xin cho nhận xét về TV sony

reptile

Member
Ðề: xin cho nhận xét về TV sony

Tôi công nhận LCD SONY là số một, kế đến là Panasonic. Nhưng vì kinh tế nên tôi đã mua SS LA32B550 và tạm hài lòng mặc dù nó chưa bằng Sony và Pana.

dnghi

Member

Nhà em cũng xài con Sony 46W400, quá ổn cho Full HD, vote cho Sony

Sony thì là "ông vua điện tử" mà. tiền nào của nấy mà. Như các bác ở trên đã nói, Dòng V trở lên. Nếu tài chính hạn hẹp thì bạn có thể mua hãng khác. Samsung cũng dc

meomatto

Active Member

Sony thì chuẩn rồi, mỗi tội cái đắt quá, hum nọ định múc con 40W550 mà đắt quá nên quay sang múc 40B750 của SS. Dù sao SS cũng là 1 lựa chon đủ tốt ro`y, như kiểu xe 100 với 110 í mà, hơn kém nhau tí thôi.:D
Anyway, I love Sony!

vietrung

Active Member

Sony thì chuẩn rồi, mỗi tội cái đắt quá, hum nọ định múc con 40W550 mà đắt quá nên quay sang múc 40B750 của SS. Dù sao SS cũng là 1 lựa chon đủ tốt ro`y, như kiểu xe 100 với 110 í mà, hơn kém nhau tí thôi.:D
Anyway, I love Sony!

vậy sao bác hông múc 40V550, cũng đâu thua kém gì 40W550!!!

leech

Member

em thì sài sony từ hồi 21 in màn hình cong tít đến giờ thì mới tậu con 32V550A , nói chung giờ em cứ nghĩ mua tivi thì nghĩ tới Sony ngay vì dù sao thấy màu sắc nó vẫn thật hơn các loại khác (nhận xét của người mới tập tành chơi công nghệ mong các anh đừng đập ) :D

meomatto

Active Member

Nhưng khổ cái em lại thích quét 100Hz trở lên mới chết chứ! Dòng V Sony vẫn là quét 50Hz, dòng W thì 100Hz nhưng đắt quá+hiếm hàng do nhập khẩu chậm nên thôi, quyết định lấy cái SS 200Hz cũng Good lắm rồi, lại rẻ hơn Sony dc ~100$. Về xem thấy ngon lành nên chả lăn tăn gì nữa. :D

vietrung

Active Member

Nhưng khổ cái em lại thích quét 100Hz trở lên mới chết chứ! Dòng V Sony vẫn là quét 50Hz, dòng W thì 100Hz nhưng đắt quá+hiếm hàng do nhập khẩu chậm nên thôi, quyết định lấy cái SS 200Hz cũng Good lắm rồi, lại rẻ hơn Sony dc ~100$. Về xem thấy ngon lành nên chả lăn tăn gì nữa. :D

50 và 100Hz thật sự cũng ko khác biệt mấy đâu, chỉ có cái SS 200Hz mà bác lấy thì may ra!!!

Thế Sharp có ăn thua gì ko hả các Bác ? Em nghe nói là SONY sử dụng panel màn hình do Sharp sản xuất có phải ko ạ?

vaio

Active Member

Sony toàn xài panel của Samsung thôi!! 2 thằng này nó còn phối hợp với nhau xây dựng nhà máy sản xuất tầm nền thủy tinh kia kìa

naminh

Được W thì good rồi nhưng mình thấy dòng V cũng ngon lắm vote cho Sony cái :D

Mình vửa quyết tâm ôm 1 em Sony 42V550. Đánh giá ban đầu là xem, TV cáp và phim HD đểu tốt cả. Mầu sắc không quá sặc sỡ như LG hoặc SS khi xem ở cửa hàng, chắc Sony cố tình làm như vậy. Nhưng xem thể thao, như tennis chẳng hạn thì hơi bị nhức mắt, vì không trông rõ đường bóng, chỉ thấy như một vệt trắng mờ mờ. Nếu bác nào hay xem thể thao thì cố lên dòng W chắc sẽ hài lòng hoàn toàn.

Nguoilytuong

đấy là hoài cổ khi xem TH cáp là chủ yếu.
Tớ xem TH cáp bằng em LCD Sony W vẫn thấy hình giật giật, như xem tranh ấy, không sống động tý nào.

Khi xem CRT, thì người rất sống động. Cứ như có máu đang chảy dưới da ấy

vietrung

Active Member

Mình vửa quyết tâm ôm 1 em Sony 42V550. Đánh giá ban đầu là xem, TV cáp và phim HD đểu tốt cả. Mầu sắc không quá sặc sỡ như LG hoặc SS khi xem ở cửa hàng, chắc Sony cố tình làm như vậy. Nhưng xem thể thao, như tennis chẳng hạn thì hơi bị nhức mắt, vì không trông rõ đường bóng, chỉ thấy như một vệt trắng mờ mờ. Nếu bác nào hay xem thể thao thì cố lên dòng W chắc sẽ hài lòng hoàn toàn.

SONY chỉ có 40V550 thôi, ko có 42V550 :|

hoanghuynt

Mình mới rước em KLV 32T550A xem cáp ok lắm, hình ảnh rất mượt

nguyenngoc2009

Active Member

Bác Mèo cho em hỏi chút, SS 200MHz bác mua là model gì vậy ? Giá cụ thể là bi nhiu ?

Nguoilytuong

Nếu xem Cáp thì chỉ có plasma mới có thể sánh được với CRT

Bên trên