Việt Nam Vô Địch

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Việt Nam Vô Địch

Thắng được trận nào là vui trận đấy, đương nhiên rồi. Nhưng cũng không đáng để tự sướng Vn vô địch. Vô địch kiểu gì mà chật vật bao năm nay trong 1 khu vực chỉ có 10 nước và đứng xa lắc xa lơ trên bảng xếp hạng thế giới. Cũng chả sao, tố chất thể thao của người Việt đối với bóng đá chỉ đến vậy, không hơn được. Billiards, cầu mây, wushu, bắn súng, bi sắt... là những môn mạnh của thể thao VN nhưng dứt khoát không phải là bóng đá, dứt khoát là không.
Theo xếp hạng của Fifa tháng 11/2010 thì VN đứng 139 và cũng không khác nhiều cách đây 10 năm. Hai chữ Vô Địch chỉ mãi nằm trong mơ của tâm trí người hâm mộ VN và được phát ra thành tiếng một cách vô thức sau mỗi trận thắng 1 đội khác trong khu vực nhỏ nhỏ asian.

Những môn mạnh nhất thế giới của VN còn nhiều lắm các à! Như các môn: Ăn cháo đá bát, Qua cầu rút ván, Nói một đằng làm một nẻo, Thừa gió bẻ măng, Ăn đằng sóng nói đằng gió, Há miệng chờ sung, Ngậm máu phun người, Ném đá dấu tay, Đâm bị thóc chọc bị gạo... Mà chả có ở đâu thi cả.

thaiha248

Banned

Những môn mạnh nhất thế giới của VN còn nhiều lắm các à! Như các môn: Ăn cháo đá bát, Qua cầu rút ván, Nói một đằng làm một nẻo, Thừa gió bẻ măng, Ăn đằng sóng nói đằng gió, Há miệng chờ sung, Ngậm máu phun người, Ném đá dấu tay, Đâm bị thóc chọc bị gạo... Mà chả có ở đâu thi cả.

Thiếu môn Nhảy ngựa, Gảy dây chun, trò đấu trí Ô Ăn Quan, Hội thi chọi Trâu, cưỡi ngựa xem hoa....v...v...v... và cuối Cùng là Hội Thi Chim do Hoài Linh Tổ Chức...=))..

Mac18

Active Member

Đang nói đến bóng đá mà có mấy bác cứ nói linh tinh lạc chủ đề nhỉ, chả cần biết vô địch là phải thế nào, em chỉ cần đội tuyển Việt Nam đá nhiệt huyết như lần này để chiến thắng là được rồi. Cái cảm giác khi thắng đội tuyển nước khác chính là sự vô địch, mấy bác ko yêu bóng đá thì xin đừng vào nói lời cay đắng :))

Zai

chả cần biết vô địch là phải thế nào, em chỉ cần đội tuyển Việt Nam đá nhiệt huyết như lần này để chiến thắng là được rồi. Cái cảm giác khi thắng đội tuyển nước khác chính là sự vô địch

Câu trên hơi hơi giống với câu chuyện của 1 cậu bé mới lớn:
Chả cần biết Hồ Ngọc Hà xinh thế nào, em chỉ cần bạn gái em trang điểm lên để xinh hơn 1 con khác trong lớp (gồm 10 đứa con gái) là được rồi. Cái cảm giác khi bạn gái em xinh hơn 1 con khác trong lớp chính là cảm giác bạn gái em xinh như Hồ Ngọc Hà. Ôi sự thủ dâm bất hủ.

ngoibet

Member

Sáng nay báo Tuổi Trẻ đập Như Thành quá trời :D

Chú Như Thành này chơi phải nói là tệ hại. Một là "nó" cùng với 1-2 chú nữa mưu hại anh em, phản bội. Hai là phong độ quá tệ, nhưng tiếc là ta chả còn trung vệ nào khả dĩ.
Em vẫn nhớ bữa xem VN-Phi, trên sân chưa đá đã biết thua, lại biết cả sẽ thắng Sing 2 trái. Mà nếu TH ko "ngu" thế có khi ta thắng hai trái thật. Hóa ra đi xem bóng đá tuyển mìnhbây giờ còn phải tỉnh táo nữa.
Hy vọng những thông tin trên sân chỉ là tin đồn...
Hy vọng rằng HS sẽ chấn thương...
Hy vọng rằng AĐ có thêm tý thông minh ngoài thể hình.
Hy vọng rằng ông Tô có chiến thuật hợp lý và các cầu thủ của ta quên đcbcái trận CK SG ở Lào năm rồi.
Và hy vọng rằng đội hình toàn tây của Phi dùng chiến thuật xe bus 2 tâng lại hạ đc mấy chú Indo bằng cả hai trận sân khách!
Ao làng thì ao làng, nhưng cứ xem gần 4vạn người bỏ ra cả triệu đồng cho một vé để reo hò trên sân MĐ đã thấy tình cảm dân mình cưng chiều đội tuyển ra sao. Cứ xem những món thưởng kếch xù mà tuyểb đã và sẽ đc mới thấy dân mình giàu có, tuyển thủ giàu có. Chỉ sợ chiều quá sinh hư!

tuanhungct

Well-Known Member

Gần đá bán kết lượt đi rồi. gửi các bác tấm hình em vừa thấy trên docbao. vn để làm nóng không khí:D

chungtinhpvt

Gần đá bán kết lượt đi rồi. gửi các bác tấm hình em vừa thấy trên docbao. vn để làm nóng không khí:D

không thích đá bóng cho lắm,tính ko nói gì, tự nhiên bác đưa tấm hình này vô... cổ động viên ai cũng như vầy thì...việt nam vô địch ...:-bd8-}:x<:p\:D/

thaiha248

Banned

Cho 22 Cầu thủ trước khi ra Sân , làm nóng bằng cách cho mỗi ông 1 em...=))...

minhcongcntt

Đây là mỹ nhân kế của cổ động viên VN.. Thế này VN chắc thắng rồi. hihi

seagalvsjetli

Active Member

VN thắng mình khóc, VN thua mình cười...

Hẹn các bác ở phần bình luận 2 trận bán kết nhé

Chúc Vui

=)) =)) =)) =))

nếu là bác BC thật thì nhờ bác nói với cái anh hay bình luận trên SCTV15 hay kênh thể thao TH cáp saigontourist: đừng hay lên giọng, nhấn giọng thường xuyên quá.
mà anh í bình luận tràn đầy cảm xúc ghê, vô 1 cái là gào toáng lên làm rè và hư hết speaker nhà em...

haohanluongson

Active Member

Thằng bình luận viên trực típ bóng đá VTV2 tên là gì các pác nhỉ, em chả hiểu thằng này nó học lớp gì ra mà bình luận ngu vkl, chỉ được cái hét to và bốc phét là giỏi, ngày xưa xem Quang Huy bình luận hay và có chiều sâu giờ cho thằng này vào nghe chối quá, nhiều khi nó hét "vaofooooooo"... 1 phát thì.....%-(%-(%-(

achilefu

Thằng bình luận viên trực típ bóng đá VTV2 tên là gì các pác nhỉ, em chả hiểu thằng này nó học lớp gì ra mà bình luận ngu vkl, chỉ được cái hét to và bốc phét là giỏi, ngày xưa xem Quang Huy bình luận hay và có chiều sâu giờ cho thằng này vào nghe chối quá, nhiều khi nó hét "vaofooooooo"... 1 phát thì.....%-(%-(%-(

Có 4 thằng. Thằng nổi tiếng nhất là Tạ Biên Cương, thằng thứ 2 là Khắc Cường, thằng thứ ba là Việt Khuê, thằng thứ 4 là Anh Tuấn.

seagalvsjetli

Active Member

các bác viết kiểu thế thì ai mà thèm nói chuyện với tụi mình. có gì k hài lòng thì mình góp ý nhẹ nhàng cho người ta cùng cải tiến, tiến bộ có lợi cho đôi bên...

dotu

Member

Chỉ mong đội đá hết mình, đừng xìu. Với trình độ các đội ngang nhau như vầy, thắng thua chỉ trong khoảnh khắc.

các bác viết kiểu thế thì ai mà thèm nói chuyện với tụi mình. có gì k hài lòng thì mình góp ý nhẹ nhàng cho người ta cùng cải tiến, tiến bộ có lợi cho đôi bên...

hờ hờ, bác nì hiểu thời thế thực tế này:))

achilefu

Bắt đầu đá trận lượt đi với Malaysia

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên