[TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

longthongf

Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

Khi minh mo phim de Get thi no bao loi : PHIM1\VIDEO\Phimhanhdong\Takers.720p\Vucuoptheky.mkv isnot a directory, TViXE only work with directories. The nghia la lam sao vay. Co ai giup minh voi that su bo tay

longthongf

Member
Ðề: [TViX 6500A/7000A/6600/Slim S1/N1]: Hướng dẫn tạo thông tin khi duyệt chọn phim dạng Fanart

CAC BAC OI GIUP E VOI

hoangtuan_neu

Active Member

Em dùng cái TViXiE để tạo poster với fanart đc rồi nhưng có vấn đề là nhiều khi mở lên = các thiết bị của TVIX như S1 , N1 , 6600 thì có đầu hiện lên poster với fanart đầy đủ có đầu k thấy hiện poster với fanart mặc dù đã kiểm tra tên 2 file ảnh đã để là folder.jpg với TViX.jpg là sao bác nhỉ? E đã để duyệt phim ở dạng poster bác nhé , đã chọn lúc nó tạo file ảnh ra là cho TviX6600 :)
Em lại nhắc lại chú ý 1 lần nữa cho bác nào không đọc kĩ luôn là, trong thư mục chứa phim cuối cùng thì không được chứa thêm bất cứ 1 thư mục con nào khác nhé !

longthongf

Member

co nghia la o thu muc chua phim chi de moi tieu de ten
phim thoi ha . VD : D\VIDEO\Takers.720p\Vucuoptheky.mkv
co phai vay khong bac Tuan.

longthongf

Member

Bac Tuan oi e Get duoc roi nhung no bao loi la : No tile found matching your search
The la the nao ha bac??

longthongf

Member

Bac giup e voi. Chong het ca mat voi e nay roi

hoangtuan_neu

Active Member

co nghia la o thu muc chua phim chi de moi tieu de ten
phim thoi ha . VD : D\VIDEO\Takers.720p\Vucuoptheky.mkv
co phai vay khong bac Tuan.

Tức là trong thư mục chứa phim chỉ có file phim thôi bác ạ

Ví dụ như thế này là đúng
D:\VIDEO\PHIM_LE\PHIM MY\All.Good.Things.2010.1080p.BluRay.DTS.x264-TWiZTED\All Good Things (2010) LIMITED 1080p BluRay x264-TWiZTED.mkv
(Trong thư mục chứa phim All.Good.Things.2010.1080p.BluRay.DTS.x264-TWiZTED chỉ có file phim, file ảnh..... không được tồn tại thêm thư mục nào khác nữa)

Còn như thế này là sai, sẽ không hiện được lên Fanart
D:\VIDEO\PHIM_LE\PHIM MY\All.Good.Things.2010.1080p.BluRay.DTS.x264-TWiZTED\
Trong thư mục All.Good.Things.2010.1080p.BluRay.DTS.x264-TWiZTED lại có thư mục con khác như sample; screenshot;..... hay gì gì đó

@longthongf: Bác cũng chú ý nên gõ tiếng Việt có dấu, và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi hỏi

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member

Các pác có Template mới thì cho em xin nha:D

quanserenadehue

Bac Tuan oi e Get duoc roi nhung no bao loi la : No tile found matching your search
The la the nao ha bac??
Có nghĩa TMDb hoặc IMDB nó không có thông tin phim của Bác.
Bác thử làm cách này xem nó có get được ko: kích chuột phải rồi change title,
bỏ thông tin rườm phía sau chỉ giữ lại tên phim và năm phát hành,
nếu không xong bỏ luôn năm phát hành, chỉ giữ lại tên phim, làm cách này nó có thể cho bác nhiều thông tin của phim khác có tên giống
phim của bác, lúc này bác tự lọc ra những thông tin chính xác cho phim của mình ( thường là năm sản xuất, tên phim trên cover )
Còn nếu nó không get được thì đành pó tay!

Chỉnh sửa lần cuối:

longvh

Các bác cho em hỏi muốn làm Poster cho phim thì lấy file ảnh tự sửa đi được ko? Để có ảnh từ trong phim luôn thì dùng cái gì để capture lại cho nét? Em dừng hình nó toàn bị nhòe?
Với những phim mà không tìm được thông tin có sẵn trên IMDB... chẳng hạn mà mình muốn tự làm ấy?

Mỗi lần tạo như thế thì phải tháo ổ cứng ra, gắn vô máy tính để load information của phim => thấy bất tiện quá
Mình thấy trong mục open chọn cho chọn giao thức FTP => nhưng cái này không biết do con Slim hay do phần mềm => không cho truy cập vào qua FTP (mặc dù đã gõ đúng user và pass)
Còn vấn đề FPT của con Slim này cũng kì kì => lúc vô được , lúc không => Mong cho FW sau khắc phục được vấn đề này => để chép phim cho dễ dàng hơn

tdhvn

Active Member

Mỗi lần tạo như thế thì phải tháo ổ cứng ra, gắn vô máy tính để load information của phim => thấy bất tiện quá
Mình thấy trong mục open chọn cho chọn giao thức FTP => nhưng cái này không biết do con Slim hay do phần mềm => không cho truy cập vào qua FTP (mặc dù đã gõ đúng user và pass)
Còn vấn đề FPT của con Slim này cũng kì kì => lúc vô được , lúc không => Mong cho FW sau khắc phục được vấn đề này => để chép phim cho dễ dàng hơn

Bác chép phim qua USB đã thấy lâu rồi, chép qua FTP thì chết luôn đấy :)

quanserenadehue

Tại sao phải tháo ổ cứng ra nhỉ? Chỉ cần cắm dây USB nối slim với máy tính là Get vô tư mà!

boynhatrang

Tvix 6600N của mình bị tình trạng sau: mình mới mua ở cứng seagate 2TB chép phim vô cắm vào USB của 6600N nhưng k xem được thông tin phim chỉ thấy cover thôi nhưng cũng phim đó chép vô cứng gắn trong máy thì xem được thông tin phim, bạn nào biết cách khắc phục k chỉ giúp mình với. Thanks nhiều.

tdhvn

Active Member

Tvix 6600N của mình bị tình trạng sau: mình mới mua ở cứng seagate 2TB chép phim vô cắm vào USB của 6600N nhưng k xem được thông tin phim chỉ thấy cover thôi nhưng cũng phim đó chép vô cứng gắn trong máy thì xem được thông tin phim, bạn nào biết cách khắc phục k chỉ giúp mình với. Thanks nhiều.

Bác nên tạo thư mục tên là VIDEO/ MOVIE nằm ngoài cùng, rồi move tất cả các thư mục chứa phim vào đó.

boynhatrang

Bác nên tạo thư mục tên là VIDEO/ MOVIE nằm ngoài cùng, rồi move tất cả các thư mục chứa phim vào đó.

Mình chỉ tạo một thư mục là PHIM HD rồi chép tất cả các phim vô đó.

tdhvn

Active Member

Mình chỉ tạo một thư mục là PHIM HD rồi chép tất cả các phim vô đó.

Thế thì bác nên đổi tên thư mục PHIM HD thành VIDEO đi, nó sẽ hiện poster + Fanart bình thường.
Tất nhiên là với điều kiện thư mục phim phải chứa đủ thông tin: folder.jpg và tvix.jpg và TViX phải duyệt file dạng Cover-art.

Hungtm87

Bac hoangtuan cho xin cái tool convert temple sang 1080p với :d . Nhân tiện bác có trang nào down temple cho tvixie k nhỉ? vào forum của tvixie thì ít wa

kayhn

Member

Lap mình và đầu HD chung mạng Lan, mình thiết lập trong my computer ổ network là ổ cứng của thằng HD được đó, các bạn làm thử đi, mỗi khi update thông tin, mình chỉ cần bật hd lên, rùi truy cập nó bằng Lap, tốc độ rất cao, có khi đến 42mb/s

Bên trên