[TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

bác cho em hỏi khi em chơi 1file flac là 1album, mỗi lần nghe pải nghe tuần tự từng bài làm sao để next qua mỗi bài hả bác.
Không có cách nào cả bác ạ, vì bản thân cấu trúc file nó đã là như thế rồi, ngay cả khi bác chơi file đó trên máy tính cũng không next qua bài được đâu.

berryfun

Bác cắm thoải mái. Từ firmware 1.9.6, nếu bác dùng với box chứa nhiều HDD, thì nó nhận đến 6 ổ cứng được (mỗi ổ có thể đến 2TB).

Thanks bác nhiều.

natalia

Không có cách nào cả bác ạ, vì bản thân cấu trúc file nó đã là như thế rồi, ngay cả khi bác chơi file đó trên máy tính cũng không next qua bài được đâu.

Mình nghĩ phải có phần mềm bẻ 1file đó ra thành nhiều track, bạn biết có phần mềm nào ko/

TonyWu

Member

bác cho em hỏi khi em chơi 1file flac là 1album, mỗi lần nghe pải nghe tuần tự từng bài làm sao để next qua mỗi bài hả bác.
Xài phần mềm này nè:
Medieval CUE Splitter

Dữ liệu vào:flac TO,cue
Dữ liệu ra: flac(s) NHỎ,mp3u,cue.

Dễ sử dụng, chia cắt flac rất tốt.

kennyngo

Member

các bác giúp em với, em k biết vì sao khi ghắn hub usb (có nguồn cấp riêng) mà sao tvix 6600n k nhận được vậy hay là tại firmware chưa cho dùng. Em đang xài fw 1.9.4, có bác nào biết giúp em với

tdhvn

Active Member

các bác giúp em với, em k biết vì sao khi ghắn hub usb (có nguồn cấp riêng) mà sao tvix 6600n k nhận được vậy hay là tại firmware chưa cho dùng. Em đang xài fw 1.9.4, có bác nào biết giúp em với
Bác thử up lên firmware mới hơn xem? Với firmware sau (từ 1.9.6), cho phép hiểu đến 6 ổ cứng qua USB, trước đây chỉ 2 thôi.

kennyngo

Member

mình đã thử up lên firmware này dùng thử nhưng k dùng mạng wifi được nó không nhận mạng mặc dù đã chỉnh wa WAP2 rồi, hay là tại mình dùng usb wifi không đúng với support của nó, có bác nào biết chỉ em với

tdhvn

Active Member

mình đã thử up lên firmware này dùng thử nhưng k dùng mạng wifi được nó không nhận mạng mặc dù đã chỉnh wa WAP2 rồi, hay là tại mình dùng usb wifi không đúng với support của nó, có bác nào biết chỉ em với

Bác đang dùng M-6600N thì đâu cần usb wifi nữa?

bitis06

Member

Bác đang dùng M-6600N thì đâu cần usb wifi nữa?

Đúng vậy.Nếu 6600N thì vào setting set dò mạng ko dây tự động, nó sẽ tìm ra cái wifi đang phát, chọn vào cái nào của mình và OK, nó sẽ tự set trong khoảng 2 phút là sẽ ra thông số IP tùm lum.>>>OK, exit và nó sẽ hỏi có đồng ý các thông số vừa set ko,>>>OK nhát nữa và vào IMS là ok mà!

kennyngo

Member

ah!! , sao mình bờm vậy không biết, hôm trước mình hỏi cụ bán hàng thì cụ kêu mình mua thêm cái usb wifi thiệt tình làm tốn mấy k, để chiều nay về thử bỏ ra xem sao, thanks mấy bác nhiều

kennyngo

Member

ah với lại mấy bác cho em hỏi cái này hơi bờm tí, fw thường được store ở đâu nhẩy, trên ổ cứng, hay memory mấy bác nhẩy, em hơi lăng tăng một tí về điều này, liệu mình cứ up rồi lại xóa cài lại fw khác thì có bị ả hương gì không, mấy bác co kinh nghiệm cho em biết để còn bảo quản tốt em nó, thanks

hoangtuan_neu

Active Member

ah với lại mấy bác cho em hỏi cái này hơi bờm tí, fw thường được store ở đâu nhẩy, trên ổ cứng, hay memory mấy bác nhẩy, em hơi lăng tăng một tí về điều này, liệu mình cứ up rồi lại xóa cài lại fw khác thì có bị ả hương gì không, mấy bác co kinh nghiệm cho em biết để còn bảo quản tốt em nó, thanks

Lưu trên bộ nhớ của máy bác nhé, bác up lên up xuống up tới up lui vô tư

GINZYGOODS

Lưu trên bộ nhớ của máy bác nhé, bác up lên up xuống up tới up lui vô tư

Lâu không dùng, em 6600 download firmware tự update không anh nhỉ ? Bt vẫn phải đown ném vào usb, dạo này lười :-B

duonglv

Well-Known Member

Nối dây mạng vào (hoặc dùng WIFI) rồi vào setup chọn auto update là được bác ạ :D nó sẽ tự động lên mạng download về rồi cài vào luôn

atom

Member

Các bác cho mình hỏi sao con 6600N fw 1.9.8 của mình rất kén đọc file flac, mổi khi chọn file này đọc đúng 1 bài, mổi khi nhảy sang bài khác là không đọc được, cứ thế tự nhảy tiếp bài khác cũng không đọc được cho đến khi khởi động lại thi cũng chỉ đọc đúng bài chọn đầu tiên và không đọc được nữa. Không biết nó bị gì??

tdhvn

Active Member

Các bác cho mình hỏi sao con 6600N fw 1.9.8 của mình rất kén đọc file flac, mổi khi chọn file này đọc đúng 1 bài, mổi khi nhảy sang bài khác là không đọc được, cứ thế tự nhảy tiếp bài khác cũng không đọc được cho đến khi khởi động lại thi cũng chỉ đọc đúng bài chọn đầu tiên và không đọc được nữa. Không biết nó bị gì??

Bác tạo play list cũng được mà. Cách làm đây: http://www.tvix.co.kr/ENG/faq/default.aspx?bserial=0&act=RD&pg=2&gText=TVIX HD&pSerial=39&id=371

cong_halong

các bác ơi tình h là em vừa mua con tvid6600n nhưng không biét cách cài khoá cho tâp tin thế nao các bac nào bíet bảo em voi

tdhvn

Active Member

các bác ơi tình h là em vừa mua con tvid6600n nhưng không biét cách cài khoá cho tâp tin thế nao các bac nào bíet bảo em voi

Nó cài khóa cho thư mục chứ không phải tập tin bác nhé, ví dụ có thư mục "Phim người lớn" mà cần khóa thư mục thì làm như sau:
1) Vào Setup để đặt lại password (Mặc định là "0000")
2) Về chế độ duyệt file, chuyển đến thư mục cần khóa (chú ý đứng ngoài thư mục, không vào trong thư mục)
3) Nhấn nút Function trên remote, chọn chức năng khóa (hình cái khóa) thư mục.

Như vậy, mỗi khi vào thư mục thì TViX sẽ hỏi password, nếu nhập không đúng thì không thể vào thư mục đó được. Chức năng này rất hay để ngăn cản không cho trẻ em xem những phim không phù hợp. Với TViX N1 cũng làm như vậy.

atom

Member

Mình đã làm theo cách tạo playlist cũng chẳng thể nào chạy được file. flac. Hiện tượng mổi lần khởi động là chỉ chạy được bất kỳ file flac nào đầu tiên, nến chuyển qua next song thì không thể nào chạy được nữa, trong khi các file khác thì chạy được bình thường. VẬy có phải do lổi FW hay do máy, chiều nay mình sẽ downgrade xuống bản 1.9.7 xem còn nữa không.

Bên trên