Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

trieuquanghuy

Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Mọi vấn đề các bạn nên gọi lên đầu số (04/08)62500119 tỉnh khác 6250119 để phàn nàn các bạn nhé. Viettel sẽ giải quyết từng trường hợp.

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Re: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

nếu bác dùng ADSL trên 6thang thì tông chi phí lắp đặt là 800k trong đó bao gồm 500k phí kéo FTTH và 300k STB HD. Còn nếu bạn dùng ADSL của VT chưa được 6 tháng thì bác mất 500k phí FTTH và 700k STBHD = 1200k tất cả.
Bác ơi em sài ADSL trọn gói hơn 5 năm, vừa ký hợp đồng (27/09) FTTH +NetTV vẫn phải đóng 1250K đấy

longpl89

Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mứt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Hi Longpl89,
Cho mình ? nhé:
1. Dịch vụ NETTV trên 1 đường ADSL dùng nhiều nhất được máy STB (mấy TV)
2. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTH dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV)
3. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTB dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV)
4. Nếu dùng dược hơn 1 STB thì các STB còn lại chỉ tính tiền STB kèm theo khuyến mại giảm giá STB nếu có, đúng không? (Vì không cân bổ sung hạ tầng last-mile mà \m/!)
5. Nếu chỉ dùng được 1 STB thì khi yêu cầu lắp thêm 1 dịch vụ ADSL/FTTH/FTTB có ưu đãi gì cho khách hàng không?

1. Dịch vụ NETTV trên 1 đường ADSL dùng nhiều nhất được máy STB (mấy TV) ==> 1

2. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTH dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV) ==> 7

3. Dịch vụ NetTV trên 1 đường FTTB dùng dùng nhiều nhất được mấy STB (mấy TV) ==> Không bán trên gói FTTB

4. Nếu dùng dược hơn 1 STB thì các STB còn lại chỉ tính tiền STB kèm theo khuyến mại giảm giá STB nếu có, đúng không? (Vì không cân bổ sung hạ tầng last-mile mà !) ==> chưa có chính sách bán riêng dịch vụ NetTV và chưa có chính sách bán cho nhiều > 2 Nettv / đường truyền. Nhưng khả năng là YES

5. Nếu chỉ dùng được 1 STB thì khi yêu cầu lắp thêm 1 dịch vụ ADSL/FTTH/FTTB có ưu đãi gì cho khách hàng không? ==> Theo chính sách gói giá đang ban hành thôi
Xin lỗi bạn mình không để ý vì dạo này cuối tháng nên hơi bận.

longpl89

mình cũng vậy nè,mẹ thằng nhân viên xuống ký hợp đồng mà mình hỏi thì chẳng biết gì hết trơn, rồi chỉ đua tờ giấy cho mình ký, mà chẳng thèm tư vấn, xong mình đóng tiền thì lòi ra thêm cái gói cước ftth tv nên mình mới khiếu nại trong ngày luôn mà giờ chưa xong nè
Bác ơi em đã bảo là bên em xin lỗi vì đã không tư vấn cho KH về CTKM mới mà mong bác thông cảm. Bác cứ không cho kéo thì bắt buộc nó phải hủy HD và làm lại cho bác. Bác thông cảm giùm bọn em.

longpl89

Thấy lắp mấy gói này speed cao thường ko phải người ở TP. Hic, chắc tại TP đất chật người đông, băng thông bị bóp lại đó bác ơi :D

TP đất chật để đảm bảo cho KH dùng được ổn định bọn em sẽ phải khai báo để nâng băng thông. còn nếu có thắc mắc hay lỗi gì thì bác cứ gọi lên 6250119 cho em cái.

longpl89

phải chi bạn đừng làm cho VT thì đở biết mấy, giúp mình có thêm chút tự tin
@@ hôm nay mình có lên chi nhách VT , tìm hiểu 1 chút thông tin. Hix , bọn phòng khách hàng ở đấy chả biết gì, đợi khi mình hỏi tụi nó mới truy cập internet rồi trả lời những gì mình đã biết. Đến khi mình hỏi chuyện hạn chế băng thông quốc tế thì tụi nó suy nghĩ thật lâu rồi mới trả lời kiểu " lựa lời mà nói cho lòi tiền ra "

P. CSKH thì không biết cái vụ băng thông này đâu, bác cứ hỏi 1 anh kỹ thuật như bọn em cho chắc . OK? còn vụ bóp băng thông thì không có đâu bạn nhé.

binsaudoi

Bây giờ lắp NetTV thì lắp FTTHTV ấy, chạy cho sướng. Lắp FTTHTV nâng băng thông cho khách hàng tới 50M, còn ADSL chỉ 15M thôi à

linhlinh88

Well-Known Member
Re: Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Bây giờ lắp NetTV thì lắp FTTHTV ấy, chạy cho sướng. Lắp FTTHTV nâng băng thông cho khách hàng tới 50M, còn ADSL chỉ 15M thôi à

sao nhiều thế bác, có chính xác ko vậy, thấy mọi người vẫn bảo cà giật mà

linhlinh88

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Mọi người hay 1 người bảo nhiều lần vậy bác.

lướt qua topic này có nhiều lời phàn nàn mà bác,em ko có ý khiêu khích gì,vì em cũng đang máu lắp đây

longpl89

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

lướt qua topic này có nhiều lời phàn nàn mà bác,em ko có ý khiêu khích gì,vì em cũng đang máu lắp đây

Em cũng hỏi thật mà , còn muốn phàn nàn thì các bác cứ gọi 6250119 thôi khác có người trả lời cho.

nc1402

Member
Ðề: Re: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

1TV =10MB bác cứ lắp thêm TV là được lên thêm khoảng 10MB nữa thui.
Làm gì có chuyện gọp chung băng thông của Internet và IPTV lại như thế!!!! Nếu bạn thuê gói cước 10Mbps thì dù bạn có lắp thêm 5 TV thì vẫn là 10Mbps thôi (Vẫn download tẹc ga trong nước 10Mbps) chứ không có chuyện 10 + 10x5(TV) = 60Mbps đâu nhé (download được 60Mbps).

Tốc độ internet (gói cước FTTH) được định nghĩa trên profile của BRAS
Tốc độ của IPTV được định nghĩa trên Port vật lý của Switch Access hoặc Vlan của IPTV
VD: Nếu bạn thuê FTTH 10Mbps + 2 TV thì
+ Profile trên BRAS là 10Mbps
+ Tốc độ Port vật lý trên Swicth sẽ là 2x2TV + 10(internet) = 30MBps

Còn việc tại sao Viettel chậm triển khai NetTV với gói cước lớn thì phải hỏi Viettel mới biết được :).

truonghd

Well-Known Member

Bác ơi em đã bảo là bên em xin lỗi vì đã không tư vấn cho KH về CTKM mới mà mong bác thông cảm. Bác cứ không cho kéo thì bắt buộc nó phải hủy HD và làm lại cho bác. Bác thông cảm giùm bọn em.

1 lần nữa cảm ơn bác
sáng nay thằng nv ký hợp đồng có gọi cho mình và nó nói e nghe tổng đài báo a muốn chuyển qua gói cước FTTH TV THÌ A ĐÓNG THÊM 1T450K + 2T2 đã đóng tính ra là 3t650k, nghe xong hoảng hồn thì mới hỏi nó là a đổi gói cước nó nói là do a đã ký hợp đồng nên k thể nào bỏ được nếu a muốn đổi thì phải đóng thêm 1t450k nữa(bó tay), mình nói là mình chưa bắt mà mói ký hợp đồng thôi, thì nó nói tại a k chịu bắt chứ đâu phải do bên e (mẹ nó đang kiện cáo mà bắt gì), nó còn nói nếu a huỷ thì a sẽ bị phạt (má nó chưa xài gì hết mà bị phạt, k biết phạt cái gì nữa), tức khí lên mình nói nếu vậy tui bữa giờ gọi tổng đài đổi cho tui là để chơi hả, xong mình cúp máy
10p sau mình gọi tổng đài hỏi cho kỹ chuyện của mình và mình nói tên và sdt thằng nv đã ký hợp đồng luôn cho tụi nó biết ( tức quá mà) , xong nó kêu mình sẽ gọi lại trong vòng 1g,
khoảng 15p sau thì có nv tổng đài gọi mình và nói rõ là VT sẽ đổi cho mình qua gói cước FTTH TV phí là 550k + set ter bos 700 + phí 200k huỷ hợp đồng = 1t450k . còn 2t2 thì trả mình lại, tính ra là VT trả mình lại 750k. xong nv tổng đài xin lổi mình quá trời vì đã k tư vấn kỹ và giải thích kỹ, xong mình cũng cảm ơn bé đó
vậy VT giải quyết được k các bác

nc1402

Member

VT sẽ đổi cho mình qua gói cước FTTH TV phí là 550k + set ter bos 700 + phí 200k huỷ hợp đồng = 1t450k . còn 2t2 thì trả mình lại, tính ra là VT trả mình lại 750k. xong nv tổng đài xin lổi mình quá trời vì đã k tư vấn kỹ và giải thích kỹ, xong mình cũng cảm ơn bé đó
vậy VT giải quyết được k các bác
Nếu là lỗi tư vấn của Viettel thì tại sao lại phạt khách hàng 200k???? Về lý thì Vietel đúng (bạn ký hợp đồng mà không tìm hiểu kỹ và đọc kỹ thì ráng chịu). Về kinh doanh mà làm như thế là cùi bắp.
Đừng tin vào những gì người ta nói mà hãy nhìn thật kỹ những gì bạn ký tên vào :).

Tham khảo bài post này (Bác Viettel nào rành vào giải thích hộ)

Mình đang nghiên cứu hợp đồng với VT, gói cước FTTH đang khuyến mãi. Trong bản cam kết sử dụng dịch vụ NETTV có điều khoản: "Khách hàng ngừng sử dụng dịch vụ khi đã hết thời gian cam kết vẫn phải trả lại thiết bị cho VT". Modem và Converter thì không nói vì là đồ mượn, còn STB nếu hư phải bồi thường 500.000 đồng cho VT! Tóm lại là STB là đồ mua nhưng vẫn phải trả lại? Vậy thì 700.000 đ ban đầu trả cho STB đâu phải để mua mà là thuê, hiểu vậy có đúng không? Mong các anh giải thích dùm. Cám ơn. (Các anh thông cảm, mình có hỏi cô tư vấn nhưng thấy trả lời lòng vòng, không hiểu!)

binsaudoi

Ðề: Re: Viettel chính thức ra mắt dịch vụ IPTV trên cáp quang với giá shock

Làm gì có chuyện gọp chung băng thông của Internet và IPTV lại như thế!!!! Nếu bạn thuê gói cước 10Mbps thì dù bạn có lắp thêm 5 TV thì vẫn là 10Mbps thôi (Vẫn download tẹc ga trong nước 10Mbps) chứ không có chuyện 10 + 10x5(TV) = 60Mbps đâu nhé (download được 60Mbps).

Tốc độ internet (gói cước FTTH) được định nghĩa trên profile của BRAS
Tốc độ của IPTV được định nghĩa trên Port vật lý của Switch Access hoặc Vlan của IPTV
VD: Nếu bạn thuê FTTH 10Mbps + 2 TV thì
+ Profile trên BRAS là 10Mbps
+ Tốc độ Port vật lý trên Swicth sẽ là 2x2TV + 10(internet) = 30MBps

Còn việc tại sao Viettel chậm triển khai NetTV với gói cước lớn thì phải hỏi Viettel mới biết được :).

Hi thực ra thì khai trên port đấu khách hàng đúng là 50M, chứ ko ai rảnh ngồi đếm số tivi đâu bạn à. Còn tất nhiên lên Bras nó vẫn bóp lại thành 10M trong nước, còn quốc tế ko cam kết ^^

truonghd

Well-Known Member

Nếu là lỗi tư vấn của Viettel thì tại sao lại phạt khách hàng 200k???? Về lý thì Vietel đúng (bạn ký hợp đồng mà không tìm hiểu kỹ và đọc kỹ thì ráng chịu). Về kinh doanh mà làm như thế là cùi bắp.
Đừng tin vào những gì người ta nói mà hãy nhìn thật kỹ những gì bạn ký tên vào :).

Tham khảo bài post này (Bác Viettel nào rành vào giải thích hộ)

k tìm hiểu kỹ thì có, chứ hợp đồng nó đưa mình ký thì mình chỉ đọc mấy cái mình cần, ngày đó mình nhận thêm 1 tinh nhắc là gói cước FTTH TV , nên mình kêu nó đổi liền mà k được nên mới bị vậy, nói tóm lại là do thằng nhân viên nó tư vấn k kỹ cho mình, nói chung là k tư vấn luôn, vì chỉ đưa cái hợp đồng ký thôi,

cafechieuvn

Chào Các Bạn.
Các Bạn cho mình hỏi mình ở Thái Bình mình cũng đang muốn dùng dịch vụ vủa VT FTTH TV , Nhưng Thấy Các bạn nói có vẻ không khả quan cho lắm . Nhà mình làm quán net có 14 máy và muốn dùng 1 đến 2 NETTV nếu mình đang ký dùng thì có ổn không các bạn. Khách chơi Games và gia đình xem NetTV có ảnh hưởng nhiểu đến nhau không các bạn.
Hiện Nhà mình đang dùng FTTH cuat VNTP gói 800k chưa VAT.

Bên trên