VTV phát sóng truyền hình số mặt đất tại Hà Nội và sắp triển khai tại TPHCM

Ðề: VTV phát sóng truyền hình số mặt đất tại Hà Nội và sắp triển khai tại TPHCM

quá nhiều hãng truyền hình, đánh nhau om xòm

thanhloc7

Member

Sắp tới VTC chắc cũng sẽ đổi sang phát DVB-T2 thôi vì như vậy có thể phát được HD trên truyền hình số mặt đất.

dhpaul

Well-Known Member

Sắp tới VTC chắc cũng sẽ đổi sang phát DVB-T2 thôi vì như vậy có thể phát được HD trên truyền hình số mặt đất.

DVB-T vẫn có thể phát được, thậm chí dùng video nén MPEG2 vẫn có thể phát được HDTV, tuy nhiên số kênh lúc đó sẽ ít hơn.

duyen_pham

vtv phát công nghệ dvb-t2 luôn hả các bác, chỉ cần phát ở hait phòng là nhà em bắt được rồi

E không biết hỏi câu này các bác đừng ném đá. Cái đầu DTT của AVG là phát chuẩn t2. Nhưng không bắt dc các kênh đấy có lẽ do avg khóa rồi. Vậy bác nào có thể cho e bt là có thể mở khóa đầu thu dtt của avg đc ko?

Jay Miz

Member
Re: Ðề: VTV phát sóng truyền hình số mặt đất tại Hà Nội và sắp triển khai tại TPHCM

E không biết hỏi câu này các bác đừng ném đá. Cái đầu DTT của AVG là phát chuẩn t2. Nhưng không bắt dc các kênh đấy có lẽ do avg khóa rồi. Vậy bác nào có thể cho e bt là có thể mở khóa đầu thu dtt của avg đc ko?

Phải đợi AVG mở tần số bác ạ, khj nào ổn định thì sẽ mở thôi bác ạ

Jay Miz

Member
Ai có khả năng can thiệp vào phần mềm mới được mà cái này thì khó lắm

Vụ này lâu rồi. VTV Không triển khai mà lại đi triển khai VCTV HD rồi đến 2015 mang vào bảo tàng mấy đầu Box HD.
Có khi như thế VTV mới đốt hết được tiền ngân sách hàng năm...

tvip

Member
Ðề: Re: VTV phát sóng truyền hình số mặt đất tại Hà Nội và sắp triển khai tại TPHCM

Các TV LCD, LED... tích hợp DVB-T2 sẽ thu được (phần nhiều TV bán ra hiện nay có tích hợp). AVG vẫn chưa mở tần số này nên chưa thu được, các thế hệ đầu thu mặt đất của VTC và đầu thu tàu trên thị trường sẽ không xem được do sử dụng DVB-T cũ.

Chưa đúng đâu bác, hầu hết chỉ tích hợp DVB-T thôi, không phải T2 đâu bác.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: VTV phát sóng truyền hình số mặt đất tại Hà Nội và sắp triển khai tại TPHCM

Chưa đúng đâu bác, hầu hết chỉ tích hợp DVB-T thôi, không phải T2 đâu bác.
Đúng vậy các TV hiện nay chỉ mới tích hợp DVB-T , giải mã nén Mpeg4 thôi. Nghe nói các hãng điện tử tại thị trường Việt Nam sẽ tích hợp DVB-T2
cho các model TV từ năm 2014, 2015 trở đi.

Bên trên