Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

mikrotikvietnam

Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Nếu có sẳn converter rồi thì chơi cái Vigor2110F làm gì cho phí. Chơi con Vigor2910 tầm 2tr9 (new) hoặc lên 5giay.vn bán đầy giá tằm 1tr mấy

Các bác tiết kiêm bằng cách sử dụng RB750!. Bác nào có đầu cuối FTTH giật giật như đã dùng TPL - 741ND hoặc COMTREND hay DRAYTEK cứ gọi em 0439951624, đảm bảo em thay con MIKROTIK RB750 chạy mượt mà khủng khiếp, đã test dịch vụ NETTV, MYTV, VIPTV..., Mà nữa là nếu đang xem HDTV mà thằng con có download Mediafire đi chăng nữa thì nó sẽ cố định băng thông IPTV cho bác xem mà không giật giật. Kế nũa là bác nào chuyên download hoặc mở quán NET/GAME cần chức năng Load Balance em đảm bảo Max luôn 4 WAN FTTH hoặc ADSL 1 đầu ra LAN cho các bác cắm PC hoặc Switch. Thêm chức năng HOTSPOT cho quán CAFE INTERNET với trang WEB truy cập thuận tiện và đẹp để các Bác marketing luôn (thu thêm phí design hoặc bác tự thiết kế). Còn Bác nào dân văn phòng cần VPN để làm việc RB750 đảm bảo 200 turnel cho các bác an tâm!. Và còn nhiều chức năng khác nữa :)
Giá 1.3tr + phí vận chuyển.

Chỉnh sửa lần cuối:

nc1402

Member
Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Các bác tiết kiêm bằng cách sử dụng RB750!. Bác nào có đầu cuối FTTH giật giật như đã dùng TPL - 741ND hoặc COMTREND hay DRAYTEK cứ gọi em 0439951624, đảm bảo em thay con MIKROTIK RB750 chạy mượt mà khủng khiếp, đã test dịch vụ NETTV, MYTV, VIPTV..., Mà nữa là nếu đang xem HDTV mà thằng con có download Mediafire đi chăng nữa thì nó sẽ cố định băng thông IPTV cho bác xem mà không giật giật. Kế nũa là bác nào chuyên download hoặc mở quán NET/GAME cần chức năng Load Balance em đảm bảo Max luôn 4 WAN FTTH hoặc ADSL 1 đầu ra LAN cho các bác cắm PC hoặc Switch. Thêm chức năng HOTSPOT cho quán CAFE INTERNET với trang WEB truy cập thuận tiện và đẹp để các Bác marketing luôn (thu thêm phí design hoặc bác tự thiết kế). Còn Bác nào dân văn phòng cần VPN để làm việc RB750 đảm bảo 200 turnel cho các bác an tâm!. Và còn nhiều chức năng khác nữa :)
Giá 1.3tr + phí vận chuyển.

Cái này chính là OS của MikroTik Routers and Wireless + Board tự ráp đúng không chủ thớt :). Chất lượng board thế nào? Do ai sản xuất? chụp vào tấm demo đi (Tốt nhất chụp "thỏa thân" em nó)

indi

Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Cước Internet trọn gói 300,000 đ/tháng đã bao gồm thuế VAT chưa vậy bạn ? Và mức cước trả hằng tháng này có thời hạn bao lâu ( 12 tháng - 18 tháng ) của đợt khuyến mãi này ? Sau thời gian cam kết cước trọn gói là bao nhiêu, có tăng lên không ? Vì mình cũng đang có nhu cầu lắp đặt. ( đang tham khảo giữa FPT và Viettel ).
Thank you ! :)

Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

hôm qua em mới ký hợp đồng dùng cáp quang + netTV hết 1.320.000 k full VAT. nhưng ông tư vấn bảo kéo vào nhà anh chỉ là bán cáp quang thôi, vẫn phải kéo 400m cáp đồng từ trạm quang gần đây vào nhà. Anh em xem như thế liệu có ổn ko?
mình lắp là : phí lắp 550k + 700k STB = 1250k mà cáp quang vào tới tận nhà đấy bác, vậy mà vẫn giật đùng đùng

nc1402

Member

mình lắp là : phí lắp 550k + 700k STB = 1250k mà cáp quang vào tới tận nhà đấy bác, vậy mà vẫn giật đùng đùng

Thấy bạn này đi đâu cũng than giật mà chẳng thấy bạn Viettel nào vào giải quyết hết vậy :D

minhbte

than vậy mà còn chưa thấy ai hỏi han, lặn mất tăm, hehe

Phần lớn lỗi giật hình khi sài cáp quang thường là do con modem cùi ,thay con xin la hết ngay .Đây là vấn đề đau đầu cho các nhà cung cấp IPTV vì nếu mua modem xịn thì quá tốn kém không biết bao giờ mới lấy lại vốn, vì modem thường cho mượn chứ không có bán.

mikrotikvietnam

Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Cái này chính là OS của MikroTik Routers and Wireless + Board tự ráp đúng không chủ thớt :). Chất lượng board thế nào? Do ai sản xuất? chụp vào tấm demo đi (Tốt nhất chụp "thỏa thân" em nó)

Bác này xem ra chuyên nghiệp CPE hơn cả ASIASOFT biết ngay em nó RB750 ngoài thể xác là ROUTERBOAD còn có tâm hồn là ROUTEROS. Gởi Bác cái Body trước, còn OS "show hàng" sau :(|) Em này không "nude" vì em nó thuộc Series 75x thiết kế "Quần Áo Đầy Đủ" không giống máy ông anh em hay em khác là RouterBoard card "nude" + OS + "BOX & Antenna" thời trang.

Chất lượng Board: Nhà sản xuất Mikrotik; Made in EU, Dải điện áp đầu vào "rộng" 10~28Vdc (dùng Adaper sẵn 100~250Vac); Có thể nối nguồn cách khác rất "tiện" qua POE feeding vào cổng ETH1 (nhớ mua thêm POE insert 10$/pcs); Ít tốn điện 3W; Kích thước "khả nẳn" 113x 89x 28mm Nhiệt độ môi trường làm việc "hardened": -40~+55oC; :-j Chip 400MHz, RAM32MB, FLASH 64MB; Tốc độ test điểm - điểm "wire speed!" thực tế (UDP) RX: 99MB/Tx:99MB; config SSH, TELNET, WEBFIG, cấu hính đồ họa GUI , Giám sát lưu lượng đồ họa \m/. Hiện đã triển khai dịch vụ @ Internet GameShop, CafeShop.., MyTV, ViPTV, NetTV, Banks, .:)>-
Tham khảo: http://www.youtube.com/watch?v=6mLymbpn4s0

Chỉnh sửa lần cuối:

longpl89

Ðề: Re: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Bác longpt cho em hỏi, em đang dùng ADSL Vtel, ko có NetTV, giờ đăng ký mới FTTH và NetTV thì đóng phí thế nào?

nếu bác dùng ADSL trên 6thang thì tông chi phí lắp đặt là 800k trong đó bao gồm 500k phí kéo FTTH và 300k STB HD. Còn nếu bạn dùng ADSL của VT chưa được 6 tháng thì bác mất 500k phí FTTH và 700k STBHD = 1200k tất cả.

longpl89

Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Cước Internet trọn gói 300,000 đ/tháng đã bao gồm thuế VAT chưa vậy bạn ? Và mức cước trả hằng tháng này có thời hạn bao lâu ( 12 tháng - 18 tháng ) của đợt khuyến mãi này ? Sau thời gian cam kết cước trọn gói là bao nhiêu, có tăng lên không ? Vì mình cũng đang có nhu cầu lắp đặt. ( đang tham khảo giữa FPT và Viettel ).
Thank you ! :)

Giá sẽ không tăng khi bác hết time cam kết . Internet 300k /thang chưa bao gồm VAT đâu. ban nên tham khảo trực tiếp trên website NetTV - Truyền h

longpl89

Trong T/H bên mình đang dùng FTTH (>6th) giờ muốn dùng gói FTTH NetTV thì thủ tục và chi phí thế nào ?

Đúng là NV tư vấn tổng đài rất lơ mơ, mình đã gọi bao nhiêu cuộc rồi vẫn trả lời ko thỏa đáng, chỉ yêu cầu bên mình đăng ký gói Nettv mới và đóng phí 1200k(STB+thiết bi).

Chưa có chính sách cho KH cũ dùng nettv đâu bác à , còn nếu bác muôn lắp mới Nettv thì tổng thiệt hại của bác là 800k như đã nói ở trên. NV Tổng đài thì có lần em cũng gọi thử rồi họ toàn lấy chính sách dành cho KH mới mà tư vấn cho KH thôi tốt nhất các bác cứ ra điểm giao dịch viettel gần nhất là được.

sonchuoi

Re: Ðề: Re: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

nếu bác dùng ADSL trên 6thang thì tông chi phí lắp đặt là 800k trong đó bao gồm 500k phí kéo FTTH và 300k STB HD. Còn nếu bạn dùng ADSL của VT chưa được 6 tháng thì bác mất 500k phí FTTH và 700k STBHD = 1200k tất cả.

Thank bác!
Tuy nhiên em đã ký hợp đồng và đóng 1,250k mất rồi. Hỏi đi hỏi lại mấy lần cũng vậy, chắc cú 1,250k. Quả thật, hợp đồng này cũng phức tạp tương đương bảo hiểm hihi. Ko biết có khiếu nại, đòi tiền lại được không bác nhỉ?

ksc75

Chưa có chính sách cho KH cũ dùng nettv đâu bác à , còn nếu bác muôn lắp mới Nettv thì tổng thiệt hại của bác là 800k như đã nói ở trên. NV Tổng đài thì có lần em cũng gọi thử rồi họ toàn lấy chính sách dành cho KH mới mà tư vấn cho KH thôi tốt nhất các bác cứ ra điểm giao dịch viettel gần nhất là được.

Thanks bác nhiều, giúp thì cho chót luôn, nhờ bác cho cái link hay văn bản gì đó về việc:
- Chính sách KM STB cho khách hàng thân thiết áp dụng với FTTH. Em hỏi tổng đài thì nhất định chỉ nói chỉ khuyến mại cho ADSL thôi, ko áp dụng với FTTH.
- Đã triển khai cáp Nettv trên cáp quang cũ (NV khẳng định chưa).
- Chính sách chuyển đổi gói cước FTTH

Cũng ra cả điểm GD Viettel rồi, nv giao dịch cũng ko rành lắm chỉ khẳng định ko áp dụng Nettv với FTTH.

longpl89

Thanks bác nhiều, giúp thì cho chót luôn, nhờ bác cho cái link hay văn bản gì đó về việc:
- Chính sách KM STB cho khách hàng thân thiết áp dụng với FTTH. Em hỏi tổng đài thì nhất định chỉ nói chỉ khuyến mại cho ADSL thôi, ko áp dụng với FTTH.
- Đã triển khai cáp Nettv trên cáp quang cũ (NV khẳng định chưa).
- Chính sách chuyển đổi gói cước FTTH

Cũng ra cả điểm GD Viettel rồi, nv giao dịch cũng ko rành lắm chỉ khẳng định ko áp dụng Nettv với FTTH.
Thì khẳng định đó là đúng mà , chưa có trên cáp quang cũ đâu, chưa có thì làm sao em có tài liệu chuyển đổi gói cước cho bác được.Tổng đài chưa biết là điều đúng , còn tài liêu thì bác vào trang chủ có ghi mà. Trước khi hỏi bác nên tìm ở trang chủ đã nhé NetTV - Truyền h

mikrotikvietnam

Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Thì khẳng định đó là đúng mà , chưa có trên cáp quang cũ đâu, chưa có thì làm sao em có tài liệu chuyển đổi gói cước cho bác được.Tổng đài chưa biết là điều đúng , còn tài liêu thì bác vào trang chủ có ghi mà. Trước khi hỏi bác nên tìm ở trang chủ đã nhé NetTV - Truyền h

Hi Longpl89,
Cho mình ? nhé:
1. Dịch vụ NETTV trên 1 đường ADSL dùng nhiều nhất được máy STB (mấy TV)
2. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTH dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV)
3. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTB dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV)
4. Nếu dùng dược hơn 1 STB thì các STB còn lại chỉ tính tiền STB kèm theo khuyến mại giảm giá STB nếu có, đúng không? (Vì không cân bổ sung hạ tầng last-mile mà \m/!)
5. Nếu chỉ dùng được 1 STB thì khi yêu cầu lắp thêm 1 dịch vụ ADSL/FTTH/FTTB có ưu đãi gì cho khách hàng không?

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member

k cần dùng FTTH ECO đâu. Dùng FTTH TV đi = Internet 10Mbps/10Mbps + nettv full HD = 400k/tháng

bạn ơi mình đã lỡ ký hợp đồng hôm 23/9 gói FTTH ECO rồi , giờ mình thấy cái gói FTTH TV này nó rẽ hơn nên mình kêu nó chuyển qua được k, vì gói FTTH TV này mới nhận được tin nhắn hôm 23/9 luôn, sáng nay 24/9 mình đã gọi điện lên tổng đài VT để đổi mà nó nói là lỡ xuất hoá đơn đưa lên hệ thống rồi nên k đổi được, mình có gọi điện lên lại và nó nói trường hợp của mình sẽ giải quyết ngày 29/9 , nên mnình cũng k biết nói sao nữa, vì phí mình đóng tới 2t2 má giá cước 385k 1 tháng , trong khi đó gói kia chỉ đóng 550k và 330k 1 tháng
mình k tức gì mà chỉ tức thằng nhân viên tới nó k tư vấn mình là bên nó gồm những gói cước nào và nó phải giơí thiệucho khách hàng cái nào có lợi, nó tới chỉ cầm theo cái bản hợp đồng và bản cam kết bắt mình ký vào
vậy nếu nó k cho đổi thì mình thể k bắt và lấy tiền lại được k, vì nó chưa qua nhà mình bắt mà, nếu nó k cho đổi thì sao, có giải quyết được gì k, các bạn tư vấn giúp mình nhé

ksc75

Trên web site ko có tt về KM trên FTTH, nhưng bác lại khẳng dịnh là có KM choo thuê bao FTTH nên mới thắc mắc.

CHính sách KM hết 30/9 này dành cho KH thân thiết của Viettel bao gồm cả KH ADSL và FTTH có thời gian sử dụng trên 6 tháng là 300k/1 STB HD .còn nếu đã sử dụng NetTV muốn chuyển sang cáp quang thì bác chỉ cần đóng phí 500k kéo FTTH thôi. không phải mua STB nữa vì STB cáp đồng với cáp quang có khác gì đâu. Bác đừng bực mình vì NV tư vấn sai cho bạn nhé. bạn cứ đến các điểm giao dịch gần nhất để được tư vấn trực tiếp. Hiện tại hệ thống callcenter các nhân viên chưa nắm hết được chính sách KM nên mong bạn thông cảm.

longpl89

bạn ơi mình đã lỡ ký hợp đồng hôm 23/9 gói FTTH ECO rồi , giờ mình thấy cái gói FTTH TV này nó rẽ hơn nên mình kêu nó chuyển qua được k, vì gói FTTH TV này mới nhận được tin nhắn hôm 23/9 luôn, sáng nay 24/9 mình đã gọi điện lên tổng đài VT để đổi mà nó nói là lỡ xuất hoá đơn đưa lên hệ thống rồi nên k đổi được, mình có gọi điện lên lại và nó nói trường hợp của mình sẽ giải quyết ngày 29/9 , nên mnình cũng k biết nói sao nữa, vì phí mình đóng tới 2t2 má giá cước 385k 1 tháng , trong khi đó gói kia chỉ đóng 550k và 330k 1 tháng
mình k tức gì mà chỉ tức thằng nhân viên tới nó k tư vấn mình là bên nó gồm những gói cước nào và nó phải giơí thiệucho khách hàng cái nào có lợi, nó tới chỉ cầm theo cái bản hợp đồng và bản cam kết bắt mình ký vào
vậy nếu nó k cho đổi thì mình thể k bắt và lấy tiền lại được k, vì nó chưa qua nhà mình bắt mà, nếu nó k cho đổi thì sao, có giải quyết được gì k, các bạn tư vấn giúp mình nhé
Tức là chưa kéo và nghiệm thu dịch vụ cho bác chứ gì , vậy thì bác yêu cầu nó hủy được mà. nói với nó giải quyết nhanh vì tới ngày 29 sắp hết tháng nó nhiều việc nó sẽ quên đấy . Cứ giục nó thật nhiều vào và gọi cho chăm sóc KH 6250178 ở HN và TP HCM thì gọi 6255888.Không cho đổi thế nào được vì thực tế cái bản hợp đồng của bác chỉ có giá trị khi nó đã đấu nối trên hệ thống , mà đấu nối trên hệ thống còn hủy được bình thường cơ mà.

longpl89

Trên web site ko có tt về KM trên FTTH, nhưng bác lại khẳng dịnh là có KM choo thuê bao FTTH nên mới thắc mắc.

ô em đã bảo có là có mà , KH thân thiết nó không nói rõ KH A hay FTTH nên cứ sử dụng 1 trong 2 dich vụ ấy trên 6 tháng là được. Em lắp cho nhiều nhà rùi chứ có phải em bịa chuyện với bác đâu.nếu KH thân thiết thì FTTH còn được quý hơn cả anh ADSL ấy chứ vì FTTH giá cả đắt hơn mà.Nếu bác mà đăng ký nó đòi 700k/STBHD thì bác cứ bảo là đã được tư vấn theo chương trình KM dành cho KH thân thiết của Viettel mua STBHD với giá 300k rồi ,bác cứ nói thế cho em.

Bên trên