Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

xin nhờ ae trong box: m có ib hỏi bác " Meocon"-đã nhận dc tư vấn oki+ giá cug oki...
Chỉ ko biết có ae nào đã mua kik hoạt Skp pro bên bác ấy chưa?- có vde gì ko ạ
Xin cảm ơn

Nhờ cbac trợ giúp:
Vde này đã chat hỏi bác Hưng nhưng chưa fix dc
Mibox 4k em cài Skp đã kik pro, cài bản 2.26, 2.20...đều bị lỗi là trog cài đặt ko thấy mục thêm nguồn Karaoke4k.com để nhập vào-dẫn đến viẹc trên remote cug ko thấy nút cập nhật
Còn khi cài bản 2.24 thì trong cai đặt em nhập dc nguồn Karaoke4k.com-trên remote cũng có nút cập nhật-nhưng khi ấn vào thì nó lại báo lỗi
Cài đi lại bao lần ko dc, phiền quá cbacs ạ-có ai rành giúp em với

skplayer

Well-Known Member
Nhờ cbac trợ giúp:
Vde này đã chat hỏi bác Hưng nhưng chưa fix dc
Mibox 4k em cài Skp đã kik pro, cài bản 2.26, 2.20...đều bị lỗi là trog cài đặt ko thấy mục thêm nguồn Karaoke4k.com để nhập vào-dẫn đến viẹc trên remote cug ko thấy nút cập nhật
Còn khi cài bản 2.24 thì trong cai đặt em nhập dc nguồn Karaoke4k.com-trên remote cũng có nút cập nhật-nhưng khi ấn vào thì nó lại báo lỗi
Cài đi lại bao lần ko dc, phiền quá cbacs ạ-có ai rành giúp em với

Để xuất hiện nút cập nhật bài hát trên điện thoại/máy tính bảng các bạn phải làm theo hướng dẫn sau:
- Cập nhật lên bản Smart Karaoke Player PRO 2.22
- Cập nhật app điều khiển chọn bài Smart Karaoke Remote PRO mới nhất từ CH Play hoặc App Store.
- Thư mục chứa nhạc trên ổ cứng phải đặt tên là KaraokeAndroid, nằm ở thư mục gốc của ổ cứng. Bên trong thư mục KaraokeAndroid này các bạn tạo các thư mục con để chứa nhạc, đặt tên như thế nào cũng được nhưng nên đặt tên trùng với 11 thể loại (NhacMoi, NhacThieuNhi, NhacTre, NhacSong, NhacTruTinh, NhacRemix, NhacSan, NhacNuocNgoai, NhacLienKhuc, NhacSongCa, NhacTanCo) để hiển thị trên app điều khiển cho đẹp. Dữ liệu sau khi tải về sẽ nằm trong thư mục KaraokeAndroid/NhacMoi
- Nhập đường địa chỉ server cập nhật bài hát trong phần cài đặt của ứng dụng Karaoke trên box, hiện tại các bạn có thể nhập karaoke4k.com

vinagoh

Well-Known Member
Để xuất hiện nút cập nhật bài hát trên điện thoại/máy tính bảng các bạn phải làm theo hướng dẫn sau:
- Cập nhật lên bản Smart Karaoke Player PRO 2.22
- Cập nhật app điều khiển chọn bài Smart Karaoke Remote PRO mới nhất từ CH Play hoặc App Store.
- Thư mục chứa nhạc trên ổ cứng phải đặt tên là KaraokeAndroid, nằm ở thư mục gốc của ổ cứng. Bên trong thư mục KaraokeAndroid này các bạn tạo các thư mục con để chứa nhạc, đặt tên như thế nào cũng được nhưng nên đặt tên trùng với 11 thể loại (NhacMoi, NhacThieuNhi, NhacTre, NhacSong, NhacTruTinh, NhacRemix, NhacSan, NhacNuocNgoai, NhacLienKhuc, NhacSongCa, NhacTanCo) để hiển thị trên app điều khiển cho đẹp. Dữ liệu sau khi tải về sẽ nằm trong thư mục KaraokeAndroid/NhacMoi
- Nhập đường địa chỉ server cập nhật bài hát trong phần cài đặt của ứng dụng Karaoke trên box, hiện tại các bạn có thể nhập karaoke4k.com
Đổi tên thư mục skplayer.vn thành KaraokeAndroid luôn bác ah
Đúng rồi bác, thư mục gốc để KaraokeAndroid.

thanks
Ổ cứng nhạc của bạn không thể đổi tên thư mục nhé, vì đổi sẽ không chạy.
Mình đang tính cập nhật bài hát theo cách của bác skplayer......
Theo như bác khanhlem hỏi thì đổi thư mục chứa bài hát kok có sẳn trên hdd từ skplayer.vn --> KaraokeAndroid.
Bác karaokebh thì nói ok, nhưng bác skplayer nói không thể đổi tên thư mục....

Vậy cuối cùng là làm như thế nào để úp bài hát online hả các Bác? Xin chỉ giáo ạ! Thanks.

skplayer

Well-Known Member
Mình đang tính cập nhật bài hát theo cách của bác skplayer......
Theo như bác khanhlem hỏi thì đổi thư mục chứa bài hát kok có sẳn trên hdd từ skplayer.vn --> KaraokeAndroid.
Bác karaokebh thì nói ok, nhưng bác skplayer nói không thể đổi tên thư mục....

Vậy cuối cùng là làm như thế nào để úp bài hát online hả các Bác? Xin chỉ giáo ạ! Thanks.

Bình thường chỉ cần đổi là được, nhưng ổ của bạn dùng cấu trúc cũ khá lâu rồi, cấu trúc tên file bài hát không phải Tên bài hát - Ca sĩ mà là toàn số, nó chỉ hiểu khi để tên thư mục là skplayer.vn và đi kèm file songlist bên trong, nên đổi thì khi chọn bài không có tên bài hát mà là toàn số, không dùng được. Nên bạn cứ để nguyên sử dụng, nếu bạn thích nhạc mới có thể chép lại ổ mới theo cấu trúc bình thường dùng cho tiện, dễ câp nhật bổ sung sau này.

m dính vụ cập nhật bài hát cả chục ngày chưa biết fix kiur gì...tham khảo hỏi chính chủ app vs các kiur mà ko xong...
Ko hiểu sao box của m(mibox4k) nó ko có mục nhập đường dẫn karaoke4k.com, để xuất hiện nút down trên remote
Cả lỗi: khi m tắt wifi mạng đi, thì phần tên vs mk wifi tự phát của pmem nó vẫn mờ đi chư ko hiển thị-và trên góc pait cug ko thấy biểu tượng wifi của pmem để kết nối Remote
Dù cài các bản, 2.0;2.22;2.24;2.26 đều ko dc; thư mục nhạc m để Karaoke hay KaraokeAndroid đều ko dc...rất chi là bực

Chỉnh sửa lần cuối:
Có bác nào rảnh qua Zalo em gởi ảnh pmem check giúp em xem khắc phục sao vs ạ-09039131mothai-em tsu vô cùng biết ơn

các bro cho hỏi thăm sao con Q10 IV của mình đang xem phim thông qua LAN bình thường, tự nhiên bây giờ mở LAN lên thì lại báo "NO SERVER" nhưng vào ES FileExplorer thì trong đó vẫn thấy mạng LAN và vẫn xem được bằng ứng dụng ES Player luôn nhưng ra ngoài Media Center thì lại không tìm thấy LAN. Đã hard reset và up lại rom mấy lần vẫn vậy, nhờ mọi người chỉ giúp

trangchodom

Well-Known Member
Đưa ra chợ để vác Q10pro về, ok ngay ý mà. :D
bác xài con q10 pro nó hay lỗi vặt không? sao đọc trong diễn đàn thấy bàn luận về nó khá nhiều. Nhà có con egreat A5, không chơi được kodi 17, muốn mua con này về chơi kodi 17 không biết có ởn không? Bác tư vấn giùm với. Thanks

meocon

Well-Known Member
bác xài con q10 pro nó hay lỗi vặt không? sao đọc trong diễn đàn thấy bàn luận về nó khá nhiều. Nhà có con egreat A5, không chơi được kodi 17, muốn mua con này về chơi kodi 17 không biết có ởn không? Bác tư vấn giùm với. Thanks

Q10 xài tốt ko lỗi gì cả

vinagoh

Well-Known Member
Tuỳ theo nhu cầu Bác ơi! Mình lúc trc cài up lung tung, nay thì xác định nhu cầu cần gì ở nó thôi.
Giờ play file off thì cứ trình mặc định mà chơi, âm thanh HD 7.1 vô tư.
Online thì có smart youtobe, kok on/ off ngon.
Ps: Về nguyên tắc, firmware hay app nào update được chứng tỏ nó fix lỗi, tức là last fw hay app bị lỗi. :D
Nói chung là trước cục nợ vào thân. :D

trangchodom

Well-Known Member
Tuỳ theo nhu cầu Bác ơi! Mình lúc trc cài up lung tung, nay thì xác định nhu cầu cần gì ở nó thôi.
Giờ play file off thì cứ trình mặc định mà chơi, âm thanh HD 7.1 vô tư.
Online thì có smart youtobe, kok on/ off ngon.
Ps: Về nguyên tắc, firmware hay app nào update được chứng tỏ nó fix lỗi, tức là last fw hay app bị lỗi. :D
Nói chung là trước cục nợ vào thân. :D
Theo suy nghĩ riêngcủa mình, vấn đề chính bắt nguồn tử con chip của q10 pro khả năng của nó có giới hạn nhưng găp phải cạnh tranh của các hãng khác nên himedia phải thêm vào box nhiều tính năng hơn để pr cho sản phẩm của mình. Điều này làm cho firmware không ổn định và con chip phải chịu tải cao hơn , nên dễ phát sinh lỗi. Đang phân vân nên mua q10pro hay là đợi dòng chip mới ra rồi mua.

Bên trên