Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

hataigiang

Active Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ôi, bác canh me xem ai lên đời bán lại mấy con như Q3 tầm già triệu tí tẹo là có đồ chơi ngon :D.

skplayer chạy ok nhất với Q10 , làm 1 em đi a

Dạ, gần 1 triệu, em đang tính mua Tkaraoke. bây h thêm cái andriod chỉ để chạy karaoke thì em thấy phí cái PC em đầu tư quá!

khanhlem

Active Member

số 4 là số tứ số tử mà bác
có nhiều bác "kiêng" lắm
ngày xưa em ko có tiền nên cũng kiêng ko mua Iphone 4
ai ngờ nó ra hẳn 5 và 6 để phục vụ mình

meocon

Well-Known Member

Ặc các bác tâm linh quá , mình cũng kiêng nhưng ko đến mức đó , chẵng lẽ ai xài ip 4 cũng xui ????

hdradiovn

Member

Muốn đăng kí mua tài khoản thì ntn bác ?

newave

Well-Known Member

Bạn gửi mã kích hoạt qua email [email protected].

xin hỏi bác Hưng nhé,
mình mới rinh em Q5 về đã install skplayer vô rồi, nhưng chưa có thời gian dùng thử vì hiện tại mình vẫn
còn trong tình trạng set cho nó, có lẽ tuần sau mới thử cái skplayer (3.4...) khi bậc nut power thì cái skplayer app tự động start up vậy , mình muốn không cho nó tự khơi động khi power on thì phải làm sao
(vì một năm chỉ xài một vài lần thôi, cho nên mình không muốn nó khởi động), và trong thời gian trial thì mình có có kích hoạt cái key không vậy ? (Sớm hay muộn thì mình cũng mua cái key nầy thôi, nhưng bây giờ muốn setup cái máy chạy cho đàng hoàn trước đã) cám ơn Bác Hưng

skplayer

Well-Known Member

xin hỏi bác Hưng nhé,
mình mới rinh em Q5 về đã install skplayer vô rồi, nhưng chưa có thời gian dùng thử vì hiện tại mình vẫn
còn trong tình trạng set cho nó, có lẽ tuần sau mới thử cái skplayer (3.4...) khi bậc nut power thì cái skplayer app tự động start up vậy , mình muốn không cho nó tự khơi động khi power on thì phải làm sao
(vì một năm chỉ xài một vài lần thôi, cho nên mình không muốn nó khởi động), và trong thời gian trial thì mình có có kích hoạt cái key không vậy ? (Sớm hay muộn thì mình cũng mua cái key nầy thôi, nhưng bây giờ muốn setup cái máy chạy cho đàng hoàn trước đã) cám ơn Bác Hưng

Chào bạn, bình thường thì app không thể tự khởi động, phiên bản mới nhất hiện tại là 3.44, bạn tải từ Google Play về để sử dụng. Nếu app tự khởi động bạn có thể vào phần cài đặt để vô hiệu hóa.

phakhadi

Member

sao bạn không khôi phục lại mục chọn từng album như cũ

dangdtbk

Member

Mình cần nhưng nhà nhà phát triển thấy không cần ("không cần thiết") thế là bỏ nó đi, đơn giản vậy thôi

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

số 4 là số tứ số tử mà bác
có nhiều bác "kiêng" lắm
ngày xưa em ko có tiền nên cũng kiêng ko mua Iphone 4
ai ngờ nó ra hẳn 5 và 6 để phục vụ mình

thằng bạn em cũng như bác. sau này nó nghiệm ra. nó mua số đt với làm biển số xe toàn 4404 đuôi ko.
Nó bảo ý là. tự tử ko chết. nghe nó phán xog em lọt ghế

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

thằng bạn em cũng như bác. sau này nó nghiệm ra. nó mua số đt với làm biển số xe toàn 4404 đuôi ko.
Nó bảo ý là. tự tử ko chết. nghe nó phán xog em lọt ghế

404 là error , chuyến bay mất tích cũng có số 404 trong nhà sx đó :)

newave

Well-Known Member

Qua một vài ngày sử dụng cái apps smart KOK của bác Hưng, mình cảm thấy vừa lòng cái sản phẩm nầy :
1. Giao diện rất đẹp mắt và thẩm mỹ .
2. Có thể stream KOK từ server rất ổn định .
3. Iremote rất dễ dùng .
Tóm lại một cái apps như vầy có thể gọi là đĩnh của đĩnh trong lãnh vực KOK, hy vọng bác Hưng sẽ có những cải tiến mới trong tương lai . Trong thời gian dùng mình cảm thấy có vài cái không đượng được vừa lòng (Tất nhiên không phải cái lỗi của cái app) ví dụ như:
Những bài video karaoke của mình được xếp theo dạng ---> Tên bài hát - Tên Ca sĩ - Trung tâm phát hành_DVD#_DVDTitle

ví dụ Buồn - Lệ Quyên - YSHD nhưng trong iremote app thì hiện lên

Buồn
Lệ Quyên & YSHD
Buồn như ly Rươu.....

Muốn mấ dấu "&" thì phải làm sao ? hoặc có thể hiện ra như: Lệ Quyên - YSHD thì hay biết mấy, và trong iremote có chức năng
hiện lên màng hình bằng Photo và bằng chữ, dựa vào chức năng nầy bác có thể tag tên người hát vào khi queue bài hát được không
ví du : trong party có 15 người tên anh a, tên anh b, tên chị c (Mình sẽ bỏ tên những người choi kok trong cái list), và khi queue một bản nhạc nào đó thì đồng thơi cho mình tag tên của người hát vào luôn (Vị dụ Nguyễn Thắng, khi bài hát bắt đầu nguyễn thắng
hay hình anh Nguyễn thắng sẽ hiện lên TV) để nhắc người karaoke biết đến lược mình, như vậy tránh trường hợp giành nhau bài hát
vì hiểu lầm hay không nhớ bài mình đã chọn . Được như vậy thì quả là hoàn hảo .
Cám ơn bác H đã cho ra sản phẩm KOK tuyệt hảo .

dangtanloc

sao bạn không khôi phục lại mục chọn từng album như cũ

Mình củng thích chức năng này nên hiện tại vẫn dùng phiên bảng 3.17 phiên bảng này thì chơi một hồi lâu là chuyển bài kế bị đơ nhưng phải dùng thôi vì phiên bảng mới ko có chức năng này.:D

Lucky76

Well-Known Member

Qua một vài ngày sử dụng cái apps smart KOK của bác Hưng, mình cảm thấy vừa lòng cái sản phẩm nầy :
1. Giao diện rất đẹp mắt và thẩm mỹ .
2. Có thể stream KOK từ server rất ổn định .
3. Iremote rất dễ dùng .
Tóm lại một cái apps như vầy có thể gọi là đĩnh của đĩnh trong lãnh vực KOK, hy vọng bác Hưng sẽ có những cải tiến mới trong tương lai . Trong thời gian dùng mình cảm thấy có vài cái không đượng được vừa lòng (Tất nhiên không phải cái lỗi của cái app) ví dụ như:
Những bài video karaoke của mình được xếp theo dạng ---> Tên bài hát - Tên Ca sĩ - Trung tâm phát hành_DVD#_DVDTitle

ví dụ Buồn - Lệ Quyên - YSHD nhưng trong iremote app thì hiện lên

Buồn
Lệ Quyên & YSHD
Buồn như ly Rươu.....

Muốn mấ dấu "&" thì phải làm sao ? hoặc có thể hiện ra như: Lệ Quyên - YSHD thì hay biết mấy, và trong iremote có chức năng
hiện lên màng hình bằng Photo và bằng chữ, dựa vào chức năng nầy bác có thể tag tên người hát vào khi queue bài hát được không
ví du : trong party có 15 người tên anh a, tên anh b, tên chị c (Mình sẽ bỏ tên những người choi kok trong cái list), và khi queue một bản nhạc nào đó thì đồng thơi cho mình tag tên của người hát vào luôn (Vị dụ Nguyễn Thắng, khi bài hát bắt đầu nguyễn thắng
hay hình anh Nguyễn thắng sẽ hiện lên TV) để nhắc người karaoke biết đến lược mình, như vậy tránh trường hợp giành nhau bài hát
vì hiểu lầm hay không nhớ bài mình đã chọn . Được như vậy thì quả là hoàn hảo .
Cám ơn bác H đã cho ra sản phẩm KOK tuyệt hảo .
Cấu trúc bài hát của pm này trước tới giờ : Tên bài hát - Ca sĩ, cứ đặt tên theo cấu trúc như vậy thì ok. Lúc trước nguồn bài hát mình cũng lung tung hết, cuối cùng phải rename lại theo cấu trúc trên thấy ổn. Dùng pm đổi tên hàng loạt nên cũng nhanh. PM có phần khóa chèn bài hát mình thấy khá hay, khi nào mà ở nhà mình hát thì mình khóa tính năng đó lại, mỗi người tự chọn bài hát trên phone hay tablet của mình và ko chèn ưu tiên được tránh ăn gian, hát hoài. Còn việc ai chọn bài gì thì nhớ thôi chứ việc add tag lên sẽ liên quan đến việc đổi tên bài hát rồi, mà việc này thì thường dùng trên Windows, nguồn bài hát từ Ext HDD.

newave

Well-Known Member

Còn việc ai chọn bài gì thì nhớ thôi chứ việc add tag lên sẽ liên quan đến việc đổi tên bài hát rồi, mà việc này thì thường dùng trên Windows, nguồn bài hát từ Ext HDD.

Cụ hiểu nhầm cái từ "tag" nầy rồi, ý mình nói là khi chọn bài hát (như cách chọn bình thường) thì mình có option để chọn thêm người hát đi kèm với cách chọn bài hát (như cách chọn bình thường), khi tới bài hát đó thì có một hàng chử or là picture của người hát sẽ hiện lên tivi trước khi bài hát bắt đầu, còn cái filename của bài hát karaoke đâu có thay đổi gì đâu, đay chỉ là dùng chức năng có sẳn của skplayer để ưu việt thêm cho skplayer mà thôi . Còn cái format của bài hát theo dạng Tên bài hát - Ca sĩ thì mình cũng và đã chuyển về dạng nầy hết rồi,
nhưng mình muốn có thêm một column nữa để dể quảng lý sau nầy, nhình bất một bài hát nào trong kho karaoke mình điều biết nó phát xuất từ đâu và do trung tâm nào phát hành và đồng thời cho mình biết mình bị thiêu bài nào sau nầy sẽ bổ sung vào ví dụ như :
Bài Không Tên Số 4 - Tuấn Ngọc - Asia Karaoke 18_05_TTVD -> như vậy ta sẽ biết bài Bài Không Tên Số 4 do Tuấn Ngọc hát, trung tâm phát hành là Asia Production nằm trong DVD 18 bài thứ tự 5 và trong DVD - Trái Tim Về Đâu, khi mình muốn tìm nguyên một cái DVD nầy mình chỉ cần filter "Asia Karaoke 18" thì lòi ra toàn bộ bài hát của cái DVD Asia Karaoke 18, nếu bài nào mình không có thì cũng sẽ cho mình biết liền, còn ai chọn bài nào thì ráng nhớ, bình thường thì ai cũng có trí nhớ tốt hết, khi chơi nguyên một pack 6 chai beer , lúc đó sung lên , dành bài hát là chuyện hay xãy ra trong party, nhiều khi bạn bè thân cũng không thể tránh được sư ấu đã chỉ vì bài hát .... Do đó mình muốn hoàn chỉnh cái format lại thôi, hiện tại bây giờ cũng ok thôi, nhưng thất thay vì nó hiện lên dấu "-" thì nó lại hiện lên "&" , cũng thấy hơi khó chịu , hehe

Lucky76

Well-Known Member

Cụ hiểu nhầm cái từ "tag" nầy rồi, ý mình nói là khi chọn bài hát (như cách chọn bình thường) thì mình có option để chọn thêm người hát đi kèm với cách chọn bài hát (như cách chọn bình thường), khi tới bài hát đó thì có một hàng chử or là picture của người hát sẽ hiện lên tivi trước khi bài hát bắt đầu, còn cái filename của bài hát karaoke đâu có thay đổi gì đâu, đay chỉ là dùng chức năng có sẳn của skplayer để ưu việt thêm cho skplayer mà thôi . Còn cái format của bài hát theo dạng Tên bài hát - Ca sĩ thì mình cũng và đã chuyển về dạng nầy hết rồi,
nhưng mình muốn có thêm một column nữa để dể quảng lý sau nầy, nhình bất một bài hát nào trong kho karaoke mình điều biết nó phát xuất từ đâu và do trung tâm nào phát hành và đồng thời cho mình biết mình bị thiêu bài nào sau nầy sẽ bổ sung vào ví dụ như :
Bài Không Tên Số 4 - Tuấn Ngọc - Asia Karaoke 18_05_TTVD -> như vậy ta sẽ biết bài Bài Không Tên Số 4 do Tuấn Ngọc hát, trung tâm phát hành là Asia Production nằm trong DVD 18 bài thứ tự 5 và trong DVD - Trái Tim Về Đâu, khi mình muốn tìm nguyên một cái DVD nầy mình chỉ cần filter "Asia Karaoke 18" thì lòi ra toàn bộ bài hát của cái DVD Asia Karaoke 18, nếu bài nào mình không có thì cũng sẽ cho mình biết liền, còn ai chọn bài nào thì ráng nhớ, bình thường thì ai cũng có trí nhớ tốt hết, khi chơi nguyên một pack 6 chai beer , lúc đó sung lên , dành bài hát là chuyện hay xãy ra trong party, nhiều khi bạn bè thân cũng không thể tránh được sư ấu đã chỉ vì bài hát .... Do đó mình muốn hoàn chỉnh cái format lại thôi, hiện tại bây giờ cũng ok thôi, nhưng thất thay vì nó hiện lên dấu "-" thì nó lại hiện lên "&" , cũng thấy hơi khó chịu , hehe
Đặt tên bài hát chi cho dài lê thê thế, sao ko gom chúng vào 1 folder trên HDD. VD : tất cả những bài hát Asia Karaoke 18... nằm trong Folder Asia Karaoke 18.... Khi search tên folder nó cũng sẽ ra hết các bài hát trong đó, những phiên bản lúc đầu tác giả có cho chọn bài hát theo path và Folder, bây giờ gom chung lại rồi, mình thấy chọn như trước thì hay hơn gom chung như bây giờ.

Bên trên