Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

oldfriend

Moderator
bác dùng trình player của box mở file AC3 của bác xem có tiếng ko :D. Mà bác cho hỏi luôn là bác xài box gì đi, bí ẩn quá :(

dochua2k

Well-Known Member
Ðề: Re: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

bác dùng trình player của box mở file AC3 của bác xem có tiếng ko :D. Mà bác cho hỏi luôn là bác xài box gì đi, bí ẩn quá :(

Tại em không biết ở VN gọi là gì nữa :)
Đây là box của em:
Vensmile (TM) Amlogic S802 M8C Android Mini PC Quad Core Android 4.4 4K Smart Box XBMC Streaming Media Player with 5MP Video Camera for Skype Video Call XBMC Full Loaded 91 Addons DDR3 2GB Nand Flash 8GB 2.4G 5G Dual Band WiFi

Em mua ở đây:
http://www.amazon.com/gp/product/B00UOY6IC6/ref=oh_aui_detailpage_o05_s01?ie=UTF8&psc=1

oldfriend

Moderator
bác thử mở file AC3 đó bằng trình player của máy chưa, hoặc mở bằng Mxplayer xem có tiếng ko ?

oldfriend

Moderator
chúc bác tìm được nguyên nhân do box không play dc AC3 hay do file lỗi hay do app ko hỗ trợ. Mình nghiêng về giả thiết đầu tiên hơn ^^

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Nguyên nhân là do box không có codec AC3 do bản quyền, cái này vẫn thường gặp, cài MXPlayer Codec vào chạy được là xong thôi.

dochua2k

Well-Known Member

Có bác nào biết làm thế nào để chuyển KOK mkv với âm thanh AC3 qua những dạng khác không? Nếu có thì mình dùng soft gì để chuyển.
Cám ơn trước nhiều nhé!

meocon

Well-Known Member

Có bác nào biết làm thế nào để chuyển KOK mkv với âm thanh AC3 qua những dạng khác không? Nếu có thì mình dùng soft gì để chuyển.
Cám ơn trước nhiều nhé!

Mĩnh chưa thử ý này bao giờ , bác test thử total convert , wondershare video convert , xilisoft video convert nha

oldfriend

Moderator
Convert khổ lắm, bác cài codec khác vào xem, gơ cái mx codec neon ra cài cái mx codec arm v7 xem

kietdap

Active Member

Cám ơn trước nhiều nhé!
Cũng bị tình trạng như này từ khi lên 3.3 , cài đủ tất cả codec cũng không ăn thua . Bạn làm như mình chắc sẽ ok , tuy hơi thủ công một tí .
Chọn Kodi là trình Play mặc định bằng cách : Trước khi sử dung skplayer bạn chạy app ES chọn file mkv bất kỳ chuột trái giữ 3 giây - chọn thêm (3 dấu chấm) - mở bằng - khác - đánh dấu vào ô " chọn làm ứng dụng mặc định " - chọn kodi . File mkv sẽ play bằng kodi , thoát kodi
Chạy skplayer bình thường và có âm thanh bình thường , hơi dài dòng vì không có android box ở đây nên khó diễn tả chi tiếc đươc .

dochua2k

Well-Known Member

Cám ơn mấy bác nhiều ... Cuối cùng mình chọn giải pháp chuyển những bài có track audio AC3 sang ACC. Hy vọng là kho nhạc của mình có thật ít bài có track audio AC3 chớ không thì tốn thời gian quá :(:)(:)((

tinhcaydang

Well-Known Member

Cuối cùng e cũng win
Còn 1 slot nữa thì phải

minhjirachi

Well-Known Member

OK khi nào có box thì báo mình.

Hình như bác vẫn chưa hướng dẫn tách cái video và 2 line audio ra đúng không? Mình đang chờ mỏi cả cổ. Với lại bản v3.3 cũng ra lâu rồi. Không biết bác có cập nhật gì mới trong thời gian sắp tới hay không?

khanhlem

Active Member

em cũng đang mong mỏi cài mục này của bác Hưng
tách cái dữ liệu nhạc ra để có thể tăng giảm tone

Bên trên