Xem phim siêu tốc www.viHD.vn

tonyhoang

Nhóm công nghệ Visky do tập đoàn FPT bảo trợ vừa chính thức ra mắt phần mềm ViHD cho phép xem video chất lượng cao dựa trên kỹ thuật truyền dữ liệu trên mạng ngang hàng (peer-to-peer).
Kỹ thuật truyền dữ liệu trên mạng ngang hàng không mới, nó đã được phần mềm Skype sử dụng rất thành công để truyền tiếng nói và hình ảnh web-cam. Tuy nhiên, tính tới nay, rất ít công ty trên thế giới thành công trong việc ứng dụng nó vào lĩnh vực truyền video chất lượng cao.
Trao đổi với báo giới tại lễ ra mắt sản phẩm http://www.vihd.vn/, ông Hoàng Nam Hải, trưởng nhóm phát triển ViHD phát biểu: “Chúng tôi tự hào đã xây dựng và phát triển thành công sản phẩm này. Với ViHD, lần đầu tiên tại Việt Nam, cộng đồng sẽ được tiếp cận và sử dụng một công nghệ xem video hoàn toàn mới với đẳng cấp quốc tế.”
“Công nghệ của ViHD cho phép người dùng xem phim đạt tới chất lượng hình ảnh và âm thanh tương đương chuẩn HD (High Definition) mà không cần mất thời gian download vài ngày hay vài giờ đồng hồ như trước đây”, ông Bùi Ngọc Khánh, đại diện CLB những người yêu HD Việt Nam cho biết.
Cũng trong khuôn khổ buổi lễ ra mắt, Vân - Navy, đại diện cộng đồng yêu phim ảnh cũng cởi mở chia sẻ: “Chỉ cần cài đặt phần mềm ViHD và kết nối Internet, những “con sâu” điện ảnh như tôi đã có thể thoải mái thưởng thức ngay tại nhà các bộ phim đỉnh cao hàng đầu như The Reader, Watchmen, Non-born, Thứ Sáu ngày 13, Xích Bích…
Phần mềm ViHD có thể được tải xuống miễn phí tại địa chỉ:http://vihd.vn/ContentServer/ViHDSetup/ViHDSetup1.1.exe
cần phải có .Net Framework 2.0 :http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe
:mad:mạng vnn nhà em lỡm xem ko dc hic hic.bác fpt nào review thử cái cây nhà lá vườn nào=D>

Brian

Ðề: Review film UNBORN trên www.viHD.vn

Em nó đây : :-s

billtruc

Member
Ðề: Xem phim siêu tốc www.viHD.vn

phải nói là ..quá chậm, peer to peer hao BW đây.

khung hình hơi nhỏ..viHD , bỏ mịa chữ HD cho roài, đuôi mp4, buffer xí coi lag lag lag... coi lại file not found :( chán nhĩ

Qúa chậm chứ không phải là chậm , chương trình tương tự như thế này thì có lâu rồi . Nó tên là rarbg... gì đó , ngon lành hơn cái này nhiều , nhưng cũng chẳng ra gì cả

nducle

Member

Cái này chất lượng kiểu như thằng ephim trước mà thôi

locke1602

Well-Known Member

Ha ha, anh em mega1280 vào xem thử có list film của mình trên này không nhé. Vui thật HD vậy là giờ đi được đúng một vòng. P2P - User - Direct linhk - P2P'

Hic, k biết cái này có liên quan gì đến việc mega gần đây bị khìn khìn k, nhưng nếu nó phổ biến hơn nữa, thì nhiều khả năng mega sẽ còn khìn khìn nhiều.

Không ngờ FPT làm nhanh đến thế. Mọi người đã rõ mega để làm gì rồi nhé.

Titan291

chả khác gì cái "đi vi đi ríp".thôi chịu khó ngồi down về koi vậy,chứ koi thế này mất đi cái độ nét của phim ấy là chưa kể đến hiệu ứng âm thanh+chậm như "gùa",mà đó là những đặc điểm nổi bật của HD film==>>...pó chíu.

Thế Anh

Ha ha, anh em mega1280 vào xem thử có list film của mình trên này không nhé. Vui thật HD vậy là giờ đi được đúng một vòng. P2P - User - Direct linhk - P2P'

Hic, k biết cái này có liên quan gì đến việc mega gần đây bị khìn khìn k, nhưng nếu nó phổ biến hơn nữa, thì nhiều khả năng mega sẽ còn khìn khìn nhiều.

FPT lấy phim HDrip của anh em mình up lên rồi rip lại thành DVDrip. Tung lên mạng p2p

Lắm trò thiệt

locke1602

Well-Known Member

FPT lấy phim HDrip của anh em mình up lên rồi rip lại thành DVDrip. Tung lên mạng p2p

Lắm trò thiệt

Em không biết có đúng không, nhưng nếu đúng thế thì anh em mình bị một vố hơi nặng nhỉ.

tieuthieugia

Well-Known Member

hic...bác nào úp nhiều thì chán nhỉ...
anh em bị dụ rùi.........

nvmy

Well-Known Member

Không biết khung hình thực của phim trên viHD là bao nhiêu nhỉ?
Nếu đúng 720p thì ai xem được cái phim này, hay chỉ là những ông tay to, chân to, các thứ đều to? Ai có đường truyền đủ để xem tốt cái này thì có lẽ đã có hàng Tê phim HD rồi, có phí thì giờ để ngồi xem online nữa???
Nếu tương đương DVDrip thì sao nó phải dở hơi đi rip lại cái mớ trên 1280, DVDrip đầy ra kìa!

Chỉnh sửa lần cuối:

locke1602

Well-Known Member

Mình nghĩ phải là khung chuẩn của HD, vì nếu k thì thành ra treo đầu dê bán thịt chó à.
Có lẽ nó là source HD thật, nhưng bị dàn và cắt nhỏ ra để truyền đi, đoán mò thế chứ cũng chẳng biết. Bình thường khi leech torrent, đang leech vẫn xem được, nhưng dĩ nhiên là bị nổ hình, còn thằng này có thuật toán tối ưu hơn để tránh bị như vậy. Lại đoán mò.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

locke ơi, em suy nghĩ thế nào mà lại nhận định như thế?

- Thứ nhất là chất lượng mấy cái screenshot có phải là HD ko?

- Thứ hai là cứ cho nó là HD, vậy thì để kéo về 1 lượng dữ liệu 4.37GB trong vòng 1.5 giờ đồng hồ (thời lượng xem phim) thì đường line phải ổn định ở mức tốc độ bao nhiêu? Là người rành kỹ thuật, em nhận xét xem điều này có khả thi không?

- Thứ ba là FPT có cần phải sinh ra cái mega.1280 đầy phức tạp và tốn kém như thế mới có phim mà chiếu không? Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không?

>:D<

locke1602

Well-Known Member

Hì hì, em đoán mò mà anh. Em k rành về kỹ thuật đâu anh, em chỉ nghĩ đơn giản là có một thuật toán gì đó, để có thể truyền từ source HD thật đi trên đường ADSL bình thường thôi. Dĩ nhiên đến nhà khách hàng còn lại như thế nào thì chưa biết.

Còn chất lượng mất cái SS, em chưa xem bao giờ, nhưng nếu đúng là nó k đạt chuẩn HD thì đúng là treo đầu dê bán thịt chó rồi. FPT lớn thế mà làm cái này thì đúng là bậy quá.

Còn vụ mega, em chỉ đoán thôi anh, chứ k dám khẳng định. Vì ai cũng thấy anh em mới upload film lên đó, mà giờ FPT lại cho ra đời dịch vụ này thì mọi người đều có suy nghĩ như em cả.

À, còn muốn có HD thật nhiều, hì hì, đi mua HDD, mua chừng 10 ổ 1,5T là đủ làm tất cả dịch vụ đó, như box mua bán nhà mình, bác nào chả khuyến mãi HDD full HD. Nhưng FPT đi mua film là một chuyện khác hoàn toàn với HD do user đưa lên mà phải không anh.

Nhưng thôi, tất cả là giả định thôi, còn thật hư thế nào thì chỉ có nội bộ Mega và FPT biết thôi, mình chỉ đoán già đoán non thôi mà. Em không dám nói nhiều, lỡ lạc đề ra ngoài vấn đề kỹ thuật thì thành ra post sai box, spam thì nguy.

Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không?

IEm nói leo tý: mua HDD của các bác đang rao trên này, hoặc ghé bác Havu, Lawrency jì jì có 13TB áh... heheheh

Chứ đầu tư server cho các bác mình up cũng đáng kể.

Nhưng vứn đề là họ tránh cái chuyện bản quyền, có phải không nhỉ????

Em lại ko nghĩ như bác :

- Thằng FPT nó đi làm kinh doanh thì nó thừa hiểu chỉ với 1 vài triệu VND là nó có thể copy đc gần như toàn bộ kho phim của anh em HDVN.Còn để run 1 server làm host thì cần có đội ngũ phát triển web, server khủng, đường truyền khủng... thì tốn chắc bộn tiền [cá nhân em hình dung chắc cũng tiền tỷ].Bởi vậy nếu nó muốn lấy phim của anh em mà phải tốn 1 mớ tiền để run server thì IQ nó thấp quá.

- Hiện tại số phim upload trên Mega.1280 cũng ko đc bao nhiêu, đa số đc cài password, đại khái là hùm bà lằng đú thứ trên đời thì việc collect phim từ đó cũng gặp rất nhiều rắc rối.

yeutinh

- Thứ ba là FPT có cần phải sinh ra cái mega.1280 đầy phức tạp và tốn kém như thế mới có phim mà chiếu không? Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không?
Thực ra việc FPT đưa ra dịch vụ chia sẻ file mega1280 đâu phải chỉ để cho dịch vụ HD này vì theo mình được biết cũng còn một số công ty về IT lớn nữa theo đuổi loại hình dịch vụ này. Tuy nhiên cũng không thể nói là FPT không sử dụng content mà mọi người up lên mega1280 cho dịch vụ này được. :D

locke1602

Well-Known Member

Em lại ko nghĩ như bác :

- Thằng FPT nó đi làm kinh doanh thì nó thừa hiểu chỉ với 1 vài triệu VND là nó có thể copy đc gần như toàn bộ kho phim của anh em HDVN.Còn để run 1 server làm host thì cần có đội ngũ phát triển web, server khủng, đường truyền khủng... thì tốn chắc bộn tiền [cá nhân em hình dung chắc cũng tiền tỷ].Bởi vậy nếu nó muốn lấy phim của anh em mà phải tốn 1 mớ tiền để run server thì IQ nó thấp quá.

- Hiện tại số phim upload trên Mega.1280 cũng ko đc bao nhiêu, đa số đc cài password, đại khái là hùm bà lằng đú thứ trên đời thì việc collect phim từ đó cũng gặp rất nhiều rắc rối.

Em nghĩ câu trả lời cho bác đây:

IEm nói leo tý: mua HDD của các bác đang rao trên này, hoặc ghé bác Havu, Lawrency jì jì có 13TB áh... heheheh

Chứ đầu tư server cho các bác mình up cũng đáng kể.

Nhưng vứn đề là họ tránh cái chuyện bản quyền, có phải không nhỉ????

Bên trên