VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

churiver

Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

CEC có starmovie HD đó!

CEC là truyền hình cáp nhỉ? chỗ mới của em không có, mà bọn này ít quảng cáo quá nên ít người biết. Mà các bác cho em hỏi phát vệ tinh lại có dịch vụ xem theo yêu cầu VOD như IPTV không nhỉ (cái đấy hay phết, mình đỡ mất công đi coppy phim chọn phim cũng mệt lém)

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Em học bác, em ít xem thể thao mà chủ yếu xem phim (phần lớn ở kênh Starmovie HD của Mytv) và ca nhạc thôi. Chán TV thì xem đầu phát. Em thích VTC nên tới đây có lắp VTC thì em chọn gói 01 vậy 12 kênh HD xem tạm. à mà cái kênh thời trang gì mà toàn phát Victoria...còn phát không các bác, mấy con bé đấy xem mãi vẫn mê và nhạc nền nghe đc phết. Mấy năm rồi em chuyển nhà linh tinh nên cứ loạn cào cào hết lên. Mỗi lần chuyển lại mất vài củ cho cái nghe nhìn. Cuối năm ổn định rồi thì phân vân quá. Chọn cả VTC và K+ thì tốn kém quá. Có lẽ "cái khó nó ló cái ngu" mất:((

Victoria Secret VTC phát chỉ để chống chế việc mất kênh Fashion TV HD một thời gian thôi. Giờ nó phát Fashion One HD rồi.

camninh

Member

Em học bác, em ít xem thể thao mà chủ yếu xem phim (phần lớn ở kênh Starmovie HD của Mytv) và ca nhạc thôi. Chán TV thì xem đầu phát. Em thích VTC nên tới đây có lắp VTC thì em chọn gói 01 vậy 12 kênh HD xem tạm. à mà cái kênh thời trang gì mà toàn phát Victoria...còn phát không các bác, mấy con bé đấy xem mãi vẫn mê và nhạc nền nghe đc phết. Mấy năm rồi em chuyển nhà linh tinh nên cứ loạn cào cào hết lên. Mỗi lần chuyển lại mất vài củ cho cái nghe nhìn. Cuối năm ổn định rồi thì phân vân quá. Chọn cả VTC và K+ thì tốn kém quá. Có lẽ "cái khó nó ló cái ngu" mất:((

Thấy bác bảo "cái khó nó ló cái ngu" em tặng bác cái ảnh trong truyện STĐMM.

Còn thì về chọn cái j thì tùy tihf hìn kinh tế bác ạ!

mmtoi2011

Member

cho hỏi htvc thể thao ngoài phát ngoại hạng anh còn phát giải đấu nào nữa ko vậy.

phi luu

hôm nay gói HD của em bị cắt mấy kênh hay rồi (HBO, Discovery :(), tính ra thì đc hưởng khuyến mãi đc đúng 1 tháng.

prettyb0y716

hôm nay gói HD của em bị cắt mấy kênh hay rồi (HBO, Discovery :(), tính ra thì đc hưởng khuyến mãi đc đúng 1 tháng.
Em cũng bị vậy....tưởng VTC cho xem...không ngờ giờ nó cắt...:(

r0meo

Member

bọn này nó có ngu đâu mà cho xem mãi, thả gà rồi lại nhốt gà vào chuồng thôi
Cạch mặt VTC , K+ nó mắc dùng còn đỡ tức

phi luu

nó vẫn còn để lại vài kênh như star world, NGEO adventure với HTVC ca nhạc, nói chung là để kênh nào đỡ kênh đó vậy :)

phi luu

bọn này nó có ngu đâu mà cho xem mãi, thả gà rồi lại nhốt gà vào chuồng thôi
Cạch mặt VTC , K+ nó mắc dùng còn đỡ tức
bác nói chuẩn đó, ai có điều kiện chơi K+ cho chắc cú, chứ đừng chơi HD GOLD nha, coi VTC một thời gian em thấy HD GOLD cũng chỉ có khoảng 10 kênh là coi đc thôi(mấy kênh kia thì hoặc là upscale, hoặc là chất lượng ko tốt lúc có lúc ko...) mà cũng 3tr 1 năm chứ ít gì, thiết bị VTC thì lại mắc gấp đôi K+. Một cái khác cũng quan trọng là K+ có PL đầy đủ, có Star Movie HD (cái này mới quan trọng nè, vì phim thì Star Movie là vô địch rồi), các kênh NGEO và Discovery có phụ đề( coi cả ngày ko chán vì hình ảnh cực đẹp mà lại toàn là kiến thức :) ), các kênh tự sản xuất của K+ cũng chất lượng hơn.
nói chung bác nào muốn có HD coi chơi mà ít tiền thì mua gói HD cũng đc, nhưng nếu muốn thực sự thưởng thức thì nên chơi K+ thôi, "đắt xắt ra miếng" mà :)

midataka

Member

Hãy khóc hãy khóc đi đừng ngại ngùng, khóc thuê mà có tiền mình cũng khóc:((

khoahq

Active Member

hôm nay đã ra đi 1 số kênh :)) đúng là VTC chỉ đc cái lừa tình là giỏi :)) cũng may lâu nay toàn xem phim HD down trên này về :D

yeu_hdtv

hôm nay đã ra đi 1 số kênh :)) đúng là VTC chỉ đc cái lừa tình là giỏi :)) cũng may lâu nay toàn xem phim HD down trên này về :D

Họ có lừa hay không thì nên nghiên cứu kỹ chính sách đối với các thuê bao trước ngày 10/10 của người ta, tham khảo từ website truyenhinhso.vn

THỰC HIỆN CHUYỂN ĐỔI CHO KHÁCH HÀNG: Từ ngày 10/10/2011.

- Khách hàng đang sử dụng gói HD1 được chuyển sang gói HD 87 kênh (12 kênh HD + 75 kênh SD).

- Khách hàng đang sử dụng gói HD2( bằng hình thức mua thẻ cào trả trước) được chuyển sang gói HD VIP 13 kênh HD.

- Khách hàng sử dụng gói HD2 (đang hưởng khuyến mại) được xem các kênh HD: HiTV, HTVC ca nhạc, National Geographic, Starworld, StarSport, CartoonNetwork.

- Khách hàng đang sử dụng gói HD VIP được chuyển sang gói HD VIP 13 kênh HD (áp dụng cả đối với khách hàng được tặng bổ sung 3 tháng thuê bao gói HDVip 4 kênh).

* Các thuê bao thực hiện chuyển đổi sang gói kênh mới với thời hạn tương đương gói kênh đang sử dụng, thực hiện thu sóng trực tiếp từ vệ tinh Asiasat 5.

ducbk

Member

Nói chung là VTC quá lởm, kênh Discovery mình thây Đài nào cũng có phụ đề riêng ông VTC thì ko :(

Em đang xài gói HD1, HD2, HD VIP, phải nói là....ân hận! Nội dung nghèo nàn, film ảnh toàn chiếu mấy film HQ dài tập, 1 số kênh thì cắt không có lý do, bấm vào thì "xin Quý khách đừng chỉnh đầu phát". Nản!

mydaden

Member

VTC toàn làm ăn kiểu dư cà muối sổi kiểu này thì chán thật, em dùng VTC HD từ ngày đầu tiên, đến đầu năm 2011 không dùng nữa . Khi thấy có KM gia hạn gói HD1 được kèm HD2 thấy hợp lý nên gia hạn nhưng đúng là của rẻ là cuả ôi, các kênh gói HD2 thay đổi và dừng kênh liên tuc và bừa bãi, nếu xác định tăng doanh số theo kiểu bán bia kèm lạc mốc thế này đúng là chán thật

quaxoai89

Active Member

vtc cứ tiếp tiếp tục thế này thì sớm muộn thuê bao sẽ chuyển qua k_+ hết,tuy nó đắt nhưng mà đảm bảo chất lượng,hd của nó xem phê lòi nhìn sang vtc chán mẹ nó luôn

khoahq

Active Member

Họ có lừa hay không thì nên nghiên cứu kỹ chính sách đối với các thuê bao trước ngày 10/10 của người ta, tham khảo từ website truyenhinhso.vn

- Khách hàng đang sử dụng gói HD1 được chuyển sang gói HD 87 kênh (12 kênh HD + 75 kênh SD).

- Khách hàng đang sử dụng gói HD2( bằng hình thức mua thẻ cào trả trước) được chuyển sang gói HD VIP 13 kênh HD.

- Khách hàng sử dụng gói HD2 (đang hưởng khuyến mại) được xem các kênh HD: HiTV, HTVC ca nhạc, National Geographic, Starworld, StarSport, CartoonNetwork.

- Khách hàng đang sử dụng gói HD VIP được chuyển sang gói HD VIP 13 kênh HD (áp dụng cả đối với khách hàng được tặng bổ sung 3 tháng thuê bao gói HDVip 4 kênh).

* Các thuê bao thực hiện chuyển đổi sang gói kênh mới với thời hạn tương đương gói kênh đang sử dụng, thực hiện thu sóng trực tiếp từ vệ tinh Asiasat 5.

Em ko cần biết nó chuyển cái gì cả, chỉ cần các kênh như trong hợp đồng là đc , bác có là khách hàng của nó ko hay nhân viên của VTC ? nếu bác là khách hàng của nó thì em hỏi lâu nay bác có ức chế với nó ko :)) hay là bác mới bắt VTC :)) nếu vậy thì cứ từ từ nhé

phi luu

bác này nói giống nhân viên VTC quá nhỉ, chuyển đổi thì ko sao, nhưng nhìn vô chất lượng đi. Ngày xưa nhân viên tổng đài VTC nói ngọt lắm, gia hạn HD1 tặng HD2, đc 26 kênh HD, bây giờ chuyển đổi nhìn vô mấy kênh thêm đi, HiTV thì còn ko đc bằng upscale, HTVC ca nhạc lúc có lúc ko âm thanh dở tệ, StarSport, CartoonNetwork thì là upscale, còn đc NGEO adventure với Starworld. Khuyến mãi để khuyến khích khách hàng gia hạn, gia hạn xong thì lại giở trò, cứ lấy chiêu nhiều kênh ra để dụ khách hàng, sau đó ko có mà phát lại cắt lung tung. Thời gian vừa rồi em coi HD GOLD em mới thấy ai mà xài HD GOLD hay HD VIP còn bị lừa nặng nữa. Dân chúng cứ nói K+ cắt cổ, nhưng nhìn lại mới thấy K+ chất lượng hơn nhiều, K+ còn kinh doanh đc( nhìn quán cà phê bóng đá nào mà chả có K+) còn VTC thì chỉ có xài gia đình thôi, nhưng tính ra thì chẳng rẻ hơn K+ đc tẹo nào.
VTC nên giảm số kênh xuống khoảng trên dưới 10 kênh thôi nhưng chất lượng và giảm giá phải chăng cho phù hợp với gia đình xài, chứ còn kiểu này thì chắc chỉ bán đc gói HD thôi( vì rẻ :)) )

yeu_hdtv

bác này nói giống nhân viên VTC quá nhỉ, chuyển đổi thì ko sao, nhưng nhìn vô chất lượng đi. Ngày xưa nhân viên tổng đài VTC nói ngọt lắm, gia hạn HD1 tặng HD2, đc 26 kênh HD, bây giờ chuyển đổi nhìn vô mấy kênh thêm đi, HiTV thì còn ko đc bằng upscale, HTVC ca nhạc lúc có lúc ko âm thanh dở tệ, StarSport, CartoonNetwork thì là upscale, còn đc NGEO adventure với Starworld. Khuyến mãi để khuyến khích khách hàng gia hạn, gia hạn xong thì lại giở trò, cứ lấy chiêu nhiều kênh ra để dụ khách hàng, sau đó ko có mà phát lại cắt lung tung. Thời gian vừa rồi em coi HD GOLD em mới thấy ai mà xài HD GOLD hay HD VIP còn bị lừa nặng nữa. Dân chúng cứ nói K+ cắt cổ, nhưng nhìn lại mới thấy K+ chất lượng hơn nhiều, K+ còn kinh doanh đc( nhìn quán cà phê bóng đá nào mà chả có K+) còn VTC thì chỉ có xài gia đình thôi, nhưng tính ra thì chẳng rẻ hơn K+ đc tẹo nào.
VTC nên giảm số kênh xuống khoảng trên dưới 10 kênh thôi nhưng chất lượng và giảm giá phải chăng cho phù hợp với gia đình xài, chứ còn kiểu này thì chắc chỉ bán đc gói HD thôi( vì rẻ :)) )

Tôi cũng muốn làm nhân viên của VTC, còn việc các quán cà phê nào cũng lắp K+ thì vì nguyên nhân gì ai cũng biết, còn nội dung của K+ có phù hợp với mọi người Việt Nam và làm công ăn lương như bọn tui thế nào ai cũng rõ, còn bảo VTC chỉ xài gia đình thì quá đúng và chắc họ cũng rất mong muôn như thế, cái mà đối thủ của họ đang tìm mọi cách để làm điều đó, nào là giảm 500k để mọi người ảo tưởng giá rẻ nhảy vô, rồi chết ngập, ngậm ngùi sau kích hoạt gói Acess+ 58 kênh chẳng có gì xem, Acess+ chẳng bán được sắp tới chắc lại làm vụ giảm giá cho vui rồi, chết hay rón rén gia hạn lại gói Pre 3 tháng, híc buồn thay. Còn VTC họ làm không đúng ảnh hưởng rất lớn đến quyền lợi tiêu dùng chúng tôi nhưng vừa qua họ biết phải điều chỉnh và quan tâm đến khách hàng đã, đang sử dung nên đáng khuyến khích, ở đời mấy ai toàn diện, không cần thiết mấy sếp K+ nhảy vào lu loa những chuyện cũ như ngày xưa, rồi nói người này nhân viên VTC người kia không. Chẳng có ý nghĩa gì.

Bên trên