Xem phim siêu tốc www.viHD.vn

dnghi

Member
Ðề: Xem phim siêu tốc www.viHD.vn

Vậy FPT cũng công khai vi phạm bản quyền thông qua hình thức này phải không anh em?:confused:

HDViet.Com

What goes around, comes around :(

Mới lướt qua, sao hình ảnh thế này mà lại cho cái tag HD vào nhỉ :|, rất dễ khiến những bác chưa biết đến HD sẽ nghĩ rằng "Chất lượng HD cũng chỉ có thế" thì chết :|

Vả lại ở VN mình xem online direct đã khó khăn, giờ lại xem p2p thì thôi rồi @__@

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

bản quyền là chuyện nhỏ, tớ mà là mega, tớ cho mấy thằng nhân viên tạo vài cái acc xong rồi đổ phim vào đó. Tớ đố các bác chứng minh được là mấy cái acc đó là của ai đấy.

tóm lại: mega nó thế này thế kia là chuyện của nó, còn bà con thấy lợi mà dùng thì cứ dùng, lăn tăn làm chi.

Về phần tớ thì thực tình tớ muốn cả direct và p2p đều phát triển, vì càng nhiều điều kiện chia sẻ thì càng nhiều người được tiếp xúc và thưởng thức HD. Tớ ủng hộ cả mega lẫn hdvnbits và những giao thức chia sẻ khác cũng vì lý do trên.

HDViet.Com

Em cũng ko có vấn đề gì với dịch vụ này cả anh ạ. Càng nhiều dịch vụ hỗ trợ HD thì HD càng đến với mọi nhà thôi. Nhưng em bực cái là chất lượng như thế sao nó dám bảo là HD? Rồi những người chưa biết HD xem xong họ nghĩ gì? Thực sự xem xong em còn thấy nó lởm hơn cả Youtube HD ấy :(

zodiac

Member

- Thứ nhất là ...OK)
- Thứ hai là .....OK
- Thứ ba là FPT có cần phải sinh ra cái mega.1280 đầy phức tạp và tốn kém như thế mới có phim mà chiếu không? Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không?

>:D<

Thứ ba thì em chưa thông
Bác Chip cho đáp án đi

a.>>>FPT có cần phải sinh ra cái mega.1280 đầy phức tạp và tốn kém như thế mới có phim mà chiếu không? <<<Chắc không vì chỉ cần tạo vài account kiểu của mấy ông dân đen như em cho mấy nhân viên giả dạng tự up lên thì bản quyền coi như toi. FPT phủi tay hết. Hai bàn tay trắng xinh đây FPT múa cho mà xem

b.>>>Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không? <<<Em chưa hiểu ý tứ của bác ở chỗ này, IEM hơi tối kiến nên chả hiểu nó liên quan gì và bác định nói gì.

Nhưng mà theo bác locker1602 thì:
Hic, k biết cái này có liên quan gì đến việc mega gần đây bị khìn khìn k, nhưng nếu nó phổ biến hơn nữa, thì nhiều khả năng mega sẽ còn khìn khìn nhiều.

Em thấy cái này chắc đúng
Không đến nỗi bây giờ thỉnh thoảng vào chỉ load được 1 file
Phát một cứ như ..........

Chỉnh sửa lần cuối:

what_up

Hà hà, chớ nôn nóng.

Đồng tình các điểm sau:
1/ Hình thức bản quyền là ko còn quan trọng. Vì FPT làm nhiều cách để có (mua về up lên là 1 ví dụ). Nay mai sẽ rõ thôi, vì FPT đã từg bị dính bản quyền nhạc số.

2/ Mega bị khìn vì hệ thống nó có thể bị chuối. Các bác nào có bằng chứng kỹ thuật là server mega liên quan đến server của ViHD. Lúc đó mới nói thuyết phục.

Lúc này cần lo hơn ở những điểm:
1/ ViHD có thực sự là HD, hay ước mộng xem HD trên đường truyện mạng thấp là chuyện không thể?

2/ Mega là của 1280 (có liên quan đến vnexpress.net, chắc liên quan FPT Telecom). ViHD là của dòng Vi (Vitalk, Vimua, Vi từa lưa tá lả). 2 thằng nhìn thì có mật thiết, nhưng chia sẻ dùng chung với nhau thì chắc không đâu. Ai trong nội vụ chia sẻ.

Anh em tranh luận trên tinh thần khách quan, tránh cay cú và nghiêng về 1 hướng, chẳng hay ho tí nào cả!

puccavn

Thuê đường cable quang hoặc 100Mpbs chắc xem HD trực tiếp được.

Em nghĩ câu trả lời cho bác đây:

Nhưng vứn đề là họ tránh cái chuyện bản quyền, có phải không nhỉ????

Em nhờ bác giải thích giúp chổ này đc ko ạ, em ko hiểu đc họ tránh vấn đề này bằng cách nào :-/

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

b.>>>Em có biết để có thật nhiều phim HD thì phải làm sao cho nhanh và rẻ nhất không? <<<Em chưa hiểu ý tứ của bác ở chỗ này, IEM hơi tối kiến nên chả hiểu nó liên quan gì và bác định nói gì.

là đi mua đó bạn, từ miễn phí cho tới vài triệu là xong mọi nhẽ, hà tất phải dựng lên hàng chục con server, rồi lại thuê nhân viên, rồi trả lương, rồi chờ người ta up cho cái nào thì vui cái ấy, ặc ặc, tiền tỉ đúng thôi rồi.

Tớ vác tiền đi mua HDD của vài bạn trên này là có cả kho phim HD, đủ để nuôi cái trang phim kia no ấm với giá đầu tư đúng bằng tiền mua HDD mới cần chứa (rẻ rề).

duycom

Ban Quản Trị

Nhưng mà theo bác locker1602 thì:
Hic, k biết cái này có liên quan gì đến việc mega gần đây bị khìn khìn k, nhưng nếu nó phổ biến hơn nữa, thì nhiều khả năng mega sẽ còn khìn khìn nhiều.

Em thấy cái này chắc đúng
Không đến nỗi bây giờ thỉnh thoảng vào chỉ load được 1 file
Phát một cứ như ..........

Mega dạo này khìn khìn là do server của nó quá tải, lượng người down ở mega1280 tăng hơn dạo trước nhiều. Cứ cái gì free thì đông thôi mà, free nên cũng chả đòi hỏi được.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mình có những thắc mắc này:

- sao mega.1280 lại có liên quan đến viHD?

- sao mega.1280 lại chung server với viHD?

có bằng chứng gì ko hay anh em mình chỉ tưởng thế?

leminhha93

bản quyền là chuyện nhỏ, tớ mà là mega, tớ cho mấy thằng nhân viên tạo vài cái acc xong rồi đổ phim vào đó. Tớ đố các bác chứng minh được là mấy cái acc đó là của ai đấy.

Hừm, em nghĩ ko đơn giản thế đâu bác. Như locke1602 đã nói trong topic "khìn" của mega, việc vi phạm bản quyền nếu có bị xử lý thì rất ít khi xử lý cá nhân vi phạm mà chủ yếu là các cơ quanh doanh nghiệp lớn. Nếu vi phạm với số lượng lớn thì mức phạt tầm vài tỷ đồng là chuyện bình thường.

FPT ko dám làm như bác nói, vì nhỡ có dính dáng đến pháp luật thì nhỡ cơ quan điều tra phát hiện ra việc họ để nhân viên của mình upload thì cũng phiền đấy... Còn nếu đổ hết cho anh em ta thì nghiễm nhiên... thoát tội

Còn việc ViHD có liên quan gì đến Mega, thì em khẳng định một điều: cả 2 đều cùng thuộc FPT, đều nằm dưới sự điều hành của tổng công ty. Và chắc chắn cả 2 thằng này cũng đều thuộc chiến lược phát triển lâu dài của nó cả rồi, có điều chiến lược đấy ra làm sao thì anh em mình... mù tịt, chỉ có nước ngồi đây đoán mò thôi :mad:

firestorm

Bác cứ post HD lên roài wa'nh dấu bí mật. Nếu viHD mà xem thấy dấu của bác thì đích thị là từ source này roài. Nhưng mà tui không cho là như thế vì nó làm gì mà thiếu IQ dữ rứa... Vì sao thì các bác tự suy nghĩ nhé, rất căn bản thôi :D

HDViet.Com

Trời ạ giờ khoan bàn luận viHD có phải là của FPT hay ko, mà nên bàn luận cái chất lượng đó có xứng đáng là m-HD ko chứ đừng nói là HD!

vimvq1987

bạn nào mà nghĩ nó lấy film từ nguồn 1080 thì cũng củ chuối thật :))

Dorillin

Member

topic hot qúa, giống Locke mega ra trước r ViHD theo sau, k ngoài dự kiến!

No2

Nghĩ mà thương cho cái chữ HD :-<

Bên trên