Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

boykenzy9x

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Như vậy là có ít nhất 3 bạn gặp lỗi này, mình sẽ xem kỹ rồi báo lại.
hôm nay mình cài lại xbmc xong,thử cài
add-ons HDrepo v2.4.4 thì lại thấy cài lại được rùi bạn à,không bị lỗi broken nữa.bây giờ dùng tốt rùi bạn à và mình rất thích cái tính năng getlink mới,nhiều khi nghe được những bài hát(phim) rất hay nhưng mà không biết tìm ở đâu để tải về máy nữa,bây giờ thì nghe được bài(phim hay) nào hay là tải về máy được. một lần nữa thank bạn chia sẻ cho ae cái add-ons rất hay.

Chỉnh sửa lần cuối:

longbaoitc

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Trước tiên cảm ơn add on của bạn. Xài tốt lắm, nhưng đôi lúc 1 vài trường hợp mình xem hay bị lỗi như ảnh ở dưới, chả biết cái này do lỗi gì. Bạn coi thử....

trungk43

Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Cái vụ HDRepo bị báo Broken có bạn nào giải thích được không ? Mình không thể cài addon HDRepo vào XBMC bản 12.2 Frodo được trên Mobile. Ngược lại cài HDRepo lên bản OUYA XBMC được nhưng xem film mkv thì lại ko có âm thanh.

Lỗi broken là do xbmc chưa load hết các dependency. Để khắc phục lỗi này ban cần force refresh xbmc repository trước, chờ cho các lib load hết rồi force refresh hdrepo repository

dungtoandung

Well-Known Member

Force refresh ở đâu hả bác, em vừa chạy lại vẫn bị broken

datnt75

Active Member

Lỗi broken là do xbmc chưa load hết các dependency. Để khắc phục lỗi này ban cần force refresh xbmc repository trước, chờ cho các lib load hết rồi force refresh hdrepo repository
Cảm ơn bạn hôm nay mình cài được rồi. Nhưng xem phim *.mkv trên mobile HK Phone Revo Lead bằng bản XBMC 12.2 Frodo hình ảnh hơi giật, không mượt bằng bản OUYA XBMC (bản này ko có audio hình như là do không có bản quyền DTS và Dolby Digital). Nhờ chủ thớt ngâm cứu giúp đỡ.

Mình dùng ATV1200, cài HDrepo vào XBMC 12.2 Frodo tốt, không bị broken. Tuy nhiên mình nhập user và pass fsshare của mình vào thì toàn bào lỗi sai user và pass.
Cùng tài khoản fshare đó, mình cài vào HDrepo (XBMC 13 Gotham) trên máy tính windows thì chạy tẹt ga, ngắm maria ozawa thả dàn.
Vậy là sao thớt ui :( Có phải do phiên bản XBMC không ?

datnt75

Active Member

Mình search thử phim "The Wolverine" trên HPRepo kết quả tìm được thấy ít quá. Không biết có phải tại giải thuật tìm kiếm ko, nhờ chủ thớt xem lại ?

dtsexpert

Active Member

Mình search thử phim "The Wolverine" trên HPRepo kết quả tìm được thấy ít quá. Không biết có phải tại giải thuật tìm kiếm ko, nhờ chủ thớt xem lại ?

kết quả tìm chạy không ngon đâu, xai laptop/pc google link fshare đi, có link rồi thì đánh dãy số của Fshare link vô để HDRep kiếm, kiếm cách này dễ hơn đó

datnt75

Active Member

Trời rắc rối vậy à, chờ xem bác chủ thớt có ý kiến gì ko. Dạo này thớt này im ắng thế nhỉ, mình thấy xem HD online kiểu này rất hay, ko phải download nữa. Âm thanh 5.1 DTS, Dolby Digital đủ cả. Mong bác chủ thớt tiếp tục nghiên cứu nâng cấp Addon !

trungk43

Member

Trời rắc rối vậy à, chờ xem bác chủ thớt có ý kiến gì ko. Dạo này thớt này im ắng thế nhỉ, mình thấy xem HD online kiểu này rất hay, ko phải download nữa. Âm thanh 5.1 DTS, Dolby Digital đủ cả. Mong bác chủ thớt tiếp tục nghiên cứu nâng cấp Addon !

kết quả tìm chạy không ngon đâu, xai laptop/pc google link fshare đi, có link rồi thì đánh dãy số của Fshare link vô để HDRep kiếm, kiếm cách này dễ hơn đó

bạn báo lại mình kết quả tìm thấy trên Google mà không tìm thấy trên HDrepo nhé. Hiện nay việc tìm kiếm của HDrepo dựa hoàn toàn vào Google nhưng có thực hiện một số thuật toán caching và lọc kết quả, do đó kq mà bạn nhìn thấy trên Google sẽ nhìn thấy trên HDrepo, có một số kq mà bạn nhìn thấy trên Google nhưng file đã bị xóa thì sẽ không hiển thị trên HDrepo

Mình dùng ATV1200, cài HDrepo vào XBMC 12.2 Frodo tốt, không bị broken. Tuy nhiên mình nhập user và pass fsshare của mình vào thì toàn bào lỗi sai user và pass.
Cùng tài khoản fshare đó, mình cài vào HDrepo (XBMC 13 Gotham) trên máy tính windows thì chạy tẹt ga, ngắm maria ozawa thả dàn.
Hiện nay đã có một số bạn báo lỗi như vậy, mình sẽ để ý. Bạn cung cấp giúp mình thông tin là trên ATV1200 đã chạy được addon nào?

Trước tiên cảm ơn add on của bạn. Xài tốt lắm, nhưng đôi lúc 1 vài trường hợp mình xem hay bị lỗi như ảnh ở dưới, chả biết cái này do lỗi gì. Bạn coi thử....

Có một số lý do có thể bị lỗi như vậy:
- Nguồn phim
- Đường truyền không tốt, bạn pause lại 1 phút và play lại xem còn bị không nhé.

congtuthanhnam2

Active Member

Bác Trung có bầy cho ae rồi đấy, em thử lại thấy rất khá. Ví dụ nhé ở hộp seach bác gõ " thuy nga mkv ", "the crood 720p mkv " hoặc như em tìm " 720p VAV mkv" là ra gần như đủ phi thuyêt minh VAV.

smilegirl

Active Member

Bác bỏ chọn mục Using Free VIP Account (Trial) sẽ không còn bị lỗi này nữa. Thử xem sao nhé!

Bác bỏ chọn mục Using Free VIP Account (Trial) sẽ không còn bị lỗi này nữa. Thử xem sao nhé!

Mình hôm nay thử lại rồi. Tình hình là rất có thể là mình đã log in vào bản XBMC trên máy tính. Mặc dù đã tắt chương trình nhưng lại không log out nên khi nhập user và pass Fshare vào XBMC trên ATV1200 thì sẽ bị báo lỗi như vậy.

Tóm lại, các bạn nếu bị mắc lỗi như vậy thì nên kiểm tra chắc chắn là mình chỉ dùng 1 acc trên 1 máy.

(Chỉ là có thể thôi nhé :D)

Bây h mình gặp rắc rối nhất ở cái vụ "Dependencies not met" khi mình cài bản XBMC 12 Frodo ở máy khác (chạy win xp nhé).
Không thể cài nổi. Túm lại là nó cứ 5 ăn 5 thua sao đó . . .

Mạng nhà mình 12Mb mà xem 1080 buff dữ luôn. XBMC luôn báo j đó về việc cache bị đầy :D
Mình không biết điều chỉnh dung lượng cache trong ATV1200 như thế nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

hainam1982

Well-Known Member

bác chủ xem lại lỗi này là sao ạ. đường audio out put em chỉnh là HDMI thì xem phim bị giật lắm,nhưng chỉnh về analog thì lại mượt. Hay tại mạng kém hả bác, mạng em FPT 6M

congtuthanhnam2

Active Member

bác chủ xem lại lỗi này là sao ạ. đường audio out put em chỉnh là HDMI thì xem phim bị giật lắm,nhưng chỉnh về analog thì lại mượt. Hay tại mạng kém hả bác, mạng em FPT 6M
Cái này chuẩn đấy, bác chuyển audio out HDMI thì phải có thiết bị nhận HDMI ví dụ receiver thì ngon, bác ko có cái HDMI căm vào là lag ngay. Em cũng loay hoay cái này mãi ,cài trên win8.1 chỉnh audio out analog chạy cứ lag suốt, chỉnh chọt các kiểu ko được vô tình cắm thử tai nghe vào lại mượt ngay.

trungk43

Member

Bây h mình gặp rắc rối nhất ở cái vụ "Dependencies not met" khi mình cài bản XBMC 12 Frodo ở máy khác (chạy win xp nhé).
Không thể cài nổi. Túm lại là nó cứ 5 ăn 5 thua sao đó . . .

Mạng nhà mình 12Mb mà xem 1080 buff dữ luôn. XBMC luôn báo j đó về việc cache bị đầy :D
Mình không biết điều chỉnh dung lượng cache trong ATV1200 như thế nào.

Lỗi Dependencies not met là do xbmc chưa load hết các dependency. Để khắc phục lỗi này ban cần force refresh xbmc repository trước, chờ cho các lib load hết rồi force refresh hdrepo repository

hainam1982

Well-Known Member

Cái này chuẩn đấy, bác chuyển audio out HDMI thì phải có thiết bị nhận HDMI ví dụ receiver thì ngon, bác ko có cái HDMI căm vào là lag ngay. Em cũng loay hoay cái này mãi ,cài trên win8.1 chỉnh audio out analog chạy cứ lag suốt, chỉnh chọt các kiểu ko được vô tình cắm thử tai nghe vào lại mượt ngay.
vâng cám ơn bác, em có denon 2313 cũng tính phương án cắm sang receiver để ra âm thanh 5.1 như khi chuyển chế độ audio out trên máy tính để thử thấy giựt nên em chưa cắm. Để tối nay em về thử lại xem sao.

datnt75

Active Member

Bác Trung có bầy cho ae rồi đấy, em thử lại thấy rất khá. Ví dụ nhé ở hộp seach bác gõ " thuy nga mkv ", "the crood 720p mkv " hoặc như em tìm " 720p VAV mkv" là ra gần như đủ phi thuyêt minh VAV.
Bác Trung trả lời thì mình đã hiểu. Mình thắc mắc vì vào forum Fshare thấy có nhiều người Up film nhưng search theo tên film như mình lại không thấy.

Bên trên