ. Cái vụ thư mục con thì coi như ok. Còn cái vụ phải gom hết vào một cái thư mục VIDEO thi thây hơi bất cập. Vì mỗi người có một sở thích và cách lưu trữ cũng như đặt tên cho các thư mục chứa phim của mình. Hi vọng là Tuấn comment với nhà sản xuất để điều chỉnh phần này trong bàn FW mới thì tốt quá.
Thanks!

Em nghĩ vấn đề nó cũng đơn giản thôi anh ạ.
Anh chỉ cần tạo thư mục VIDEO, sau đó anh có thể tạo thêm nhiều thư mục khác làm thư mục con của VIDEO. Rồi trong các thư mục con này anh có thể tạo thêm nhiều thư mục con khác nữa cũng được, miễn là trong thư mục chứa phim anh ko còn 1 thư mục con nào khác là được.

Anh cứ hình dung là cái ổ cứng của mình có thư mục gốc là VIDEO, và trong VIDEO có nhiều lớp thư mục con khác đều được

Ví dụ anh có thể tạo các lớp thư mục thế này đều được

VIDEO\PHIM LE\PHIM TRUNG QUOC\PHIM VO THUAT\Shaolin.2011.1080i.HDTV.x264-NGB

P/s: Tuấn cho anh hỏi thêm chút: Đối với phim dạng Blu-ray Folder muốn có thêm sub ngoài thì bỏ sub vào chỗ nào thì con S1 nhận được. Thanks!
Với Bluray Folder thì anh bỏ sub vào trong thư mục BDMV (nơi có chứa file index.bdmv) và đặt tên file phụ đề là index.srt là được ạ

binhkt508hcm

Oh. Mình đã hiểu. Mình tưởng là phải từ thư mục video là phải đến thư mục chứa phim ngay. Như Tuấn nói thế thì ổn. Cảm ơn Tuấn nhiều!

ACB

Phải đủ các yếu tố sau nhé:
- Trong thư mục chứa phim phải có các file: folder.jpg (để hiện poster), tvix.jpg với độ phân giải 1280x720 (để hiện fanart).
- TViX phải được đặt duyệt thư mục trong chế độ Cover art

Bác cho em hỏi độ phân giải file tvix.jpg là 1920x1080 có được không?

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cho em hỏi độ phân giải file tvix.jpg là 1920x1080 có được không?
Với TViX Slim S1; TViX 6600N, TViX N1 thì để độ phân giải như thế được. Còn với TViX 6500A, TViX 7000A thì chỉ để được là 1280x720 thôi bác ạ

ACB

Với TViX Slim S1; TViX 6600N, TViX N1 thì để độ phân giải như thế được. Còn với TViX 6500A, TViX 7000A thì chỉ để được là 1280x720 thôi bác ạ

Cảm ơn Bác, của em là con S1, thế là ok rồi.

Gởi bác hoangtuan_new mình là lính mới của cái vụ hd này , đả tham khảo kỷ bài của bác viết, đả học thuộc bài, nhưng khi thực hành thì mắc phải lổi như bạn này , mặc dù đả chọn folder để get , sau khi vào file / open / chon folder phim thì TVIxxie vẫn một màn hinh den . Minh nối hdd rời qua cổng usb của lactop để thực hiện .Rất mong được bác giúp mình qua ải này . Cam ơn bác .

Tại bác làm việc với FILE, trong khi TViXiE phải làm việc với FOLDER.

Gởi bác hoangtuan_new mình là lính mới của cái vụ hd này , đả tham khảo kỷ bài của bác viết, đả học thuộc bài, nhưng khi thực hành thì mắc phải lổi như bạn này , mặc dù đả chọn folder để get , sau khi vào file / open / chon folder phim thì TVIxxie vẫn một màn hinh den . Minh nối hdd rời qua cổng usb của lactop để thực hiện .Rất mong được bác giúp mình qua ải này . Cam ơn bác .

hoangtuan_neu

Active Member

Bác cứ làm đúng các bác như em hướng dẫn là được. Chắc là bác làm sai, làm thiếu, hoặc làm tắt.....1 bước nào đó nên nó không được đấy :)

Bác cứ làm đúng các bác như em hướng dẫn là được. Chắc là bác làm sai, làm thiếu, hoặc làm tắt.....1 bước nào đó nên nó không được đấy :)

Cám ơn bác , mình sẻ tham khảo kỷ hơn .

quanserenadehue

bac co tao folder MOVIE hay VIDEO roi bo folder phim cua bac vao nhu huong dan cua bac hoangtuan ko?

longthongf

Member

That la bo tay voi cai vu nay, bac oi khong the nao ma lam duoc. Minh lam y nhu vay nhung no bao loi, cai chu GET no bi mo di khong tim duoc mong bac nao giup do minh vu nay cai.Minh da doc di doc lai nhieu lan roi ma van khong duoc

Hungtm87

Em dùng cái TViXiE để tạo poster với fanart đc rồi nhưng có vấn đề là nhiều khi mở lên = các thiết bị của TVIX như S1 , N1 , 6600 thì có đầu hiện lên poster với fanart đầy đủ có đầu k thấy hiện poster với fanart mặc dù đã kiểm tra tên 2 file ảnh đã để là folder.jpg với TViX.jpg là sao bác nhỉ? E đã để duyệt phim ở dạng poster bác nhé , đã chọn lúc nó tạo file ảnh ra là cho TviX6600 :)

longthongf

Member

ban Hung oi giup minh voi

longthongf

Member

doi ten phim nhu nao de GET duoc. minh khong the lam duoc
Minh dang lam voi phim TAKERS - VU CUOP THE KY

longthongf

Member

Mong ban giup do minh voi. Minh dang rat khoai may vu nay. Nhung that su la po tay voi e no

Bên trên