VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

nguyentientho94

Active Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Má ơi!!!
STARSPORT HD, CINEMAX HD!!!
Châu Á chưa có mà VTC có rồi kìa <:p nhưng mà là hàng lởm I-)
Giờ thì VTC học theo anh mytv. theo Trung + =))
Sao trên đời lại có những đứa đểu giả như thế nhỉ!
Mà cho hỏi kênh FASHION ONE HD có phải VTC phát HD thật không các bác ơi!?

FASHION ONE HD là HD thật đó bạn, chỉ có điều đây là kênh phát Free trên 1 số vệ tinh ở châu Á.

prettyb0y716

Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

sao nhà em lại có HBO HD nhỉ....em dùng gói hd2 trên asisat 5

anglenoob

Member

bọn vtc lừa vãi quá, ức chế quá .......

dhpaul

Well-Known Member

Có vẻ như VTC chưa thật sẵn sàng về nguyên vật liệu cho đợt sắp xếp này. Khá nhiều kênh chưa có tín hiệu và tín hiệu bị nhảy rất bực mình. Đây rõ ràng là do hệ thống phát sóng của VTC có vấn đề vì trước đó xem vẫn bình thường và không gặp trở ngại gì. Chưa nói đến việc upscale (rất khó hiểu việc này???) một số kênh như Cartoon Network, Cinemax, STAR Sports (em lạy VTC, các anh thừa biết là 3 kênh này chúng nó còn chưa chuẩn bị xong nguyên vật liệu để phát HD trên toàn châu Á mà các anh dám quảng cáo được ^:)^^:)^^:)^) NHK (trước VTC vẫn phát NHK-HD, sao đến đợt này lại upscale???). Chưa có kênh HD gốc thì tạm thời bỏ sóng đấy rồi bổ sung sau, việc gì phải làm như vậy?
Tuy nhiên nếu trong thời gian tới khi tín hiệu đã ổn định và đầy đủ, sẽ có khá nhiều hứa hẹn: một số kênh HTVC bắt đầu lên sóng (giá mà nó thay kênh Co Op bằng HTVC Gia Đình hoặc HTVC Phim thì tốt :D), Euronews tái xuất giang hồ (kênh này khá phù hợp cho những người bận rộn nhưng muốn cập nhật tin tức thời sự nhanh), có Hà Nội 2 và 1 số kênh khác. Hiện tại VTC đang nhồi tới 40 kênh SD trên 1 TP, như vậy TP2 còn trống 10 kênh nữa, hy vọng sẽ có thêm một số kênh hay nữa trên hệ thống SD hoặc cho trở lại OPT1, Astro, CCTV5.
Thấy có STAR Movies HD, các bác nào dùng gói HD-VIP cho em hỏi là kênh này đã lên hình chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:

Các kênh SD khi quy hoạch lại hiện nay rất khó xem. Xem 1 lúc là vấp như đĩa xước, các bác có ai bị thế không???????

quanglh73bg

Active Member

Các kênh SD khi quy hoạch lại hiện nay rất khó xem. Xem 1 lúc là vấp như đĩa xước, các bác có ai bị thế không???????

Đúng vậy, không chỉ riêng các kênh SD mà cả ở khá nhiều kênh HD, có lẽ là có trục trặc kỹ thuật sau khi sắp xếp lại các kênh.

quanglh73bg

Active Member

Tôi được khuyến mại gói kênh HD2 đến tận tháng 4/2012 không biết VTC xử lý vụ này như thế nào nhỉ?

pviethuy

Member

Thật quá thật vọng cái bọn VTC này

ngocmoc

Member

Nói chung là hư tè le bác ạ. StarMovies vẫn không có. Ngoài 9 kênh của gói HD1 thì các kênh còn lại đều hư hoặc BSOD hết :)). Các kênh upscale xem cũng giống y như chưa up. Mong VTC đừng bán thịt chó nữa.

dhpaul

Well-Known Member

Tôi được khuyến mại gói kênh HD2 đến tận tháng 4/2012 không biết VTC xử lý vụ này như thế nào nhỉ?

Bác đọc ở đây để biết thêm chi tiết:
VTC Truyen hinh so - CDT - the gioi truyen hinh do net cao HDTV - VTC Digital | Thông báo về việc thay đổi gói kênh từ 10/10/2011

Em hy vọng VTC tách hẳn tín hiệu một số kênh chung trên hệ thống DVB-T và DVB-S2 mà cuối cùng đâu vẫn hoàn đấy. Có thể thấy tín hiệu của 28 kênh DVB-T lên Vinasat 1 và Asiasat 5 là hoàn toàn như nhau và vô cùng thảm hại, thua cả VCD. Các kênh khác phát trên Asiasat 5 có chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt hơn, mặc dù khi chuyển động nhanh mật độ carô vẫn dày. Dù vậy thì 28 kênh đó tín hiệu vẫn ổn định, còn tất cả các kênh SD (và 1 số kênh HD) còn lại đều đang gặp vấn đề nhảy loạn xạ. Đêm hôm qua hình như KTV của VTC có vẻ hơi ngái ngủ?

Trong thời gian tới VTC không khắc phục hết các sự cố, cung cấp đầy đủ các tín hiệu và bỏ ngay mấy kênh upscale đi thì VTC nên xác định là khuyến mại mãi mãi may ra mới có người mua. Nhân nói thêm về mấy kênh upscale, đợt này các kênh upscale chất lượng cũng thua cả kênh ESPN upscale những ngày đầu của VTC.

midataka

Member

Nói thật là VTC thả gà thì em xem tạm thôi,chứ ko bao giờ thèm mua VTC <cái bọn lừa đảo nhân dân,chhương trình thì toàn quảng cáo,hàng HD thì lởm,Thà rằng lắp K+ cờn hơn
Em đéo cần của VTC mà vẫn xem thoải mái các chương trình hay,bóng đá ngày chủ nhật xem toàn HD ko

tất nhiên với pa thì thừa kiến thức lẫn chuyên môn lên việc không thèm xem là điều dĩ nhiên rồi, đại đa số người dân biết các chiêu trò như pa mà đú được. Vỗ ngực tự hào làm gì có ích thì chẳng ai nói làm gì, còn lên giọng kẻ cả thì nhảm lắm

khoahq

Active Member

trưa nay bật VTC lên dò, thấy mấy kênh HD mới háo hức vô cùng, xem qua 1 lượt .................... tắt đầu thu luôn sau 5 phút :(

anglenoob

Member

không hiểu bao giờ nó mới phát starmovie HD nữa...... ngán quá

dhpaul

Well-Known Member

Không giống như Astro, OPT1, CCTV4 đã ra đi ngay lập tức, VTC vẫn giữ chỗ STAR Movies SD và giờ thêm cả STAR Movies HD, chứng tỏ họ đang cố gắng đàm phán để mua bản quyền. Nhưng còn vướng mắc nên chưa xong (có lẽ giá cả là vấn đề số 1). Kiểu gì khán giả cũng sẽ xem được, nhưng trong bao lâu thì chỉ VTC và đối tác biết.

phi luu

hix, em ở miền Nam, đăng ký VTC HD1 tháng 9 năm ngoái, tháng 9 năm nay hết hạn, gọi lên tổng đài nó nói đăng ký gia hạn HD1 đc tặng thêm HD2 là 26 kênh HD với điều kiện phải xoay chảo
Nghe hay hay em gia hạn hết 1tr 2, thêm phí xoay chảo hết 5 xị, thời gian đầu coi cũng đc mặc dù chỉ cũng chỉ có tổng cộng khoảng 14 kênh HD thôi (đc cái có HBO HD nên cũng tạm chấp nhận.)
hôm qua mở TV lên nó nói quét dò kênh để xắp xếp lại, hôm nay mở lên quét lại, tưởng gì còn đc đúng 12 kênh HD, mất HBO và Cinemax (cả HD lẫn SD), AXN cũng ra đi:((
gọi tổng đài không đc, lên web coi, thấy gói HD1 và HD 2 đã biến thành gói HD với 12 kênh HD(chứ ko phải 26 kênh như lúc dụ ngọt gia hạn, không biết chương trình khuyến mãi của mình giờ ra sao, mất 5 xị xoay chảo mà cũng như ko), nghĩ mà tức điên cái đầu, ngẫm lại mới thấy bọn VTC treo đầu dê bán thịt chó.
Anh em nào còn coi đc HBO HD bằng gói HD1 thì chớ dại mà dò lại nhé, coi chừng mất đó(em nghĩ vậy thôi):)
Không biết em có nhập sai tần số không nhỉ(vì lúc đầu nhập bị sai ko lên, sau đó lên satbeams coi mới nhập lại, nhưng mất hết kênh)
bác nào biết cách dò đc nhiều kênh làm ơn chỉ giáo nhé, em dân đen nên gà lắm(*)

khoahq

Active Member

hix, em ở miền Nam, đăng ký VTC HD1 tháng 9 năm ngoái, tháng 9 năm nay hết hạn, gọi lên tổng đài nó nói đăng ký gia hạn HD1 đc tặng thêm HD2 là 26 kênh HD với điều kiện phải xoay chảo
Nghe hay hay em gia hạn hết 1tr 2, thêm phí xoay chảo hết 5 xị, thời gian đầu coi cũng đc mặc dù chỉ cũng chỉ có tổng cộng khoảng 14 kênh HD thôi (đc cái có HBO HD nên cũng tạm chấp nhận.)
hôm qua mở TV lên nó nói quét dò kênh để xắp xếp lại, hôm nay mở lên quét lại, tưởng gì còn đc đúng 12 kênh HD, mất HBO và Cinemax (cả HD lẫn SD), AXN cũng ra đi:((
gọi tổng đài không đc, lên web coi, thấy gói HD1 và HD 2 đã biến thành gói HD với 12 kênh HD(chứ ko phải 26 kênh như lúc dụ ngọt gia hạn, không biết chương trình khuyến mãi của mình giờ ra sao, mất 5 xị xoay chảo mà cũng như ko), nghĩ mà tức điên cái đầu, ngẫm lại mới thấy bọn VTC treo đầu dê bán thịt chó.
Anh em nào còn coi đc HBO HD bằng gói HD1 thì chớ dại mà dò lại nhé, coi chừng mất đó(em nghĩ vậy thôi):)
Không biết em có nhập sai tần số không nhỉ(vì lúc đầu nhập bị sai ko lên, sau đó lên satbeams coi mới nhập lại, nhưng mất hết kênh)
bác nào biết cách dò đc nhiều kênh làm ơn chỉ giáo nhé, em dân đen nên gà lắm(*)

chi phí xoay chảo làm gì 5xi ghê vậy bác , đúng là bọn ăn cướp mà , em ở Đà Nẵng cũng renew vào tháng 4 vừa rồi, chi phí 2xi thôi :S

dhpaul

Well-Known Member

HBO HD thuộc gói HD-VIP nên bác đừng thắc mắc nếu nó khóa lại. Đơn giản vì bác không đăng ký gói HD-VIP mà chỉ đăng ký gói HD1, nên nó thả gà rồi nhốt lại lúc nào là quyền của nó.
Bác không dò lại kênh thì vẫn cứ mất, đơn giản vì tên kênh còn nhưng ruột thì đã không còn là nó nữa. Thậm chí còn có thể không xem được nếu như PID của nó đã bị thay đổi.
Hiện nay ai đăng ký gói HD1 trong thời gian khuyến mại được xem 21 kênh (chỉ bị mất 4 kênh gói VIP). Trong số đó có 3-4 kênh upscale.

Bác nên đọc thêm các thông tin của anh em trên box này cũng như nhiều diễn đàn để có thêm thông tin cụ thể, tránh nghe 1 chiều từ VTC (cũng như các nhà đài khác) nhằm tránh tiền mất tật mang. Đối với quan điểm của em, VTC giảm từ 30 kênh HD xuống còn 25 kênh HD là đúng, thậm chí em còn muốn giảm xuống thêm nữa. Lý do đơn giản là không đủ tiền mua bản quyền, không đủ năng lực phát thì tốt nhất là nên bỏ đi còn hơn là treo đầu dê bán thịt chó như vậy.

phi luu

em dò tới lui cũng chỉ đc 12 kênh HD thôi bác ạ(có khi nào tại sai tần số ko bác, tại em không rành nên lúc đầu nhập lung tung :) ) , lại mất luôn HBO SD nữa, để mai em dò lại lần nữa vậy:))
tất nhiên em không đòi hỏi HBO HD nhưng mà tụi VTC làm ăn tào lao quá
hôm nay mới biết diễn đàn này, có gì sau này vào đây học hỏi thêm, bác nói đúng, ko nên nghe nhà đài nữa :)
cảm ơn bác nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

phi luu

chi phí xoay chảo làm gì 5xi ghê vậy bác , đúng là bọn ăn cướp mà , em ở Đà Nẵng cũng renew vào tháng 4 vừa rồi, chi phí 2xi thôi :S
hi, em ở Đồng Nai, nhà cũng hơi xa, tiền công 3 xị, tiền nhụy 2 xị :)

ducminh08

Member

Tối nay mình dò lại(asiat5) thấy 108 kênh, một số kênh mới như hbo hd, espn hd, starmovie hd ...chất lượng nhập nhằng, kiểm tra thấy tín hiệu khá yếu, riêng starmovie hd chưa có

Bên trên