Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

skronaldo

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

set top box co nâng cấp Firmware mới không bác. Sao Set top box của mình giao diện tương tác cỏ vẻ không giống như clip hướng dẫn sử dụng. Lúc Loading vẫn là NetTV chứ không phải NextTV. Bác cho files nâng cấp với??????
Bạn ở tỉnh nào nhỉ, có 2 giao diện đó bạn :)

amsempron

Member
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Tình hình là vừa ký hợp đồng chuyển từ ADSL có NextTV=> FTTH TV nhưng vì đang xài ADSL mỗi lần bị sự cố là kêu bọn kỹ thuật khu vực mình chạy tới chạy lui sửa làm bọn nó bị trừ lương nên bọn nó ghét nhất quyết không chấm cáp,cắp port cho mình lắp, cứ nghe tới địa chỉ nhà mình là cứ kiên quyết hết Port không lắp được, nhưng rõ ràng khảo sát thử nhà kế bên thử thì lắp được không vấn đề gì thế là không lắp được. Một Tập Đoàn viễn thông lớn của Việt Nam mà cũng có chuyện vô lý này sao, pó tay???????? kỹ thuật nhất quyết không lắp => khỏi xài. Sự cố thì phải kêu xuống sửa chứ thiệt là nhảm nhí, khách hàng trả tiền để được sử dụng chứ có phải đi xin xài free đâu mà Viettel tỏ thái độ khinh thường khách hàng như thế. Thiệt là Viettel như thế sao?????

niketruong1701

Hi chào mấy bác, em cũng đag wan tâm tới dv này, em hiện cũng đag xài ADSL Viettel gói N+ tốc độ 3M thì lắp Nexttv coi có bị lag ko mấy bác, em chỉ cần xem liên tục liền mạch là đc, chứ đừng như xem dvd để trong tủ chục năm là ok :D.
Nếu mình vừa coi tv vừa xài internet thì tốc độ có giảm ko mấy bác, hay 2 cái này riêng ?
Với lại STB Viettel có cổng A/V ko mấy bác, tại em xài tv CRT ko có LCD :D

pstn1

Hi chào mấy bác, em cũng đag wan tâm tới dv này, em hiện cũng đag xài ADSL Viettel gói N+ tốc độ 3M thì lắp Nexttv coi có bị lag ko mấy bác, em chỉ cần xem liên tục liền mạch là đc, chứ đừng như xem dvd để trong tủ chục năm là ok :D.
Nếu mình vừa coi tv vừa xài internet thì tốc độ có giảm ko mấy bác, hay 2 cái này riêng ?
Với lại STB Viettel có cổng A/V ko mấy bác, tại em xài tv CRT ko có LCD :D

hỗ trợ 3 cổng AV, component, HDMI. còn chuyện lag thì bạn ko phải lo, khi triển khai phải đo khoảng cách cáp xem có bị nhiễu hay không nữa.

niketruong1701

hỗ trợ 3 cổng AV, component, HDMI. còn chuyện lag thì bạn ko phải lo, khi triển khai phải đo khoảng cách cáp xem có bị nhiễu hay không nữa.

Vâng cảm on bác đã tư vấn, nhà em ở ngay cột điện, dây ADSL kéo từ cột điện vào modem khoảng 2-3 mét là cùng bác ợ, vậy chắc ko lag bác hĩ ? Còn lúc mình xem tv mà vào internet download ji đó chẳng hạn, thì tốc độ down có còn như lúc ko xem tv ko bác ?

nguyen70

Well-Known Member

thêm nhiều kênh HD nữa mới được,,,,,giờ ít quá

skronaldo

Member

Vâng cảm on bác đã tư vấn, nhà em ở ngay cột điện, dây ADSL kéo từ cột điện vào modem khoảng 2-3 mét là cùng bác ợ, vậy chắc ko lag bác hĩ ? Còn lúc mình xem tv mà vào internet download ji đó chẳng hạn, thì tốc độ down có còn như lúc ko xem tv ko bác ?

Băng thông dành riêng cho nexttv lên đến 12mbps nên không ảnh hưởng gì đến internet của bạn nhé .

Lộ trình tăng kênh ntn bạn skronaldo?
Các kênh HD như AXN, starmovie, HBO, ESPN...của nước ngoài có kê hoạch đưa vào ko?

Tình hình là vừa ký hợp đồng chuyển từ ADSL có NextTV=> FTTH TV nhưng vì đang xài ADSL mỗi lần bị sự cố là kêu bọn kỹ thuật khu vực mình chạy tới chạy lui sửa làm bọn nó bị trừ lương nên bọn nó ghét nhất quyết không chấm cáp,cắp port cho mình lắp, cứ nghe tới địa chỉ nhà mình là cứ kiên quyết hết Port không lắp được, nhưng rõ ràng khảo sát thử nhà kế bên thử thì lắp được không vấn đề gì thế là không lắp được. Một Tập Đoàn viễn thông lớn của Việt Nam mà cũng có chuyện vô lý này sao, pó tay???????? kỹ thuật nhất quyết không lắp => khỏi xài. Sự cố thì phải kêu xuống sửa chứ thiệt là nhảm nhí, khách hàng trả tiền để được sử dụng chứ có phải đi xin xài free đâu mà Viettel tỏ thái độ khinh thường khách hàng như thế. Thiệt là Viettel như thế sao?????

Nghe phi lý vậy,còn việc trừ lương thì làm gì có,ko lẽ chuột cắn dây lại trừ lương kỹ thuật

skronaldo

Member

Lộ trình tăng kênh ntn bạn skronaldo?
Các kênh HD như AXN, starmovie, HBO, ESPN...của nước ngoài có kê hoạch đưa vào ko?
Ra tết sẽ có bổ sung đó ban :)
Phim nước ngoài trên nexttv cũng nhiều quá trời mà còn có cả HongKong, Hàn Quốc , Ấn độ . V..v

hucek

Active Member

Cuối tháng rồi mà chưa thấy thông tin hàng về cho miền Bắc gì cả nhỉ :)|

Xem trọn gói film thì phải thêm 40K/tháng. Nếu thu nhập ko cao thì cũng phải tính toán đó bạn :)
LiveTV chỉ 65K, nếu có nhiều kênh HD film, thể thao và xem lại được những kênh HD nữa là bảo đảm ăn khách lắm.
Nhờ bạn xác nhận cho các kênh nào được xem lại/thời gian xem lại giúp nhé.
Kênh---------xem lại ---------Thời gian
VTV1-------------x ----------3 ngày
VTC HD1--------x -----------?? ngày
.....
Cám ơn

hayhay

Well-Known Member
Xài truyền hình cáp bình thường bét lắm thì đã 50k/tháng rồi...hây-zà!

niketruong1701

Băng thông dành riêng cho nexttv lên đến 12mbps nên không ảnh hưởng gì đến internet của bạn nhé .

Ủa vậy nếu em đăng ký nexttv thì họ add thêm băng thông cho em hở bác ? Tại em dùng gói có 3M thui mà :D

vdhoan

Member

Bác chủ cho hỏi chút, mình ở chung cư đang dùng FTTB, nếu đăng ký NextTV thì thế nào, băng thông internet có ảnh hưởng gì không?

thangdv317

Bác chủ cho hỏi minh gọi luôn cho người đã về lắp đặt FTTH của VT được không hay phải gọi lên tổng đài của VT mới được.
Thanks bác nhé.

songtinh

Bác chủ cho hỏi chút, mình ở chung cư đang dùng FTTB, nếu đăng ký NextTV thì thế nào, băng thông internet có ảnh hưởng gì không?

Cùng câu hỏi với bác này. Em down torrent 24/24, lắp cái NextTV vô chắc giật tung chảo quá, vì thế nào nó cũng bị chia sẽ băng thông. Chả lẽ mỗi lần xem TV là lại tắt torrent. Có anh em nào dùng FTTB vừa down torrent vừa xem NextTV chưa nhỉ?

vuongquysinh

Next tv xài tôt hình ảnh đẹp

pstn1

Cùng câu hỏi với bác này. Em down torrent 24/24, lắp cái NextTV vô chắc giật tung chảo quá, vì thế nào nó cũng bị chia sẽ băng thông. Chả lẽ mỗi lần xem TV là lại tắt torrent. Có anh em nào dùng FTTB vừa down torrent vừa xem NextTV chưa nhỉ?

đã là fttb rồi thì không nextv được nữa, 1 giải pháp duy nhất là dùng thêm 1 thuê bao adsl lưu lượng 20k/tháng và gắn nextv trên đó. bác nào ở HCM thì alo 0977553355 em tư vấn cho.

Bên trên