Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

cái này có à.ở công ty mình cũng lăp ftth viettel,cáp hay bị đứt,mổi lần đứt là mình gọi lên số tổng dài hổ trợ.tụi ktv gọi xuống nói vói mình lần sau có bị anh gọi trựt tiếp cho em,không là tụi em bị trừ thi đua,trừ lương.

skronaldo

Member
Ðề: Re: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Bác chủ cho hỏi minh gọi luôn cho người đã về lắp đặt FTTH của VT được không hay phải gọi lên tổng đài của VT mới được.
Thanks bác nhé.
bác gọi lên tổng đài thì sẽ được tư vấn đầy đủ các chương trình khuyến mại và giá thuê bao hơn :)

amsempron

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

vậy là không bản firmware mới cho set top box hả bác??? Vậy sao set top box mới giao diện lại khác set top box cũ nhỉ?????????

tuthan290

Chủ thớt cho hỏi rõ ràng mình đã mua gói phim trọn gói tổng hợp giá 40k/tháng rồi nhưng sao hôm nay khi mình chọn phim lẻ mới cập nhật nó vẫn hiện phải mua :-?

levinh05

Member

Theo em dự thì anh Viettel sẽ mua được bản quyền NHA mùa giải 2013-2016 và nhân đây mở rộng hệ thống kd sang cả lĩnh vực truyền hình, và giá thuê bao ở mức chấp nhận được cho toàn dân mình. Có thế giống vụ Viettel tham gia vào thị trường viễn thông trước đây phá thế độc quyền của Vina-Mobi... Gia cát dự là vậy.

skronaldo

Member

Chủ thớt cho hỏi rõ ràng mình đã mua gói phim trọn gói tổng hợp giá 40k/tháng rồi nhưng sao hôm nay khi mình chọn phim lẻ mới cập nhật nó vẫn hiện phải mua :-?

Phần mua lẻ là các phim tính phí, mua lẻ bạn nhé.
bạn mua goí tổng hợp là bao gồm toàn bộ Phim trong mục Phim tổng hợp và 200 phim free bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

pstn1

Tình hình là vừa ký hợp đồng chuyển từ ADSL có NextTV=> FTTH TV nhưng vì đang xài ADSL mỗi lần bị sự cố là kêu bọn kỹ thuật khu vực mình chạy tới chạy lui sửa làm bọn nó bị trừ lương nên bọn nó ghét nhất quyết không chấm cáp,cắp port cho mình lắp, cứ nghe tới địa chỉ nhà mình là cứ kiên quyết hết Port không lắp được, nhưng rõ ràng khảo sát thử nhà kế bên thử thì lắp được không vấn đề gì thế là không lắp được. Một Tập Đoàn viễn thông lớn của Việt Nam mà cũng có chuyện vô lý này sao, pó tay???????? kỹ thuật nhất quyết không lắp => khỏi xài. Sự cố thì phải kêu xuống sửa chứ thiệt là nhảm nhí, khách hàng trả tiền để được sử dụng chứ có phải đi xin xài free đâu mà Viettel tỏ thái độ khinh thường khách hàng như thế. Thiệt là Viettel như thế sao?????

đã xử lý xong nhé Thịnh, chắc vài ngày nửa là xong phần cáp quang. tết này có cáp quang là sướng rồi. he he, hoàn toàn free.

ksc75

đã là fttb rồi thì không nextv được nữa, 1 giải pháp duy nhất là dùng thêm 1 thuê bao adsl lưu lượng 20k/tháng và gắn nextv trên đó. bác nào ở HCM thì alo 0977553355 em tư vấn cho.

Ko hiểu sao Viettel lại phải có ràng buộc này? làm mình tháng nào cũng mất 20k vô lý. Theo mình biết, IPTV ko nhất thiết phải kèm với ADSL, trước kia gắn SaigonTV cũng chỉ cần cable adsl nhưng ko cần thuê bao ADSl của VNPT.

kimdungchung

mình cũng tính gắn cái này mà vô lý 20k quá
Ko hiểu sao Viettel lại phải có ràng buộc này? làm mình tháng nào cũng mất 20k vô lý. Theo mình biết, IPTV ko nhất thiết phải kèm với ADSL, trước kia gắn SaigonTV cũng chỉ cần cable adsl nhưng ko cần thuê bao ADSl của VNPT.

Giả sử mình đang dùng ADSL của VT, bây giờ lắp thêm NextTV nhưng sau này ko muốn dùng ADSL nữa thì hàng tháng vẫn phải đóng 20K cho ADSL à?

Mình cũng thắc mắc là: Sao 1 Cty lớn như vậy? một dịch vụ tương đối HOT như vậy? mà ko có trang Web chính thức nào giới thiệu nhỉ???

amsempron

Member

đã xử lý xong nhé Thịnh, chắc vài ngày nửa là xong phần cáp quang. tết này có cáp quang là sướng rồi. he he, hoàn toàn free.
Ok anh. Kỹ thuật vừa xuống lắp. Thank anh.

pstn1

Giả sử mình đang dùng ADSL của VT, bây giờ lắp thêm NextTV nhưng sau này ko muốn dùng ADSL nữa thì hàng tháng vẫn phải đóng 20K cho ADSL à?

đúng rồi bác, vì thực chất đây là 1 dịch vụ cộng thêm của adsl.

nguyentientho94

Active Member

K biết lắp 2 STB thì tiền thuê bao thế nào nhỉ :-?

skronaldo

Member

K biết lắp 2 STB thì tiền thuê bao thế nào nhỉ :-?

Lắp 2 stb bạn phải xài ftth tv nhé .
440k một tháng : gồm đường ftth 12 mbps và tivi gói full hd( đã gồm vat) mytv 550k
Tivi thứ hai thuê bao 65k/ tháng

nguyentientho94

Active Member

Lắp 2 stb bạn phải xài ftth tv nhé .
440k một tháng : gồm đường ftth 12 mbps và tivi gói full hd( đã gồm vat) mytv 550k
Tivi thứ hai thuê bao 65k/ tháng

Mình dùng cáp quang Viettel 32 Mbps lâu rồi.

nguyentientho94

Active Member

vậy thì 330k/1 settopbox, 2 cái 660k. thuê bao 65k/tháng, 2 cái 130k. hcm alo 0977553355, xư lý trong 2 nốt nhạc

Tiếc quá mình ở Hà Nội :( Đặt hẹn trên tổng đài mà chưa thấy có gọi lại.

nhoctom

Đến giờ này rồi mà ở Huế còn chưa có hàng STB? Chán ghê. Khuyến mãi mà không đủ thiết bị cung cấp cho KH thì lắp kiểu gì đây trời #:-S

Mình vừa lắp cho 1 tivi thấy chất lượng ok lắm định lắp thêm cho 1 tivi nữa không biết ngoài mua thêm stb thì tiền thuê bao hang tháng có tăng không nhỉ

Bên trên