Xin tư vấn dàn âm thanh tầm 40triệu

vietrung

Active Member
Ðề: Xin tư vấn dàn âm thanh tầm 40triệu

A Trung nhẩm tính thiệt hại bao nhiêu rồi ạ :))

hạn mức có hạn mà e, đâu dám đú đởn như các bác trên này :p

e mà có 300 củ thì dành: 100 lên dàn, 200 còn lại đổi con SH 2010 còn lại đi rửa xe, tiền bán dàn củ và xe củ đc khoảng hơn 100 củ đưa bà già để dành cuối năm cưới vợ hêhê

bác chơi sang quá, 300 củ làm chiếc xế hộp vi vu con gà bu :-"

Nghia_PMT

Well-Known Member

300 củ mua xế hộp bèo lắm kiểu như Kia Morning, thằng nào chạy SH ngang wa nó fun 1 bãi nước bọt lên mui xe thì chết, e chạy PS e còn muốn fun đây này =))

vietrung

Active Member

300 củ mua xế hộp bèo lắm kiểu như Kia Morning, thằng nào chạy SH ngang wa nó fun 1 bãi nước bọt lên mui xe thì chết, e chạy PS e còn muốn fun đây này =))

còn hơn đội nắng mưa cỡi SH, cướp nó đầy đường, có ngày tiền mất tật mang X_X

Nghia_PMT

Well-Known Member

E tập võ từ bé bác ơi ko sợ đâu, với nhà e Q.4 e ko cướp người ta thì thôi chứ ai dám cướp e ;))

vinagoh

Well-Known Member

Bác Nghia đừng mua SH nhé! Em còn nhớ vụ bên Q5. Bác kia đi chiếc SH về ngồi trước nhà chơi, bị thằng kia đi qua rút súng ra đùng 1 cái rồi lấy chiếc sh chạy mất dép.

==> Có xiền em cũng kg mua SH, xế hộp thôi. :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

tán gẫu nãy h chưa thấy bác chủ thớt đâu ta, bác lehung đang đợi bán hàng đây này

tethien

Active Member

Kia Morning thì Kia, vẫn là 4 bánh. Khỏi mưa, nắng.
Lỡ có thằng khùng nào chạy SH đâm vào thì thằng chạy SH chết chứ bố ngồi Kia cũng lắm là trầy xước thôi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lỡ hôm nào nhậu say chạy Kia về fang ngay người ta vừa hư xe vừa bồi thường có khi ngồi tù thì bỏ bu. Chưa kể có xe hơi mà đi xa chơi ko đc do con Kia xác wá nhẹ, chạy đi Vt thôi mà nó bay bay muốn quăng xe đấy. Đi club, bar chẳng thà đi Sh còn hơn ngồi Kia cho mấy thằng Camry, Lexus, Acura, Audi ... nó cười cho thối mặt.

justbenice

Moderator

Lỡ hôm nào nhậu say chạy Kia về fang ngay người ta vừa hư xe vừa bồi thường có khi ngồi tù thì bỏ bu. Chưa kể có xe hơi mà đi xa chơi ko đc do con Kia xác wá nhẹ, chạy đi Vt thôi mà nó bay bay muốn quăng xe đấy. Đi club, bar chẳng thà đi Sh còn hơn ngồi Kia cho mấy thằng Camry, Lexus, Acura, Audi ... nó cười cho thối mặt.

Bó tay, hồi xưa cách đây 5 năm mình cũng có suy nghĩ thà SH còn hơn mua cái matiz , nhưng sau đó quyết định mua cái matiz second hand, khi mua matiz mới thấy ngồi chiếc xe hơi bèo cũng hơn 1 tỉ lần chiếc xe máy xịn và biết thế nào là sướng. Siêu an toàn, đi chơi xa rất nhẹ nhàng. lâu lâu đường kẹt xe giữa trưa ngồi trong cái matiz mát ruợi nhạc nhẹ nhàng nhìn ra ngòai thấy mấy anh SH,PS nắng , nóng , mồ hôi mồ kê , bụi , khói .v.v. mà thấy tội . Đi bar thì càng không phải nói, thích em nào ngồi chung xe lâu lâu quay sang ôm hôn, còn thích ấy ấy thì kiếm chỗ nào vắng vắng vô cùng tiện lợi. hí hí. Lỡ nhậu say mà đi KIA đâm phải ai thì cũng đỡ hơn là PS say đâm vào ai thì trước mắt là thấy mình toi cái đã, không chấn thương sọ khỉ thì cũng gãy chân gãy tay, Chiếc KIA xác nhẹ nhưng mà đi chơi xa có đâm thẳng vào chiếc xe tải nó cũng vẫn cực kì an toàn hơn đi PS bác à. Bác đi PS mà bác muốn phun nước miếng vào KIA morning thì thấy kì wá à.
Xe em cách đây 2 năm vào 1 đêm say ruợu :
.
nếu là PS của bác thì ...

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Bó tay, hồi xưa cách đây 5 năm mình cũng có suy nghĩ thà SH còn hơn mua cái matiz , nhưng sau đó quyết định mua cái matiz second hand, khi mua matiz mới thấy ngồi chiếc xe hơi bèo cũng hơn 1 tỉ lần chiếc xe máy xịn và biết thế nào là sướng. Siêu an toàn, đi chơi xa rất nhẹ nhàng. lâu lâu đường kẹt xe giữa trưa ngồi trong cái matiz mát ruợi nhạc nhẹ nhàng nhìn ra ngòai thấy mấy anh SH,PS nắng , nóng , mồ hôi mồ kê , bụi , khói .v.v. mà thấy tội . Đi bar thì càng không phải nói, thích em nào ngồi chung xe lâu lâu quay sang ôm hôn, còn thích ấy ấy thì kiếm chỗ nào vắng vắng vô cùng tiện lợi. hí hí. Lỡ nhậu say mà đi KIA đâm phải ai thì cũng đỡ hơn là PS say đâm vào ai thì trước mắt là thấy mình toi cái đã, không chấn thương sọ khỉ thì cũng gãy chân gãy tay, Chiếc KIA xác nhẹ nhưng mà đi chơi xa có đâm thẳng vào chiếc xe tải nó cũng vẫn cực kì an toàn hơn đi PS bác à. Bác đi PS mà bác muốn phun nước miếng vào KIA morning thì thấy kì wá à.
Xe em cách đây 2 năm vào 1 đêm say ruợu :
.
nếu là PS của bác thì ...

Hì hì, bác giữ hình kỷ ghê!

xicklo

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là có ai biết bác chủ thớt đi đâu rồi ạ

ngoibet

Member

Đang dàn âm thanh ở HDVN lại chuyển thành... Otofun?

tethien

Active Member

Bác đi PS mà bác muốn phun nước miếng vào KIA morning thì thấy kì wá à.

Em cũng chả hiểu được luôn. Kia thì Kia, nó vẫn đắt tiền hơn SH. Không biết lấy lý gì để đòi phun nước miếng đây.
SH thì cũng chỉ mấy chú trẻ 1x,2x tuổi chạy lấy le với mấy bé con thôi chứ >30 mà chạy SH thì cũng là bèo bọt thôi.

nhthang_hdn

Loãng hết topic roài. Đã thành topic về ô-tô xe máy. Đề nghị các mod close.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em cũng chả hiểu được luôn. Kia thì Kia, nó vẫn đắt tiền hơn SH. Không biết lấy lý gì để đòi phun nước miếng đây.
SH thì cũng chỉ mấy chú trẻ 1x,2x tuổi chạy lấy le với mấy bé con thôi chứ >30 mà chạy SH thì cũng là bèo bọt thôi.

E mới đúng 30 thôi bác nên đâu dám đi oto, e nghĩ bác là tethien thì nên đi Cân Đẩu Vân là hợp lí đấy, chả biết HN sao chứ SG e chả dám đua đòi đi oto mắc công mấy thằng bạn e nó đi xe xịn hơn nó bảo nghèo mà bày đặt sắm oto ông ko ra ông thằng ko ra thằng thì ngại lắm. Thôi chủ thớt đâu rồi vào mua hàng di cho bác Nam hay bác Hùng nhờ nào.

Audiophile

bác PR nhanh nhỉ :D, 40 củ thì jamo+denon là best choice roài!!!

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán. Chi bằng bác ráng thêm chút nữa (5 - 10tr) kiếm 1 em Yamaha tầm 800$ + nguyên bộ 5.1 của các hãng loa khác tầm (1500$) là ỗn. Với số tiền này ắt hẳn bác sẽ có bộ giàn chơi ít cũng dc vài 3 năm khỏi cần nâng cấp. Loa 5.1 em ví dụ nhu Kef dòng C nguyên 1 bộ 5.1 giao động khoảng 1500$ nghe cực kỳ hay. Jamo + Denon chỉ dc cái đánh đùng đùng, chắc chắn nhưng tiếng chát cứng nhắc. Yamaha còn có chút mềm mại nghe dễ chịu, Kef thì đậm chất angle ắt hẳn sẽ hợp với nhu cầu của bác. Bên cạnh đó mua 1 cặp Front ví dụ C7 nghe nhạc 2 kênh cũng pro.
Em phát biểu theo sở thích của em các bác chơi Denon & Jamo lượng thứ cho nhé.

taixin

Active Member

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán. Chi bằng bác ráng thêm chút nữa (5 - 10tr) kiếm 1 em Yamaha tầm 800$ + nguyên bộ 5.1 của các hãng loa khác tầm (1500$) là ỗn. Với số tiền này ắt hẳn bác sẽ có bộ giàn chơi ít cũng dc vài 3 năm khỏi cần nâng cấp. Loa 5.1 em ví dụ nhu Kef dòng C nguyên 1 bộ 5.1 giao động khoảng 1500$ nghe cực kỳ hay. Jamo + Denon chỉ dc cái đánh đùng đùng, chắc chắn nhưng tiếng chát cứng nhắc. Yamaha còn có chút mềm mại nghe dễ chịu, Kef thì đậm chất angle ắt hẳn sẽ hợp với nhu cầu của bác. Bên cạnh đó mua 1 cặp Front ví dụ C7 nghe nhạc 2 kênh cũng pro.
Em phát biểu theo sở thích của em các bác chơi Denon & Jamo lượng thứ cho nhé.

tuy mình kô biết gì về âm thanh nhưng bạn phát biểu như vậy là theo ý kiến riệng của bạn thôi ,,, mỗi ngừơi có một gu âm nhạc khác nhau ,,, có sở thích phối ghép những dàn nhạc rời dân dụng khác nhau ,,, bạn có đảm bảo rằng bản thân bạn có nghe hết tất cả những dàn rời mà anh em trên đây phối ghép hết chưa mà đưa ra suy nghĩ như vậy

Không biết các bác thế nào nhưng em thấy Jamo + Denon = chán
lúc bạn chưa sinh ra thì Jamo + Denon đã là một thương hiệu uy tín trên toàn thế giới rùi ,,, lấy gì mà đến phiên bạn phán xét ,,, nên xem lại kiến thức âm nhạc nha bạn hiền kô nên phán đoán chuyện gì mà mắt chưa thấy và tai chưa bao giờ nghe ok

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên