[TViX HD M-6500A/7000A]:Firmware mới tiếng Việt 1.4.8 Pre-release ngày 28.08.2009. Cả nhà cùng tes

hoangtuan_neu

Active Member
Đây là Firmware tiếng Việt (giao diện Việt, phụ đề Việt srt UTF-8 hoặc UTF-16) Các bác cùng down về và cập nhật cho TViX nào. Nếu có bất cứ lỗi gì của Firmware này thì mọi người cùng post luôn vào chủ đề này nhé !

Nếu không có lỗi gì nữa thì DVICO sẽ công bố FW này trên site của họ

Download tại đây

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download.php?n5tkjthkgoo[/DOWNLOAD]

Hướng dẫn cập nhật cho TViX các bác xem tại đây

Em xin BONUS thêm tài liệu hướng dẫn sử dụng UPnP và chơi nhạc theo danh sách (Audio Playlist), các bác down về tham khảo ạ. \:D/\:D/\:D/

Step by Step Guide to use Audio Playlist

TViX HD UPnP guide

Bonus 1 số hình ảnh giao diện của FW này:

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX HD M-6500A/7000A]:Firmware mới tiếng Việt 1.4.8 Pre-release ngày 28.08.2009. Cả nhà cùng test nào.

VOTE +2 cho TViX M-6500A / M-7000A: chạy APE audio, nguyên đĩa BD phụ đề Việt .srt. tôi đã test chạy file phụ đề .srt Việt unicode (UTF-8, UTF-16) cho cả trong và ngoài. Chữ nghĩa đẹp, nuột nà như trên máy tính.

Chỉnh sửa lần cuối:

cxnha

Ðề: [TViX HD M-6500A/7000A]:Firmware mới tiếng Việt 1.4.8 Pre-release ngày 28.08.2009. Cả nhà cùng test nào.

sao tôi cài cho TViX 7000a không ra giao diện việt nhỉ mà FW báo ko phải FW 1.4.8

tdhvn

Active Member

sao tôi cài cho TViX 7000a không ra giao diện việt nhỉ mà FW báo ko phải FW 1.4.8

Bác thử kiểm tra lại xem đã up đúng nó chưa?

HDDHLOVER

Member

Đây là Firmware tiếng Việt (giao diện Việt, phụ đề Việt srt UTF-8 hoặc UTF-16) Các bác cùng down về và cập nhật cho TViX nào. Nếu có bất cứ lỗi gì của Firmware này thì mọi người cùng post luôn vào chủ đề này nhé !

Nếu không có lỗi gì nữa thì DVICO sẽ công bố FW này trên site của họ

Download tại đây

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download.php?n5tkjthkgoo[/DOWNLOAD]

Chỉ mới thử cái vụ phụ đề tiếng Việt Unicode => TUYỆT VỜI!!
(Bác Hoangtuan_neu chớ vội mừng vì vài ngày nữa có thể tui sẽ chuyển khen thành chê nếu có gì hổng vừa ý tui, báo trước rồi đó nghe!!):rolleyes:

để e check xem sao

duonglv

Well-Known Member

báo lỗi anh Tuấn ơi, một số đầu sau khi up lên có hiện tượng HDD cắm trong không hiển thị dữ liệu gì hết :-? rút cái ổ đấy chuyển ra cắm ngoài đọc ngon lành, cắm ổ khác vào bên trong để thử lại cũng không lên, cài về FW cũ lại hiện ra, thế mới lạ, anh check thử xem sao nhé :D

tapchoi

Dong chi DuongLv ơi ! Anh H đây chính xác luôn, với TViX 6500 của em up lên 1.4.8 không đọc ổ Internal ( Không hiện ra folder ) thay mấy ổ internal vẫn thế ! Ổ External nối qua USB thì đọc ngon lành! Có bác nào bị vậy không?

tdhvn

Active Member

Dong chi DuongLv ơi ! Anh H đây chính xác luôn, với TViX 6500 của em up lên 1.4.8 không đọc ổ Internal ( Không hiện ra folder ) thay mấy ổ internal vẫn thế ! Ổ External nối qua USB thì đọc ngon lành! Có bác nào bị vậy không?

Bác thử hard reset bằng cách khi máy đang ON, nhấn đồng thời 2 nút (STOP + SETUP) trên TViX 6500/7000 xem sau đó có nhận ổ cứng internal không?

Chỉnh sửa lần cuối:

tapchoi

Bấm trên remote hay trên thân máy bác ơi?

tdhvn

Active Member

Trên thân máy ấy, trên đây tôi nói là "trên TViX 6500/7000", bác thử xem, nếu được hay không được thì cũng báo lại cho anh Hoangtuan_Neu nhé :)

hoangtuan_neu

Active Member

Nhấn trên thân máy bác ạ, Bấm đồng thời SETUP + STOP, rồi nhấn Power trên thân máy rùi nhả Power ra (vẫn giữ đồng thời nút SETUP + STOP) cho đến khi màn hình tivi báo reboot.... là đc

xbrite

èo e down về up lên thì bị lỗi roài, chọn fim xem thì nó hiện cái tựa đề rồi out ra ngoài lại,ko coi đc fim nào hết ((

tdhvn

Active Member

Nhấn trên thân máy bác ạ, Bấm đồng thời SETUP + STOP, rồi nhấn Power trên thân máy rùi nhả Power ra (vẫn giữ đồng thời nút SETUP + STOP) cho đến khi màn hình tivi báo reboot.... là đc

Chỉ cần nhấn SETUP + STOP là RESET, không cần nhấn power đâu nhé :)
"If you want to reset the device, just push the STOP button(on the device, not on the remote) and SETUP button(on the device, not on the remote) at the same time.

This will reset the settings to your factory default.

In case of you can not see any screen, you need to change TV out by press TV out button on the remote serveral times until you can see the picture."

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Về nguyên tắc chung là cứ nên HARD RESET để em nó sạch sẽ đã, rồi sau đó phát hiện ra lỗi sẽ chuẩn hơn các bác ạ.

hoangtuan_neu

Active Member

báo lỗi anh Tuấn ơi, một số đầu sau khi up lên có hiện tượng HDD cắm trong không hiển thị dữ liệu gì hết :-? rút cái ổ đấy chuyển ra cắm ngoài đọc ngon lành, cắm ổ khác vào bên trong để thử lại cũng không lên, cài về FW cũ lại hiện ra, thế mới lạ, anh check thử xem sao nhé :D
Kỳ lạ nhỉ, anh up 1 nhát 5 chú đều được hết :D mai check tiếp thêm 5 chú nữa xem sao.

Mọi người vẫn tiếp tục cho ý kiến về Firmware tiếng Việt này nhé, mọi ý kiến phản hồi về FW này sẽ được thông báo cho DVICO để họ cập nhật trước khi public ra ngoài.

tapchoi

Tự nhiên ra bật lại thì lại đọc được! Chẳng hiểu thế nào nữa!
Thôi phải dùng thử vài ngày xem thế nào! :D

duonglv

Well-Known Member

hehe, tạm thời cái này cứ để đấy theo dõi, mọi người test tiếp các vấn đề khác xem sao :D

Bên trên