Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

hoavala

Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Làm sao tắt cái wifi trên Tyco S6 vậy các bác? nó cứ bắt kết nối với wifi (mình xài LAN dây, có wifi nhưng ko chơi), ko kết nối wifi thì vào mạng Lan nó cứ văng ra, mà kết nối vào thì xem phim 720p tới mấy cảnh quay phức tạp, hành động thì giật tung chảo.

tycohd

Bác vào phần Cài đặt, chọn wifi rồi tắt đi là đc mà. Chúc vui!

hd360sg

DƯới đó nó có một dòng là tăt mở wifi đó bác bác ko muốn dùng thì tắt nó thôi.

hieusghd

Member
va239: up firmware của các loại đầu phát này, đa số là bạn tải firmware về, giải nén, copy file image vào usb. Tắt máy, khỏi động lại, giữ nguyên nút power 1 lút đến khi nào firmware chạy là update là ok hà bác

tinkhang

Well-Known Member
lâu quá kg thấy fw mới của dòng này,phải chi nó tích hợp luôn cái app hdviet.com xem cho khỏe.kaka

hoavala

Bác vào phần Cài đặt, chọn wifi rồi tắt đi là đc mà. Chúc vui!

DƯới đó nó có một dòng là tăt mở wifi đó bác bác ko muốn dùng thì tắt nó thôi.

Bấm vào thì nó hiện mấy cái AP để kết nối thôi mấy bác ơi, ko có cái nào tắt được Wifi đâu.

hoavala

Ðề: Re: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

lâu quá kg thấy fw mới của dòng này,phải chi nó tích hợp luôn cái app hdviet.com xem cho khỏe.kaka

dòng này chắc bị bỏ rơi rồi, FW ko thấy cập nhật j cả, FW tháng 8 thì lỗi xem qua mạng LAN, giờ chỉ xài được FW tháng 2/2012

CentrinoII

dòng này chắc bị bỏ rơi rồi, FW ko thấy cập nhật j cả, FW tháng 8 thì lỗi xem qua mạng LAN, giờ chỉ xài được FW tháng 2/2012

Đúng rồi đó bác. Em đang dùng Tyco T8, mấy tháng nay không thể xem qua mạng LAN. Vào phần Network không explore được Workgroup, giờ chỉ xem qua giao thức UPnP (xem qua cái này không hiện đầy đủ các thư mục trong ổ NAS và không hỗ trợ phụ đề rời)

hoavala

Đúng rồi đó bác. Em đang dùng Tyco T8, mấy tháng nay không thể xem qua mạng LAN. Vào phần Network không explore được Workgroup, giờ chỉ xem qua giao thức UPnP (xem qua cái này không hiện đầy đủ các thư mục trong ổ NAS và không hỗ trợ phụ đề rời)

Up lại FW tháng 2/2012 đi bạn, cái FW tháng 8/2012 muốn xem qua LAN bạn phải cắm cái USB vào, play một đoạn phim trong USB, sau đó thì mới vào LAN được

contrucstion

Well-Known Member

Bác cho hỏi cái này tí. Mình đang dùng em Tyco HD T8 Plus, nhưng không hiểu vì sao đuôi nhạc .flac lại không chiến được, lúc mới mua về thì thứ gì nó cũng quất hết, giờ thì không chơi được được nhạc định dạng .flac, tải FW mới nhất về cài đặt lại thì đọc được, mà rút USB ra thì nó lại đi theo USB luôn chẳng đọc được, bác có cách nào khác phục giúp mình với. Thanks!

hoavala

Chắc do FW đó, mình xài TycoS6 nên ko rành lắm

hd360sg

Bác cho hỏi cái này tí. Mình đang dùng em Tyco HD T8 Plus, nhưng không hiểu vì sao đuôi nhạc .flac lại không chiến được, lúc mới mua về thì thứ gì nó cũng quất hết, giờ thì không chơi được được nhạc định dạng .flac, tải FW mới nhất về cài đặt lại thì đọc được, mà rút USB ra thì nó lại đi theo USB luôn chẳng đọc được, bác có cách nào khác phục giúp mình với. Thanks!

Bác tải bản V3.6 về cài nhé,con này chiến các file nhạc lossless rất tốt như flac, ape dts . chạy cứ rầm rầm .....

CentrinoII

Bác tải bản V3.6 về cài nhé,con này chiến các file nhạc lossless rất tốt như flac, ape dts . chạy cứ rầm rầm .....

Không thấy các bác hd360 support khách hàng đang dùng tyco T8 nhỉ?
Lâu lắm không thấy có new FW, hỏi cũng không thấy ai giải thích/trả lời tận tình :(

hd360

Active Member

Không thấy các bác hd360 support khách hàng đang dùng tyco T8 nhỉ?
Lâu lắm không thấy có new FW, hỏi cũng không thấy ai giải thích/trả lời tận tình :(

Hihihihi.....HD360SG đã trả lời rồi mà bác......mình thấy T8 Plus đã ổn định nên cũng ko feedback lại hãng nữa, vì thế ko có gì cần sửa chữa nữa bro ơi.

giabach2010

E đang dùng đầu tyco plus t8, giờ không thấy nguồn điện vào, nhờ các cụ tư vấn có chỗ nào kiểm tra, sửa chữa giúp e với. Máy mua được 1,5 năm rồi, chắc hết bảo hành rồi. Tks các cụ

hd360sg

E đang dùng đầu tyco plus t8, giờ không thấy nguồn điện vào, nhờ các cụ tư vấn có chỗ nào kiểm tra, sửa chữa giúp e với. Máy mua được 1,5 năm rồi, chắc hết bảo hành rồi. Tks các cụ

Bác mang qua HD360 nhé tại HN là số 58 Thái Hà Đống Đa HN
Tại HCM là 62b Nguyễn Kim F6 Q10

giabach2010

Bác mang qua HD360 nhé tại HN là số 58 Thái Hà Đống Đa HN
Tại HCM là 62b Nguyễn Kim F6 Q10
Vâng, nhà e gần cửa hàng cụ, mà bộ phát HD này mua chỗ cụ. E sẽ qua chỗ cụ kiểm tra, cám ơn cụ nhiều

Bên trên