Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

duhero

Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Ko chạy nền được nhỉ, nhiều khi muốn vừa nghe nhạc vừa lướt nét ấy.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

chạy nền được chứ! cái menu programs là nó đó, vd vừa nghe nhạc vừa vào programs chọn app duyệt tin mà xem có điều chờ chip 8 nhân may ra mới ko bị lag :p

Daithanhthai

Active Member

Chạy nền thì dùng các app nghe nhạc chuyên ấy. Tui toàn bật zingMp3. ZingMp3 có nhiều tính năng hay

Bạn chủ thêm mục nhạc hot vô được không ạ mình hay nghe trên trang chủ nhưng trong add-on mình kiếm ko ra: thanks trước
Nhạc Hot

tg32vn

sao em add ko được nhỉ, e làm đúng hướng dẫn luôn, có phải down xuống ổ cứng ko, e dùng Minix X8H

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Mình muốn xem code Python của chủ thớt để học hỏi mà không biết tìm file cài đặt ở đâu. Ai biết sau khi cài đặt rồi (trên máy tính chạy XBMC) các file add-on nó chứa ở chỗ nào?

vinhdo

Member
Ðề: Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Mình muốn xem code Python của chủ thớt để học hỏi mà không biết tìm file cài đặt ở đâu. Ai biết sau khi cài đặt rồi (trên máy tính chạy XBMC) các file add-on nó chứa ở chỗ nào?

cái bạn cần đó là tập tin default.py và có thể xem ở trang này , chúc bạn nghiên cứu thành công để viết thêm nhiều add-on cho anh em

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

cái bạn cần đó là tập tin default.py và có thể xem ở trang này , chúc bạn nghiên cứu thành công để viết thêm nhiều add-on cho anh em

Bạn vinhdo cho mình hỏi vậy khi mình tập sữa code, muốn bỏ vào chạy test thử thì làm sao? Thay thế chỗ nào trên máy để nó load code của mình mới sữa.
Anh em trên diễn đàn cho mình vài gợi ý để mình học viết code add-on cho xbmc với. Ví dụ như:
- Sử dụng chương trình gì viết code
- Thay thế chỗ nào trong XBMC để chạy thử code
- Debug, trace line by line như thế nào
Trước đây mình chỉ quen code VB .NET thôi.

vinhdo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bạn vinhdo cho mình hỏi vậy khi mình tập sữa code, muốn bỏ vào chạy test thử thì làm sao? Thay thế chỗ nào trên máy để nó load code của mình mới sữa.
Anh em trên diễn đàn cho mình vài gợi ý để mình học viết code add-on cho xbmc với. Ví dụ như:
- Sử dụng chương trình gì viết code
- Thay thế chỗ nào trong XBMC để chạy thử code
- Debug, trace line by line như thế nào
Trước đây mình chỉ quen code VB .NET thôi.

Mình thì chẳng biết gì hết nhưng nếu bạn muốn viết thì hãy xem qua trang này
và học thêm cái này

để thử nghiệm bạn có thể cài XBMC trên máy tính , các addon sau khi cài sẽ nằm ở thư mục này
C:\Users\pc\AppData\Roaming\XBMC\addons
chúc bạn thành công

brianminh84

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Chào bạn.
Muốn code được plugin XBMC.. Bạn cần những thứ sau
1 - Kiến thức: kiến thức về lập trình cơ bạn là bắt buộc, Nếu bạn có kiến thức về Python thì là 1 lợi thế lớn. tuy nhiên python không quá khó để đọc hiểu và code.
2 - Như đã nói trên thì phần mềm để bạn code các plugin xbmc chính là python. bạn debug từng module bằng python... những để test xem nó có chạy trên XBMC không thì bạn phải có thêm IDE hoặc Eclipse.. sau đó bạn load thư viện mã nguồn xbmc vào để run các module. - chi tiết mời bạn hỏi anh google.
3- Python cho XBMC là 2.7.x. không phải python 3.x. Trong các phiên bản Kodi kế tiếp thì có lẽ sẽ support python 3.x. Nhưng cho đến hiện tại thì vẫn là 2.7.x là chuẩn mực.
4 - Khi viết plugin cho XBMC bạn có thể tận dụng những thứ sẵn có để tiết kiệm thời gian.... Beautifull Girl (soup) là 1 cái đại loại vậy... nó dùng để parse nội dung bản tin http.
Đại loại vậy.

Bạn nào có hứng thú về XBMC và muốn coding. Mời ghé like để đó. www.facebook.com/tvbox.store thời gian tới... nếu rảnh ad sẽ làm một số tutorial về việc coding plugin xbmc.
Tất nhiên có thể nội dung sẽ không thể cầm tay chỉ việc được, nhưng hy vọng nó sẽ giúp bạn tiết kiệm kha khá thời gian... khi bắt đầu vào mê cung coding nhàm chán.

Enjoin.

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Chào bạn.
Muốn code được plugin XBMC.. Bạn cần những thứ sau
1 - Kiến thức: kiến thức về lập trình cơ bạn là bắt buộc, Nếu bạn có kiến thức về Python thì là 1 lợi thế lớn. tuy nhiên python không quá khó để đọc hiểu và code.
2 - Như đã nói trên thì phần mềm để bạn code các plugin xbmc chính là python. bạn debug từng module bằng python... những để test xem nó có chạy trên XBMC không thì bạn phải có thêm IDE hoặc Eclipse.. sau đó bạn load thư viện mã nguồn xbmc vào để run các module. - chi tiết mời bạn hỏi anh google.
3- Python cho XBMC là 2.7.x. không phải python 3.x. Trong các phiên bản Kodi kế tiếp thì có lẽ sẽ support python 3.x. Nhưng cho đến hiện tại thì vẫn là 2.7.x là chuẩn mực.
4 - Khi viết plugin cho XBMC bạn có thể tận dụng những thứ sẵn có để tiết kiệm thời gian.... Beautifull Girl (soup) là 1 cái đại loại vậy... nó dùng để parse nội dung bản tin http.
Đại loại vậy.

Bạn nào có hứng thú về XBMC và muốn coding. Mời ghé like để đó. www.facebook.com/tvbox.store thời gian tới... nếu rảnh ad sẽ làm một số tutorial về việc coding plugin xbmc.
Tất nhiên có thể nội dung sẽ không thể cầm tay chỉ việc được, nhưng hy vọng nó sẽ giúp bạn tiết kiệm kha khá thời gian... khi bắt đầu vào mê cung coding nhàm chán.

Enjoin.

Cảm ơn brianminh84 đã chia sẻ những thông tin bổ ích. Mình cũng mong mốn những anh em có kinh nghiệm coding xbmc làm nhiều tutorial về nó. Có như vậy thì ngày càng có nhiều add-on Việt thú vị hơn. Hoặc ít ra cũng xào nấu được những add có sẵn, sữa những lỗi nhỏ để anh em xài...

tinhyeu44

Member

Mình update lên phiên bản 1.8 cho phép tự động save lại các lịch sử tìm kiếm để lần sau chọn cho nhanh đỡ phải bấm bấm lại. Nếu máy bác nào không nâng tự động được thì tải tại đây

smallgent

Well-Known Member

tuần sau đi công tâc vài nước test thử vietmusic từ "nước goài" xem "thế lào" cái cho anh tềnh êu bít nhá ;)

đang trên Android L đây...ngọt :)

vanninhthuan119

Well-Known Member

Mình update lên phiên bản 1.8 cho phép tự động save lại các lịch sử tìm kiếm để lần sau chọn cho nhanh đỡ phải bấm bấm lại. Nếu máy bác nào không nâng tự động được thì tải tại đây

Thanks bác, đối với các add on nghe nhạc, đây là chức năng thật sự cần thiết bởi vì mỗi người chỉ thích nghe một vài ca sỹ, album, bài hát yêu thích. Khi search khỏi mất công thao tác lại từ đầu:-bd

smallgent

Well-Known Member

test thử từ Sin + Indo ...ngon !

mình gặp vấn đề xuất âm thanh. Mình nối laptop với tivi qua HDMI, hình ảnh và âm thanh lên ti vi bình thường, nhưng khi vào xbmc thì âm thanh lại phát ra từ loa laptop chứ ko fai loa ti vi. Chắn chắn là do setup xbmc vì ko vào xmbc thì âm thanh vẫn ra loa tivi bình thường. Trong phần setup xbmc đã chọn xuất âm thanh HDMI rồi. Bác nào từng bị xin chỉ giúp

smallgent

Well-Known Member

@vnindex_68: chỉnh ở phần share 2 màn hình nhé bạn có phần HD audio gì đấy...hôm trước nình nghịch cũng bị thế !

nammeo76

Well-Known Member

Phần mềm rất hay , cám ơn bác đã chia sẻ cho mọi người . Trong addon này hình như không có phần đánh dấu những bài hát mình thích nghe hoặc tạo album , nếu có thì thật tuyệt

Bên trên