Vấn đề giải mã DTS 5.1 của AIO Panaonic

chimenfr

Member
Ðề: Vấn đề giải mã DTS 5.1 của AIO Panaonic

Mình gửi anh em xem cái này trong Manual của PT875 là đời cao nhất AIO Pana đây. Có lần 1 shop gân cổ cãi mình là có DTS qua digital in, mình về xem cái này xong chẳng nói gì nữa.

Shop nào cũng vậy hết bác, gân cổ cãi, tới lúc khách lỡ mua về thì dek cho đổi bullshit

witooc

các bác có cách gì để giải mã được chưa.Có thể tận dụng bộ loa của nó ko

workerbee2006

Các bác có biết bộ mới ra của nó SC BT-205 có giải mã DTS ngoài được k0?
Manual thì nó nói thế này:

em cũng mua phải con pana 875 này. Phát điên mất. để mùng 6 gọi cho tụi pico nói khéo xem chúng nó có cho đổi hàng không. Vì lúc mua con nhân viên cứ kêu là anh xem film HD 1080 vô tư, âm thanh thì quá tuyệt. Tổ bố nó, về có nghe được đâu cơ chứ.

Khi xem fim có âm thanh DTS kết nối với bộ này vẫn co thể nghe đủ hiệu ứng nhưng nói chung không bằng chuẩn của nó. Các bác vào đầu HD (em dung kaibore 200) chỉnh âm thanh DTS ra là PCM hay sao ấy em không nhớ rõ nhớ là không để Digital là được sau đó trên bộ giàn này các bác chọn sound là MANUAL cho e vẫn nghe đầy đủ hiệu ứng đó.

bác cho em xin số điện thoại để em gọi nhờ tư vấn dùng bộ loa này được không ạ

akita0507

chán vãi, em cũng đc cho 1 bộ này trong phòng ngủ đang sướng, lọ mọ cắm kiếc pc vào phát thử dek ra 5.1 đc, hôm trc cop đc ít film HD thì toàn DTS cả, bác nào có nguồn film HD mà Dolby digital thì giới thiệu cho em mới:((

Bên trên