Xin chỉ chỗ cổng SPDIF trên main MSI B85M-E45

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Xin chỉ chỗ cổng SPDIF trên main MSI B85M-E45

Sao ai cũng dán cái mác chạy nóng cho AMD nhỉ :(, về phần mình thì thấy dòng AMD APU sk FM2 hiện của AMD chạy mát mẻ, GPU on ngon lành, mạnh mẽ, xem film bluray iso 3d, 4K thoải mái, chiến game online ngon hơn GPU on của Intel là cái chắc. Thời cpu AMD nóng đã cách nay 6-7 năm rùi bác ơi.

Main của bác chưa có cổng Optical thì bác sắm thêm các card sound có cổng này là ok, ko đến nối phải thay đổi tất cả để chuyển sang nền tảng mà bác chưa hiểu như AMD.
Nóng thì tớ không dám nói, nhưng AMD mua thì không rẻ lắm, mà bán thì.. cực kỳ........ khó. :(
Nếu hiệu năng tương đương i7 mà giá tương đương i3 thì... hay nhỉ? :D

sircuong1303

Well-Known Member

Nóng thì tớ không dám nói, nhưng AMD mua thì không rẻ lắm, mà bán thì.. cực kỳ........ khó. :(
Nếu hiệu năng tương đương i7 mà giá tương đương i3 thì... hay nhỉ? :D

CPU AMD thì giá khá tốt, mỗi tội main giá cao hơn so với intel thui mà bác, điều này ko khó hiểu vì sản lượng ít thì khó có thể đòi hỏi dc giá tốt như thằng sản lượng nhiều dc. Hiệu năng đám X4 của AMD ăn đứt i3 của intel bác ạ, dĩ nhiên là ko đọ dc với i5. Bởi vậy mới nói AMD kén người dùng bác ạ.

v_t

Member

con main MSI B85M-E45 này ko có trên spdif trên main nên ko tìm làm gì cho mất công bác chủ. mua sound rời hoặc tìm rec có cổng HDMI mà chiến thôi

phamhongson

Well-Known Member

Em đang ngắm sang nguyên bộ main và chip AMD có đủ cổng ăn chơi, nhưng không biết dòng AMD có ổn định và có nóng không bác nhỉ. Main này là main mini
Đang sài intel này thấy cũng ổn nhưng mà không đủ nhu cầu thấy ức chế quá

Con MD của bác cũng là hàng cỏ nên bác chỉ cần đầu tư thêm con sound tầm 3-500k (nd) thôi là OK. Dù main có khủng mấy thì cạc onboarrd của nó cũng không bao giờ bằng cạc rời loại cỏ nhất. Chênh lệc giữa main SK1150 loại có SPIDF (của dòng H87, P87) và không có (B85 như của bác) tầm 500-1000k, số tiền đó dư sức mua cạc rời.

phuocmobile

Well-Known Member

Con MD của bác cũng là hàng cỏ nên bác chỉ cần đầu tư thêm con sound tầm 3-500k (nd) thôi là OK. Dù main có khủng mấy thì cạc onboarrd của nó cũng không bao giờ bằng cạc rời loại cỏ nhất. Chênh lệc giữa main SK1150 loại có SPIDF (của dòng H87, P87) và không có (B85 như của bác) tầm 500-1000k, số tiền đó dư sức mua cạc rời.

Loại cạc nào tầm 500k có optical bác nhỉ, em đang hướng theo cách của bác :)

phamhongson

Well-Known Member

Bác hỏi 2 bác này mà mua. Em cũng mấy lần mua của các bác ấy, hàng chuyển qua ems nhận hàng trước, trả tiền sau, hỗ trợ kỹ thuật nhiệt tình. Tuy nhiên bác lưu ý không cần thiết phải có optical đâu, láy cái có coaxial out là Ok vì kết nối qua cổng coaxial và optical cơ bản như nhau, thậm chí coaxial còn ngon hơn. Đây là bác Sam Sam Audio, còn đây là bác Nguyên nguyenkts

Bên trên