xem phim 3d với tv lg55la6200 với pc - vga nividia gtx770

cuong5

Member
Chào các bạn, mình mới mua được e LG 55la6200 về để xem 3d cùng với pc qua hdmi. Mình ra shop mua 1 dây hdmi(60k) chả biết 1.3 hay 1.4 nữa về kết nối với tv. Trong ổ cứng mình đã dow được file iso phim avatar 3d(45g), mình mount và play với PowerDVD 13. Chạy được 1 lúc mình thấy hiện cái menu, mình chọn play -> play 3d thì thấy hình ảnh cũng chả có gì thay đổi so với 2d cả. Sau đó mình ấn nút 3d trên remote tv thì hiện mấy khung chọn liền, mình chọn ô 2d->3d thì thấy hình ảnh nhòe đi. Mình đeo kính vào xem thì thấy lên được 3d nhưng không được sâu và thật như trong 3dworld đi kèm tv.
Đây là các bước để xem 3d của mình:| , nhờ mọi người tư vấn, hướng dẫn hộ mình cách xem 3d tốt nhất, mình xin cảm ơn.:D

maninvaus

Ðề: Re: xem phim 3d với tv lg55la6200 với pc - vga nividia gtx770

Have you ever try on your LG 55LA6200 TV with 3D setting as SBS (Side By Side)?

luuducnam

Member
Ðề: xem phim 3d với tv lg55la6200 với pc - vga nividia gtx770

Hdmi 60k chắc chuẩn 1.3, đầu tư chút cho hdmi đi bác, mua dây 1.4 loai tầm 500-600k ấy

duyquang27

Active Member

Bạn cho mình hỏi tí, cái nút 3d trên power dvd dùng để làm gì nhỉ?

Để bật 3D đó bạn, mình chưa thử chiến iso bluray nhưng với mấy bản rip loại SBS hay OU thì nhấn nút đó là tv nó tự động bật 3D lên luôn, chỉ việc đeo kính vào chiến. :D

cuong5

Member

Để bật 3D đó bạn, mình chưa thử chiến iso bluray nhưng với mấy bản rip loại SBS hay OU thì nhấn nút đó là tv nó tự động bật 3D lên luôn, chỉ việc đeo kính vào chiến. :D
thế à, mình bật thử thì chả thấy gì, cứ phải dùng điều khiển chuyển sang 3d mà nhìn nó chỉ sâu vào trong chứ k thấy nổi ra ngoài, mình xem mấy phim trên 3dworld thấy hiệu ứng rất chuẩn, sâu nhưng xem từ máy tính nhìn không thật lắm, hay phải mua đầu phát 3d thì hiệu ứng mới đẹp được nhỉ:-??

trt_bb

Member

vấn đề có thể là do card Nvidia và day HDMI, thử dùng card Ati HD6xxx trở lên cùng dây HDMI 1.4 chắc chắn thưởng thức đầy đủ real 3D, muốn chi tiết có thể goi 0913191832 minh chỉ cho nhé.

dungoc

Member

bạn đã kích hoạt chế độ 3d của card nvidia chưa?

Không phải phim 3d nào cũng nổi và hiệu ứng tốt như mấy đoạn video demo test tivi đâu bác. Bác cũng ko cần đầu tư dây hdmi quá đắt làm gì chỉ cần một sợi hdmi high-speed khoảng 200k là đủ. Khi xem phim nhớ vào phần setting để chọn loại màn hình 3d, đôi khi phải chỉnh chế độ mắt phải trái mới xem nét được. Và với card nvidia bác phải kích hoạt chế độ 3D mới được.

TCH

Member

Hình ảnh không sâu là đúng rồi bạn, mấy cái đoạn demo 3D của TV hay trưng bày trong mấy siêu thị điện máy họ làm rất kỹ, làm để quảng cáo cho TV 3D mà. Còn phim thì đâu phải phim nào hiệu ứng cũng tốt, mà có thể phim đó 3D tốt như Avatar nhưng do nhóm RIP họ nén sao đó, làm chất lượng 3D bị giảm thôi.

cuong5

Member

Hix thì ra chưa enable cái streo.. ở nividia panel, bật lên nhìn khác hẳn gần giống 3d ngoài rạp rồi:D

vấn đề có thể là do card Nvidia và day HDMI, thử dùng card Ati HD6xxx trở lên cùng dây HDMI 1.4 chắc chắn thưởng thức đầy đủ real 3D, muốn chi tiết có thể goi 0913191832 minh chỉ cho nhé.
card ati xem ngon hơn hả bạn, mình tưởng về phim với game thì nividia đẹp hơn chứ nhỉ. Mình đang định đầu tư cái cáp hdmi này bạn thấy có ổn không

Cáp HDMI LITON - 1.4 3D (1.5m)
550,000 VND​

Hix thì ra chưa enable cái streo.. ở nividia panel, bật lên nhìn khác hẳn gần giống 3d ngoài rạp rồi:D

card ati xem ngon hơn hả bạn, mình tưởng về phim với game thì nividia đẹp hơn chứ nhỉ. Mình đang định đầu tư cái cáp hdmi này bạn thấy có ổn không

Cáp HDMI LITON - 1.4 3D (1.5m)
550,000 VND​

Film thì card Ati tốt, còn Game thì Nvidia support tốt hơn nhờ Physx!! Nvidia mang tính giải trí cao hơn!!!

Dây nào cũng đc, tín hiệu chỉ tốt hơn (tín hiệu nhiễu ít thấy lắm), nếu màn bự 55" thì chỉ tốt hơn chút thôi bro.

:-j

Chỉnh sửa lần cuối:

các bác mua 6200 lâu chưa vậy, e đang định mua mà không biết chỗ nào có hàng và giá tốt chút, bác biết chỉ giúp mình với

trt_bb

Member

dây đó quá OK rồi nhưng giá cao quá, mình mua dây Unitek 4K mà có 180K thôi. Card Ati xem 3D Bluray hình rất trong, audio DTS-MA 7.1 through qua cổng HDMI tới receiver bạn sẽ thưởng thức đúng chất lượng Bluray 3D gốc luôn. ( chú ý card Ati HD6xxx trở lên mới có cổng HDMI 1.4 hổ trợ Bluray 3D nhé)

Chào các bạn, mình mới mua được e LG 55la6200 về để xem 3d cùng với pc qua hdmi. Mình ra shop mua 1 dây hdmi(60k) chả biết 1.3 hay 1.4 nữa về kết nối với tv. Trong ổ cứng mình đã dow được file iso phim avatar 3d(45g), mình mount và play với PowerDVD 13. Chạy được 1 lúc mình thấy hiện cái menu, mình chọn play -> play 3d thì thấy hình ảnh cũng chả có gì thay đổi so với 2d cả. Sau đó mình ấn nút 3d trên remote tv thì hiện mấy khung chọn liền, mình chọn ô 2d->3d thì thấy hình ảnh nhòe đi. Mình đeo kính vào xem thì thấy lên được 3d nhưng không được sâu và thật như trong 3dworld đi kèm tv.
Đây là các bước để xem 3d của mình:| , nhờ mọi người tư vấn, hướng dẫn hộ mình cách xem 3d tốt nhất, mình xin cảm ơn.:D

k phải mua dây gì cả, dây nào cũng chơi được.
giờ bác cắm HDMI nối PC với tivi vào.
Chuột phải vào desktop chọn ndivia control panel.
tìm đến phần stereocopic 3D
tích vào cái enable 3D all setting gì đó. (hoặc chuột phải >> chọn screen solution>>> chọn qua màn hình tivi. ở dưới chỗ độ phân giải có cái ô stereocopic 3D tích vào.)
giờ vào powerDVD mở file 3Dbluray iso lên.
trong menu chon play 3D. khi play bấm vào nút 3D trên menu của powerDVD lập tức đeo kính vào thưởng thức.

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: xem phim 3d với tv lg55la6200 với pc - vga nividia gtx770

k phải mua dây gì cả, dây nào cũng chơi được.
giờ bác cắm HDMI nối PC với tivi vào.
Chuột phải vào desktop chọn ndivia control panel.
tìm đến phần stereocopic 3D
tích vào cái enable 3D all setting gì đó. (hoặc chuột phải >> chọn screen solution>>> chọn qua màn hình tivi. ở dưới chỗ độ phân giải có cái ô stereocopic 3D tích vào.)
giờ vào powerDVD mở file 3Dbluray iso lên.
trong menu chon play 3D. khi play bấm vào nút 3D trên menu của powerDVD lập tức đeo kính vào thưởng thức.
giá mà bác cho thêm tí hình ảnh nữa thì thương bác nhiều hơn lắm lắm..

Bên trên