Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

tycohd

Ðề: Re: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Em đang có 1 ổ cứng ngoài cổng usb 3.0.
Yêu cầu của em là chơi được phim 3D Bluray
Em đang phân vân giữa 2 con i9 và s6, nên mua con nào tốt hơn? Các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên xem. Còn đây là đánh giá của em:
i9:
Ưu điểm:
-Theo em thì nó bền hơn s6. Nó có kích thước lớn hơn s6 lại có quạt tản nhiệt nên tản nhiệt tốt hơn s6 >> bền hơn s6
Nhược điểm:
-chỉ kết nối được usb 2.0 với ổ cứng ngoài ,liệu có chơi được tốt phim 3D gốc ko? vì tốc độ đường truyền không bằng 3.0( ý kiến riêng của em thôi ko biết đúng ko? :D ) em còn lăn tăn cái này, mong các bác trả lời cụ thể giúp em
s6:
Ưu điểm: -Có kết nối 3.0 với ổ cứng ngoài, theo em thì cái này hỗ trợ chơi tốt phim 3d gốc
(Cái nhỏ,gọn thuận tiện thì đối với em ko cần thiết)
Nhược điểm: - Không bền bằng i9 vì lý do tản nhiệt kém hơn i9
Mong 2 bác chuyên gia HD360, tycoHD trả lời giúp em
Tks!

S6 tỏa nhiệt bằng vỏ máy nên nếu sờ vào thân máy khi hoạt động thì sẽ thấy nóng, tuy nhiên nhiệt độ này thể hiện việc tản nhiệt qua thân vỏ là tốt, ko cần lo lắng.
Hiện tại số phim có bitrate cao hơn 30mb/s ko nhiều nên vấn đề truyền tín hiệu qua cổng 2.0 cũng ko phải quá lo lắng đâu bác.
Theo mình tư vấn, nếu bác thích nhỏ gọn thì S6 là lựa chọn sáng suốt và rất hợp lý về giá thành ( thời điểm này 3-11 giá em nó la 2000k, khá hấp dẫn với dòng chip RTD1186)

minhcd91

Re: Ðề: Re: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

S6 tỏa nhiệt bằng vỏ máy nên nếu sờ vào thân máy khi hoạt động thì sẽ thấy nóng, tuy nhiên nhiệt độ này thể hiện việc tản nhiệt qua thân vỏ là tốt, ko cần lo lắng.
Hiện tại số phim có bitrate cao hơn 30mb/s ko nhiều nên vấn đề truyền tín hiệu qua cổng 2.0 cũng ko phải quá lo lắng đâu bác.
Theo mình tư vấn, nếu bác thích nhỏ gọn thì S6 là lựa chọn sáng suốt và rất hợp lý về giá thành ( thời điểm này 3-11 giá em nó la 2000k, khá hấp dẫn với dòng chip RTD1186)
Em thấy phim 3d gốc thường có bitrate cao hơn 30mb/s đấy bác. Bác xem cái này phải ko:
Disc Title: AMAZING_SPIDERMAN_3D_HDCHINA
Disc Size: 41,835,249,606 bytes
Protection: AACS
BD-Java: No
Extras: Blu-ray 3D
BDInfo: 0.5.8

PLAYLIST REPORT:

Name: 00003.MPLS
Length: 2:16:17.127 (h:m:s.ms)
Size: 41,540,530,176 bytes
Total Bitrate: 40.64 Mbps
Vậy thì i9 về lâu dài chắc ko được rồi
Tks bác!

thanh2206

Member
Ðề: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Vẫn có thể bác à ? quan trọng là bác phải cập nhật coverart và poter đầy đủ cho các phim có trong ổ NAS của bác là oki....

Cảm ơn HD360 support mình. Do cái s6 lúc mình mua ngoài cửa hàng HD360, nó chạy firmware gốc là 4.0.6, có lẽ nó không hỗ trợ coverart cho folder phim chứa trên NAS.
Mình cập nhật lên firmware 4.1.2 thì vấn đề này được giải quyết. Giờ mình có thể gắn coverart cho folder chứa trên NAS.

Nhưng mình gặp 1 vấn đề khó chịu hơn. Khi mình up lên 4.1.2 rồi, thì lúc bật NAS lên, nếu không cắm USB hay HDD vô mà truy cập thẳng vô NAS để xem phim. Thì khi cái S6 vừa đọc file phim chứa trên NAS là nó tắt nguồn ngay lập tức, sau đó nó tự động restart trở lại và bị đứng ở màn hình đen thui, có dòng chữ "Buffering...".

Có 1 cách vượt qua cái lỗi này là mình cắm USB hay HDD vô, chạy 1 đoạn phim bất kỳ (xem được bình thường). Sau đó truy cập vô lại folder trên NAS thì lúc này file phim trên NAS mới có thể xem được.

Nếu mình không làm theo cách này, thì mỗi lần tắt cái S6 rồi bật lại, không tài nào mình xem được file phim chứa trên NAS.

HD360 đã gặp trường hợp như vậy chưa? Có cách nào khắc phục vấn đề này không, xin chỉ giúp mình.

Àh cho mình hỏi thêm là S6 có hỗ trợ downgrade firmware không vậy? Nếu trường hợp mình đang chạy 4.1.2 có thể cài lại 4.0.6 không?

Rất Cám Ơn

hd360

Active Member

HD360 cũng chưa chạy thử trên NAS như bác đã thử với S6, còn về vấn đề downgrade firm thì vô tư bác à, bác có thể up lại bản 4.0.6 vô tư nhé.

tunghdag

Member
Con S6 mình xem phin mkv hay flv đều không dùng được nút next và prev trên remot.Mong bác chủ hổ trợ.Thanks

tycohd

Ðề: Re: Tyco HD (TycoHD T8; TycoHD s6; TycoHD i3; TycoHD i9)

Con S6 mình xem phin mkv hay flv đều không dùng được nút next và prev trên remot.Mong bác chủ hổ trợ.Thanks

Nút Next sẽ sử dụng trong trường hợp định dạng file có nhiều track như kiểu Thúy Nga chẳng hạn chứ nếu bác xem phim thì 1 phim chỉ là 1 track nên ko next là đúng rồi bác.

hieuykhoa

Member

có bác nào lỗi không nhận ổ cứng khi lên firmware 4.0 cho T8 Plus không nhỉ?

hd360sg

Bản 4.0 này sau một tg sử dụng e thấy nó có phát sinh một số lỗi và hiện tại e đã phản hồi lại với hãng để họ fit các lỗi này khi nào có fw mới e sẽ thông báo đến cho mọi người. Hiện tại thì bác nên down bản 3.6 về up lại và dùng đã, vì bản này theo e thấy là ổn định nhất.

pucini

Chả biết thế nào chứ e đang dùng con HD Start cài fw 4.0 của Tyco t8 plus chưa co gi trục trặc cả. Mà vẫn dùng ĐK của đầu HD được

luondoiem

em đang dùng con t8 pul bây giờ đổi sang hime 900b . thấy tiếng bị vang quá làm thế nào cho đỡ bác nhỉ

luondoiem

thấy tyco dùng vẫn sướng

---------- Post added 23-11-2012 at 10:45:26 PM ----------

có bác nào đổi himedia 900b lấy t8 pul không em đổi cho hiiiiii

caoduong1

S6 giá rẻ mà chip 1186. Nhưng đọc từ đầu đến cuối 4room này, em thấy con S6 hay bị mọi người kêu lỗi quá, không bít có đúng ko? :D
Mà cái cổng kết nối usb 3.0 của S6 có thực sự đạt tốc độ truyền của 3.0 ko hay là chỉ hơn dc 2.0 một tí?
cổng usb và usb host ( em thấy trên S6 ghi như vậy) thì khác j nhau ko các bác?
Bác HD360 giúp em với :D

Chỉnh sửa lần cuối:

trinhduchanam

Active Member
S6 giá rẻ mà chip 1186. Nhưng đọc từ đầu đến cuối 4room này, em thấy con S6 hay bị mọi người kêu lỗi quá, không bít có đúng ko? :D
Mà cái cổng kết nối usb 3.0 của S6 có thực sự đạt tốc độ truyền của 3.0 ko hay là chỉ hơn dc 2.0 một tí?

S6 dùng ổ gắn ngoài nên có thể nhận đường truyền chậm chờn khi có chấn động.
Bác thêm chút tiền làm con I9 cho lành là ok.
Kể cả đường truyền 2.0 vẫn xem bình thường chứ chưa nói đến 3.0 "chưa thử - hi" bác ạ.

---------- Post added 29-11-2012 at 03:31:30 PM ----------

thấy tyco dùng vẫn sướng

---------- Post added 23-11-2012 at 10:45:26 PM ----------

có bác nào đổi himedia 900b lấy t8 pul không em đổi cho hiiiiii

Đổi ngang tay hả bác !

hoavala

Cảm ơn HD360 support mình. Do cái s6 lúc mình mua ngoài cửa hàng HD360, nó chạy firmware gốc là 4.0.6, có lẽ nó không hỗ trợ coverart cho folder phim chứa trên NAS.
Mình cập nhật lên firmware 4.1.2 thì vấn đề này được giải quyết. Giờ mình có thể gắn coverart cho folder chứa trên NAS.

Nhưng mình gặp 1 vấn đề khó chịu hơn. Khi mình up lên 4.1.2 rồi, thì lúc bật NAS lên, nếu không cắm USB hay HDD vô mà truy cập thẳng vô NAS để xem phim. Thì khi cái S6 vừa đọc file phim chứa trên NAS là nó tắt nguồn ngay lập tức, sau đó nó tự động restart trở lại và bị đứng ở màn hình đen thui, có dòng chữ "Buffering...".

Có 1 cách vượt qua cái lỗi này là mình cắm USB hay HDD vô, chạy 1 đoạn phim bất kỳ (xem được bình thường). Sau đó truy cập vô lại folder trên NAS thì lúc này file phim trên NAS mới có thể xem được.

Nếu mình không làm theo cách này, thì mỗi lần tắt cái S6 rồi bật lại, không tài nào mình xem được file phim chứa trên NAS.

HD360 đã gặp trường hợp như vậy chưa? Có cách nào khắc phục vấn đề này không, xin chỉ giúp mình.

Àh cho mình hỏi thêm là S6 có hỗ trợ downgrade firmware không vậy? Nếu trường hợp mình đang chạy 4.1.2 có thể cài lại 4.0.6 không?

Rất Cám Ơn

Chính xác, mình up lên 4.1.2 là bị như vậy, phải up lại 4.0.6. May quá, do FW lỗi, cứ tưởng máy hư

abcxyz123456

mình dùng co i9 firmware 4.1.2 một số file nhạc khi phát trên máy tính thì vẫn có tỷ lệ 16:9 nhưng nếu phát qua đầu tyco lên tivi thì lại bị chuyển thành tỷ lệ 4:3 xem rất khó chịu.Info của file như sau:
Video
ID : 4113 (0x1011)
Menu ID : 1 (0x1)
Format : MPEG Video
Format version : Version 2
Format profile : Main@High
Format settings, BVOP : Yes
Format settings, Matrix : Custom
Format settings, GOP : M=3, N=30
Codec ID : 2
Duration : 3mn 25s
Bit rate mode : Variable
Bit rate : 14.5 Mbps
Maximum bit rate : 20.0 Mbps
Width : 1 920 pixels
Height : 1 080 pixels
Display aspect ratio : 16:9
Active Format Description : Pillarbox 4:3 image
Frame rate : 29.970 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Interlaced
Scan order : Top Field First
Compression mode : Lossy
Bits/(Pixel*Frame) : 0.233
Stream size : 355 MiB (93%)
Color primaries : BT.709
Transfer characteristics : BT.709
Matrix coefficients : BT.709

các file bị hiện tượng trên đều có chung info bôi đen gạch đậm ở trên. có bạn nào biết cách khắc phục khoogn?

tycohd

mình dùng co i9 firmware 4.1.2 một số file nhạc khi phát trên máy tính thì vẫn có tỷ lệ 16:9 nhưng nếu phát qua đầu tyco lên tivi thì lại bị chuyển thành tỷ lệ 4:3 xem rất khó chịu.Info của file như sau:
Video
ID : 4113 (0x1011)
Menu ID : 1 (0x1)
Format : MPEG Video
Format version : Version 2
Format profile : Main@High
Format settings, BVOP : Yes
Format settings, Matrix : Custom
Format settings, GOP : M=3, N=30
Codec ID : 2
Duration : 3mn 25s
Bit rate mode : Variable
Bit rate : 14.5 Mbps
Maximum bit rate : 20.0 Mbps
Width : 1 920 pixels
Height : 1 080 pixels
Display aspect ratio : 16:9
Active Format Description : Pillarbox 4:3 image
Frame rate : 29.970 fps
Color space : YUV
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Scan type : Interlaced
Scan order : Top Field First
Compression mode : Lossy
Bits/(Pixel*Frame) : 0.233
Stream size : 355 MiB (93%)
Color primaries : BT.709
Transfer characteristics : BT.709
Matrix coefficients : BT.709

các file bị hiện tượng trên đều có chung info bôi đen gạch đậm ở trên. có bạn nào biết cách khắc phục khoogn?

Bro thử upload 1 file như vậy lên và gửi link cho chúng tôi để check kỹ lại đc ko? Thanks a lot.

Bên trên