VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

yeu_hdtv

Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

bác này nói giống nhân viên VTC quá nhỉ, chuyển đổi thì ko sao, nhưng nhìn vô chất lượng đi. Ngày xưa nhân viên tổng đài VTC nói ngọt lắm, gia hạn HD1 tặng HD2, đc 26 kênh HD, bây giờ chuyển đổi nhìn vô mấy kênh thêm đi, HiTV thì còn ko đc bằng upscale, HTVC ca nhạc lúc có lúc ko âm thanh dở tệ, StarSport, CartoonNetwork thì là upscale, còn đc NGEO adventure với Starworld. Khuyến mãi để khuyến khích khách hàng gia hạn, gia hạn xong thì lại giở trò, cứ lấy chiêu nhiều kênh ra để dụ khách hàng, sau đó ko có mà phát lại cắt lung tung. Thời gian vừa rồi em coi HD GOLD em mới thấy ai mà xài HD GOLD hay HD VIP còn bị lừa nặng nữa. Dân chúng cứ nói K+ cắt cổ, nhưng nhìn lại mới thấy K+ chất lượng hơn nhiều, K+ còn kinh doanh đc( nhìn quán cà phê bóng đá nào mà chả có K+) còn VTC thì chỉ có xài gia đình thôi, nhưng tính ra thì chẳng rẻ hơn K+ đc tẹo nào.
VTC nên giảm số kênh xuống khoảng trên dưới 10 kênh thôi nhưng chất lượng và giảm giá phải chăng cho phù hợp với gia đình xài, chứ còn kiểu này thì chắc chỉ bán đc gói HD thôi( vì rẻ :)) )

Tôi cũng muốn làm nhân viên của VTC, còn việc các quán cà phê nào cũng lắp K+ thì vì nguyên nhân gì ai cũng biết, còn nội dung của K+ có phù hợp với mọi người Việt Nam và làm công ăn lương như bọn tui thế nào ai cũng rõ, còn bảo VTC chỉ xài gia đình thì quá đúng và chắc họ cũng rất mong muôn như thế, cái mà đối thủ của họ đang tìm mọi cách để làm điều đó, nào là giảm 500k để mọi người ảo tưởng giá rẻ nhảy vô, rồi chết ngập, ngậm ngùi sau kích hoạt gói Acess+ 58 kênh chẳng có gì xem, Acess+ chẳng bán được sắp tới chắc lại làm vụ giảm giá cho vui rồi, chết hay rón rén gia hạn lại gói Pre 3 tháng, híc buồn thay. Còn VTC họ làm không đúng ảnh hưởng rất lớn đến quyền lợi tiêu dùng chúng tôi nhưng vừa qua họ biết phải điều chỉnh và quan tâm đến khách hàng đã, đang sử dung nên đáng khuyến khích, ở đời mấy ai toàn diện, không cần thiết mấy sếp K+ nhảy vào lu loa những chuyện cũ như ngày xưa, rồi nói người này nhân viên VTC người kia không. Chẳng có ý nghĩa gì.

yeu_hdtv

Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Còn nhìn ở góc đọ khác may mà tôi sử dụng đầu VTC nên đầu tiên được xem bóng đá Việt Nam bằng công nghệ hình ảnh HD, điều này, hic, các đối thủ khác của họ đáng buồn, nào là độc quyền ngoại hạng Anh ngày chủ nhật, nào là sở hữu độc quyền những giải bóng đá quốc tế lớn, vô bổ

midataka

Member

I like u. Kệ bọn nó đi, mình dùng mình thấy ưng ý là ngon rồi, 9 người 10 ý, chiều theo ý các con giời có mà mệt. VTC nó thấy sai và giờ nó sửa sai là việc làm đáng mừng. Còn cái gì bất hợp lý thì góp ý thôi, còn mở mồn ra than vãn và so sánh thì : Đầu thì chỉ để đội mũ, tham như mõ, mua 1 thì thich được 2. H còn kêu ai

phi luu

Tôi cũng muốn làm nhân viên của VTC, còn việc các quán cà phê nào cũng lắp K+ thì vì nguyên nhân gì ai cũng biết, còn nội dung của K+ có phù hợp với mọi người Việt Nam và làm công ăn lương như bọn tui thế nào ai cũng rõ, còn bảo VTC chỉ xài gia đình thì quá đúng và chắc họ cũng rất mong muôn như thế, cái mà đối thủ của họ đang tìm mọi cách để làm điều đó, nào là giảm 500k để mọi người ảo tưởng giá rẻ nhảy vô, rồi chết ngập, ngậm ngùi sau kích hoạt gói Acess+ 58 kênh chẳng có gì xem, Acess+ chẳng bán được sắp tới chắc lại làm vụ giảm giá cho vui rồi, chết hay rón rén gia hạn lại gói Pre 3 tháng, híc buồn thay. Còn VTC họ làm không đúng ảnh hưởng rất lớn đến quyền lợi tiêu dùng chúng tôi nhưng vừa qua họ biết phải điều chỉnh và quan tâm đến khách hàng đã, đang sử dung nên đáng khuyến khích, ở đời mấy ai toàn diện, không cần thiết mấy sếp K+ nhảy vào lu loa những chuyện cũ như ngày xưa, rồi nói người này nhân viên VTC người kia không. Chẳng có ý nghĩa gì.
Tôi chỉ so sánh HD GOLD với K+ HD thôi vì 2 gói này bằng tiền nhau nên bạn ko nên mang túi tiền vào đây vì tôi đâu có so sánh K+ HD với gói HD thường, và K+ HD tốt hơn hẳn HD GOLD là điều quá rõ ràng, tại sao tôi lại mang chuyện quán cà phê xài K+ vào đây?, vì nếu K+ muốn bắt chẹt các đối tượng sử dụng để kinh doanh thì họ có thể nâng giá lên gấp đôi mà vẫn bán đc dịch vụ thôi(các quán nếu ko mua thì lấy gì chiếu đá banh), nhưng họ vẫn duy trì mức giá cạnh tranh và dịch vụ tốt. Tôi ko bênh K+, họ có những gói ko tốt, rất cảm ơn vì bạn đã nêu ra để mọi người cùng biết. Tôi ko ghét VTC, vì gói HD và SD của họ giá rất vừa phải, nhưng cái mà chúng tôi cần là sự trung thực của nhà cung cấp, chứ không phải theo kiểu treo đầu dê bán thịt chó, muốn cho coi cái gì thì cho. Thà rằng ko có khuyến mãi, chứ còn khuyến mãi theo kiểu nửa mùa thì chỉ gây hụt hẫng nơi người sử dụng thôi, lại còn thiếu tôn trọng khách hàng. Tôi nói thế cũng vì mong nhà cung cấp cải thiện chất lượng dịch vụ cho khách hàng chúng ta thôi.
còn nữa, bạn nói "còn nội dung của K+ có phù hợp với mọi người Việt Nam và làm công ăn lương như bọn tui thế nào ai cũng rõ..." tôi ko hiểu ý bạn là gì? tôi coi K+ HD ở nhà người quen thấy nội dung bình thường mà.

phi luu

I like u. Kệ bọn nó đi, mình dùng mình thấy ưng ý là ngon rồi, 9 người 10 ý, chiều theo ý các con giời có mà mệt. VTC nó thấy sai và giờ nó sửa sai là việc làm đáng mừng. Còn cái gì bất hợp lý thì góp ý thôi, còn mở mồn ra than vãn và so sánh thì : Đầu thì chỉ để đội mũ, tham như mõ, mua 1 thì thich được 2. H còn kêu ai
Thứ nhất, khách hàng hoàn toàn có quyền phê bình nhà cung cấp dịch vụ, phê bình và than phiền chứ ko phải than vãn nhé.
Thứ hai, có nhiều nhà cung cấp dịch vụ với mức giá như nhau mà bạn ko biết so sánh cái nào hơn để chọn lựa thì đúng là đầu bạn chỉ để đội mũ thôi. Bạn nên đọc kỹ xem tôi so sánh cái gì. Tôi so sánh tỉ mỉ thế chỉ là để những người khác hiểu rõ mọi khía cạnh trước khi chọn lựa để tránh những trường hợp mua về xài đóng một mớ tiền vô rồi ôm cục tức vào ngưởi thôi, chẳng phải diễn đàn này đc lập ra cho những mục đích như thế sao?

midataka

Member

mua mà còn ấm ức tức là chọn lựa chưa kỹ, tham cái tham khuyễn mại nó làm mờ mắt thì đầu chỉ để đội mũ thôi, tôi hài lòng tôi kêu làm gì, so sánh làm gì. Còn topic khen chê nó đầy ra kìa, thế nhé

Quocduytu

Member

mua mà còn ấm ức tức là chọn lựa chưa kỹ, tham cái tham khuyễn mại nó làm mờ mắt thì đầu chỉ để đội mũ thôi, tôi hài lòng tôi kêu làm gì, so sánh làm gì. Còn topic khen chê nó đầy ra kìa, thế nhé
thế hóa ra khuyến mãi là hàng đểu sao bác.?nếu thế VTC đem hàng đểu ra km à?mà nếu đúng thế thì VTC cũng là công ty đểu luôn rồi,và bác cũng là...

khoahq

Active Member

bác trả lời câu hỏi của em đi, bác mới sài VTC đúng ko? nếu đúng thì cứ từ từ sẽ hiểu bọn này, còn bác sài lâu rồi thì cho em hỏi có lần nào bác bị ức chế vì thằng này chưa ? hay là ủng hộ nó nhiệt tình mặc dù cho nó cắt kênh và quảng cáo bố láo?

hizinzin102

nó ko phát đủ kênh cho các bác thì nó khuyến mại bù, hết thời gian khuyến mại thì nó cắt, kinh tế thị trường như thế có gì đâu, tùy từng quan điểm thôi các bác cãi nhau làm gì, hôm nay seagames còn thấy nó phát khuyến mại cả trên online VTC HD – Thế giới truyền hình độ nét cao để phục vụ các bác ko có điều kiện xem tivi. Thiết nghĩ thế cũng là nghĩ cho khách hàng rồi, cạnh tranh đánh đấm nhau thế này, chả thằng nào dại gì mà làm mếch lòng khách hàng đâu, có lẽ do cả những yếu tố khách quan nữa.

yeu_hdtv

bác trả lời câu hỏi của em đi, bác mới sài VTC đúng ko? nếu đúng thì cứ từ từ sẽ hiểu bọn này, còn bác sài lâu rồi thì cho em hỏi có lần nào bác bị ức chế vì thằng này chưa ? hay là ủng hộ nó nhiệt tình mặc dù cho nó cắt kênh và quảng cáo bố láo?

Tôi sài đủ lâu để biết rằng họ đang ngày càng quan tâm đến lợi ích của khách hàng và đang cố gắng sửa chữa những sai lầm của mình thì mới đảm bảo lợi ích lâu dài của họ, còn hiện tại bây giờ tôi thấy họ lên những chương trình phù hợp với sở thích của mình và về các mặt khác đều ok. Gói K+HD không so sánh được với Gói HD Gold đâu.

churiver

Member

bác nói chuẩn đó, ai có điều kiện chơi K+ cho chắc cú, chứ đừng chơi HD GOLD nha, coi VTC một thời gian em thấy HD GOLD cũng chỉ có khoảng 10 kênh là coi đc thôi(mấy kênh kia thì hoặc là upscale, hoặc là chất lượng ko tốt lúc có lúc ko...) mà cũng 3tr 1 năm chứ ít gì, thiết bị VTC thì lại mắc gấp đôi K+. Một cái khác cũng quan trọng là K+ có PL đầy đủ, có Star Movie HD (cái này mới quan trọng nè, vì phim thì Star Movie là vô địch rồi), các kênh NGEO và Discovery có phụ đề( coi cả ngày ko chán vì hình ảnh cực đẹp mà lại toàn là kiến thức :) ), các kênh tự sản xuất của K+ cũng chất lượng hơn.
nói chung bác nào muốn có HD coi chơi mà ít tiền thì mua gói HD cũng đc, nhưng nếu muốn thực sự thưởng thức thì nên chơi K+ thôi, "đắt xắt ra miếng" mà :)
Cảm ơn bác! Nếu từ giờ tới cuối năm mà VTC không phát ổn định thì em sẽ chọn K+ (em cũng hỏi dân ở khu đấy họ cũng khuyên dùng K+ vì họ phàn nàn dịch vụ của VTC như nhiều bác trên diễn đàn phản ánh. Yêu VTC nhưng cưới thì phải xét ;;)

Lambn

Member

bác nói chuẩn đó, ai có điều kiện chơi K+ cho chắc cú, chứ đừng chơi HD GOLD nha, coi VTC một thời gian em thấy HD GOLD cũng chỉ có khoảng 10 kênh là coi đc thôi(mấy kênh kia thì hoặc là upscale, hoặc là chất lượng ko tốt lúc có lúc ko...) mà cũng 3tr 1 năm chứ ít gì, thiết bị VTC thì lại mắc gấp đôi K+. Một cái khác cũng quan trọng là K+ có PL đầy đủ, có Star Movie HD (cái này mới quan trọng nè, vì phim thì Star Movie là vô địch rồi), các kênh NGEO và Discovery có phụ đề( coi cả ngày ko chán vì hình ảnh cực đẹp mà lại toàn là kiến thức :) ), các kênh tự sản xuất của K+ cũng chất lượng hơn.
nói chung bác nào muốn có HD coi chơi mà ít tiền thì mua gói HD cũng đc, nhưng nếu muốn thực sự thưởng thức thì nên chơi K+ thôi, "đắt xắt ra miếng" mà :)
Mình nói 1 câu cho nó vuông nè...pác bảo đầu thu SAMSUng HD của bọn K+ nó rẻ hơn của VTC HD á...................??????????????????????????????? mời pác vào lại xem con số nhé...nếu nói là nó rẻ hơn gấp 2 VTC thì làm đếch gì có chuyện tiền phí của nó mua trọn bộ full K+ HD 1 năm có giá 6 tr 7 ? ĐÃ KO BIẾT LẠI CÒN TỎ RA NGUY HIỂM
HD Gold của nó có bao nhiều kênh HD?có 25 kênh HD thì ông bảo nó chỉ có 10 kênh xem đc....thế K+ có mấy kênh? 8 kênh phải ko? trong đó có 3 kênh do nó tự sản xuất thế tất cả những kênh còn lại do ai sản xuất lại còn chê VTC toàn up case? tưởng 5 kênh còn lại là ngon hơn HD Gold sao? ....ngoài bóng đá có bản quyền ngày CN ra nó còn làm được gì mà khen K+ ghê thế

Chỉnh sửa lần cuối:

hddalat

Member

Mình nói 1 câu cho nó vuông nè...pác bảo đầu thu SAMSUng HD của bọn K+ nó rẻ hơn của VTC HD á...................??????????????????????????????? mời pác vào lại xem con số nhé...nếu nói là nó rẻ hơn gấp 2 VTC thì làm đếch gì có chuyện tiền phí của nó mua trọn bộ full K+ HD 1 năm có giá 6 tr 7 ? ĐÃ KO BIẾT LẠI CÒN TỎ RA NGUY HIỂM
HD Gold của nó có bao nhiều kênh HD?có 25 kênh HD thì ông bảo nó chỉ có 10 kênh xem đc....thế K+ có mấy kênh? 8 kênh phải ko? trong đó có 3 kênh do nó tự sản xuất thế tất cả những kênh còn lại do ai sản xuất lại còn chê VTC toàn up case? tưởng 5 kênh còn lại là ngon hơn HD Gold sao? ....ngoài bóng đá có bản quyền ngày CN ra nó còn làm được gì mà khen K+ ghê thế

ông này mói là đã không biết lại còn tỏ ra nguy hiểm này!!!!(ông còn nói nhà ông dùng gói HD1 khuyến mại HD2 giờ vẫn xem Full 100 kênh, nói thì có cơ sở và dẫn chứng nhé!) tôi không bênh gì thằng K+ cả vì nó mà tôi không được xem bóng đá niềm vui của rất nhiều anh em mỗi khi cuối tuần. tôi cũng không phủ nhận những gì mà VTC làm được nhưng thực tế thời gian cho thấy VTC nói một đằng làm một kiểu, chất lượng kênh HD là rất kém phần lớn là hàng dụng còn HD của K+ thì không thể nào chê được tuy 8 kênh nhưng rất chuẩn chỉ có 2 kênh là hàng dựng thôi nhưng chất lượng khá tốt SD của K+ và VTC thì như nhau thôi. về điều này thì cũng có thể thông cảm và hiểu được cho cả 2 vì thực tế cộng nghệ ở VN như thế là ok lắm rồi.

mmtoi2011

Member

cho hỏi vtchd thể thao phát hd xịn hay up sd lên vậy. thấy k+ hd up vtv2 lên.......

khoahq

Active Member

Tôi sài đủ lâu để biết rằng họ đang ngày càng quan tâm đến lợi ích của khách hàng và đang cố gắng sửa chữa những sai lầm của mình thì mới đảm bảo lợi ích lâu dài của họ, còn hiện tại bây giờ tôi thấy họ lên những chương trình phù hợp với sở thích của mình và về các mặt khác đều ok. Gói K+HD không so sánh được với Gói HD Gold đâu.

bác sài đủ lâu rồi à :)) vậy mà ko ức chế thằng này cũng hay đó =)) em mới sài hơn 1 năm rưỡi mà chịu hem nỗi với nó rồi ;)) bác là 1 người rất cam chịu :))

Flatland

Well-Known Member

cho hỏi vtchd thể thao phát hd xịn hay up sd lên vậy. thấy k+ hd up vtv2 lên.......
Tín hiệu gốc của SEAGAME là SD 4:3 thì làm sao có đài nào phát dược HD 16:9 hả bạn? Có chăng chỉ có thể Zoom hình lên rồi cắt cạnh đi thôi. và nếu làm thế thì chất lượng hình ảnh sẽ kém hơn. K+ ko up hình từ VTV2 mà chỉ mix phần bình luận (audio)của VTV2 thôi

Lambn

Member

ông này mói là đã không biết lại còn tỏ ra nguy hiểm này!!!!(ông còn nói nhà ông dùng gói HD1 khuyến mại HD2 giờ vẫn xem Full 100 kênh, nói thì có cơ sở và dẫn chứng nhé!) tôi không bênh gì thằng K+ cả vì nó mà tôi không được xem bóng đá niềm vui của rất nhiều anh em mỗi khi cuối tuần. tôi cũng không phủ nhận những gì mà VTC làm được nhưng thực tế thời gian cho thấy VTC nói một đằng làm một kiểu, chất lượng kênh HD là rất kém phần lớn là hàng dụng còn HD của K+ thì không thể nào chê được tuy 8 kênh nhưng rất chuẩn chỉ có 2 kênh là hàng dựng thôi nhưng chất lượng khá tốt SD của K+ và VTC thì như nhau thôi. về điều này thì cũng có thể thông cảm và hiểu được cho cả 2 vì thực tế cộng nghệ ở VN như thế là ok lắm rồi.
Thê ông dùng K+ chưa mà biết chất lượng HD của nó như thế nào? nói thì hay lắm mà biết cái đếch gì đâu....trước tôi đăng kí gói HD 1 sau rồi nó KM HD 2 sau rùi nó cũng mở HD Vip... tôi thấy đủ 100 kênh ko tin thì về nhà tôi mà xem...........chứ đời ai dại gì lại bỏ ra 3 tr 2 như hồi trước đăng kí full hết 100 kênh đâu............

Lambn

Member

Tín hiệu gốc của SEAGAME là SD 4:3 thì làm sao có đài nào phát dược HD 16:9 hả bạn? Có chăng chỉ có thể Zoom hình lên rồi cắt cạnh đi thôi. và nếu làm thế thì chất lượng hình ảnh sẽ kém hơn. K+ ko up hình từ VTV2 mà chỉ mix phần bình luận (audio)của VTV2 thôi

CHo hỏi K+ và VTV khác nhau chỗ nào vậy? K+ thuộc công ty VSVT là đối tác của Canal+ với đài truyền hình VN....2 kênh đấy ko dùng chung thì kênh nào dùng chung ;))

r0meo

Member

Thê ông dùng K+ chưa mà biết chất lượng HD của nó như thế nào? nói thì hay lắm mà biết cái đếch gì đâu....

Ngu thì đừng có cãi cùn nhá, đây dùng VTC HD chán rồi đợt KM HD1 tặng HD2 giờ nó cắt, ông dựa vào đâu mà xem đc full 100 kênh, có đứa nào thiểu năng nó mới tin, đừng có chỗ nào cũng nói láo đc nhé
còn K+HD thì 2 kênh nó tự sx thì nhiều phim up thật nhưng coi bóng đá thì rất đẹp , có thể nói VTC ko có cửa đâu.
đây là tôi dùng 2 loại nên mới nhận xét như thế.
VTC = Vô tổ chức . Ko bao h` thèm dùng cái bọn vớ vẩn này nữa

phi luu

Ok, em thừa nhận là em sai khoản đầu thu, vậy 2 gói tính cả đầu thu gần tương đương giá nhau.
HD GOLD bao nhiêu kênh upscale ai cũng biết, nếu bác có mắt thì bác biết ngay kênh nào là upscale thôi, cái này ko thèm nói nữa.
tại sao em nói chỉ khoảng 10 kênh coi đc, đếm thử nhé: 3 kênh tự sx, NGEO, Discovery, AXN,LUXE,HBO,ITV,Fashion,starworld,NAGEO adventure là 12 kênh có thể coi là chuẩn HD, nhưng chỉ có HBO và NGEO(đôi khi) có phụ đề tiếng Việt(mấy kênh VN ko nói), còn lại thì ko phù hợp với khách hàng VN vì toàn tiếng anh. Cái ngữ gọi upscale là "up case" như bác thì mở mấy kênh đó (toàn TA) lên coi đc mấy phút? bây giờ trừ mấy kênh ko phụ đề xem còn đc mấy kênh? ai nguy hiểm?
em chả thèm bênh K+, nhưng phải nói gói HD nó làm rất tốt(tuy chỉ có 8 kênh HD) việt hóa chương trình, có Star Movie HD và PL . Còn mấy gói SD của nó thì rõ ràng là bóp cổ rồi. Em chỉ ủng hộ VTC gói SD và HD thường:) thôi.

Bên trên