xin cho nhận xét về TV sony

huynhnhatlong

Tình hình là em muốn mua cái tivi, sau nhieu đợt xem xét giá cả thì thấy
TV SONY 1080 dòng S, kích thước đường chéo là 40", giá cả tầm 680 mỹ kim, các bác cho em hỏi:
Thứ nhất về chất lượng của tivi. Màu sắc thế nào, và độ bền bĩ, loa thì không cần tại vì đã có loa ngoài
Thứ nhì giá cả em đó tầm 680$ bao gồm thuế giá trị gia tăng, giá như vậy có chat quá không

vietrung

Active Member
Ðề: xin cho nhận xét về TV sony

TV SONY 1080 dòng S, kích thước đường chéo là 40", giá cả tầm 680 mỹ kim, các bác cho em hỏi:
Thứ nhất về chất lượng của tivi. Màu sắc thế nào, và độ bền bĩ, loa thì không cần tại vì đã có loa ngoài
Thứ nhì giá cả em đó tầm 680$ bao gồm thuế giá trị gia tăng, giá như vậy có chat quá không

Nếu chơi SONY mình nghĩ nên chơi dòng V trở lên, dòng S hơi bị ẹ!!!

chaienHD

Member

Chơi dòng V trở lên bác ơi,
Em đang dùng dòng S nhưng không hài lòng lắm.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dòng S của Sony là cấp thấp, chất lượng không nổi trội so với các hãng khác trong khi giá lại cao hơn nhiều. Ở mức đầu tư này có nhiều TV trội hơn.

HDTAK

Member

Em mua dòng S, 40 S400 đầu năm nay, đời thứ 3 sau này chắc S450 phải ko bác! sau khi đi tìm hiểu thì V với S cũng same same, được cái dòng V mẫu mã đẹp hơn và có cái media port gì đó. Hay bác ráng tí lên W lun có quét hình 100hz và panel nhiều bit màu hơn.

Được W thì good rồi nhưng mình thấy dòng V cũng ngon lắm vote cho Sony cái :D

HDVN1080

Member

nghiên cứu thêm đi bác, sau này xem đỡ bực mình....

COMMANDO

Active Member

Mình vote 1 phiếu cho dòng V Sony, đã chơi thì đừng bao giờ mua dòng thấp ha bạn.

huynhnhatlong

Giả cả của nó có chat quá không vậy

havu

Thứ nhất, sony là đỉnh cao của trí tuệ loại người, nhất là LCD. Và đó là chân lý. 8->8-> ai đang sở hữu SS, LG.... lẽ đương nhiên người ta có thể nói tôi tự sướng, nhưng không thay đổi được gì vì tự sướng thường chỉ một mình. [quá triết]

Thứ đến, ở cái thời mở cửa của những năm 80, thì cái tivi còn được coi là thứ của...để khoe, nhưng quan niệm có phần khác nhiều ở thời điểm bây giờ. ăn no mặc bền đã chở thành thứ yếu ăn ngon mặt đẹp mới là cái quan trọng. Vì thế những yếu tố loa...bền .....không còn là cái đáng quan tâm nữa. Hàng điện tử và nhất là những hàng có xuất xứ không phải từ VN và Tungkua ra, thì hầu như cái nào cũng ngon lành cả.
Với tầm giá 680 mẽo so ra khoản 12 trẹo rưởi là quá rẻ để múc 1 cái 40" với 1 nhãn hiệu là sony. Tuy nhiên dòng S là dòng cấp thấp nên so với cùng nhãn hiệu thì không bằng, nhưng so với các nhãn hiệu khác trong vùng 12-15 chai thì Sony vẫn là sự lựa chọn hợp thời.

PS: thấy đồng hương nên chém gió tí

HDDHLOVER

Member

Tôi đang dùng cả 2 loại PANASONIC LCD và SONY LCD, màu sắc của SONY đẹp hơn hẳn, hình ảnh phong cảnh thấy rõ độ nổi (phim Planet Earth), tuy nhiên các tài tử nom xấu hơn vì thấy rõ mồn một mụn, lông mặt, râu, rỗ...các loại do nét bén quá....!!

b52g0

Tôi đang dùng cả 2 loại PANASONIC LCD và SONY LCD, màu sắc của SONY đẹp hơn hẳn, hình ảnh phong cảnh thấy rõ độ nổi (phim Planet Earth), tuy nhiên các tài tử nom xấu hơn vì thấy rõ mồn một mụn, lông mặt, râu, rỗ...các loại do nét bén quá....!!

hay. em cứ nghĩ bác tả đến mấy sợi ... thép gai =))
ps: dân châu á thì cứ SONY mà đập (châu âu em hẻm bit)

COMMANDO

Active Member

Ai mà chả biết Sony thì tốt, nhưng có rất ít người đủ điều kiện để mua nó. Đơn giản là vì quá mắc, mắc nhất trong số tất cả những nhãn hiệu LCD đang có mặt tại VN (mình nói dòng phổ thông nhé, bạn nào nói những dòng siêu cấp thì chịu). Tiền nào thì của nấy thôi, tiền nhiều thì chúng ta chơi đồ xịn, tiền ít thì dùng đồ ít xịn hơn, tiền ít nữa thì mình sẽ đi ra rạp coi....:D

SDvie

giá cả bây giờ cũng dễ chịu nhều rồi sony >>> là sự chọn lựa nhất là từ dòng V trở lên

vietrung

Active Member

giá cả bây giờ cũng dễ chịu nhều rồi sony >>> là sự chọn lựa nhất là từ dòng V trở lên

Dòng V 550 sau này giá dễ chịu hơn dòng V 400 lúc trước, chịu khó cắn răng mà làm 1 em V, còn có đk thì W là quá tuyệt!!!

letuanzzz

Member

hình như dòng T của SONY mới là thấp nhất chứ

macmanhha

Member

Minh dang xai 40 V 550, Thay ok. Màu sắc tươi, trong. Để chế độ sống động thì thấy hơi sáng-tức mắt. Bác nào xài em này tư vấn dùm mình sét thế nào là tối ưu nhất? Đang muốn chuyển sang Pana 50 X10 hoac S10S. Các bác thấy về phần hình ảnh hai e nay có chênh lệch nhau nhiều ko khi xài HD?Có nên đổi hay ko?

duyhtb

Member

Em cũng đang xài con 40V550A, dòng V giá cũng hợp lý, hôm trước mua 20.6 triệu,

dòng W thì giá gốc là 26.9 triệu.

Sony thì xem khỏi phải chê.

Sony_W32

Nhà em đã mua Sony W32 cảm thấy rất hài lòng. Khuyên bác nên mua nhé

Bên trên