Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Khả năng xung đột phần mềm, cài tới cài lui SPK bị lỗi cục bộ trên máy của bạn đó rồi. Chưa thấy ai bị tình trạng này. Bị thì mọi người đã hỏi ầm lên rồi. Mình đang dùng 3.3 ok.

Mình chỉ có update phiên bản mới từ Play Store thôi chứ ko bao giờ cài tới cài lui làm gì (mà nó tự update đấy), kể cả upgrade OS, xài stock firmwave chưa hề reset lại luôn. Mấy phiên bản trước ko bị gì cả, lâu quá cũng ko hát hò gì, chỉ thấy phiên bản mới thì update và test xem có gì mới ko thôi.

Lucky76

Well-Known Member

Mới kiểm tra nhanh, nhiều khả năng bộ nhớ trong của thiết bị bị đầy, bạn thử kiểm tra lại, nếu vẫn còn dư thì bạn tải bản 3.17 trên skplayer.vn về dùng tạm, mình sẽ kiểm tra kĩ hơn xem bị gì.
Để mai mình check lại, mở văng tới văng lui bực cả mình tắt AB luôn rồi.

Lucky76

Well-Known Member

Để mai mình check lại, mở văng tới văng lui bực cả mình tắt AB luôn rồi.

Mình đã check lại : Internal Storage còn trống 2.68GB, Nand Flash còn trống khoảng 3.86GB. Nhưng lỗi có thể do đường dẫn, mình thử xoá hết đường dẫn và add từng thư mục một trên SD thì back & reload ko bị out, đến thư mục thứ hai bị out 1 lần, thư mục External HDD cái thứ hai thì bị, rất lạ là cũng cấu trúc giống như vậy thì các phiên bản trước ko bị gì hết. Mình đang lấy External HDD xoá thử hết file count.txt, songs.idx trong các thư mục, rà lại hết các thư mục rồi add lại thử xem.

skplayer

Well-Known Member

Mình đã check lại : Internal Storage còn trống 2.68GB, Nand Flash còn trống khoảng 3.86GB. Nhưng lỗi có thể do đường dẫn, mình thử xoá hết đường dẫn và add từng thư mục một trên SD thì back & reload ko bị out, đến thư mục thứ hai bị out 1 lần, thư mục External HDD cái thứ hai thì bị, rất lạ là cũng cấu trúc giống như vậy thì các phiên bản trước ko bị gì hết. Mình đang lấy External HDD xoá thử hết file count.txt, songs.idx trong các thư mục, rà lại hết các thư mục rồi add lại thử xem.

Nếu vẫn bị phiền bạn đặt tên ổ cứng thư mục không có khoảng trắng xem sao.

dangtanloc

Bảng cập nhật mới sao nhiều lỗi quá, hôm nay để ý lại thì thấy nhạc KOK .MP4 tải từ youtube về mất tiêu hết không thấy hiện trong list nữa. một vài bài thì có thấy nhưng chỉ hiện tên ca sĩ, không thấy tên bài hát. hic...

skplayer

Well-Known Member

Bảng cập nhật mới sao nhiều lỗi quá, hôm nay để ý lại thì thấy nhạc KOK .MP4 tải từ youtube về mất tiêu hết không thấy hiện trong list nữa. một vài bài thì có thấy nhưng chỉ hiện tên ca sĩ, không thấy tên bài hát. hic...

Bạn xóa hết đường dẫn sau đó chọn lại thử. Phiên bản mới mình cũng test rất nhiều nhưng không thấy bị lỗi như vậy, có thể dữ liệu của mình khác. Các bạn thông cảm vì bản cập nhật mới gây sự cố cho các bạn nhưng có nhiều vấn đề quan trọng liên quan đến bảo mật và hiệu năng ứng dụng mình bắt buộc phải cập nhật. Ví dụ như vấn đề sử dụng bộ nhớ RAM trong phiên bản mới tối ưu hơn rất nhiều, giảm được hơn 1/2 từ 46MB xuống 20MB đối với bộ dữ liệu 30.000 bài hát (1 số box cũ nếu chạy phiên bản cũ sẽ không load lên được).
Hình ảnh minh họa chi tiết:
Phiên bản cũ:

Phiên bản mới:

Mình luôn cố gắng khắc phục lỗi các bạn gặp trong thời gian sớm nhất.

skplayer

Well-Known Member

App Karaoke chạy ngon quá rồi, rãnh không có gì làm viết game Pikachu chơi đỡ buồn :D
Các bác tải về chơi cho vui. Link CH Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.monsterconnect
Download APK: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/MonsterConnect.apk
Ai chơi qua hết được các màn, chụp lại màn hình có chữ "You win", mình sẽ tặng kích hoạt vĩnh viễn app Karaoke. Số lượng tối đa là 3 thôi, các bác nhanh tay.

Cập nhật: Nếu chơi hết mà hiện You Lose vẫn được do bản trên CH Play bị lỗi, đang cập nhật :D

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

App Karaoke chạy ngon quá rồi, rãnh không có gì làm viết game Pikachu chơi đỡ buồn :D
Các bác tải về chơi cho vui. Link CH Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.monsterconnect
Ai chơi qua hết được các màn, chụp lại màn hình có chữ "You win", mình sẽ tặng kích hoạt vĩnh viễn app Karaoke. Số lượng tối đa là 3 thôi, các bác nhanh tay.

ơ, cho lên IOS đi bác

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Download APK: http://s3-ap-southeast-1.amazonaws.com/skplayer/MonsterConnect.apk

Cập nhật: Nếu chơi hết mà hiện You Lose vẫn được do bản trên CH Play bị lỗi, đang cập nhật :D

ùi, các game thủ Android cày game của bác chắc xong trong ngày ^^

Chơi cho vui thôi, 1 tiếng là cùng.

LuuQuocSu

Bác H cho e hỏi làm sao cho phần mềm này hát được file karaoke chứa trong Nas (Nas của e có IP là 192.168.1.101, e tạo đường dẫn smb://192.168.1.101/Karaoke nhung không thấy gì cả)? Chân thành cám ơn Bác!

dangdtbk

Member

Lấy cái hạn vĩnh viễn khó phết. Chơi cứ đến màn dịch sang bên phải là hết đường đi. Hết 10 lần hoán đổi vị trí khi hết đường ấy

skplayer

Well-Known Member

Bác H cho e hỏi làm sao cho phần mềm này hát được file karaoke chứa trong Nas (Nas của e có IP là 192.168.1.101, e tạo đường dẫn smb://192.168.1.101/Karaoke nhung không thấy gì cả)? Chân thành cám ơn Bác!

Mình không rõ cấu hình NAS của bạn như thế nào, về cơ bản NAS của bạn có IP là 192.168.1.101, và thư mục Karaoke chứa nhạc thì bạn nhập đường dẫn vào như vậy là đúng rồi. Bạn kiểm tra lại xem NAS của bạn có cấu hình đòi mật khẩu khi truy xuất không, hiện tại app chỉ hỗ trợ truy xuất NAS không yêu cầu mật khẩu.

cuteboygovap

mấy pro cho mình xin link tai data karaoke đầy đủ nhất đc không ạ, chân thành cảm ơn :D

dochua2k

Well-Known Member

H đã tìm ra cách chỉnh lỗi của phần play smb bị mất audio chưa vậy? Dạo này hình như app tự động update lên 3.3 nhưng phần âm thanh vẫn bị mất khi play bằng smb. Nhờ H xem lại dùm nhé!!

Bên trên