Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

mình muốn tác giả tích hợp thêm tính năng hát online bằng kho bài hát trên youtube nữa thì quá ok. nếu sợ lag với bạn nào có mạng yếu thì cho ứng dụng down sẵn bài hát về trong khi bài hát đang ở hàng chờ. Bây giờ nhạc trẻ nhiều nên viêc cập nhật sẵn rất khó khăn.

nhhh

Well-Known Member

mình muốn tác giả tích hợp thêm tính năng hát online bằng kho bài hát trên youtube nữa thì quá ok. nếu sợ lag với bạn nào có mạng yếu thì cho ứng dụng down sẵn bài hát về trong khi bài hát đang ở hàng chờ. Bây giờ nhạc trẻ nhiều nên viêc cập nhật sẵn rất khó khăn.
Nhạc trên YT sao mà kiểm soát được bác. Hàng demo, hàng chỉ có music cũng để thành karaoke. Chọn vài bài ưng ý lúc Play nó gào tiếng ca sĩ hoặc tiếng thằng ông nội nào thì mất hứng :D. Chịu khó sưu tầm hoặc mua nguyên bộ được cập nhật bài hát thường xuyên là đỡ lăn tăn :D.

khanhlem

Active Member

Thực ra chọn bài từ Youtube cũng là 1 tính năng hay
dành cho 1 số bác không có điều kiện mua ổ cứng
Em thấy trên CHPlay có ứng dụng Hat Karaoke của tác giả Nguyễn Văn Hoàng
Cũng dùng nguồn từ Youtube để hát
Thấy kho bài hát cũng tạm ổn
Khi tìm thì chịu khó lọc kết quả, hát vẫn ngon lành

Lucky76

Well-Known Member

Bạn Hưng có cách nào xoá file trùng trực tiếp trên Smart Karaoke Remote (có option và đặt password) hoặc dùng pm nào cũng được, mình chép bài hát vào HDD, sao đó dùng mấy pm xoá file trùng nhau trên PC nhưng ko xoá hết những bài trùng nhau có dấu và ko dấu tiếng việt(pm ko hiểu có dấu và ko dấu). Chỉ khi kết nối SKR mới thấy hết mấy bài trùng nhau có dấu và ko dấu. Thanks!

skplayer

Well-Known Member

Bạn Hưng có cách nào xoá file trùng trực tiếp trên Smart Karaoke Remote (có option và đặt password) hoặc dùng pm nào cũng được, mình chép bài hát vào HDD, sao đó dùng mấy pm xoá file trùng nhau trên PC nhưng ko xoá hết những bài trùng nhau có dấu và ko dấu tiếng việt(pm ko hiểu có dấu và ko dấu). Chỉ khi kết nối SKR mới thấy hết mấy bài trùng nhau có dấu và ko dấu. Thanks!

Ứng dụng chỉ đọc dữ liệu của người dùng thôi, không can thiệp vào dữ liệu của người dùng nên không thể xóa file. Chắc bạn phải xóa bằng tay rồi.

danghongvu

Well-Known Member

Bác dùng pm gì để xóa file trùng nhau vậy?

kuayue

Cám ơn chủ topic để về thử

hungproman

Các bác dùng gì làm mic hát vậy ạ?
Có USB voice nào cắm vào AB để hát không ạ?

nhhh

Well-Known Member

Lâu nay không có cập nhật mới gì nhỉ bác chủ...Bác nghiên cứu vụ đảo nhiều track đi cho bà con trải nghiệm với.

dangdtbk

Member

Bác nghiên cứu cho em xin lại vụ chọn thư mục nhạc như trước để bà con nhờ với

phakhadi

Member

bác này không còn quan tâm tới ý kiến của người dùng nữa rồi, rất nhiều người đề nghị khôi phục lại mục này nhưng bác này vẫn không thực hiện

skplayer

Well-Known Member

Bác nghiên cứu cho em xin lại vụ chọn thư mục nhạc như trước để bà con nhờ với

Chào bạn, mình sẽ không thêm lại tính năng chọn thư mục, nếu muốn phân chia bạn có thêm thêm thông tin vào tên file, sẽ ra kết quả giống như chọn thư mục.

dangdtbk

Member

Sao không thêm lại vậy. Có thì tốt còn các anh không thêm em cũng chịu. Nhạc lưu vào thư mục nhac tre, nhac song, nhac sapktv, yousing có nó chọn dễ hơn vì mình chả bao giờ nhớ nổi các tên bài hát

tienthanhbk

Well-Known Member

Sao không thêm lại vậy. Có thì tốt còn các anh không thêm em cũng chịu. Nhạc lưu vào thư mục nhac tre, nhac song, nhac sapktv, yousing có nó chọn dễ hơn vì mình chả bao giờ nhớ nổi các tên bài hát

Mỗi phần mềm đều có quy định riêng, ngay cả mấy anh đầu KTV khác cũng thế thôi, quy định cách đặt tên và thư mục khác nhau.

Nếu xác định dùng thì phải chịu khó tí.

khanhlem

Active Member

Cơ bản là từ mấy phiên bản trước, đã có tính năng chọn thư mục, mọi người thấy rất hay
Nên anh em đặt các bài hát trong các thư mục riêng, tên để theo cấu trúc tên bài - ca sĩ
Bây giờ đặt lại thì cũng ngại

Hôm nay mới thấy bác Hưng lên tiếng về vấn đề này
Nếu sửa code đơn giản thì bác Hưng xem xét lại
Nếu khó khăn quá thì khách hàng như bọn em đành chịu

dangdtbk

Member

Cơ bản là từ mấy phiên bản trước, đã có tính năng chọn thư mục, mọi người thấy rất hay
Nên anh em đặt các bài hát trong các thư mục riêng, tên để theo cấu trúc tên bài - ca sĩ
Bây giờ đặt lại thì cũng ngại

Hôm nay mới thấy bác Hưng lên tiếng về vấn đề này
Nếu sửa code đơn giản thì bác Hưng xem xét lại
Nếu khó khăn quá thì khách hàng như bọn em đành chịu

Em hỏi bên google plus và nhận được câu trả lời là sẽ không bao giờ cập nhật lại do hiện tại đã có rất nhiều người dùng, anh em mình chịu rồi, em thì em không nhớ tên bài hát, nên nếu có chọn thư mục, khi chọn nhạc mới hoặc nhạc sống chẳng hạn rất dễ dàng còn mò hết danh sách không thể làm được, nếu mà lật từng trang, từng vần như đầu 6 số thì không cần thư mục nữa . di chuyển từng bài mà khoảng 8 nghìn bài không biết chuyển đến bao giờ

Bên trên