Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

À quên ! Nếu thực sư nhân viên Anh Duy nói: "rất hiếm gặp và có thể do khách vào phần cài đặt làm loạn và dẫn đến chết" là không chấp nhận được: thứ 1, Denon chết hdmi là rất phổ biến. Thứ 2: tất cả những thông số có thể chỉnh trong phần setup chức chắn không thể làm hỏng máy (ngược lại thì nhà sản xuất cực ngu !) cho nên không thể nói là khách hàng "làm loạn " được !

Đồng tình với Bác và mình vẩn không chấp nhận dòng màu đỏ trên. Đúng là ^:)^

Minhsur

Banned
Chúc năm mới các bác.
Xin hỏi các bác 1 câu: Em đang dùng 1912 mà thằng cu em nó gạ quá. Định đổi lên 3313 hoặc 2313.
Nên không các bác?
Thanks các bác.

vtv3hd

Member
Hơn 20 củ đổi lên 3313 e nghĩ bác nên mua amply 2ch nghe nhạc thì hay hơn

Ðề: Re: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

Chào bác minhsur!
Còn phải phụ thuộc loa bác là loa gì nữa....giờ bác nâng cấp đổi chắc phải bù Rec tầm trên 20 củ nên bác cân nhắc.
Hôm con 3313 e lắp bị lỗi đã xử lý ngon lành trong 3 ngày(thay boad), hiện ông bạn đang ghép với JBL L880 nghe cũng rất ấn tượng, nghe steteo Bas sâu gọn khá chi tiết, xem phim thì khỏi bàn rồi. Còn như bác vtv3 nói đổi pma 2ch thì còn phụ thuộc nhu cầu dùng mà, 2ch thì làm sao xem phim nghe DTS được ạ.
Cảm ơn bác!

vtv3hd

Member
He, bác Bình hiểu sai ý e rồi ! E khuyên bác Minh dùng 20t nâng cấp avr để mua amp 2ch và giữ 1912 đấy chứ. Vì cùng hệ thống loa đấy đổi lên 3313 xem phim không khác nhiều nên chủ yếu mục đích là nâng khả năng nghe nhạc 2ch

kforhai

Member
Ðề: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

mấy con Denon hay bị lỗi HDMI vậy ta, mình thì cứ vào setup chỉnh tới chỉnh lui giờ thấy nguy hiểm quá.... sẵn các pác cho mình hỏi cái mình sài con Denon 1912 lúc đầu mình mua về lúc tắt điện bằng nút stanby thì ở nút nguồn on/stanby trên AVR có đèn led viền màu đỏ, mình thì vào setup cài đặt cũng hơi bị nhiều nay khi tắt nguồn điện bằng nút stanby nó không còn đèn led viền màu đỏ nữa các pác không biết nó có bị lỗi gì không? thank các pác

xrow

Member

mấy con Denon hay bị lỗi HDMI vậy ta, mình thì cứ vào setup chỉnh tới chỉnh lui giờ thấy nguy hiểm quá.... sẵn các pác cho mình hỏi cái mình sài con Denon 1912 lúc đầu mình mua về lúc tắt điện bằng nút stanby thì ở nút nguồn on/stanby trên AVR có đèn led viền màu đỏ, mình thì vào setup cài đặt cũng hơi bị nhiều nay khi tắt nguồn điện bằng nút stanby nó không còn đèn led viền màu đỏ nữa các pác không biết nó có bị lỗi gì không? thank các pác
Bác đã chỉnh Passthrough stanby nên mới có màu đỏ, khi tắt AVR vẫn có âm thanh hình ảnh lên TV.
Khi off chức năng này thì nó ko hiện màu đỏ nữa. (câu này em mượn bác le_hung214 để trả lời bác)

sudoku

Member
Ðề: Re: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

Chúc năm mới các bác.
Xin hỏi các bác 1 câu: Em đang dùng 1912 mà thằng cu em nó gạ quá. Định đổi lên 3313 hoặc 2313.
Nên không các bác?
Thanks các bác.

Hình như Denon xx13 còn bèo hơn model trước. Bác lấy các đời trước 11 hay 12 còn để dành được ít tiền đấy!

kforhai

Member

Bác đã chỉnh Passthrough stanby nên mới có màu đỏ, khi tắt AVR vẫn có âm thanh hình ảnh lên TV.
Khi off chức năng này thì nó ko hiện màu đỏ nữa. (câu này em mượn bác le_hung214 để trả lời bác)
à thì ra là vậy, sẵn cho mình hỏi luôn là pác có thể chỉ mình bật tắt chỗ nào được không ạ để sau này còn biết mà chỉnh nữa. thanks pác.

cdl

Member

Vụ lỗi hdmi có phải là trường hợp một số topic đã nhắc đến, do dùng cáp hdmi chất lượng kém(điểm tiếp xúc lỏng lẻo)? Cắm rút hdmi trong khi rec đang bật nguồn?

cuonglinh

Member

Em cứ rút, cắm dây HDMI là tắt REC cho chắc ăn, cái này bên Bích Vân cảnh báo rồi mà

Minhsur

Banned
Cám ơn các bác tư vấn.
Thực ra em 1912 của mình đang dùng cũng quá ngon với mình rồi. Nhưng cu em nó hạn chế kinh phí nên muốn lấy 1912 của mình, còn mình thì cũng muốn có cái denon đầu 23xx (trước muốn mua 2312 nhưng không đủ tiền mua). Giờ đổi sang dòng 23 thì kinh phí bù thêm cũng "giữ giá" như trước nên không lăn tăn lắm.
Thấy các chuyên gia nói dòng xx13 đã cải thiện nhiều về âm thanh nên mình cũng háo hức đổi chác.
Mình chơi bình dân, loa Q acoustics 2050 và cen, surr, sub cũng đều Q acoustics. Khả năng cao là mình sẽ lấy 2313.
Mình cũng thấy thoải mái mà cu em cũng vui.

training

Well-Known Member
sao các bác cứ Dê non truyền thống nhỉ?
các bác thử mạnh dạn sang Pi xem thử xem nào?

Bên trên