TViX (Xroid B1 Mini; Xroid A1; Slim S1; N1; 6600N Plus; 6600N; 6600A; 6500A; 7000A)

va6888

Ðề: TViX (Slim S1/N1/6600N/6600A/6500A/7000A)

Thấy nhiều bạn thắc mắc về việc kết nối mạng LAN giữa PC và TVIX, không biết đã có câu trả lời chưa. Tôi góp ý với các bạn như thế này: Các sản phẩm TVIX chỉ có thể kết nối mạng đầy đủ khi có ổ cứng gắn trong, không phải USB. Ví dụ N1 (không có ổ cứng gắn trong) kết nối với PC chỉ dùng để phát các phim trong PC, hoặc copy từ N1 vào PC, không thể copy từ PC vào N1 được.

Em chỉ cần kết nối để vào internet xem youtube, hoặc điều khiển S1 thông qua ipad hoặc iphone chứ chưa có nhu cầu chạy đĩa mạng mà còn chưa kết nối dc bác ơi. Ổ cứng trên HD dung lượng nó mới nhiều, em copy hết từ Laptop sang chứ chả để trên máy tính làm gì cả

tdhvn

Active Member

Em chỉ cần kết nối để vào internet xem youtube, hoặc điều khiển S1 thông qua ipad hoặc iphone chứ chưa có nhu cầu chạy đĩa mạng mà còn chưa kết nối dc bác ơi. Ổ cứng trên HD dung lượng nó mới nhiều, em copy hết từ Laptop sang chứ chả để trên máy tính làm gì cả

Kết nối mạng từ TViX vào mạng gia đình, đơn giản chỉ cần kết nối nó với ADSL router (không dây hoặc có dây) là bác có thể dùng Youtube được bình thường nhé.
Muốn dùng iPhone/ iPAD để điều khiển thì thỉ cần vào SETUP ==> Network, ghi lại địa chỉ IP, sau đó vào trình duyệt gõ đúng IP đó là điều khiển thôi (chú ý là dùng qua mạng WIFI).

vtc

Nếu bạn đã setup nhiều và không nhớ mình đã làm gì, hãy set nó về default sau đó kết nối nó vào router hay switch trong mạng LAN, nó sẽ tự nhận IP và gateway để ra internet. Với điều kiện router của bạn (hoặc thiết bị nào đó) có thiết lập DHCP server để cấp IP và gateway cho TVIX của bạn.

Ngược lại, và theo tôi hay nhất là set IP tĩnh cho nó, không để tự nhận. Vì khi nhận IP tự động sẽ rất chậm, do nó phải đi tìm DHCP server, nếu bạn tắt router (chỉ cần mở TV và TVIX để xem phim) nó sẽ tìm rất lâu, khi không tìm được nó sẽ lấy IP mặc định lúc đó bạn mới sử dụng được.

Dùng LAN bằng dây thì set được IP tĩnh chứ dùng wifi em không set được?

va6888

Hôm qua em mang USB wifi Extreme ra HD HaNoi để các bác ấy check thì nhận wifi ngon lành luôn, trong khi nhà em nhận ra đc AP nhưng kô kết nối được. Chắc về lại cài cắm lại xem thế nào.

gobig2006

Member

Hôm qua em mới qua HD Hà Nội làm em TViX 6600N plus, về nhà thấy sau đít em này còn khe lắp Tuner, nhưng không biết loại nào. Có bác nào biết chỉ giáo giúp em xem loại Tuner nào, mua ở đâu ? bao nhiêu obama ? Thanks các bác.

hoangtuan_neu

Active Member

Hôm qua em mới qua HD Hà Nội làm em TViX 6600N plus, về nhà thấy sau đít em này còn khe lắp Tuner, nhưng không biết loại nào. Có bác nào biết chỉ giáo giúp em xem loại Tuner nào, mua ở đâu ? bao nhiêu obama ? Thanks các bác.

Em này có thể sử dụng Tuner T-371 giá 55$ để thu truyền hình kĩ thuật số bác ạ

tdhvn

Active Member

Thấy nhiều bạn thắc mắc về việc kết nối mạng LAN giữa PC và TVIX, không biết đã có câu trả lời chưa. Tôi góp ý với các bạn như thế này: Các sản phẩm TVIX chỉ có thể kết nối mạng đầy đủ khi có ổ cứng gắn trong, không phải USB. Ví dụ N1 (không có ổ cứng gắn trong) kết nối với PC chỉ dùng để phát các phim trong PC, hoặc copy từ N1 vào PC, không thể copy từ PC vào N1 được.

Câu trả lời đây, bác đọc kỹ nhé, không cần phải lắp HDD bên trong như bác nói đâu: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=103604

bongxinhtuti

Well-Known Member

Bác giúp e với , em đã cài đặt theo chỉ dẫn của bác tdhvn rồi nhưng khi cài đặt đĩa mạng thì nó báo lỗi không kết nối đĩa mạng.Mặc dù e đã làm theo hướng dẫn của bac hoangtuan_neu ở trang 9 rồi ma vẫn không được. Dã cài NET SHARE rồi. Mong bác giúp đỡ e với loay hoay mấy ngày rồi.

thanhcongctyta

Ðề: [Thông tin cho người sử dụng]: Nhược điểm của 1 số em HD Player

Anh Công lúc trước mua của em tvix 7000A nè, nhớ không Tuấn. Anh Công bạn anh Dũng chồng Cô hiệu trưởng trường Cao Đẳng Bách Việt nè. Nhớ chưa
Mua hồi tháng 1/2010.
Firmware cho 7000A có Firmware mới chưa em? Em vẫn còn ở tô hiến thành hả?

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Thông tin cho người sử dụng]: Nhược điểm của 1 số em HD Player

Anh Công lúc trước mua của em tvix 7000A nè, nhớ không Tuấn. Anh Công bạn anh Dũng chồng Cô hiệu trưởng trường Cao Đẳng Bách Việt nè. Nhớ chưa
Mua hồi tháng 1/2010.
Firmware cho 7000A có Firmware mới chưa em? Em vẫn còn ở tô hiến thành hả?
Vâng em nhớ rùi, hehehe, hình như anh ở Nguyễn Thái Sơn :D. Firmware của 7000A anh đang dùng là bản nào vậy ? Hiện nay anh có thể dùng bản 1.5.19 nhé. Em vẫn ở Tô Hiến Thành, từ 10.11 này em chuyển qua 55 Tô Hiến Thành nhé (chỗ cũ là 181 Tô Hiến Thành)

dauphong

Các bác giúp em với, em down được 1 số bộ film (khoảng 6-7GB) nhưng nối USB chép vào Slim thì không được, nó cứ chép được 1 tí thì treo luôn. Phải chăng Slim không hỗ trợ chép trực tiếp với dung lượng lớn qua USD?????

tdhvn

Active Member

Các bác giúp em với, em down được 1 số bộ film (khoảng 6-7GB) nhưng nối USB chép vào Slim thì không được, nó cứ chép được 1 tí thì treo luôn. Phải chăng Slim không hỗ trợ chép trực tiếp với dung lượng lớn qua USD?????
Tôi chép cả tư mục đĩa Thuy Nga, khoảng 14GB vẫn OK mà. Bác thử Reset lại (nhấn đồng thời nút Power + M trên mặt máy), rồi cấu hình lại nhé.

dauphong

Tôi chép cả tư mục đĩa Thuy Nga, khoảng 14GB vẫn OK mà. Bác thử Reset lại (nhấn đồng thời nút Power + M trên mặt máy), rồi cấu hình lại nhé.

Bác cho em hỏi là bấm 2 phím này đồng thời trong bao lâu và reset thì nó có hiện lên thông báo gì không ah? Em đã thử bấm đồng thời rồi buông hoặc bấm đồng thời rồi giữ trong khoảng 30 giây rồi buông nhưng kết quả đều là tắt máy (hiện lên saving một tí rồi power off). Mong bác giúp đỡ.

dauphong

Hì, em mới hỏi lại bác gồ thì bác ấy nói : "If you want to reset the device, just push the STOP button(on the device, not on the remote) and SETUP button(on the device, not on the remote) at the same time."
Để tối về nhà em thử lại xem sao...

tdhvn

Active Member

Hì, em mới hỏi lại bác gồ thì bác ấy nói : "If you want to reset the device, just push the STOP button(on the device, not on the remote) and SETUP button(on the device, not on the remote) at the same time."
Để tối về nhà em thử lại xem sao...

Sorry, đúng như bác nói đó. Còn nhấn kiểu kia là để Save Upgrade :)

dauphong

Huhu... vẫn thua bác ơi, từ chiều đến giờ em reset 3-4 lần rồi mà vẫn không chép được film nào lên cả?????

Bên trên