Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

dangtanloc

Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bản 3.27 sắp lên sẽ hết lỗi này đó bạn.

Bạn thử xóa thư mục com.smartkaraoke ở trên bộ nhớ của box thử coi có hết bị không. Mình sẽ kiếm 1 con Q10 firmware 108 test lại thử.

Xóa com.smartkaraoke mở lên vẫn bị out ra, cập nhật lại bảng mới vẫn bị. hiện thư mục nhạc đang đặt dưới dạng bấn số. có Bác nào dùng Q10 bị giống em không vậy?

dochua2k

Well-Known Member

Về vấn đề remote cho IOS trên Ipad, H làm ơn chỉnh lại cho giống giao diện của Iphone luôn chớ để landscape mà thêm cái bàn phím nhỏ chút xíu choáng chỗ mà chả lợi ích gì vì không đánh máy được. Cám ơn nhé!!! :)

skplayer

Well-Known Member

Xóa com.smartkaraoke mở lên vẫn bị out ra, cập nhật lại bảng mới vẫn bị. hiện thư mục nhạc đang đặt dưới dạng bấn số. có Bác nào dùng Q10 bị giống em không vậy?

Cập nhật lên bản mới nhất trên Google Play là hết bị đó bạn.

skplayer

Well-Known Member

Về vấn đề remote cho IOS trên Ipad, H làm ơn chỉnh lại cho giống giao diện của Iphone luôn chớ để landscape mà thêm cái bàn phím nhỏ chút xíu choáng chỗ mà chả lợi ích gì vì không đánh máy được. Cám ơn nhé!!! :)

Mình thấy như vậy tiện dụng hơn nên mới chỉnh giao diện landscape cho tablet, vì bàn phím của máy hiện lên lớn quá, hiện tại dùng bàn phím ảo mình thấy tìm bài rất nhanh. Không rõ "không đánh máy được" của bạn là như thế nào.

dochua2k

Well-Known Member

Mình thấy như vậy tiện dụng hơn nên mới chỉnh giao diện landscape cho tablet, vì bàn phím của máy hiện lên lớn quá, hiện tại dùng bàn phím ảo mình thấy tìm bài rất nhanh. Không rõ "không đánh máy được" của bạn là như thế nào.

Cái bàn phím ảo hiện trên Ipad, nhưng chỉ có 1/2 màn hình nên mấy chữ cái và bàn phím ảo nhỏ bằng 1/2 bàn phím ảo thường vì vậy rất là khó khăn cho việc đánh chữ. Nhất là những lúc làm vài ve vào thì bàn phím lại càng nhỏ nữa ... :)):)):))

haihn1990

Member

bác dochua nói chuẩn đo bác Hưng , để hiển thị theo dạng ngang nhưng khi tìm đánh bằng phím aeo nó to đánh chuẩn hơn , chứ để thêm chữ vào mất diện tích với làm chữ nhỏ đi , chuẩn là bác nên để phím ảo, à bác cũng nên xem thanh đổi giao diện ramote cho nó bóng bẩn tí bác , cho có tí chuyên nghiệp :)))

tamavid

mình thấy ad nâng cấp liên tục cho phần mềm ....nay đã là 3.3 rồi hay quá, rất mong ngày gần đây sẽ là phần mềm kara ko thể thiếu cho box android của chúng ta. Vừa nghe nhạc HD, vừa xem phim HD, vừa karaoke....HD quá chuẩn.

meocon

Well-Known Member

CẬp nhật liên tục , tks bác , nhưng gom 1 lần cập nhật luôn dc ko :) cho nó cảm giác 1 bản fix lớn

laogia2b

Cập nhật lên bản mới nhất trên Google Play là hết bị đó bạn.

bác Hưng kiểm tra lại e với, em mới update firmware con Neo X7 lên 4.4.2 nhưng khi play file mkv ứng dụng treo cứng luôn ko thể play đc, các file loại khác vẫn play bình thường

tinhcaydang

Well-Known Member

..........................................

skplayer

Well-Known Member

bác Hưng kiểm tra lại e với, em mới update firmware con Neo X7 lên 4.4.2 nhưng khi play file mkv ứng dụng treo cứng luôn ko thể play đc, các file loại khác vẫn play bình thường

Hiện tại mình cũng được một số bạn thông báo bị lỗi tương tự như của bạn. Bạn nên về lại 4.2.2.

skplayer

Well-Known Member

Bác nào hướng dẫn e chạy data qua SMB đc ko ạ

Để ứng dụng chơi được nhạc qua SMB bạn cần chú ý một vài vấn đề sau:
- Thư mục chứa nhạc trên máy tính phải được share.
- Biết địa chỉ IP trong mạng nội bộ của máy tính, nên đặt cho nó 1 địa IP cố định.
- Thiết bị phát (Android Box) và máy tính kết nối vào cùng 1 mạng nội bộ.
- Tắt chức năng đòi mật khẩu khi truy xuất thư mục share trên máy tính (Turn off password protected sharing).

Sau khi đáp ứng đầy đủ các yêu cầu nêu trên, bạn tiến hành cấu hình trên Box. Chạy ứng dụng Smart Karaoke Player lên, vào phần cài đặt, chọn tiếp mục Đường dẫn SMB chứa nhạc Karaoke để nhập đường dẫn. Giả sử địa chỉ IP của máy tính là 192.168.1.100, thư mục được share tên karaoke thì bạn nhập vào như sau: smb://192.168.1.100/karaoke

Sau khi nhập đường dẫn SMB xong, bấm quay lại màn hình hát Karaoke của ứng dụng bạn sẽ thấy danh sách bài hát đã được share nằm trên máy tính.

leminhloc

Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác H cho em hỏi, sao em add list file nhac online 11k bài thì app nhận diện được bài hát nhưng khi chon thì bài thì báo lỗi KHÔNG TẢI ĐƯỢC BÀI HÁT, mới bị lỗi này 2 ngày nay, trước đây không bị, xin cho em hỏi list nhac online 11k bài duoc share là nhạc midi hay là mp+lyric? Tks bác H

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bác H cho em hỏi, sao em add list file nhac online 11k bài thì app nhận diện được bài hát nhưng khi chon thì bài thì báo lỗi KHÔNG TẢI ĐƯỢC BÀI HÁT, mới bị lỗi này 2 ngày nay, trước đây không bị, xin cho em hỏi list nhac online 11k bài duoc share là nhạc midi hay là mp+lyric? Tks bác H

List nhạc online bị lỗi không chạy được nữa, bạn chịu khó tải về hát offline.

laogia2b

Hiện tại mình cũng được một số bạn thông báo bị lỗi tương tự như của bạn. Bạn nên về lại 4.2.2.

Bác cố gắng nghiên cứu fix sớm cho anh em nhé, chứ e đã lên 4.4.2 thấy khá good bây giờ mà về lại 4.2.2 hơi căng, hi vọng bản cập nhật sắp tới sẽ đc fix

leminhloc

Member

Bác Hưng giúp cho em link down file nhạc 11k bài hát với, file 11k bài hát là mp3 or midi? tks bác

skplayer

Well-Known Member

Bạn vào sklayer.vn xem bài viết trên cùng. Có khoảng 7000 bài mp3 và 4000 bài midi.

dangdtbk

Member

Bác Hưng giúp cho em link down file nhạc 11k bài hát với, file 11k bài hát là mp3 or midi? tks bác
Nhạc mid lẫn mp3 và nhiều bài giống nhau 11k là tổng số lượng bài hát. Chứ không phải 11k bài hát

leminhloc

Member

Bác H ơi em xin hỏi 1 câu nữa là : em co 1 file video MKV, sau đó em add vào làm video nền ==> làm sao để khi play nhac karaoke mà âm thanh từ file video đó đừng phát ra, hay là phải kiềm 1 file video chỉ có hình mà không có âm thanh, Tks bác

skplayer

Well-Known Member

Bác H ơi em xin hỏi 1 câu nữa là : em co 1 file video MKV, sau đó em add vào làm video nền ==> làm sao để khi play nhac karaoke mà âm thanh từ file video đó đừng phát ra, hay là phải kiềm 1 file video chỉ có hình mà không có âm thanh, Tks bác

Video dùng làm nền phải là loại không có tiếng, nếu cái nào có tiếng bạn kiếm tool bỏ tiếng đi là đươc.

Bên trên