Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Bác có thể thiết lập thêm cho Addon Vietmusic srearch album, bài hát trong fshare không? Cảm ơn bác!

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Cái tìm kiếm thì tìm ở đâu cũng như nhau bác ạ, em đưa vào trong các chuyên mục như là một dạng shortcut để tiện sử dụng thôi.

Phiên bản cuối tuần này sẽ bổ sung:
1. Fix lỗi khi hiển thị bảng xếp hạng thiếu tên ca sỹ.
2. Bổ sung tính năng tìm kiếm theo tên ca sỹ, tìm kiếm theo tên nhạc sỹ sáng tác.

Các bác có góp ý gì thêm xin mời tiếp tục.

Tìm theo ban nhạc luôn nhé bác, mình tìm nhạc nước ngoài thường theo tên ban nhạc, nếu tách rời được với tìm ca sỹ thì hay quá

smallgent

Well-Known Member

@tinhyeu44: nội dụng thì quá hay, chạy rất ổn nhưng menu cá nhân mình thấy có cái gì đó không ổn. Anh nên study cái này rồi làm 1 cái menu sao cho pro + đơn giản chút ...nói chứ cũng ko dễ dàng gì nhưng hy vọng a tìm được ra cách ! Cảm ơn !

À mình đã test thử thêm vài lần nữa trên xbmc bản dành cho chip Intel x86 nhé thì addons của anh nó vẫn không cài được mà báo là incompatible đấy ! Anh study xem phải không? Mình so sánh bàng cách cài HDrepo thì chạy ok chứng tỏ code addons cần tinh chỉnh để compatible với android dòng chip Intel lun...sắp tới sẽ nhiều đấy :)

Trân trọng,

tinhyeu44

Member

@tinhyeu44: nội dụng thì quá hay, chạy rất ổn nhưng menu cá nhân mình thấy có cái gì đó không ổn. Anh nên study cái này rồi làm 1 cái menu sao cho pro + đơn giản chút ...nói chứ cũng ko dễ dàng gì nhưng hy vọng a tìm được ra cách ! Cảm ơn !

À mình đã test thử thêm vài lần nữa trên xbmc bản dành cho chip Intel x86 nhé thì addons của anh nó vẫn không cài được mà báo là incompatible đấy ! Anh study xem phải không? Mình so sánh bàng cách cài HDrepo thì chạy ok chứng tỏ code addons cần tinh chỉnh để compatible với android dòng chip Intel lun...sắp tới sẽ nhiều đấy :)

Trân trọng,

Có mỗi cái máy windows lấy đâu ra device mà test đây?

Bản 1.6 có bổ sung:
1. Next trang
2. Tìm kiếm video, nhạc riêng
3. Tên bài hát hiển thị thêm chất lượng
4. Fix lỗi khi chọn chất lượng video.

Nếu máy bác nào không update tự động được thì tải tại đây

Đúng cái mình đang cần cái tìm kiếm video, nhạc riêng =D>

smallgent

Well-Known Member

@tinhyeu44: bác thử trên Zenfone đi. Mua cái Zen 5 giống mình nè...vọc xem chip Intel nó phê như nào...phê thật...để tự quay màn hình lun rảnh mình up cho xem :) ...lạ là gpu sài 3 tháng nay chưa 1 lần lag ...miracast trên cái Zen 4 cùi nhất mà còn phê nữa là xem xbmc duyệt phim hd ;)

Miracast trên Zenfone 4 đây
[video=youtube;lGxu2y5ijlY]http://www.youtube.com/watch?v=lGxu2y5ijlY[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@tinhyeu44 :

Chào pak tềnh êu 44 :) ...sorry very much là hôm qua gỡ cài đặt Kodi (xbmc release 14.xx), xóa sạch sẽ "cả rễ con rễ cái" trên điện thoại Zenfone 5 của mình xong cài lại từ đầu + cài cái addons 1.6 của pak vào ....1 câu thoai ....ngọt như đường... cả đêm đú với cái "Miu síc Việt" của pak...cảm ơn lần nữa nhá pak...để vài hôm study cái code addons của pak xem có đóng với góp gì được hem ...e cũng code kiếc biết ti tí ! :D

Kết luận: Vietmusic chạy tốt trên smartphone android dòng chip Intel nhé cụ thể là Z2580 như của em ! :-O

nsnhd

Well-Known Member

@tinhyeu44: bác thử trên Zenfone đi. Mua cái Zen 5 giống mình nè...vọc xem chip Intel nó phê như nào...phê thật...để tự quay màn hình lun rảnh mình up cho xem :) ...lạ là gpu sài 3 tháng nay chưa 1 lần lag ...miracast trên cái Zen 4 cùi nhất mà còn phê nữa là xem xbmc duyệt phim hd ;)

Miracast trên Zenfone 4 đây
[video=youtube;lGxu2y5ijlY]http://www.youtube.com/watch?v=lGxu2y5ijlY[/video]

Miracast thì phone độ phân giải nào ra TV độ phân giải đó hả bác, có tăng lên được 1080p trên TV ko ?

smallgent

Well-Known Member

Miracast thì phone độ phân giải nào ra TV độ phân giải đó hả bác, có tăng lên được 1080p trên TV ko ?

Theo như Intel bảu thì công nghệ Miracast vác nguyên xi quăng qua nên trên mấy con Zenfone này resolution là 720p nó quăng i sì chang lên TV :!! (chày)

Còn trên mấy TV thì cứ set resolution cao nhất có nhiu từ cái dt sang thì hứng hết (cối)

Hy vọng các pak cũng chày - cối thử cho dzui :D :D :D

nsnhd

Well-Known Member

Theo như Intel bảu thì công nghệ Miracast vác nguyên xi quăng qua nên trên mấy con Zenfone này resolution là 720p nó quăng i sì chang lên TV :!! (chày)

Còn trên mấy TV thì cứ set resolution cao nhất có nhiu từ cái dt sang thì hứng hết (cối)

Hy vọng các pak cũng chày - cối thử cho dzui :D :D :D

Vậy là phải mua ĐT phân giải 1080p rồi:))

smallgent

Well-Known Member

@nsnhd: thì pak đú mấy con đt cao cao ruầy tìm cái kiếng hàng hiệu đeo xem có phân biệt được thế "lào" là full hd hem :D :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nsnhd

Well-Known Member

@nsnhd: thì pak đú mấy con đt cao cao ruầy tìm cái kiếng hàng hiệu đeo xem có phân biệt được thế "lào" là full hd hem :D :D :D

Ý mình là có con phone/tablet 1080p thì cho miracast lên TV/máy chiếu luôn, khỏi cần AB nữa:-j

tinhyeu44

Member

@tinhyeu44 :

Chào pak tềnh êu 44 :) ...sorry very much là hôm qua gỡ cài đặt Kodi (xbmc release 14.xx), xóa sạch sẽ "cả rễ con rễ cái" trên điện thoại Zenfone 5 của mình xong cài lại từ đầu + cài cái addons 1.6 của pak vào ....1 câu thoai ....ngọt như đường... cả đêm đú với cái "Miu síc Việt" của pak...cảm ơn lần nữa nhá pak...để vài hôm study cái code addons của pak xem có đóng với góp gì được hem ...e cũng code kiếc biết ti tí ! :D

Kết luận: Vietmusic chạy tốt trên smartphone android dòng chip Intel nhé cụ thể là Z2580 như của em ! :-O

Cảm ơn thông tin của bác, có bác khác test chạy được trên x86 nhớ thông báo giúp.

smallgent

Well-Known Member

@tinhyeu44: đang quảng cáo cho a trên các diễn đàn khác :D

vuthecong78

Well-Known Member

Bác tinhyeu44 có thể tách riêng phần video clip thành một addon riêng cho Video được không, tên là Vietvideo chẳng hạn.

smallgent

Well-Known Member

@vuthecong: hay ! theo cách này mún nghe nhợc vào music, mún vi déo thì vào video...rất logic + cho bác dev @tinhyeu44 tha hồ tạo ra cái menu hoàn hảo hơn, đỡ rối hơn :p

Thao1975

Member

Bác tinhyeu44 có thể tách riêng phần video clip thành một addon riêng cho Video được không, tên là Vietvideo chẳng hạn.
Đồng nhận xét của bác, bác chủ nên tách video ra để dễ tìm và phân mục như hải ngoại, trong nước

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Addon Vietmusic XBMC: Nghe nhạc cho Androidbox

Đồng quan điểm với mọi người: Video riêng, Music riêng.

Bên trên