Vài dòng cảm nhận về Oppo 205

happythanh

Active Member
Em nghĩ 205 kô bao h jailbreak đc. Đến như 203 nay phải jailbreak bằng phần cứng. Gửi máy sang tàu :(

203, 205 jailbreak được fw 56-1224 rồi mà bác, em tự làm ở nhà đó bác, chỉ là flash lại fw gốc thôi chứ ko can thiệp phần cứng, sau khi jailbreak xong thì ko cần cắm usb như trước. xài giống như fw theo máy.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
203, 205 jailbreak được fw 56-1224 rồi mà bác, em tự làm ở nhà đó bác, chỉ là flash lại fw gốc thôi chứ ko can thiệp phần cứng, sau khi jailbreak xong thì ko cần cắm usb như trước. xài giống như fw theo máy.
Em bỏ Oppo và nhảy sang Marantz AV8802 rùi nên hơi lạc hậu. Hihi

quan_psi

Well-Known Member
Em kô thấy nó hơn gì thực tế sử dụng so với 8802 mà đắt gấp 2 lần nên em chạy!
hình như nó thêm dts-x và vision thì phải bác ạ, còn đời 8802 theo e được biết nó chỉ hỗ trợ pass lên đến 4k ko có hdr thì phải, ko biết phải ko :D, mà tiện bác cho e hỏi bác bán oppo 203 thì bây h bác chơi đầu hd gì thế :D

Acrossusa

Well-Known Member
chúc mừng bác,jb fw 56-1224 tôi kiếm hoài không ra

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
hình như nó thêm dts-x và vision thì phải bác ạ, còn đời 8802 theo e được biết nó chỉ hỗ trợ pass lên đến 4k ko có hdr thì phải, ko biết phải ko :D, mà tiện bác cho e hỏi bác bán oppo 203 thì bây h bác chơi đầu hd gì thế :D
Dts:x con 8802A của em có sẵn sau khi upgrade firmware, Dolby Vision có nếu mua thêm và upgrade qua Firmware. HDR hỗ trợ 4K HDR/60hz
Em xem rất kĩ rồi, chỉ thua bản 8805 2 chức năng online mạng gì đó mà em e rằng cả đời em kô dùng.

justbenice

Moderator
thế bác lại thanh lý 205 à ? :D
Em bán lâu rùi mà.
AV8802A của em có Auro3D luôn. Hehe

bwhd

Well-Known Member
Lên chứ bác. Dùng đầu phát và xử lý rời. Bộ Zapati + Marantz AV8802 đắt gấp 3 lần Oppo 205
em vừa cho Zappiti lên đường sau khi so với Dune pro 4K 2018 tại Ân Nguyên( hình zappiti màu nịnh mắt nên ảnh hưởng độ chi tiết, dune pro thiên về màu thực hơn nên có độ chi tiết hơn ), em nghĩ nếu bác justbenice trãi nghiệm qua thì sẽ tiếp tục có sự thay đổi:)

justbenice

Moderator
em vừa cho Zappiti lên đường sau khi so với Dune pro 4K 2018 tại Ân Nguyên( hình zappiti màu nịnh mắt nên ảnh hưởng độ chi tiết, dune pro thiên về màu thực hơn nên có độ chi tiết hơn ), em nghĩ nếu bác justbenice trãi nghiệm qua thì sẽ tiếp tục có sự thay đổi:)
Chắc do chức năng xử lý hình ảnh Zappiti MagicPixel v2 của Zappiti quá. Cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm. Để em chạy lên ÂnNguyễn xem sao.

justbenice

Moderator
pre chất quá :D, à bác just cho e hỏi nếu con oppo 203 cắm trực tiếp ổ hdd rời thì nó nhận tối đa là mâý tb bác nhỉ, e đang tính quất con seagate rời 8tb mà ko biết 203 nó có nhận được ko nữa :(
Em nghĩ chắc...8TB. Em chưa thử bao giờ. Hihi

Bên trên