VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

minhlv

Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

Em thì đoán có khi VTC hết hợp đồng với các kênh, dek mua được tiếp nên phải quy hoach lại :))

Chứ quy hoạch dek gì càng quy càng tụt, càng hoạch càng lởm. Còn 1 năm chả nhẽ lại vứt đi. Dạo này cáp có vẻ tiến bộ về chất lượng (dù 3 ngày thì xem đươc 1,5 rưỡi - 1,5 ngày ngắm màn xanh).

Bao giờ mình được là khách hàng thực sự để chửi các anh chị Content Provider nhỉ.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: VTC QUY HOẠCH LẠI CÁC GÓI KÊNH VỆ TINH -Có phải đây là tín hiệu tốt cho khán giả ?

em dò tới lui cũng chỉ đc 12 kênh HD thôi bác ạ(có khi nào tại sai tần số ko bác, tại em không rành nên lúc đầu nhập lung tung :) ) , lại mất luôn HBO SD nữa, để mai em dò lại lần nữa vậy:))
tất nhiên em không đòi hỏi HBO HD nhưng mà tụi VTC làm ăn tào lao quá
hôm nay mới biết diễn đàn này, có gì sau này vào đây học hỏi thêm, bác nói đúng, ko nên nghe nhà đài nữa :)
cảm ơn bác nhé!
Bác phải dò ở chế độ chuyển về mặc định để nó xóa hết thông tin kênh cũ và thiết lập thông tin kênh mới thì mới được.

ndnhd77

Member

cước vẫn còn quá cao

tuanmilk

trời ơi là trời.
em là một khách hàng của vtc dùng được hơn 2 năm đầu hd rồi.
giờ nó thông báo làm lại các gói kênh bật lên xem tức quá trời.
khi gia hạn gói hd1 em được thêm gói hd2, dò lại lên xem chán lắm các bác ơi. thật sự em rất bức xúc với cái cách làm ăn kiểu bố láo của bọn vtc, chúng nó ko xem khách hàng ra gì cả.
chán lắm. bác nào mà đang xem xét lắm nên đọc qua diễn đàn nơi anh em mình làm chuột bạch. hix hix đang tính chuyển sang dùng dịch vụ bọn khác các bác ơi

yeu_hdtv

Nhiều bác trong này nắm thông tin không đầy đủ nhưng lại tỏ ra nguy hiểm. Em thấy VTC cũng có chính sách cho những khách hàng đang sử dụng dịch vụ trước ngày 10/10 khi chuyển đổi sang gói kênh mới và có lợi cho khách hàng, trong đó có em (việc chuyển đổi gói kênh mới này chỉ thực hiện trên vệ tinh Asiasat5).

nhamvt

Member

Nhiều bác trong này nắm thông tin không đầy đủ nhưng lại tỏ ra nguy hiểm. Em thấy VTC cũng có chính sách cho những khách hàng đang sử dụng dịch vụ trước ngày 10/10 khi chuyển đổi sang gói kênh mới và có lợi cho khách hàng, trong đó có em (việc chuyển đổi gói kênh mới này chỉ thực hiện trên vệ tinh Asiasat5).
Bạn này nói đúng đấy. VTC có chính sách đền bù cho gói kênh hd2.

HNT24681

Well-Known Member

Iem chả biết quy hoạch thế nào chứ VTC-HD VIP1 vẫn không thấy phát, chỉ thấy thông báo quy hoạch lại các kênh từ 6g ngày 10/10. Đến hôm nay vẫn thế...

ngocmoc

Member

Iem chả biết quy hoạch thế nào chứ VTC-HD VIP1 vẫn không thấy phát, chỉ thấy thông báo quy hoạch lại các kênh từ 6g ngày 10/10. Đến hôm nay vẫn thế...

Bác vào Menu rồi tìm phần Xác lập mặc định để nó xóa thông tin cũ đi. Sau đó next miết là có hệ thống kênh mới. Kênh HD Vip1 không còn tồn tại nữa bác ạ!

Rgds!

showluo

Member

xịt pà nó, có cái kênh HD Wild thế giới động vật hay nhất thì cắt, mẹ, đang gói HD2 dùng được bao nhiêu kênh HD, giờ cắt xoèn xoẹt, bực cả mình
Ai ko dò đc kênh thì tốt nhất reset lại đầu thu về chế độ mặc định rồi thực hiện dò lại theo hướng dẫn trên màn hình nó hiện lên đó
Nâng cấp kẹc gì mà giờ chất lượng hình ảnh xấu tệ, nản vãi lúa

quanglh73bg

Active Member

xịt pà nó, có cái kênh HD Wild thế giới động vật hay nhất thì cắt, mẹ, đang gói HD2 dùng được bao nhiêu kênh HD, giờ cắt xoèn xoẹt, bực cả mình
Ai ko dò đc kênh thì tốt nhất reset lại đầu thu về chế độ mặc định rồi thực hiện dò lại theo hướng dẫn trên màn hình nó hiện lên đó
Nâng cấp kẹc gì mà giờ chất lượng hình ảnh xấu tệ, nản vãi lúa
Tôi thấy sáng nay chất lượng ảnh cả HD và SD đã tốt hơn nhiều rồi đấy chứ, hôm qua chắc đang hiệu chỉnh nên tín hiệu bị nhập nhèm thôi

phi luu

Bác phải dò ở chế độ chuyển về mặc định để nó xóa hết thông tin kênh cũ và thiết lập thông tin kênh mới thì mới được.

thanks bác nhé!

phi luu

hi, cuối cùng thì cũng dò lại đủ kênh rồi, thanks các bác pro nhé! :)

trungmum

hi, cuối cùng thì cũng dò lại đủ kênh rồi, thanks các bác pro nhé! :)

em cũng đang định lắp chảo của VTC gói SD thôi. nhưng nghe nói tín hiệu các kênh không dc tốt lắm. theo ý kiến mọi người thì em có nên xài thằng VTC SD này không vậy?
em ko có nhiều xiền cho gói HD nên xài đỡ gói SD thôi. hic hic.

với lại chỗ nhà em hiện tại không có cáp, chỉ có thể chơi dc chảo+ đầu thu thôi.

nhamvt

Member

Đợt này tự nhiên chất lượng kênh HD2 tốt thế chiếu toàn phim bon tấn. Không biết là mua hay ... ;))
lịch phát sóng hông nay.

00:00 Hoắc nguyên giáp
02:00 Trái tim dũng cảm
04:00 King Kong - P1
06:00 King Kong - P2
08:00 Kẻ cướp lăng mộ - Chiếc nôi sự sống
10:00 Câu chuyện ngọc lục bảo
12:00 Pirates of the Caribbean: On Stranger Tides
14:00 Vệ sĩ bất đắc dĩ
16:00 Biệt đội ong xanh
18:00 Lạc đến hành tinh khỉ
20:00 Họa bì
22:00 Tốc độ

keunhuvac

Active Member

Phim Cướp biển 4 chắc chắn là phát lậu rồi! HBO hoặc Starmovie chưa chắc đã phát phim này.

khoahq

Active Member

Đợt này tự nhiên chất lượng kênh HD2 tốt thế chiếu toàn phim bon tấn. Không biết là mua hay ... ;))
lịch phát sóng hông nay.

00:00 Hoắc nguyên giáp
02:00 Trái tim dũng cảm
04:00 King Kong - P1
06:00 King Kong - P2
08:00 Kẻ cướp lăng mộ - Chiếc nôi sự sống
10:00 Câu chuyện ngọc lục bảo
12:00 Pirates of the Caribbean: On Stranger Tides
14:00 Vệ sĩ bất đắc dĩ
16:00 Biệt đội ong xanh
18:00 Lạc đến hành tinh khỉ
20:00 Họa bì
22:00 Tốc độ

bọn này phát lậu đó, sao ko thấy bị phạt nhỉ

dhpaul

Well-Known Member

em dò tới lui cũng chỉ đc 12 kênh HD thôi bác ạ(có khi nào tại sai tần số ko bác, tại em không rành nên lúc đầu nhập lung tung :) ) , lại mất luôn HBO SD nữa, để mai em dò lại lần nữa vậy:))
tất nhiên em không đòi hỏi HBO HD nhưng mà tụi VTC làm ăn tào lao quá
hôm nay mới biết diễn đàn này, có gì sau này vào đây học hỏi thêm, bác nói đúng, ko nên nghe nhà đài nữa :)
cảm ơn bác nhé!

Bác bị đòi tiền công 3 xị và tiền nhụy 2 xị là nó bóp nát cổ bác rồi. Tổng thiệt hại cùng lắm chỉ có 200 nghìn thôi (đấy là còn bóp giá tiền LNB rồi đấy, chứ LNB chỉ có 65 nghìn).
Tần số 12357H hôm qua phát khá yếu, vì thế nên bác chỉ dò được 12 kênh HD là đúng rồi. Thằng Asiasat 5 này quay chảo cực kỳ khốn khổ, em đánh dấu cả phương vị lẫn ngẩng rồi mà khi xoay lại rất lâu mới lên được hình, trong khi Vinasat nhắm mắt cũng lên 100% :((

nhamvt

Member

bọn này phát lậu đó, sao ko thấy bị phạt nhỉ
Chắc vtc "làm luật" rồi nên mới thế chứ :D. mấy tháng nay không động đến đầu hd của vtc. Thế mà cả tối qua ngồi xem hết phim này lại đến phim khác trên kên hd2 hehe.

lịch phát sóng hông nay.
Thấy bọn vtc hd này đầu tư phim kinh nhỉ? Hơn cả FOX International Channel + lại =))

987520

mình đang dùng đầu sd 01 hôm wa đã dò lại có 75 kênh rồi nhưng không hiểu sao nó hay bị đứng hình kô biết nữa,còn máy kênh không phát kô biết bị gì tín hiệu hì good 99>100 mà

Bên trên